หนี้บัตรเครดิต/สินเชื่อเงินกู้/สินเชื่อบ้าน ธนาคาร TMB แต่ขาดส่ง บัตรเครดิตกับสินเชื่อเงินก

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100860 โดย super_o25
เป็นหนี้บัตรเครดิต/สินเชื่อเงินกู้/สินเชื่อบ้าน ธนาคาร TMB
แล้วขาดส่ง บัตรเครดิตกับสินเชื่อเงินกู้ได้ค่ะ และมีเจ้าหน้าที่ของธนคารโทรมาแจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ ซึ่งทางเราบอกว่าไม่สะดวก เพราะมีภาระอื่นด้วย (มีหนี้บัตรเครดิต 4 bank) ขาดส่ง 2เดือนค่ะ และทางเจ้าหน้าที่แจ้งอีกว่าหากขาดส่งบัตรเครดิตกับสินเชื่อเงินกู้ แล้วจะมีผลต่อสินเชื่อบ้านที่ส่งอยู่ค่ะ คือไม่เข้าใจว่าต้องทำยังไงดีคะ รบกวนแนะนำด้วยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100873 โดย ReFreshZzz

super_o25 เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิต/สินเชื่อเงินกู้/สินเชื่อบ้าน ธนาคาร TMB
แล้วขาดส่ง บัตรเครดิตกับสินเชื่อเงินกู้ได้ค่ะ และมีเจ้าหน้าที่ของธนคารโทรมาแจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ ซึ่งทางเราบอกว่าไม่สะดวก เพราะมีภาระอื่นด้วย (มีหนี้บัตรเครดิต 4 bank) ขาดส่ง 2เดือนค่ะ และทางเจ้าหน้าที่แจ้งอีกว่าหากขาดส่งบัตรเครดิตกับสินเชื่อเงินกู้ แล้วจะมีผลต่อสินเชื่อบ้านที่ส่งอยู่ค่ะ คือไม่เข้าใจว่าต้องทำยังไงดีคะ รบกวนแนะนำด้วยคะ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.287 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena