อิออน ส่งพนักงานมาขอรับเงินที่ค้างชำระ1งวดถึงบริษัทฯ แบบนี้ต้องทำไงคะ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101384 โดย mjitlada
รบกวนขอความรู้จากผู้มีประสบการณ์ทุกท่านค่ะ เพิ่งหยุดจ่ายอิออนไป1งวดค่ะ แต่ถึงณ.วันนี้29/3/61 มียอดที่ต้องชำระรวมเป็นสองงวดค่ะ แต่เมื่อวันอังคารที่27/3/61 มีพนักงานอิออนมาถึงบริษัทฯค่ะ แจ้งว่าจะมาขอรับเงินที่ค้างชำระ 1 งวดค่ะ ตกใจมากค่ะ เลยเชิญเค๊าเข้ามาในออฟฟิศแล้วบอกว่ายังไม่มีค่ะ เค๊าเลยบอกว่าให้นัดวันชำระมาค่ะ เราเลยนัดไปวันที่ 5/4/61 ค่ะ แบบนี้ถ้าพนักงานของอิออนมาอีกแล้วเราไม่มีจ่ายต้องทำไงคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ :shy: :shy: :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101386 โดย ReFreshZzz

mjitlada เขียน: รบกวนขอความรู้จากผู้มีประสบการณ์ทุกท่านค่ะ เพิ่งหยุดจ่ายอิออนไป1งวดค่ะ แต่ถึงณ.วันนี้29/3/61 มียอดที่ต้องชำระรวมเป็นสองงวดค่ะ แต่เมื่อวันอังคารที่27/3/61 มีพนักงานอิออนมาถึงบริษัทฯค่ะ แจ้งว่าจะมาขอรับเงินที่ค้างชำระ 1 งวดค่ะ ตกใจมากค่ะ เลยเชิญเค๊าเข้ามาในออฟฟิศแล้วบอกว่ายังไม่มีค่ะ เค๊าเลยบอกว่าให้นัดวันชำระมาค่ะ เราเลยนัดไปวันที่ 5/4/61 ค่ะ แบบนี้ถ้าพนักงานของอิออนมาอีกแล้วเราไม่มีจ่ายต้องทำไงคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ :shy: :shy: :shy:

การทวงหนี้ ของอิอ้อน...ตรีน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=45847&Itemid=64#101357

หยุดจ่ายอีซีี อิออน เฟรชช้อย ขอสู้เพื่อครอบครัวครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45502&limitstart=60&Itemid=64#101261

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ เกี่ยวกับเงินกู้ของออิอน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45850&Itemid=64&limitstart=0

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101387 โดย mjitlada

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101397 โดย annja15
ของเราก็มีอิออน หยุดมา 3 งวดแล้ว โดนเทศซะเมื่อยช่วงเข้ารอบบิลที่ 3 เมื่อกลางเดือนมีนา แต่สุดท้ายมาบอกขอโทษที่ทำให้ไม่สบายใจ นู้นนี่นั่น งงซิคะมาไม้ไหน มาช่วงปลายเดือนเปลี่ยนคนทวง เลยเข้าใจว่าเป็นการร่ำลากันซินะ 555 ขอโทษส่งท้าย แต่ถ้าเข้ามาทวงที่ออฟฟิศเราไม่เชิญหรอกก็บอกไม่มีเลยไม่นัดด้วย จะขอใบรับมอบอำนาจที่มาทวงด้วย เข้ามาก็ไม่บอกเราก่อนอีกแบบนี้เชิญออกค่ะ :ไม่ยอม: เป็นกำลังใจให้นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena