รบกวนสอบถามครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100822 โดย koba
ขอรบกวนสอบถามครับ ผมเป็นหนี้สินเชื้ออิออน ยอด สองหมื่นสองพันบาท ชำระขั้นต่ำ 600 บาท แล้วก็ยอดบัตรเครดิตอิออน อีก 65000 ซึ่งตอนนี้ผมไม่สามารถชำระได้ต่อ แต่อยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆทีครับ ถ้าผมจ่ายยอดสินเชื่อ600ต่อไปเรื่อยๆ แต่ไม่จ่ายยอดบัตรเคดิตเพื่อจะรอทำการ H/C จะได้ไหมครับ รึว่าไม่ต้องจ่ายทั้งสองยอดเลย เพื่อที่จะรวมแล้วทำการ H/C ทีเดียวเลย แต่ทีผมกังวลคือ ผมเคยผิดนัดทีนึง เค้าเรียกเก็บค่าทวงถามทั้งสองยอดเป็นเงินห้าร้อยกว่าบาทเลย เลยอยากรบกวนสอบถามทีครับว่าถ้าผมโดนต่าทวงถาม+ดอกเบี้ย ณ.วันที่จะทำการ H/C มันจะเพิ่มยอดจากเงินต้น ณ วันนี้ จากรวมๆแปดหมื่นกว่า ถ้าใชเวลา1ปี ยอดคงค้าง ณ วันนั้นจะเพิ่มเยอะไหมครับ ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100827 โดย ReFreshZzz
Replied by ReFreshZzz on topic รบกวนสอบถามครับ

koba เขียน: ขอรบกวนสอบถามครับ ผมเป็นหนี้สินเชื้ออิออน ยอด สองหมื่นสองพันบาท ชำระขั้นต่ำ 600 บาท แล้วก็ยอดบัตรเครดิตอิออน อีก 65000 ซึ่งตอนนี้ผมไม่สามารถชำระได้ต่อ แต่อยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆทีครับ ถ้าผมจ่ายยอดสินเชื่อ600ต่อไปเรื่อยๆ แต่ไม่จ่ายยอดบัตรเคดิตเพื่อจะรอทำการ H/C จะได้ไหมครับ รึว่าไม่ต้องจ่ายทั้งสองยอดเลย เพื่อที่จะรวมแล้วทำการ H/C ทีเดียวเลย แต่ทีผมกังวลคือ ผมเคยผิดนัดทีนึง เค้าเรียกเก็บค่าทวงถามทั้งสองยอดเป็นเงินห้าร้อยกว่าบาทเลย เลยอยากรบกวนสอบถามทีครับว่าถ้าผมโดนต่าทวงถาม+ดอกเบี้ย ณ.วันที่จะทำการ H/C มันจะเพิ่มยอดจากเงินต้น ณ วันนี้ จากรวมๆแปดหมื่นกว่า ถ้าใชเวลา1ปี ยอดคงค้าง ณ วันนั้นจะเพิ่มเยอะไหมครับ ขอบคุณมากครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านก่อนนะครับ ไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.357 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena