สอบถามคำพิพากษา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100795 โดย Te Show
สอบถามหน่อยครับ ไปขึ้นศาล 11 เม.ษ. 2560 จนป่านนี้จะครบปีแล้ว ยังไม่ได้คำพิพากษาเลยครับ
(สินเชื่อกรุงศรี สไมล์ แคช) กลัวมันยืนเรื่องอายัดเงินเดือนครับ ผมควรทำไงดี?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100800 โดย ReFreshZzz
Replied by ReFreshZzz on topic สอบถามคำพิพากษา

Te Show เขียน: สอบถามหน่อยครับ ไปขึ้นศาล 11 เม.ษ. 2560 จนป่านนี้จะครบปีแล้ว ยังไม่ได้คำพิพากษาเลยครับ
(สินเชื่อกรุงศรี สไมล์ แคช) กลัวมันยืนเรื่องอายัดเงินเดือนครับ ผมควรทำไงดี?

ท่านสามารถไปคัดลอก คำพิพากษาได้ที่ศาลที่ท่านไปขึ้นมาครับ ค้นหาได้ โดยใช้หมายเลขคดีดำ ที่ท่านมีอยู่ได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100833 โดย Te Show
Replied by Te Show on topic สอบถามคำพิพากษา
ขอบคุณครับ เดี๋ยวคงต่องไปศาลอีกรอบ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101096 โดย Noey2556
Replied by Noey2556 on topic สอบถามคำพิพากษา
ถ้าเร่ไม่ได้ไปคัดคำพิพากษาเองเขาจะส่งมาบ้านไหมค่ะ

ReFreshZzz เขียน:

Te Show เขียน: สอบถามหน่อยครับ ไปขึ้นศาล 11 เม.ษ. 2560 จนป่านนี้จะครบปีแล้ว ยังไม่ได้คำพิพากษาเลยครับ

ท่านสามารถไปคัดลอก คำพิพากษาได้ที่ศาลที่ท่านไปขึ้นมาครับ ค้นหาได้ โดยใช้หมายเลขคดีดำ ที่ท่านมีอยู่ได้ครับ

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101224 โดย Te Show
Replied by Te Show on topic สอบถามคำพิพากษา
แวะมาแจ้งข่าวครับ

ผมไปคัดคำพิพากษามาแล้วครับ เจ้าหน้าที่บอกมาส่งให้ตั้งแต่เดือนตุลาคม ปี 2560 แล้ว
เป็นกระดาษ 1-2 แผ่นอาจปลิวหาย ศาลให้จ่าย ยอดฟ้อง 112,xxx รวมดอกเบี้ย 15% ต่อปี คิดตั้งแต่ ธันวา 2556 (ที่หยุดจ่าย) รวมต้นกับดอกถึง กุมภา 2561 ยอดอยู่ที่ราวๆ 19x,xxx

ถ้าปิดทั้งหมดลดให้เหลือ 150,000 แต่ถ้าผ่อนจ่าย 12 งวด ยอดปิดที่ 160,000
ผมต่อได้เหลือ ยอดปิดที่ 130,000 ผ่อนจ่าย 12 เดือน ขั้นต่ำเดือนละ 10,000
ตอนนี้รอหนังสือจากแบงค์อยู่ครับ เริ่มจ่ายงวดแรก 30 มีนา 61

(บอกตัวเอง... หนี้ก้อนสุดท้ายแล้ว ทนอีกนิด...จากหนี้ทั้งหมดเฉียดล้านจาก 7 ใบ เข็ดแย้วววว....
ต่อไปจะไม่ย่ามกรายเข้ามาอีกเป็นแน่แท้...)

ขอขอบคุณทีมแอดมิน และสมาชิกทุกท่าน ที่ได้มาแบ่งปันประสพการณ์ ไว้ ณ ที่แห่งนี้
ผมก็เข้ามาอ่าน หาความรู้ และนำไปปรับใช้ให้เหมาะกับตัวเอง...จนใกล้จะพบแสงสว่างแล้ว

ขอบพระคุณครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.343 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena