หยุดจ่ายบัตร รอปิดหนี้

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100904 โดย karaked17
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครเข้ามา หลังจากอ่านประสบการณ์ท่านอื่นมาซักพัก จึงตัดสินใจหยุดจ่ายบัตรซักที เพราะที่ผ่านมาหมุนบัตรจนเต็มหมดแล้ว :cry2:

หนี้บัตรทั้งหมดดังนี้ค่ะ
พรอมิส 63,451 หยุดจ่าย 28/01/61
ยูเมะพลัส 47,500 หยุดจ่าย 02/02/61
อิออน กดเงินสด 44,000 เครดิต 25,000 หยุดจ่าย 02/02/2561
เจมันนี่ 35,000 หยุดจ่าย 01/02/2561
เอมันนี่ 20,800 หยุดจ่าย 02/02/2561

เฟิร์สช้อย 20,000 ยังจ่ายอยู่ เนื่องจากยังมีวงเงินอยู่อีก 20,000 ซึ่งอาจจำเป็นต้องใช้ เพราะกำลังท้องแก่ กำหนดคลอดเดือนเมษานี้แล้ว

หลังหยุดจ่ายรอบบิลแรก
โทรจิกเยอะสุด ต้องยูเมะ กับเอมันนี่เลยค่ะ วันละ 5-6 สาย พอๆ กันเลย 2 เจ้านี้ เริ่มตั้งแต่ 8โมงครึ่ง ถึง 2ทุ่มเลย ขยันกันจัง :laughing: :laughing:

อิอ้อน บอกว่าโทรมาจาก ACS โทรบ่อยอยู่นะคะ พอเราไม่รับ โทรเข้าเบอร์ที่ทำงาน กะเบอร์แม่เลยค่ะ แต่ดีที่เราบอกที่ทำงาน กะแม่ไว้ก่อนแล้ว เค้าก็จะโทรแค่ฝากเบอร์โทรกลับค่ะ แต่เราก็ไม่โทรนะ เปลืองตัง อิอิ อยากได้เงินเราก็โทรมาเองค่ะ

พรอมิส นี่โทรไม่บ่อย แต่มีขู่นะ คงจะเป็นหัวหน้าละมั้ง นางบอกว่าถ้าวันนี้ยังไม่จ่ายขั้นต่ำมา พรุ่งนี้เตรียมเงินก้อนทั้งหมดมาคืนด้วย คุณใช้เงินไปก็ต้องมีความรับผิดชอบด้วย เรา:ค่าาาาาาาา แต่ก็ไม่จ่ายอ่ะค่ะ ขั้นต่ำยังไม่มีจ่าย จะเอาเงินก้อน นึกในใจ รอเจอกันที่ศาลละกันนะคะสำหรับเจ้านี้ มาขู่ฉันทำไมย่ะ

เจมันนี่ โทรไม่บ่อยค่ะ นางจะนัดวันเอง พูดเอง เออเอง ว่านัดเราจ่ายวันที่เท่าไหร่ แล้วจะโทรมาตามนัดเอง :shy:

รอบบิลแรกผ่านไป ยอมรับว่าจิตตกเหมือนกันนะช่วงแรก บางครั้งเจ้าไหนพูดดีด้วย เกือบเคลิ้มออกไปจ่ายขั้นต่ำแหนะ แต่ดึงสติไว้ได้ ว่าต้องรอเก็บปิดบัตรเท่านั้น บางครั้งก็ให้น้องที่ทำงานรับสายแทนบ้าง แต่แกล้งพูดว่าเป็นเรา เพราะน้องคนนี้เค้าเข้าใจ และเห็นใจไม่อยากให้เราเครียด บางครั้งเราไม่รับสาย ถ้าโทรเข้าที่ทำงาน เรารับเอง ก็จะแกล้งพูดว่าไม่อยู่ ออกไปงานข้างนอก :laughing: :laughing: :

ตอนนี้เข้ารอบบิลที่สองค่ะ
เอมันนี่ โทรจิกบ่อยเหมือนเดิม แต่เราก็บอกไปว่ายังไม่สะดวกจ่าย นางก็ถาม แล้วจะสะดวกวันนี้กี่โมงดี เฮ้อออ ฉันพูดตอนไหนเนี้ย ว่าจะไปจ่ายวันนี้

ยูเมะ เราก็บอกเหตุผลเราไปตามจริงนะ ว่าช่วงนี้มีปัญหาจริงๆ ใกล้คลอดแล้ว จำเป็นต้องใช้เงิน ก่อนหน้านี้ นางโทรมาให้ทำสัญญาประนอมหนี้ ซึ่งเราบอกไม่รับข้อเสนอ และเราตั้งใจปิดบัตร แต่ต้องหลังคลอดเท่านั้น นางเลยบอก ถ้าลูกค้าต้องการปิดบัตร เรามีข้อเสนอส่วนลด จากตอนนี้ ยอดพุ่งไปที่ 51,xxx ลดเหลือ 33,000 แต่ต้องจ่ายงวดแรก 4,000 ในวันที่ 9/03/2561 นี้เท่านั้น ถ้ายังมีไม่ถึงให้จ่ายมาก่อน 2,000 แล้วจ่ายอีกที 2,000 ตอนสิ้นเดือน หลังจากนั้นก็เอายอดที่เหลือแบ่งจ่ายอีก 11 เดือน ก็จะปิดบัตรไปเลย เราเลยบอกขอเวลาคิด 1 วัน นางบอกแล้วจะโทรถามอีกที ถ้าตกลง นางจะเสนอหัวหน้าให้ ซึ่งคำตอบของเรามีในใจอยู่แล้ว ว่ายังไม่รับ อยากได้ลดเยอะกว่านี้ เพราะนี่เพิ่งผ่านไปเดือนเดียวเอง

พรอมิส ส่ง SMS แจ้งให้ไปชำระ โทรมาวันละครั้ง บอกจะส่งเรื่องให้สำนักงานกฎหมาย

เจมันนี่ ส่ง SMS นานๆ โทรมาที

อิอ้อน โทรหนักเหมือนกัน บอกให้ไปจ่ายหยอดอยู่นั่น เพื่อเดินบัญชี :No: :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100912 โดย TongPilot
สู้ๆครับ เป็นอีกกำลังใจให้ ขอให้ได้ส่วนลดเยอะๆนะครับ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100924 โดย karaked17

TongPilot เขียน: สู้ๆครับ เป็นอีกกำลังใจให้ ขอให้ได้ส่วนลดเยอะๆนะครับ สู้ๆ

ขอบคุณค่ะ ^^

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100929 โดย karaked17
รบกวนสอบถามค่ะ ใครมีประสบการณ์ของพรอมิสบ้างคะ คือตอนนี้รู้สึกจะเปลี่ยนเจ้าหน้าที่โทรทวงอีกชุด แต่มีการขู่เหมือนกันว่าถ้าไม่จ่ายขั้นต่ำมา ทางบริษัทจะเรียกเก็บเงินก้อนคืนทั้งหมดค่ะ อยากรู้ว่าเค้าทำแบบนั้นได้ด้วยหรอคะ แอบหวั่น :sweat:

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101322 โดย karaked17
อัพเดท 27/03/61

เมื่อวานอิออนโทรมาแนะนำทำสัญญาประนอมหนี้ โดยเอา 2 สัญญามารวมกันเป็นวงเงินเดียว เอาแต่เงินต้น และคิดดอกเบี้ย 15% ต่อปี ให้จ่ายเดือนละ 1,900 เริ่มจ่ายวันที่ 02/04/61 และให้พักจ่ายหนึ่งเดือน จ่ายอีกที 02/06/61 ถ้าไม่ทำสัญญาก็จ่ายเหมือนเดิมรวม 3 เดือนพร้อมอดกเบี้ยปกติ ยอดพุ่งปรี๊ดเลยตอนนี้ เราก็บอกขอคิดดูก่อน

เอมันนี่ โทรบ่อยเหมือนเดิม แจ้งยอดให้ไปชำระยอดเดือนเดียวก่อนก็ได้ ถ้าเข้ารอบบิลที่สาม จะเรียกเก็บเงินก้อนทั้งหมด

เจมันนี่ โทรวันละครั้ง ถ้ารับสายนะ ถ้าไม่รับก็วันละ 4-5 สาย บางวันก็ขี้เกียจรับปล่อยๆบ้าง 2 วันรับที ก็พูดให้ไปจ่ายที่ค้าง มีการเหน็บ มีจ่ายไม่จ่ายยังไงกรุณารับสายด้วย :laughing:

พรอมิส เงียบไปแล้ว หลังจากไม่ค่อยรับสาย

ยูเมะ เงียบเหมือนกัน หลายวันเลย หลังจากเราไม่รับข้อเสนอให้ส่วนลดในรอบแรก :เฮ้อ:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101558 โดย karaked17
อัพเดต 05/04/61

เมื่อวานอิออนส่งคนมาที่บ้านด้วย แต่ไม่เจอเรา เลยฝากเอกสารที่แม่ไว้ ก็เป็นเอกสารให้ชำระหนี้ วันนี้มาถึงที่ทำงาน แต่ให้น้องที่ทำงานบอกไม่อยู่ เราเลยโทรไปเบอร์ที่เจ้าหน้าที่คนนึงเคยให้ไว้ เพราะก่อนหน้านี้ มี sms ส่งมาว่ามีโครงการช่วยเหลือ พอโทรไปก็เสนอให้ทำสัญญาประนอมหนี้ แต่เราบอกไม่ทำ จะหาเงินมาจ่ายขั้นต่ำให้ละกัน นางเลยบอกจะโทรมาอีกทีวันเสาร์ เราก็บอกด้วยว่าเลิกส่งคนมาหาที่บ้านและที่ทำงานด้วย นางก็รับปากว่าจะไม่ส่งคนไป แต่ให้เรารับสายด้วย บางครั้งก็ไม่อยากรับไง ไม่รู้จะตอบยังไงแล้ว ยื้อเวลาให้พ้น 3 เดือน เฮ้อออ :sweat:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101575 โดย annja15

karaked17 เขียน: อัพเดต 05/04/61

เมื่อวานอิออนส่งคนมาที่บ้านด้วย แต่ไม่เจอเรา เลยฝากเอกสารที่แม่ไว้ ก็เป็นเอกสารให้ชำระหนี้ วันนี้มาถึงที่ทำงาน แต่ให้น้องที่ทำงานบอกไม่อยู่ เราเลยโทรไปเบอร์ที่เจ้าหน้าที่คนนึงเคยให้ไว้ เพราะก่อนหน้านี้ มี sms ส่งมาว่ามีโครงการช่วยเหลือ พอโทรไปก็เสนอให้ทำสัญญาประนอมหนี้ แต่เราบอกไม่ทำ จะหาเงินมาจ่ายขั้นต่ำให้ละกัน นางเลยบอกจะโทรมาอีกทีวันเสาร์ เราก็บอกด้วยว่าเลิกส่งคนมาหาที่บ้านและที่ทำงานด้วย นางก็รับปากว่าจะไม่ส่งคนไป แต่ให้เรารับสายด้วย บางครั้งก็ไม่อยากรับไง ไม่รู้จะตอบยังไงแล้ว ยื้อเวลาให้พ้น 3 เดือน เฮ้อออ :sweat:

เราก็ไปที่บ้านตามที่ให้ส่งเอกสารค่ะคือบ้านแม่ แต่ตอนนี้อยู่อีกที่เจอแม่เลยฝากจดหมายไว้ ร้ายที่สุด คงเหลือแค่มาที่ทำงาน คงใกล้แล้วล่ะเพราะแม่บอกว่าเราไม่ได้อยู่ที่นั่นมันต้องมาหาที่ทำงานแน่ เพราะไม่ค่อยได้รับสายหลายเบอร์ไท่รู้ของใครบ้าง เราหยุดพร้อมคุณเลยค่ะ หยุดจ่าย 2 เดือนแต่มันบอกถือว่ารอบบิลที่ 3 แล้ว

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101576 โดย annja15
ส่วนยูเมะแบบเดียวกับคุณเลยค่ะ ให้ส่วนลด 21000 ยอดเรา 35***? แต่จ่ายมาก่อน 4000 แล้วเอาไปหักเหลือ 17000 ผ่อน 11 เดือน แต่เรื่องอะไรต้องจ่ายก่อน ต้องได้ใบก่อนถึงจ่ายซิ มาหลอกกก ชวนแต่ประนอมหนี้ อิออนไม่มีพูดถึงประนอมหนี้เลยค่ะ ให้จ่าย 100-200 ก็ได้ พรอมิส เอมันนี่ ก็ของวดนึงก่อน โทรแจ้งยอดที่ต้องจ่ายทุกวันถึงจะบอกว่ายังไงก็ไม่มีก็เถอะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108142 โดย mukgu
เหมือนกันเลยค่ะ ส่งคนมาส่งใบทวงหนี้เปนสลิปเล็กๆ ครั้งกมาทีทำงานบอกไม่เจอ(ก็มันไม่โทรหาเรา จะเจอมั้ย) เราก็โทรไปต่อว่า ครั้งที่ 2 วันนี้ส่งคนมาทำแบบเดิมมาที่บ้านเลยแต่เราไม่อยู่ อิออนเดวนี้ทำวิธีทวงหนี้แบบนี้แล้วเหรอคะ ส อา ที่ทำงานหยุด ฝากเอกสารไว้ให้แม่ ทำแบบนี้ก็คงไม่จ่ายละ ค้าง 1 เดือนเองนะนี่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.566 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena