กำลังจะหยุดจ่ายหนี้เพราะร่ายรับติดลบ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101283 โดย Tigboy 2537
ตอนนี้มีหนี้บัตรเงินสดรวมของแฟนแล้วทั้งหมด 7 ใบ ยอดหนี้รวมประมาณ 150000 บาท ผ่อนขั้นต่ำต่อเดือน 7400 บาท หนี้ธนาคารออมสิน 30000 บาท ผ่อนต่อเดือน 1700 บาท :vomit: รวมผ่อนต่อเดือน 9100 บาท อยากทราบคำแนะนำค่ะพอดีจะหยุดจ่ายหนี้แล้วเก็บเงินไปปิดเป็นก้อนทีเดียวค่ะ มีแพลนกำลังจะกูเงินซื้อบ้านค่ะ ผ่อนเงินดาวไปแล้ว 69000 บาท แต่คิดว่าน่าจะกู้ไม่ผ่านเพราะมีบัตรหลายใบและจ่ายขั้นต่ำทุกเดือน ถ้าได้เงินส่วนนี้มาจะปิดหนี้บัตรบางส่วนค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะว่าควรทำอย่างไรบ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101295 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101321 โดย Tigboy 2537
สิ้นเดือนนี้จะมาอัพเดทนะค่ะหลังจากหยุดจ่ายหนี้ หยุดจ่ายทุกบัตรค่ะยกเว้นธนาคารออมสิน ^^ ^^

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101493 โดย Tigboy 2537
อยากทราบทางเจ้าหนี้สามารถเช็คที่อยู่ที่ทำงานกับประกันสังคมได่มั๊ยค่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101502 โดย ReFreshZzz

Tigboy 2537 เขียน: อยากทราบทางเจ้าหนี้สามารถเช็คที่อยู่ที่ทำงานกับประกันสังคมได่มั๊ยค่ะ

- ข้อมูลที่อยู่ที่ทำงาน ทางเจ้าหนี้จะมีอยู่แล้วตอนท่านกรอกในใบสมัครครับ นอกเสียจากว่าท่านเปลี่ยนงานบ่อย ๆ ทางเจ้าหนี้อาจจะมีการอัพเดท สถานที่ทำงานของท่านโดยการติดต่อท่านครับ

- ข้อมูลประกันสังคมเป็นข้อมูลส่วนตัวครับ ถ้าไม่ใช่ผู้ประกันตน หรือเจ้าของสถานประกอบการ จะไม่มีสิทธิ์เข้าถึงข้อมูลในส่วนนี้นะครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101556 โดย Tigboy 2537
ตอนนี้หยุดจ่ายเลยกำหนดมาทุกบัตรแล้วค่ะทั้งของแฟนและของตัวเองโทรมาครบทุกบัตรเลยค่ะแต่ไม่ได้รับเพราะโทรมาเวลางานแต่ตอนค่ำได้ได้รับของอิออนพูดเกือบจะดีเราบอกว่าไม่มีค่ะตอนนี้เค้าบอกว่าอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับต้องพยายามหามาจ่ายให้ได้เด่วเช็คให้ผ่านไป1นาทีโดยประมานเค้าแจ้งมาว่าหามาจ่าย1200กดได้1000เราก้อยืนยันว่าไม่มีเค้าก้อพูดบราๆๆๆๆๆๆแล้วเราก้อค่ะๆๆๆๆๆวางสาย พรุ่งนี้จะโทรมาอีก เราก้อบอกค่ะ ถามว่าเครียดมั๊ยตอนนี้ก้อเครียดค่ะแต่ทำไงได้ตอนนี้ยังไม่มีจ่ายแต่ไม่ใช่จะไม่จ่าย :say: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101606 โดย ReFreshZzz

Tigboy 2537 เขียน: โทรมาครบทุกบัตรเลยค่ะแต่ไม่ได้รับเพราะโทรมาเวลางาน

ช่วงแรก ๆ คุณต้องรับสายครับ เพื่อตกลงเวลารับโทรศัทพ์กับเจ้าหนี้ (โดยคุณเป็นคนกำหนดเอง) เพราะเจ้าหนี้ส่วนใหญ่ มันก็ทำงานช่วงเวลาเดียวกับคุณนั่นแหละครับ แล้วคุณจะให้เจ้าหนี้มันโทรหาคุณตอนไหนหละครับ

- การทำแบบนี้เพื่อผลประโยชน์ ในเรื่องต่าง ๆ ของตัวคุณเอง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.450 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena