ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ เกี่ยวกับเงินกู้ของออิอน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101179 โดย unchalee

monie 2709 เขียน: สู้ๆค่ะ ตอนนี้รบกับอิออนทุกวันเหมือนกันค่ะ ผ่านมา 2 รอบบิลจะเข้าเข้าบิลที่ 3 จำกัดช่วงเวลาการ
โทรให้มัน ถ้านอกเวลาเราไม่รับสายเด็ดขาด
ตอนนี้ยอดหนี้ เป็นแสนแล้ว วันนี้ให้เราพยายามหามาจ่าย 280 บาท ก็เอา
ถ้าอิออนบอกแบบนี้อย่าทำนะคะ อ่านกระทู้เยอะๆค่ะ จะรู้เยอะ ไว้ต่อกรกับพวกนี้
ร้ายมาร้ายกลับ 2 เท่าค่ะ กวนมา กวนกลับค่ะ
อย่าไปกลัวมัน พยายามรับทุกสายนะคะไม่งั้นมันจะอ้างว่าติดต่อเราไม่ได้แล้วมาหาที่บ้านหรือที่ทำงาน

:เฮ้อ:

ค่ะจะไม่จ่ายหยอดเด็ดขาดค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101183 โดย annja15

unchalee เขียน: ตอนเย็นถ้าโทรมาอีก ก็ตอบว่าหาไม่ได้ ใช่ไหมค่ะ ถึงจะแค่ 600 ก็เถอะ ใช่ไหมค่ะ เฮ้อกลุ้มจริงๆๆ

ถ้าคุณอ่านเยอะ ๆ คุณจะไม่เครียดเท่าไหร่เลยค่ะ จริง ๆ นะ เวลาเราเจอทวงหนี้รู้สึกแย่เราก็มาอ่านอันเก่า ๆ ซ้ำ ๆ ให้มีกำลังใจเพราะทุกคนผ่านมาได้ค่ะ เราต้องช่วยตัวเองให้ดีที่สุดค่ะ ด้าน ทน อึด เข้าไปค่ะ ไม่รู้จะพูดยังไงก็ไม่ต้องพูดเยอะ สุดท้ายไม่มีอยู่ดิ ของเราอิออนเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วค่ะ 40000+ คุยทีเป็นครึ่ง ชม. คุยจากเครียดเป็นเบื่อค่ะ เพราะเขาเดิม ๆ จะให้จ่ายให้ได้ สู้สู้เนอะ นี่ของคุณพึ่งหยุดเองของเราอิออนตอนเริ่มหยุดเขาไม่ได้มากแต่มาช่วงนี้ตื้อสุด ถึงยอดหนี้สัญญาหนี้เราไม่เหมือนกัน แต่ปรับใช้ได้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101210 โดย koba
ผมก็เจอแบบเจ้าของกระทู้เลยครับ เครียดมากนอนไม่หลับเลย แต่เมื่อกี้ได้เข้าไปอ่านกระทู้ของ คุณmonie2709 พอจะใจชื้นขึ้นมามากเลยครับ ลิ้งค์นี้ครับ debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=45847&Itemid=64#101051
ลองอ่านดูนะครับ

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101211 โดย unchalee
เหี้ยๆๆๆจริงไอ้อิออน แม่งบอกให้โทรมาช่วงเลิกงาน เสือกโทรมาเวลางานอีก ซึ่งมีบอกมันไปแล้ว 2 วันที่ผ่านมามันก็โทรมาเวลา 18.30 เพราะบอกให้มันโทรมาเวลานี้ แล้วนี้มันยังโทรมาเวลางานอีก กูสักโมโหอีเหี้ยอิออนแล้วแม่ง กูโดนเจ้าของว่าแล้ว เออก็รู้เป็นหนี้ต้องจ่ายเมื่อวานมันบอกว่าให้เวลา 5 วัน ให้ชำระบางส่วนแล้วนี่โทรมาทำไมอีก ดีนะที่มีอัดเสียงมันไว้หมด

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101304 โดย gogocrayfish
ใจเย็นๆครับ ของผมหยุดมาตั้งแต่เดือนพฤษภาคม ปี 60 ยอดหนี้ 75,000 ปัจจุบันน่าจะไปเกือบ 90,000 แล้ว เป็นเจ้าเดียวที่ยังตกลงกันไม่ได้

ตอนปลายปี 60 โดนหลอกให้จ่ายไป 2,000 บอกว่าจะปรับโครงสร้างหนี้ให้ พออีกเดือนบอกบ้ญชีถูกดึงไปส่งฟ้องแล้ว ปัจจุบันยังโทรทวงอยู่โดย JMT ตอนแรกเป็น ACS

ตอนนี้ก็รอรับหมายศาลครับ ผมกำลังศึกษาทางเลือกอยู่ว่าถ้าถึงขั้นนั้นแล้ว จะมีทางไหนที่เหมาะกับเรา

แต่ที่มันเสนอตอนนี้คือปิดจบ กับผ่อน 10 เดือนครับ ซึ่งเราไม่มีความสามารถทั้ง 2 ทาง

ดูๆ แล้ว ของคุณยังมีเวลาอีกเยอะครับ พยายามเก็บเงินเข้าไว้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.383 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena