ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5

กระทู้: ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104492

• แก้วกลางดง
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ แก้วกลางดง
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 80
  • Thank you received: 9
update 02/08/2561

H C ไปอีก 1 เจ้า ( 3 รายการ ) ของ กสิกรค่ะ จ่ายงวดเดียวเมื่อ 31/07/2561
ยอดรวม 3 รายการ 185,770.93 H C ได้ 95,000 ค่ะ

:bye: :bye: :bye:

เหลืออีก 4 เจ้า
CIMB : 104,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
UOB : 130,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
SCB : 62,000 หยุดเข้าเดือนที่ 5
FirstChoice : 64,000 หยุดเข้าเดือนที่ 5

จะทำอย่างไรดี ตอนนี้เงินเก็บหมดแล้ว คงต้อง รอโบนัสปลายปีเลยอ่ะ
ถ้าเป็นไปได้อยากยืดให้ถึง กลางปี 2562 จะได้รอ โบนัส อีก 2 รอบ น่าจะปิดได้เกือบหมด
จะมีแนวทางยืดเจ้าหนี้ทั้ง 4 รายอย่างไรดีน้อ
:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104647

• สิบโท
update 06.08.2561

CIMB >>โดยสำนักงานกฏหมายกรัณฑ์ แจ้งว่า ธนาคารอนุมัติฟ้องแล้ว ด้วยยอดปัจจุบัน 106,000
จากที่ยอดที่หยุด 97,300 (หยุดมา 5 เดือน) ซึ่งทาง กรัณฑ์แจ้งว่ามีทางเลือกให้ดังนี้
ทางที่ 1 >> ปิดบัญชีงวดเดียวเลยมีส่วนลดให้ 86,000 บาท
ทางที่ 2 >> จ่ายเข้ามาก่อน 5 งวดที่ค้าง แล้วจะระงับการฟ้อง
ทางที่ 3 >> ให้ผ่อนจ่าย ไปก่อน 5 เดือน เดือนละ 5,000 แล้วเดือนสุดท้ายมีเงินก้อนค่อยโป๊ะ (แต่ยอดเต็มที่ 106,000) โดยอ้างเหตุผลว่า จะระงับดอกเบี้ยให้ แต่ไม่มีส่วนลดจากยอดนี้เลย
ทางที่ 4 >> รอหมายศาล แต่ขู่ว่า ยอดหนี้จะไม่อยู่แค่นี้ เนื่องจากต้องมีค่าศาล,นู้น นี่ นั่น เยอะแยะ

คงต้องรอหมายแล้วหละ แล้วแต่บุญวาสนาแล้วหละคะ ตอนนี้กำลังผ่อนให้ Citi bank อยู่ เดือน 19,000 เหลืออีก 2 งวด จบที่ 28/09/2561 เงินหมดแล้วจ้า คงต้องรอเดือน ตุลาคม 61 เป็นต้นไปถึงจะเริ่มเก็บเงินได้อีกอ่ะ เจ้าหนี้ที่รักทั้ง 4 เจ้า รอหน่อยนะ อีกไม่นานเกินรอ

***CIMB : 106,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
***UOB : 130,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
**SCB : 62,000 หยุดเข้าเดือนที่ 5
**FirstChoice : 64,000 หยุดเข้าเดือนที่ 5

^^ ^^ ^^ ^^
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104649

• ยิ้มอ่อน
  • รูปประจำตัวของ ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 238
  • Thank you received: 51
สู้ๆค่ะ คุณแก้วกลางดง

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104688

• สิบโท
ขอบคุณค่ะ คุณยิ้มอ่อน สู้ๆ เช่นกันนะคะ
:wo: :wo: :wo:
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ยิ้มอ่อน

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104868

• setzero
  • รูปประจำตัวของ setzero
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 117
  • Thank you received: 12
แก้วกลางดง เขียน:
update 06.08.2561

CIMB >>โดยสำนักงานกฏหมายกรัณฑ์ แจ้งว่า ธนาคารอนุมัติฟ้องแล้ว ด้วยยอดปัจจุบัน 106,000
จากที่ยอดที่หยุด 97,300 (หยุดมา 5 เดือน) ซึ่งทาง กรัณฑ์แจ้งว่ามีทางเลือกให้ดังนี้
ทางที่ 1 >> ปิดบัญชีงวดเดียวเลยมีส่วนลดให้ 86,000 บาท
ทางที่ 2 >> จ่ายเข้ามาก่อน 5 งวดที่ค้าง แล้วจะระงับการฟ้อง
ทางที่ 3 >> ให้ผ่อนจ่าย ไปก่อน 5 เดือน เดือนละ 5,000 แล้วเดือนสุดท้ายมีเงินก้อนค่อยโป๊ะ (แต่ยอดเต็มที่ 106,000) โดยอ้างเหตุผลว่า จะระงับดอกเบี้ยให้ แต่ไม่มีส่วนลดจากยอดนี้เลย
ทางที่ 4 >> รอหมายศาล แต่ขู่ว่า ยอดหนี้จะไม่อยู่แค่นี้ เนื่องจากต้องมีค่าศาล,นู้น นี่ นั่น เยอะแยะ

คงต้องรอหมายแล้วหละ แล้วแต่บุญวาสนาแล้วหละคะ ตอนนี้กำลังผ่อนให้ Citi bank อยู่ เดือน 19,000 เหลืออีก 2 งวด จบที่ 28/09/2561 เงินหมดแล้วจ้า คงต้องรอเดือน ตุลาคม 61 เป็นต้นไปถึงจะเริ่มเก็บเงินได้อีกอ่ะ เจ้าหนี้ที่รักทั้ง 4 เจ้า รอหน่อยนะ อีกไม่นานเกินรอ

***CIMB : 106,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
***UOB : 130,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
**SCB : 62,000 หยุดเข้าเดือนที่ 5
**FirstChoice : 64,000 หยุดเข้าเดือนที่ 5

^^ ^^ ^^ ^^

รอติดตามนะครับตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มหยุดไปครับ
จะได้เป็นแนวทางต่อรอง ขอส่วนลดด้วยครับ

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104921

• Benzzeeii
  • รูปประจำตัวของ Benzzeeii
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 30
  • Thank you received: 2
ตอนนี้ก้อเป็นหนี้ กับ uob เจ้าเดียวแล้วคะ ตอนนี้หยุดจ่ายเข้างวดที่ 8 แล้ว
บัตรเครดิต 80000
สินเชื่อเงินสด 31000 โทรมาทุกวันเลยคะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ยอดปิดเลยคะ พอถามก้อมีแต่บอกว่าให้จ่ายเข้าไป 1 งวดก่อน ถึงจะได้ส่วนลดปิด
ตอนนี้เลยยังไม่ชำระเข้าไปคะ และวันนี้ หลังจากไม่รับโทรศัพท์ ก้อมีข้อความมาว่า บัญชีของท่าน ธนาคารจะส่งตามขั้นตอนต่อไป แบบนี้ uob กำลังจะฟ้องใช่มั้ยคะ
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ ตอนนี้เป็นกังวลมากๆเลยคะ ขอบคุณคะ

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104982

• Pigpanda1982
  • รูปประจำตัวของ Pigpanda1982
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 11
  • Thank you received: 1
เกาะกระทู้นี้ด้วยคนครับ มียอดหนี้กับ UOB เหมือนกัน หยุดมา4เดือนแล้ว แจ้งว่าจะเดินเรื่องฟ้องทุกครั้งที่คุยกัน ทำให้จิตตกดีจริงๆ

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #104989

• สิบโท
Pigpanda1982 เขียน:
เกาะกระทู้นี้ด้วยคนครับ มียอดหนี้กับ UOB เหมือนกัน หยุดมา4เดือนแล้ว แจ้งว่าจะเดินเรื่องฟ้องทุกครั้งที่คุยกัน ทำให้จิตตกดีจริงๆ[/quote
Update. 15/8/61
UOB : มีแนวทางจะจ่ายอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้จะเข้างวดที่ 7 แล้วนะคะ จ่ายขั้นต่ำเข้ามาก่อนได้มั้ยคะ ถ้าไม่สะดวกทั้ง3รายการขอเป็นของบัตรเครดิตก่อนก็ได้ค่ะสักหนึ่งงวด......#@#@#@#@
แก้ว : ยังไม่มีเลยค่ะ ขั้นต่ำก็ไม่มีค่ะ
UOB: ลองพยายามดูก่อนนะคะ ภายในสิ้นเดือนนี้ค่ะ ถ้าหลังจากสิ้นเดือนนี้ทางแบงค์จะส่งเรื่องออกไปสำนักงานกฏหมายแล้สนะคะ
แก้ว: ค่ะๆ. ทราบค่ะ. (เออ ออห่อหมกไปก่อน) ทำไงได้ตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลยสักบาท เสียงดังไม่ได้ ต่อรองอะไรไม่ได้แล้ว ตอนนี้ก็ผ่อนซิตี้เหลืออีก2งวด ขอภาวนาไว้อย่างเดียวว่าอย่าเพิ่งฟ้องเร็วเลยถ้ายืดได้ถึงกลางปีหน้า(2562)จะเวิร์คสุดๆ คาดว่าน่าจะพอเก็บเงินHCได้หมดอีก4เจ้า
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Pigpanda1982

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 6 วัน ที่ผ่านมา #105020

• Benzzeeii
  • สิบตรี
Pigpanda1982 เขียน:
เกาะกระทู้นี้ด้วยคนครับ มียอดหนี้กับ UOB เหมือนกัน หยุดมา4เดือนแล้ว แจ้งว่าจะเดินเรื่องฟ้องทุกครั้งที่คุยกัน ทำให้จิตตกดีจริงๆ[/quote
Update. 15/8/61
UOB : มีแนวทางจะจ่ายอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้จะเข้างวดที่ 7 แล้วนะคะ จ่ายขั้นต่ำเข้ามาก่อนได้มั้ยคะ ถ้าไม่สะดวกทั้ง3รายการขอเป็นของบัตรเครดิตก่อนก็ได้ค่ะสักหนึ่งงวด......#@#@#@#@
แก้ว : ยังไม่มีเลยค่ะ ขั้นต่ำก็ไม่มีค่ะ
UOB: ลองพยายามดูก่อนนะคะ ภายในสิ้นเดือนนี้ค่ะ ถ้าหลังจากสิ้นเดือนนี้ทางแบงค์จะส่งเรื่องออกไปสำนักงานกฏหมายแล้สนะคะ
แก้ว: ค่ะๆ. ทราบค่ะ. (เออ ออห่อหมกไปก่อน) ทำไงได้ตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลยสักบาท เสียงดังไม่ได้ ต่อรองอะไรไม่ได้แล้ว ตอนนี้ก็ผ่อนซิตี้เหลืออีก2งวด ขอภาวนาไว้อย่างเดียวว่าอย่าเพิ่งฟ้องเร็วเลยถ้ายืดได้ถึงกลางปีหน้า(2562)จะเวิร์คสุดๆ คาดว่าน่าจะพอเก็บเงินHCได้หมดอีก4เจ้า

Update คะ 16/8/61 หลังจากหยุดจ่ายเข้างวดที่ 8 แล้วคะ
หลังจากที่ส่งเอกสารภาระหนี้ที่ยังมีทั้งหมดไปให้ ยูโอบีดู เมื่อวานคุยกับเจ้าหน้าที่อีกคนบอกว่า เด่วจะลองทำเรื่องขอส่วนลดสินเชื่อ เงินต้น 31000 บอกว่าลดได้ 25000-27000 คะ และพอถามบัตรเครดิต เจ้าหน้าที่ท่านนี้บอกว่า บัตรเครดิต ยังขอส่วนลดไม่ได้เพราะยังไม่เป็นหนี้เสีย เราก้อเออ ออห่อหมกไป เพราะคิดว่าจะจ่ายสินเชื่อก่อน ตามที่เจ้าหน้าที่บอก

แต่วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาตอน 15:30 เจ้าหน้าที่อีกโทรมา สรุปบอกต้องจ่ายปิดทั้งสองใบ บัตรเครดิตเงินต้น 79000 ขอส่วนลดได้แค่ 15% ก้อคือต้องจ่ายประมาณ 68000-72000 คะ เค้าบอกว่าถ้าไม่จ่ายปิด จะส่งเรื่องฟ้อง ไปคุยกันในศาล ซึ่งในศาลต้องจ่าย 12 งวดของเงินต้น พร้อมดอกเบี้ยของเงินต้น 3 %

ตอนนี้เราเครียดมากๆเลยคะ เพราะต้องให้คำตอบเค้าพุ่งนี้แล้ว ว่าจะจ่ายปิด รึว่าปล่อยให้เค้าฟ้องไปก่อนคะ ใครมีประสบการณ์กะเจ้านี้บ้าง ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ถ้าให้จ่ายตอนนี้ 72000 ไม่มีเงินจ่ายจิงๆคะ

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #105060

• สิบโท
สอบถามหน่อยค่ะว่าระหว่าง. บ้าน,ที่ดิน,เงินเดือน ทางกรมบังคับคดีเขาจะยึดอะไรก่อน อันนี้ถามเผื่ออนาคตหากมีอะไรเกิดขึ้นจะได้ตั้งรับทันค่ะ

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 4 วัน ที่ผ่านมา #105061

• ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
เงินเดือนก่อนค่ะคุณแก้วกลางดง

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา #105114

• Benzzeeii
  • สิบตรี
อยากสอบถาม คุณแก้วกลางดงคะ ตอนนี้ยูโอบี ของคุณแก้วกลางดง ตอนนี้เค้าดำเนินการถึงขั้นไหนแล้วคะ ของเราตอนนี้กำลังจะส่งเรื่องฟ้องแล้วคะ ถ้าไม่ปิดจบตอนนี้ เงินก้อยังเก็บไม่เลย กังวลมากคะ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี...

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 2 วัน ที่ผ่านมา #105119

• สิบโท
Benzzeeii เขียน:
อยากสอบถาม คุณแก้วกลางดงคะ ตอนนี้ยูโอบี ของคุณแก้วกลางดง ตอนนี้เค้าดำเนินการถึงขั้นไหนแล้วคะ ของเราตอนนี้กำลังจะส่งเรื่องฟ้องแล้วคะ ถ้าไม่ปิดจบตอนนี้ เงินก้อยังเก็บไม่เลย กังวลมากคะ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี...
UOB โทรมาเมื่อ 07/08/61 : แจ้งว่า ทาง จนท.แบงค์สามารถยืดเรื่องได้ถึงแค่ สิ้นเดือนนี้ (31.08.2018) หลังจากหนี้จะส่งต่อให้ สำนักงานกฏหมาย ค้างชำระเข้างวดที่ 7 ค่ะ ยอดตอนนี้ รวม 3 รายการก็ 140,019.38 บาทค่ะ
สินเชื่อ-UOB = 72,021
บัตรกดเงินสด-UOB = 34,698.38
บัตรเครดิต-UOB = 33,300
แต่เป้าหมายคาดว่าจะ HC ตอนสิ้นปี รอโบนัสก่อนค่ะ แต่ว่าอยากได้ส่วนลด 50% จะเป็นไปได้หรือไม่
สู้นะคะคุณ Benzzeeii ยังไงก็มาอัพเดทด้วยนะคะ
o_) o_) o_) o_)

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #105144

• Benzzeeii
  • สิบตรี
ของเรายูโอบี หยุดจ่าย 8 เดือน บัตรเครดิต ยอด 79000 ตอนนี้ลดเหลือ 68000-72000 คะ
สินเชื่อ31000 ลดเหลือ 25000-27000 คะ

เราก้ออยากได้ยอด HC ที่ 50% คะ เลยไม่รู้ว่า จะปล่อยให้ฟ้อง รึว่าจ่ายปิด แต่ถ้าจะจ่ายปิดคงต้องไปหยิบยืมคนอื่นก่อนอะคะ เพราะตอนนี้เงินก้อนไม่มี

อัพเดตล่าสุดพึ่งวางตะกี้
บัตรเครดิตลดเหลือ 64000
สินเชื่อลดเหลือ 24000
และตอนนี้ส่งเรื่องดำเนินการฟ้องแล้วคะ คุณแก้วกลางดง
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Junavail

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #105172

• สิบโท
คุณ Benzzeeii หวังว่าขอให้เป็นแค่คำขู่นะ แค่8เดือนจะรีบฟ้องไปไหนคะUob
Update. 21/8/61
fristchoice<< โทรมาแจ้งว่าจะเข้ารอบบิลที่7แล้วนะคับคุณพี่สิ้นเดือนนี้พอจะมีจ่ายขั้นต่ำก่อนสัก 1900ก่อนได้มั้ยครับ (ยอดปัจจุบัน 65,000)
แก้ว<<ยังไม่มีเลยค่ะ
F/S <<ผมอยากช่วยมากเลยถ้าพี่ปิดบัญชีได้ผมลดให้เหลือ 33,000 บาท
แก้ว<<แล้วผ่อนได้มั้ยคะ(คือถามไปงั้นแหละ คือตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย)
F/S<<ได้ครับแต่เป็นยอด 46,000 นะครับได้3งวด
แก้ว<<ใจจริงพี่ก็อยากปิดทีเดียวให้จบนะ แต่!!!ตอนนี้ยังไม่มีเลยอ่ะ เอาเป็นว่าเดวพี่ไปปรึกษาทางบ้านก่อนนะ
F/S<<งั้นเดวเดือนหน้าผมโทรมาใหม่นะครับ
โอ๊ยๆ ส่วนลดถือว่าโอเคระดับนึ่งอยู่นะ แต่ไม่กล้าต่อรองใดๆ ในเมื่อเราไม่มีเงินในมือ ก็เลยพยายามคุยดีดีไว้ก่อน ยืดๆเข้าไว้นะ รอเวลาอีกแค่4เดือนนาจาเจ้าหนี้ใครมาก่อนลดเยอะได้ตามเป้าก็เคียร์เจ้านั้นก่อนนะคร้า.....

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #105177

• Benzzeeii
  • สิบตรี
คุณ Benzzeeii หวังว่าขอให้เป็นแค่คำขู่นะ แค่8เดือนจะรีบฟ้องไปไหนคะUob
Update. 21/8/61
fristchoice<< โทรมาแจ้งว่าจะเข้ารอบบิลที่7แล้วนะคับคุณพี่สิ้นเดือนนี้พอจะมีจ่ายขั้นต่ำก่อนสัก 1900ก่อนได้มั้ยครับ (ยอดปัจจุบัน 65,000)
แก้ว<<ยังไม่มีเลยค่ะ
F/S <<ผมอยากช่วยมากเลยถ้าพี่ปิดบัญชีได้ผมลดให้เหลือ 33,000 บาท
แก้ว<<แล้วผ่อนได้มั้ยคะ(คือถามไปงั้นแหละ คือตอนนี้ไม่มีเงินเก็บเลย)
F/S<<ได้ครับแต่เป็นยอด 46,000 นะครับได้3งวด
แก้ว<<ใจจริงพี่ก็อยากปิดทีเดียวให้จบนะ แต่!!!ตอนนี้ยังไม่มีเลยอ่ะ เอาเป็นว่าเดวพี่ไปปรึกษาทางบ้านก่อนนะ
F/S<<งั้นเดวเดือนหน้าผมโทรมาใหม่นะครับ
โอ๊ยๆ ส่วนลดถือว่าโอเคระดับนึ่งอยู่นะ แต่ไม่กล้าต่อรองใดๆ ในเมื่อเราไม่มีเงินในมือ ก็เลยพยายามคุยดีดีไว้ก่อน ยืดๆเข้าไว้นะ รอเวลาอีกแค่4เดือนนาจาเจ้าหนี้ใครมาก่อนลดเยอะได้ตามเป้าก็เคียร์เจ้านั้นก่อนนะคร้า.....

ถึงคุณแก้วกลางดงคะ ถือว่าได้ลดเยอะมากเหมือนกันนะคะ ของเราตอนปิด FC ยอด 80000 กว่า ลดเหลือ 50000 คะ เราเลยทำเรื่องปิดไป จนมาเหลือใบสุดท้าย เจ้า uob นี้แหละคะ เขี้ยวลากดิน โหดดมากก เลยคิดว่าจะติดสินใจจะปิดยอดที่เค้าแจ้งปิดมา แต่อาจจะขอลดเพิ่มให้บัตรเครดิตเหลือ 60000 สินเชื่อเหลือ 20000 อะคะ ไม่รู้ว่าจะได้มั้ย เอาใจช่วยทั้งคุณแก้วกลางดงและตัวดิฉันเอง เราจะผ่านเจ้าหนี้สุดโหดไปด้วยกันนะคะ สู้ๆๆๆ ไปด้วยกันคะ ^^*

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 21 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #105200

• สิบโท
Update 22/08/2561
CIMB : โทรมาถามอีกรอบว่าสิ้นเดือนนี้จะสามารถจ่ายเข้ามาได้มั้ย โดยเงื่อนไขก็เหมือนๆเดิม ไม่ลดเงินต้น
ตอนนี้หนี้รวมอยู่ 106,000 แจ้งว่าส่วนลดได้แค่ 97,400 บาท แต่ให้ผ่อนได้ 3 งวด :cry2: :cry2:
หรือ จ่ายยอดเต็มคือ 106,000 แต่ให้ผ่อนได้ 4-5 งวด :say: :say: :say:
เราเลยแจ้งไปว่า งั้นทำตามระบบไปเถอะค่ะ เพราะไม่มีปัญญาจะจ่ายได้จริงๆ
CIMB : งั้นเดวพี่จะได้รับเอกสารยกเลิกบัญชีก่อนนะคะ แล้วเดี๋ยวจะแจ้งทนายดำเนินการฟ้อง
นี่เพิ่งจะเข้าเดือนที่ 8 จะฟ้องกันแล้วเหรอ
:say: :say: :say:

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 21 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #105201

• ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
Update 22/08/2561
CIMB : โทรมาถามอีกรอบว่าสิ้นเดือนนี้จะสามารถจ่ายเข้ามาได้มั้ย โดยเงื่อนไขก็เหมือนๆเดิม ไม่ลดเงินต้น
ตอนนี้หนี้รวมอยู่ 106,000 แจ้งว่าส่วนลดได้แค่ 97,400 บาท แต่ให้ผ่อนได้ 3 งวด :cry2: :cry2:
หรือ จ่ายยอดเต็มคือ 106,000 แต่ให้ผ่อนได้ 4-5 งวด :say: :say: :say:
เราเลยแจ้งไปว่า งั้นทำตามระบบไปเถอะค่ะ เพราะไม่มีปัญญาจะจ่ายได้จริงๆ
CIMB : งั้นเดวพี่จะได้รับเอกสารยกเลิกบัญชีก่อนนะคะ แล้วเดี๋ยวจะแจ้งทนายดำเนินการฟ้อง
นี่เพิ่งจะเข้าเดือนที่ 8 จะฟ้องกันแล้วเหรอ
:say: :say: :say:

คงขู่ไว้ก่อนมั้งค่ะคุณแก้วกลางดง :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 15 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #105211

• สิบโท
อยากให้เป็นเช่นนั้นเหมือนกันนะคะคุณ ยิ้มอ่อน
ขอสอบถามเพื่อนๆเคส UOB, CIMB, SCB, First choice, บ้างว่าหากขึ้นศาลไปแล้วขอยอมคสามที่ศาลจะสามารถผ่อนได้สูงสุดกี่เดือน
ณ ปัจจุบัน. เหลืออีก 4 เจ้า(22/8/61)
***CIMB : 106,000 หยุดเข้าเดือนที่ 7
***UOB : 140,000 หยุดเข้าเดือนที่ 7
**SCB : 65,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
**FirstChoice : 65,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
คือถ้านับถึงเดือน ธ.ค.2561(รอโบนัส)ก็เข้างวดที่ 9-10 แล้ว แล้วหากโดนฟ้องพร้อมกันหมด 4เจ้าเนี้ยจะสามารถผ่อนได้นานแค่ไหนเพราะว่าจำนวนเงินที่จะสามารถผ่อน4เจ้านี้ได้ก็น่าจะแค่10,000/เดือนเท่านั้น
ทุกวันนี้ต้องประเมิณสถานการณ์วันต่อวัน แอบหวั่นๆ อยู่เหมือนกันและเป้าหมายคือจะไม่ให้ถึงกรมบังคับคดี..จะทำไงดีนะแก้ว....

ตัดสินใจหยุดหนี้ 11 ใบ 6 ธนาคาร รวมๆ 6 แสนกว่า 1 เม.ย.61 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 9 เดือน 14 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #105212

• Benzzeeii
  • สิบตรี
อยากให้เป็นเช่นนั้นเหมือนกันนะคะคุณ ยิ้มอ่อน
ขอสอบถามเพื่อนๆเคส UOB, CIMB, SCB, First choice, บ้างว่าหากขึ้นศาลไปแล้วขอยอมคสามที่ศาลจะสามารถผ่อนได้สูงสุดกี่เดือน
ณ ปัจจุบัน. เหลืออีก 4 เจ้า(22/8/61)
***CIMB : 106,000 หยุดเข้าเดือนที่ 7
***UOB : 140,000 หยุดเข้าเดือนที่ 7
**SCB : 65,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
**FirstChoice : 65,000 หยุดเข้าเดือนที่ 6
คือถ้านับถึงเดือน ธ.ค.2561(รอโบนัส)ก็เข้างวดที่ 9-10 แล้ว แล้วหากโดนฟ้องพร้อมกันหมด 4เจ้าเนี้ยจะสามารถผ่อนได้นานแค่ไหนเพราะว่าจำนวนเงินที่จะสามารถผ่อน4เจ้านี้ได้ก็น่าจะแค่10,000/เดือนเท่านั้น
ทุกวันนี้ต้องประเมิณสถานการณ์วันต่อวัน แอบหวั่นๆ อยู่เหมือนกันและเป้าหมายคือจะไม่ให้ถึงกรมบังคับคดี..จะทำไงดีนะแก้ว....

ของเราตอนนี้สถานการณ์ก้อเปลี่ยนเหมือนกันคะ จากตอนแรกที่จะปิดยูโอบี ทั้งสองใบ คงไม่ได้แล้ว วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าส่งเรื่องไปแล้ว ถูกเจ้านาย cancel ออกมาคะ บัตรเครดิตยอดปิดตอนนี้อยู่ที่ 68000 สินเชื่ออยู่ที่ยอด 25000 คะ ตอนนี้เลยคิดว่าคงปิดได้บัตรเดียวคือ บัตรเครดิตคะ แล้วอาจจะขอจ่ายสินเชื่ออีกที ประมาณ เดือนสองเดือนข้างหน้าคะ ตอนนี้เหนื่อยใจมากคะ ใครมีคำแนะนำเกี่ยวกับเจ้า uob รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ปล.พุ่งนี้อาจจะขอต่อรองลดยอดบัตรเครดิตอีกสักรอบคะ สู้ๆคะ คุณแก้วกลางดง
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.279 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 386 บุคคลทั่วไป และ 3 สมาชิก ออนไลน์
  • fribina
  • valantien2499
  • ReFreshZzz

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :