สอบถามขั้นตอนการขอเงินคืน

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101447 โดย pataweekarn
สอบถามขั้นตอนการขอเงินคืนจากกรมบังคับคดี
ยอดหนี้จากการอายัดเงินเดือนจะครบยอดหักสิ้นเดือน กุมภาพันธ์ 2561 กรมบังคับคดี ได้ออกใบเสร็จรับเงิน 12 มีนาคม 2561 ซึ่งจะมียอดส่วนเกินจากเงินอายัด พอโทรไปสอบถามกับทางกรมบังคับคดี แจ้งว่าต้องทำบัญชี 14 วัน หลังจากนั้นจะแจ้งโจทก์มารับรองบัญชีพร้อมรับเงิน ภายใน 15 วัน ถึงจะได้เงินคืน ทำไมถึงใช้เวลานานจังครับ มีวิธีไหนที่จะได้รับเงินเร็วขึ้นไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101455 โดย ReFreshZzz

pataweekarn เขียน: สอบถามขั้นตอนการขอเงินคืนจากกรมบังคับคดี
ยอดหนี้จากการอายัดเงินเดือนจะครบยอดหักสิ้นเดือน กุมภาพันธ์ 2561 กรมบังคับคดี ได้ออกใบเสร็จรับเงิน 12 มีนาคม 2561 ซึ่งจะมียอดส่วนเกินจากเงินอายัด พอโทรไปสอบถามกับทางกรมบังคับคดี แจ้งว่าต้องทำบัญชี 14 วัน หลังจากนั้นจะแจ้งโจทก์มารับรองบัญชีพร้อมรับเงิน ภายใน 15 วัน ถึงจะได้เงินคืน ทำไมถึงใช้เวลานานจังครับ มีวิธีไหนที่จะได้รับเงินเร็วขึ้นไหมครับ

นั่นคือขั้นตอนการทำงานมาตราฐาน ของหน่วยงานครับ ทุกอย่างมีขั้นตอนครับ ตามที่ท่านได้ถามกรมบังคับคดีมานั่นแหละครับ

แต่ถ้าท่านโดนอายัดเงินเดือนจากเจ้าหนี้รายต่อ ๆ ไป แล้ว ท่านจะไม่สามารถขอคืนเงินอายัดส่วนที่เกินได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.292 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena