หยุดจ่าย ตุลา60 kbank,citi,krugsri ,bbl ปิดไปบางบัตรรบกวนขอคำแนะนำบัตรของกรุงเทพหน่อยค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #100849 โดย tthar
สวัสดีค่ะ ดีใจดีที่ได้มาเจอชมรมนี้ อายุยังน้อยแค่ 26 แต่ก่อหนี้ไว้เยอะ ก่อนหน้านี้ก็กดมาหมุนตลอดยอดไม่ลดซักทีจนมาเจอชมรมนี้ เริ่มหยุดจ่ายตั้งแต่ ตุลา 60 บางบัตร พย. 60 ตอนนี้ปิดไปได้บางบัตร เงินเดือน+OT ประมาณ 4 หมื่นค่ะ เป็นข้าราชการ (คิดว่าข้อดีอย่างหนึ่งคืออายัดเงินเดือนไม่ได้ เดาว่าเป็นข้อดีมั้ยคะ) รายละเอียดหนี้ดังนี้ค่ะ

1. Kbank 78,000 หยุด พย. 60 จ่ายปิดยอดพุ่งไปประมาณ 86,000 (เมษา 61) ปิดที่ 45,000 บาท

2. Bbl visa 79486 หยุดตุลา
3. Bbl airasia 16969 หยุดตุลา 60
ของกรุงเทพกังวลมากค่ะ สองบัตรยอดเยอะ ติดต่อน้อย
ตอนมกราเราบอกพร้อมจ่ายอีกที เมษาเลยค่ะ บอกเจ้าหน้าที่ไปเค้าบอกจะบันทึกไว้ อยากปรึกษาด้วยค่ะแบงค์นี้เพราะในกระทู้ไม่ค่อยเจอเคสธนาคารนี้เลย เห็นบอกว่าไม่มีนโยบายแฮร์คัดหรอคะ
แล้วฟ้องเร็วมั้ยคะ ยอดสูงมาก

4. Krugsri jcb 46,690 เจรจาจ่ายปิด 24,000 จ่ายเมื่อ 19 กุมภา หยุดตุลา 60ค่ะ
7กพ. 61 สนง.กฏหมาย Magnet โทรเข้ามาเสนอเองหมด ไม่แนะนำปรับโครงสร้าง เพราะต้นไม่ลดจ่ายแค่ดอก จะให้ปิดยอด แบบไม่ต่อรองเลย จะส่งเอกสารยืนยันให้ด้วย 26,000 ภายในวันที่ 28 นี่เลยบอกไป ขอ 24,000 ได้มั้ยคะ นางบอกจะทำเรื่องให้ ถามหนี้บัตรใบอื่น รายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ นี่ดราม่าเรื่องหนี้ตัวอื่น และรายจ่ายไปด้วย คือเหมือนในกระทู้เป้ะ แต่เจ้าหน้าที่ดีค่ะ
บอกอย่าเพิ่งทำอะไร อย่าเพิ่งจ่ายใดๆทั้งสิ้นจะทำเรื่องให้ รอผมติดต่อกลับนะครับ
Update 12 กพ. 61 maxnet โทรมาแจ้งแบงค์อนุมัติ 24,000 จ่ายภายใน 28 กุมภา

6 มี.ค ได้ใบยืนยันใบปิดบัญชีออกโดยโทโทลเซอวิสโซลูชั่น ตัวแทนทวงหนี้ของกรุงศรี

5. Citi reward 14,970 หยุด พ.ย. 60 จ่ายเต็มจำนวน 17 พย. 60

6. Citi cashback platinum 80,000 หยุด พย.60 ปิดที่ 48,000 เม.ย 61

7. ออมสิน ยอดประมาณ 29,000 หนุด ตุลา 60
โทรตามเดือนละครั้ง ยังไม่เสนอส่วนลด

รบกวนขอคำแนะนำเรื่องธนาคารกรุงเทพหน่อยนะคะ จากพี่ๆที่มีประสบการณ์ขอบคุณมากนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100850 โดย Hai555
เคสของผมแบงค์ BBL ได้ส่วนลดในการ H/C น้อยมาก เลยไปทำยอมความที่ศาล จ่ายตามยอดฟ้อง แต่ผ่อนได้ 24 งวด ไม่มีดอกเบี้ยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100852 โดย tthar
นานมั้ยคะกว่าจะฟ้อง ธนาคารไม่เสนอส่วนลดมาเลยค่ะ เงียบหายไปเลยตั้งแต่ มกรา ไม่รู้ไปแอบฟ้องรึป่าวตอนนี้หยุดมา 5 รอบบิลแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100853 โดย tthar

Hai555 เขียน: เคสของผมแบงค์ BBL ได้ส่วนลดในการ H/C น้อยมาก เลยไปทำยอมความที่ศาล จ่ายตามยอดฟ้อง แต่ผ่อนได้ 24 งวด ไม่มีดอกเบี้ยครับ

นานมั้ยคะกว่าจะฟ้อง ธนาคารไม่เสนอส่วนลดมาเลยค่ะ เงียบหายไปเลยตั้งแต่ มกรา ไม่รู้ไปแอบฟ้องรึป่าวตอนนี้หยุดมา 5 รอบบิลแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100862 โดย Hai555

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100869 โดย tthar

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100893 โดย ZZZ
กรุงศรี visa ตอนนี้ยอด 90000 ลดให้ เหลือ 58000 ขอลดเหลือ 52000 แบ่งจ่าย เดือนละ 5000 4เดือน เดือนที่ 5 จ่ายที่เหลือทั้งหมด แต่สำนักงานทวงหนี้ยังไม่ยอม

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101078 โดย tthar
ล่าสุดกสิกรโทรมาแจ้งบอกว่า ไม่อนุมัติที่ยอดที่ขอ บอกว่าเรามีการจ่ายให้ออมสินไป1 งวดจากเอกสารที่ส่งไปคือออมสินเราใช้บัตรหมุนอยู่อ่ะค่ะ เลยไม่ได้หยุด แบงค์บอกให้6 หมื่น
เราไม่ไหวอ่ะค่ะ เห็นคนอื่นกสิกรลดง่ายดาย ทำไมเราเจอเขี้ยวจัง เครียดเลยค่ะ
อุตส่าเตรียมเงินไว้แล้วแท้ๆ หรือต้องรอมันเน่ากว่าหนี้คะ
กลัวโดนฟ้องพร้อมกรุงเทพละจะจ่ายไม่ไหวอ่ะค่ะ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101325 โดย tthar
ตอนนี้กสิกรเงียบหายไปแล้วค่ะ เดือนที่แล้วยังไม่พร้อม แต่นี้เดือนนี้เตรียมเงินไว้แล้วประมาณ 5 หมื่น พร้อมปิดซักบัตร ถ้าแบงค์ไหนเสนอส่วนลดก่อนจะปิดให้จบๆไป กรุงเทพก็เงียบหายอย่างเดียว มีแต่ส่งข้อความพร้อมให้เบอร์ติดต่อกลับ ไม่โทรมาเลยค่ะ มีพี่ๆท่านไหนมีประสบการณ์กับธนาคารกรุงเทพอีกมั้ยคะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101567 โดย ZZZ

tthar เขียน: สวัสดีค่ะ ดีใจดีที่ได้มาเจอชมรมนี้ อายุยังน้อยแค่ 26 แต่ก่อหนี้ไว้เยอะ ก่อนหน้านี้ก็กดมาหมุนตลอดยอดไม่ลดซักทีจนมาเจอชมรมนี้ เริ่มหยุดจ่ายตั้งแต่ ตุลา 60 บางบัตร พย. 60 ตอนนี้ปิดไปได้บางบัตร เงินเดือน+OT ประมาณ 4 หมื่นค่ะ เป็นข้าราชการ (คิดว่าข้อดีอย่างหนึ่งคืออายัดเงินเดือนไม่ได้ เดาว่าเป็นข้อดีมั้ยคะ) รายละเอียดหนี้ดังนี้ค่ะ

1. Kbank 78,000 หยุด พย. 60

Update
ก่อนหน้าส่งเอกสารแจ้งเตือนก่อนฟ้องมาบอกว่า ถ้าฟ้องศาลเราต้องจ่ายค่าทนาย ค่าธรรมเนียมการขึ้นศาล และมีโทรมาบอกว่าจะส่งเรื่องตามระบบนะคะ เพราะได้เจรจาประนอมหนี้แล้วแต่คุณเพิกเฉย เจอคำนี้ไปก็หวั่นๆอยู่ค่ะ ตอนสิ้นเดือนกุมภา แต่เค้าพูดดีนะคะกสิกร โทรมาตามไม่บ่อย เจ้าหน้าที่พูดดีมาก เห็นว่าส่วนลดดีด้วย ก็รอปิดอยู่ค่ะ
6 มีค. โทรมาลดให้ 37,000 จ่ายภายใน 19 มี.ค. ให้ส่งเอกสารภาระหนี้เข้าไป รออนุมัติ

2. Bbl visa 79486 หยุดตุลา
3. Bbl airasia 16969 หยุดตุลา 60
ของกรุงเทพกังวลมากค่ะ สองบัตรยอดเยอะ ติดต่อน้อย
ตอนมกราเราบอกพร้อมจ่ายอีกที เมษาเลยค่ะ บอกเจ้าหน้าที่ไปเค้าบอกจะบันทึกไว้ อยากปรึกษาด้วยค่ะแบงค์นี้เพราะในกระทู้ไม่ค่อยเจอเคสธนาคารนี้เลย เห็นบอกว่าไม่มีนโยบายแฮร์คัดหรอคะ
แล้วฟ้องเร็วมั้ยคะ ยอดสูงมาก

4. Krugsri jcb 46,690 เจรจาจ่ายปิด 24,000 จ่ายเมื่อ 19 กุมภา หยุดตุลา 60ค่ะ
7กพ. 61 สนง.กฏหมาย Magnet โทรเข้ามาเสนอเองหมด ไม่แนะนำปรับโครงสร้าง เพราะต้นไม่ลดจ่ายแค่ดอก จะให้ปิดยอด แบบไม่ต่อรองเลย จะส่งเอกสารยืนยันให้ด้วย 26,000 ภายในวันที่ 28 นี่เลยบอกไป ขอ 24,000 ได้มั้ยคะ นางบอกจะทำเรื่องให้ ถามหนี้บัตรใบอื่น รายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ นี่ดราม่าเรื่องหนี้ตัวอื่น และรายจ่ายไปด้วย คือเหมือนในกระทู้เป้ะ แต่เจ้าหน้าที่ดีค่ะ
บอกอย่าเพิ่งทำอะไร อย่าเพิ่งจ่ายใดๆทั้งสิ้นจะทำเรื่องให้ รอผมติดต่อกลับนะครับ
Update 12 กพ. 61 maxnet โทรมาแจ้งแบงค์อนุมัติ 24,000 จ่ายภายใน 28 กุมภา

6 มี.ค ได้ใบยืนยันใบปิดบัญชีออกโดยโทโทลเซอวิสโซลูชั่น ตัวแทนทวงหนี้ของกรุงศรี

5. Citi reward 14,970 หยุด พ.ย. 60 จ่ายเต็มจำนวน 17 พย. 60

6. Citi cashback platinum 80,000 หยุด พย.60 กำลังเจรจาส่วนลด ตอนนี้ธนาคารให้ 50,000 ยอดยังสูงไป ยังไม่ลงตัวค่ะ

7.Aomsin 28662 หยุด ต.ค 60
โทรตามเดือนละครั้ง ยังไม่เสนอส่วนลด

รบกวนขอคำแนะนำเรื่องธนาคารกรุงเทพหน่อยนะคะ จากพี่ๆที่มีประสบการณ์ขอบคุณมากนะคะ

เจ้าหน้าที่ max net ที่ตามหนี้ กรุงศรี พูดดีมั้ยครับ ได้ส่วนลด เยอะครับ เจ้าหน้าที่ maxnet ที่ตามหนี้ กรุงศรี visa ผมพูดจาไม่ได้เรื่อง ให้ส่วนลดน้อย ยอดปัจจุบัน 92000 เหลือ 50000 เอกสาร ก็ต้อง Fax อย่างเดียว ส่ง เมล์ไม่ได้ แต่ผมไม่มีเครือง fax แถวที่ทำงานก้อไม่มีร้านให้ส่ง fax

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101590 โดย tthar
พูดดีมากนะคะ เสนอยอดตอนแรก 26,000เลย ต่อรองไปนิดหน่อย ละบอกเราอย่าเพิ่งทำอะไรห้ามจ่ายหยอด รอธนาคารอนุมัติจะโทรมาแจ้งค่ะ เค้าก็โทรมาส่งเอกสารยืนยันให้ไปจ่ายเลยค่ะ คือพูดดีมากบอกว่าไม่แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้ด้วยนะคะ ให้จ่ายปิดไปเลย

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101594 โดย tong_tong

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101615 โดย tthar

tong_tong เขียน: ของเราbbl ไม่ลดต้นค่ะ ลดแค่ดอกเบี้ย

หยุดกี่เดือนหรอคะ bbl ลดแค่ดอกเบี้ยธนาคารเสนอมาใช่มั้ยคะ คือธนาคารหายไปเลยค่ะไม่ติดต่อมาเลย หายไปสี่เดือนแล้วค่ะ ลดดอกเบี้ยผ่อนได้มั้ยคะ เคยได้ยินว่าbbl ไม่มีนโยบายลดเหมือนกันค่ะ ยอดเยอะด้วยค่ะ กลุ่มใจ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101618 โดย tong_tong
เราหยุดเมื่อ ธ.ค 60 ค่ะ นัดปิดจบ 30 มีค.61 ธนาคารเสนอมาค่ะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101673 โดย tthar

tong_tong เขียน: เราหยุดเมื่อ ธ.ค 60 ค่ะ นัดปิดจบ 30 มีค.61 ธนาคารเสนอมาค่ะ

ขอบคุณค่ะ แต่ของเราธนาคารหายเงียบไปเลย ติดต่อมาแค่ 2 รอบบิลแรกหยุดตุลา 60 หลังจากนั้นหายไปเลยค่ะ กังวลอยู่ว่าจะแอบไปฟ้องรึป่าว เพราะบ้านอยู่ต่างจังหวัดปิดไว้หน่ะค่ะ พาคุณแม่มาอยู่กันแถวที่ทำงาน

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101674 โดย tthar
อัพเดทตอนนี้กสิกรเสนอมา 52,000 เรายังไม่พร้อมเลยค่ะยอดสูงไป เจ้าหน้าที่จาก ACS แจ้งว่าธนาคารจะดึงเรื่องกลับตามขั้นตอน และแจ้งว่าธนาคารว่าเราปิดยอดเท่านี้ไม่ได้และไม่สามารถปรับปรุงโครงสร้างหนี้ได้เพราะจ่ายรายเดือนไม่ไหว รอต่อค่ะ หวังว่าส่วนลดรอบหน้าจะดี รอเก็บเงินปิด หวังว่าคงยังไม่ไปฟ้องนะคะ หยุดไปประมาณ 6 รอบบิลค่ะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101675 โดย tthar

tong_tong เขียน: เราหยุดเมื่อ ธ.ค 60 ค่ะ นัดปิดจบ 30 มีค.61 ธนาคารเสนอมาค่ะ

สอบถามเพิ่มหน่อยค่ะ ของกรุงเทพมีนโยบานลดแค่ดอก แล้วให้ผ่อนได้มั้ยคะ ของเรายอดแสนกว่าเลยค่ะ คงปิดก้อนเดียวไม่ไหว

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101676 โดย tong_tong
หยุดกี่เดือนหรอคะ bbl ลดแค่ดอกเบี้ยธนาคารเสนอมาใช่มั้ยคะ คือธนาคารหายไปเลยค่ะไม่ติดต่อมาเลย หายไปสี่เดือนแล้วค่ะ ลดดอกเบี้ยผ่อนได้มั้ยคะ เคยได้ยินว่าbbl ไม่มีนโยบายลดเหมือนกันค่ะ ยอดเยอะด้วยค่ะ กลุ่มใจ

ของเราถ้าผ่อนไม่มีลดดอกเบี้ยค่ะ

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101766 โดย tthar
ตอนนี้ขอกสิกรอีกรอบ 45,000 จ่ายภายในสิ้นเดือนเมษา ตอนนี้ยอดพุ่งไป 84,000 แล้วค่ะ ถ้าธนาคารอนุมัติคงปิดเป็นบัตรต่อไปค่ะ เพิ่งส่งเอกสารเข้าไป ทวงหนี้โดย ACS

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101767 โดย tthar
ธนาคารกรุงเทพเงียบหายไปเลยค่ะ กลุ้มใจมากๆ แต่ถึงธนาคารทวงมาก็ยังไม่มีจ่ายอยู่ดีค่ะ คิดว่าถ้าปิดกสิกรได้จะปิดบัตร bbl ที่ยอดหมื่นกว่าไปก่อนค่ะ เพราะเห็นว่ายังไงกรุงเทพก็แทบไม่ลดต้นให้เลย ส่วนciti bank เสนอส่วนลดมาให้ 50,000 ยอดยังสูงไปค่ะ ไม่ยอมลดเลยค่ะ ใครมีประสบการณ์ของธนาคารกรุงเทพช่วยมาแชร์หน่อยนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena