เริ่มช้ายังดีกว่าไม่ได้เริ่ม หนี้เป็นล้าน...จะต้องหมดไป ขอกำลังใจด้วยคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102109 โดย ReFreshZzz

PICH เขียน: 28 เม.ย. 61

ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกความคิดเห็นคะ

มาถึงจุดนี้ต้องสู้เท่านั้น คะ

ตอนนี้ดีใจมาก ๆมีโอกาสได้บอกให้กับคนในครอบครัวรู้แล้วว่า
เรากำลังเลือกการปลดหนี้ด้วยวิธีของชมรม แห่งนี้อยู่
พอเล่าแนวทางให้ครอบครัวฟัง ทุกคนเห็นด้วยแบบไม่ต้องอธิบายอะไรเยอะ โอ้ย ดีใจ คะ

ตอนนี้มีหนี้บางส่วนได้เข้าไปอยู่กับสำนักงานกฏหมาย แล้วได้แก่
1.ไทยพาณิชย์ อยู่กับบริษัท กอเงิน คอลเลคชัน (ส่งเป็นจดหมาย) หยุดเดือนที่ 4
2. กสิกร อยู่กับบริษัท แมกเนท (ส่งเป็นจดหมาย) หยุดเดือนที่ 4
3. ซิตี้แบงค์ คนทวง(พูดไม่ค่อยดี)บอกว่าเป็นตัวแทนจากธนาคาร หยุดเดือนที่ 4
4. ยูโอบี อยู่กับธนาคาร หยุดเดือนที่ 4
5. ซีไอเอ็มาบี หยุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 3
6. ยูเมะ หยุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 2 (ทวงวันละ 5-6ครั้ง เริ่ม 8โมงเช้า จบที่ 2ทุ่มของทุกวัน 555)

หักค่าใช้จ่ายทุกอย่างเก็บเงินได้เดือนละ 20,000บาท ตอนนี้มีก้อนที่ 1มาแล้วคะ
แต่ยังไม่มีผู้เสนอส่วนลดมาให้ มีแต่บังคับให้ไปจ่ายก่อน 1งวด
โดยเฉพาะ ซิตี้แบงค์ โหดมากพูดไม่ดีเลย รับสายเค้าที่ไรจิตตกทุกที

จึงอยากจะสอบถามผู้มีประสบการณ์ ด้วยคะ เราจะคุยกับคนทวงอย่างไรดีคะ
เพื่อให้เค้าเสนอส่วนลดให้เรา คะ

รบกวนด้วย คะ

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

*** อ่านและทำความเข้าใจ และถ้าไม่เข้าใจตรงส่วนไหนมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ ***

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102145 โดย tthar

kujjirachart เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ และต้องขอขอบคุณ ชมรมหนี้บัตรเครดิต ที่ทำให้ผมมีสติและได้ความรู้ในการแก้ปัญหาจากเกือบล้มละลาย ตอนนั้นผมมีหนี้สินเชื่อ กับบัตร รวมกันแล้วประมาณ สองล้านกว่าๆครับ

1. ธนชาติ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต และ สินเชื่อ
2. กสิกร ประเภทหนี้ บัตรเครดิต และ สินเชื่อ
3. กรุงศรีอยุธยา ประเภทหนี้ บัตรเครดิต
4. กรุงเทพฯ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต
5. First Choice ประเภทหนี้ สินเชือ
6. Easy Buy ประเภทหนี้ สินเชื่อ
7. Tisco ประเภทหนี้ สินเชื่อ
8. City Bank ประเภทหนี้ สินเชื่อ
9. UOB ประเภทหนี้ บัตรเครดิต
10.Lotus ประเภทหนี้ บัตรเครดิต

ผมใช้วิธี Hair Cut ตามที่ชมรมแนะนำ และหาสถาบันการเงินที่รวมหนี้เป็นก้อนเดียวเพื่อมาปิด ซึ่งสิ่งสำคัญคือเราต้องมีงานทำ ถึงเราจะมีหนี้เยอะ แต่ก็จะเป็นสิ่งยืนยันให้สถาบันการเงินนั้นปล่อยเงินเพื่อให้เรามา Hair Cut ได้ครับ ตอนนี้ หนี้สองล้าน ผมหมดแล้วครับ ใช้เวลา 15 เดือน ก็ศึกษาหาวิธีต่างๆจากชมรมนี้แหละครับ เลยอยากแชร์ ข้อมูลให้เพื่อนๆ และเป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่าธนาคารกรุงเทพได้ส่วนลดเยอะมั้ยคะ พอดีเป็นนี้ธนาคารนี้ประมาณแสนกว่า ติดต่อมาแค่ครั้งเดียวตั้งแต่หยุด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102149 โดย PICH

ReFreshZzz เขียน:

PICH เขียน: 28 เม.ย. 61

ขอบคุณทุกกำลังใจ และทุกความคิดเห็นคะ

มาถึงจุดนี้ต้องสู้เท่านั้น คะ

ตอนนี้ดีใจมาก ๆมีโอกาสได้บอกให้กับคนในครอบครัวรู้แล้วว่า
เรากำลังเลือกการปลดหนี้ด้วยวิธีของชมรม แห่งนี้อยู่
พอเล่าแนวทางให้ครอบครัวฟัง ทุกคนเห็นด้วยแบบไม่ต้องอธิบายอะไรเยอะ โอ้ย ดีใจ คะ

ตอนนี้มีหนี้บางส่วนได้เข้าไปอยู่กับสำนักงานกฏหมาย แล้วได้แก่
1.ไทยพาณิชย์ อยู่กับบริษัท กอเงิน คอลเลคชัน (ส่งเป็นจดหมาย) หยุดเดือนที่ 4
2. กสิกร อยู่กับบริษัท แมกเนท (ส่งเป็นจดหมาย) หยุดเดือนที่ 4
3. ซิตี้แบงค์ คนทวง(พูดไม่ค่อยดี)บอกว่าเป็นตัวแทนจากธนาคาร หยุดเดือนที่ 4
4. ยูโอบี อยู่กับธนาคาร หยุดเดือนที่ 4
5. ซีไอเอ็มาบี หยุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 3
6. ยูเมะ หยุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 2 (ทวงวันละ 5-6ครั้ง เริ่ม 8โมงเช้า จบที่ 2ทุ่มของทุกวัน 555)

หักค่าใช้จ่ายทุกอย่างเก็บเงินได้เดือนละ 20,000บาท ตอนนี้มีก้อนที่ 1มาแล้วคะ
แต่ยังไม่มีผู้เสนอส่วนลดมาให้ มีแต่บังคับให้ไปจ่ายก่อน 1งวด
โดยเฉพาะ ซิตี้แบงค์ โหดมากพูดไม่ดีเลย รับสายเค้าที่ไรจิตตกทุกที

จึงอยากจะสอบถามผู้มีประสบการณ์ ด้วยคะ เราจะคุยกับคนทวงอย่างไรดีคะ
เพื่อให้เค้าเสนอส่วนลดให้เรา คะ

รบกวนด้วย คะ

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

*** อ่านและทำความเข้าใจ และถ้าไม่เข้าใจตรงส่วนไหนมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ ***

ขอบคุณคุณ ReFreshZz มากคะ
เข้าใจแล้วคะ สิ่งที่ดิฉันต้องทำ..คือปล่อยให้หนี้เน่า เน่าจนได้ที่
เมื่อนั่นวันที่รอคอยก็จะมาถึง แต่ก่อนถึงวันนั้น ดิฉันต้องยึดตามคุณสมบัติ 4ข้อ
ได้แก่ 1.อดทน 2.อดกลั้น 3.อดออม 4.รอคอยให้เป็น

ไม่จิตตกแล้วคะ อ่านแนวทางรับมือคนทวงหนี้ให้มาก จะทำให้มีพลัง คะ

** วันนี้ก็รับสาย ซีตี้ คนทวงบอกว่าถ้าพี่ ไม่จ่ายผมคงต้องฟ้อง 55555
ก็แค่นี้ ไม่รู้จะจิตตก ทำไม **

:upset: (o_O) :upset: (o_O)

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102151 โดย pokobo

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102316 โดย PICH
7 พ.ค. 61

Update ยูเมะ เสนอส่วนลดให้แล้วคะ หลังจากหยุดจ่ายมา 1เดือน

วันที่ 2 พ.ค. 61 สายแรกของเช้าวันนี้ ยูเมะ ไงจะใครละ อิอิ
-เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งเสนอส่วนลดให้ 31% น้อยไปไหมคะ
-เราเลยขอไปที่ 50% ให้ได้ไหม ถ้าให้ได้จะจ่ายให้เลย

เว้นการโทรไป 5วัน วันนี้ ยูเมะ โทรกลับมาสรุป ให้ส่วนลดเราที่ 50% ตามที่ขอไป

คุณพระ ! ดีใจเหลือเกิน เลยต่อเพิ่มไปอีก แต่เค้าคงไม่ให้แล้วละคะ ขอไปงั้น ๆคะเผื่อได้
- ดึงเวลา ขอส่วนลดออกไปอีก เลยยังไม่ตอบตกลงกลับไป นัดกับเจ้าหน้าที่อีกที ภายในอาทิตย์นี้

ดีใจที่สุดเลยคะ จากที่ไม่เคยมีความหวัง คิดแต่ว่าชาตินี้จะใช้หนี้เค้าหมดได้อย่างไร
วันนี้รู้แล้ว คะ ทำตามแนวทางของชมรม นี่ละคือหนทางของการปลดหนี้

(o_O) ^^ (o_O) ^^

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103008 โดย PICH
5 มิ.ย. 61

ย่างเข้าเดือนที่ 6 ของการหยุดจ่าย
ก็จะเริ่มมี โทรศัพท์ ขู่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ว่าอยู่ในช่วงส่งฟ้อง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เลยตอบกลับไปว่า
ไม่ใช่คุณเจ้าเดียวที่จะฟ้อง ตอนนี้ผ่อนเจ้าอื่นอยู่
รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ทำตามระบบไปเลย

ไม่มีการเสนอส่วนลดให้
มีแต่ขู่ให้จ่ายเต็ม (บ้าไปแล้ว)

ดีนะที่เรามีข้อมูลจากชมรม ไม่งั้นร้องไห้แน่ ๆ

สู้ต่อไป

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104803 โดย setzero

PICH เขียน: 5 มิ.ย. 61

ย่างเข้าเดือนที่ 6 ของการหยุดจ่าย
ก็จะเริ่มมี โทรศัพท์ ขู่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ว่าอยู่ในช่วงส่งฟ้อง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เลยตอบกลับไปว่า
ไม่ใช่คุณเจ้าเดียวที่จะฟ้อง ตอนนี้ผ่อนเจ้าอื่นอยู่
รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ทำตามระบบไปเลย

ไม่มีการเสนอส่วนลดให้
มีแต่ขู่ให้จ่ายเต็ม (บ้าไปแล้ว)

ดีนะที่เรามีข้อมูลจากชมรม ไม่งั้นร้องไห้แน่ ๆ

สู้ต่อไป

ตามด้วยครับ
ของผมเงียบกริบ เพิ่งเริ่มหยุดเดือนนี้ครับ
ยังไงรบกวน Update ด้วยนะครับ
ยิ้มสู้หนี้

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104887 โดย PICH
12 ส.ค. 61

ในที่สุดก็มาถึงแล้วคะ หมายศาลฉบับที่ 1 เป็นของ ซิตี้คอร์ป ลิสซิ่ง
นำส่งโดย บ.บีแอนด์บี อินเตอร์ กรุ๊ป 2004 จำกัด
ด้านหน้าระบุให้ไปสืบพยานวันที่ 2 ตุลาคม 61 และ นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 11 ก.ย. 61

รบกวนถามว่า ดิฉันต้องไปวันที่ 11 ก.ย. 61 ก่อน ถูกต้องแล้วใช่ไหมคะ

ขนาดเตรียมตัวมาสักระยะแล้ว ยังอดตื่นเต้นไม่ได้เลยคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104889 โดย ยิ้มอ่อน

PICH เขียน: 12 ส.ค. 61

ในที่สุดก็มาถึงแล้วคะ หมายศาลฉบับที่ 1 เป็นของ ซิตี้คอร์ป ลิสซิ่ง
นำส่งโดย บ.บีแอนด์บี อินเตอร์ กรุ๊ป 2004 จำกัด
ด้านหน้าระบุให้ไปสืบพยานวันที่ 2 ตุลาคม 61 และ นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 11 ก.ย. 61

รบกวนถามว่า ดิฉันต้องไปวันที่ 11 ก.ย. 61 ก่อน ถูกต้องแล้วใช่ไหมคะ

ขนาดเตรียมตัวมาสักระยะแล้ว ยังอดตื่นเต้นไม่ได้เลยคะ

ไป 11 ก.ย. ถูกต้องแล้วค่ะ

ของเรา Citi บัตรเครดิต 2 ใบ ตอนนี้ยอดวิ่งไปเกือบ 2 แสน กำลังจะเข้ารอบบิลที่ 4 แล้วค่ะ

ยังไงขอให้คุณ PICH ตัดจบได้ตามที่หวังนะคะ

สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105614 โดย PICH
5 ก.ย. 61

Update สถานการณ์คะ

หลังจากหยุดจ่ายไป 7เดือน ปิดยอดไปได้ 3ที่ ได้แก่

1.ยูเมะ ให้ส่วนลดหลังหยุด 3เดือน เดือนนี้จ่ายเดือนสุดท้าย
2.ซิตี้แอดวานซ์ (ได้รับหมายศาล) ปิดจบก่อนไปศาล
3.ยูโอบี (ได้รับหมายศาล) ปิดจบก่อนไปศาล

เหลืออีก 4ที่ สู้กันต่อไปคะ

จากเดิมสิ้นเดือนไม่เคยเหลือเงินไว้กินไว้ใช้
ต้องกดเงินจากบัตรมาหมุนใช้ ให้ผ่านไปในแต่ละเดือน

## ทุกวันนี้มีเงินเหลือเก็บไว้กิน และเก็บไว้ H/C ##

ตอนนี้มองเห็นตัวเองกำลังจะหมดหนี้ ละคะ ^^ ^^ ^^

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105615 โดย 10021986

PICH เขียน: 5 ก.ย. 61

หลังจากหยุดจ่ายไป 7เดือน ปิดยอดไปได้ 3ที่ ได้แก่

1.ยูเมะ ให้ส่วนลดหลังหยุด 3เดือน เดือนนี้จ่ายเดือนสุดท้าย
2.ซิตี้แอดวานซ์ (ได้รับหมายศาล) ปิดจบก่อนไปศาล
3.ยูโอบี (ได้รับหมายศาล) ปิดจบก่อนไปศาล

จากเดิมสิ้นเดือนไม่เคยเหลือเงินไว้กินไว้ใช้
ต้องกดเงินจากบัตรมาหมุนใช้ ให้ผ่านไปในแต่ละเดือน

## ทุกวันนี้มีเงินเหลือเก็บไว้กิน และเก็บไว้ H/C ##

ตอนนี้มองเห็นตัวเองกำลังจะหมดหนี้ ละคะ ^^ ^^ ^^

ดีใจด้วยจ้า ใกล้แล้วรับมือกับเจ้าหนี้กันต่อไป

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105632 โดย setzero

Cityกับ UOB เสนอแนวทางอะไรให้บ้างครับ
เผื่อไว้เป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105703 โดย PICH

setzero เขียน:

Cityกับ UOB เสนอแนวทางอะไรให้บ้างครับ
เผื่อไว้เป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

ตอบคุณ Setzero คร้า

1. ซิตี้ เสนอส่วนลดให้ 50% หลังได้หมายศาล แต่ต้องจ่ายให้จบก่อนวันนัดไกล่เกลี่ย
ระหว่างทางที่หยุดจ่ายทวงแบบร้าย ๆ พูดจาหยาบคาย และมาหาถึงบ้าน

2. ยูโอบี ลดให้สูงสุด 20% (ขอแบบไหว้วอน) สรุปคือแทบจะไม่ลดอะไรให้เลยคะ และ
ก็ต้องจ่ายปิดให้จบภายในงวดเดียวตามระยะเวลาที่ ยูโอบี กำหนดไว้เท่านั้น ไม่อย่าง
นั้นก็ต้องจ่ายเต็มตามยอดฟ้อง และถ้าหากไปศาล มีนโยบายเดียวเท่านั้นคือ จ่ายให้ครบ
ภายใน 12งวด ระหว่างทางที่หยุดจ่ายสุภาพดีคะ ไม่กดดัน ไม่โหดร้าย แต่ฟ้องเร็วมาก
และแทบจะไม่ให้ส่วนลดเลย

ดังนั้นแล้วแนะนำว่า ระหว่างที่หยุดจ่ายต้องเก็บเงินให้ได้มากที่สุด นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
ส่วนดิฉันหลังจากจ่ายไป 3ที่ เงินหมดเลยคะ เริ่มเก็บใหม่ ตอนนี้มีบางที่เสอนส่วนลด ดี ๆ
ให้ 50% แต่ก็ไม่มีเงินเสียดายมาก ๆ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105707 โดย eiueiu

kujjirachart เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ และต้องขอขอบคุณ ชมรมหนี้บัตรเครดิต ที่ทำให้ผมมีสติและได้ความรู้ในการแก้ปัญหาจากเกือบล้มละลาย ตอนนั้นผมมีหนี้สินเชื่อ กับบัตร รวมกันแล้วประมาณ สองล้านกว่าๆครับ

1. ธนชาติ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต และ สินเชื่อ
2. กสิกร ประเภทหนี้ บัตรเครดิต และ สินเชื่อ
3. กรุงศรีอยุธยา ประเภทหนี้ บัตรเครดิต
4. กรุงเทพฯ ประเภทหนี้ บัตรเครดิต
5. First Choice ประเภทหนี้ สินเชือ
6. Easy Buy ประเภทหนี้ สินเชื่อ
7. Tisco ประเภทหนี้ สินเชื่อ
8. City Bank ประเภทหนี้ สินเชื่อ
9. UOB ประเภทหนี้ บัตรเครดิต
10.Lotus ประเภทหนี้ บัตรเครดิต

ผมใช้วิธี Hair Cut ตามที่ชมรมแนะนำ และหาสถาบันการเงินที่รวมหนี้เป็นก้อนเดียวเพื่อมาปิด ซึ่งสิ่งสำคัญคือเราต้องมีงานทำ ถึงเราจะมีหนี้เยอะ แต่ก็จะเป็นสิ่งยืนยันให้สถาบันการเงินนั้นปล่อยเงินเพื่อให้เรามา Hair Cut ได้ครับ ตอนนี้ หนี้สองล้าน ผมหมดแล้วครับ ใช้เวลา 15 เดือน ก็ศึกษาหาวิธีต่างๆจากชมรมนี้แหละครับ เลยอยากแชร์ ข้อมูลให้เพื่อนๆ และเป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ

ขอบคุณครับ

สอบถามค่ะ พวกสินเชื่อบุคคล ชอบอ้างว่าไม่มี HC 50% จริงหรือไม่คะ จะให้เราปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลย ขอบคุณค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105720 โดย setzero

PICH เขียน:

setzero เขียน:

ตอบคุณ Setzero คร้า

1. ซิตี้ เสนอส่วนลดให้ 50% หลังได้หมายศาล แต่ต้องจ่ายให้จบก่อนวันนัดไกล่เกลี่ย
ระหว่างทางที่หยุดจ่ายทวงแบบร้าย ๆ พูดจาหยาบคาย และมาหาถึงบ้าน

2. ยูโอบี ลดให้สูงสุด 20% (ขอแบบไหว้วอน) สรุปคือแทบจะไม่ลดอะไรให้เลยคะ และ
ก็ต้องจ่ายปิดให้จบภายในงวดเดียวตามระยะเวลาที่ ยูโอบี กำหนดไว้เท่านั้น ไม่อย่าง
นั้นก็ต้องจ่ายเต็มตามยอดฟ้อง และถ้าหากไปศาล มีนโยบายเดียวเท่านั้นคือ จ่ายให้ครบ
ภายใน 12งวด ระหว่างทางที่หยุดจ่ายสุภาพดีคะ ไม่กดดัน ไม่โหดร้าย แต่ฟ้องเร็วมาก
และแทบจะไม่ให้ส่วนลดเลย

ดังนั้นแล้วแนะนำว่า ระหว่างที่หยุดจ่ายต้องเก็บเงินให้ได้มากที่สุด นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
ส่วนดิฉันหลังจากจ่ายไป 3ที่ เงินหมดเลยคะ เริ่มเก็บใหม่ ตอนนี้มีบางที่เสอนส่วนลด ดี ๆ
ให้ 50% แต่ก็ไม่มีเงินเสียดายมาก ๆ

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับข้อมูล UOB ลดน้อยจริงๆครับ
ขนาดเมื่อต้นปีผมทำเรื่องขอลดดอกเบี้ยบ้านมันยังไม่อนุมัติเลยครับ
ผมT T

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107354 โดย PICH
5 พ.ย. 61 update

ช่วงนี้สู้กับ อิออน อยู่คะ หยุดได้ครบ 2รอบบิล แล้ว ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด
แนวทางการทวงหนี้แบบเดิม ๆโทรทวงแบบกดดัน ไปหาที่บ้าน มาหาที่ทำงาน
แต่ก็ตั้งใจจะคุยต่อรอง เนื่องจากยอดหนี้สูง ถ้าโดนฟ้องพร้อม ๆกัน แย่แน่นอน

กสิกร กับ ซีไอเอ็มบี เงียบมากน่าจะกำลังทำเอกสารฟ้องแน่เลย
ฟ้องไม่กลัว กลัวอย่างเดียวฟ้องพร้อมกัน กลัวจริง ๆ เฮ้อ

บางครั้งเราก็ไม่ได้อยากจะยอม แต่ในเมือไม่พร้อมก็ต้องรับสภาพกันไป

สู้ โว้ย !

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107442 โดย nongthann
สู้ๆๆๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ทุกปัญหามีทางออกค่ะ ใจนิ่งๆๆค่ะ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110144 โดย PICH
9 เม.ย. 62

ไม่ได้เข้ามา update ข้อมูลซะหลายเดือน ช่วงที่หายไปก็ไปเจออะไรมาเยอะ เลยคะ

จากหนี้ 7สถาบัน ปิดจบไปได้แล้ว 4 เหลืออีก 3 ช่วงนี้หายใจหายคอคล่องขึ้นเยอะ
ไม่เคยกินอิ่ม นอนหลับ(สนิท) แบบนี้มาก่อน ไม่ต้องกังวลว่าจะหาเงินที่ไหนมาใช้จ่ายระหว่างเดือน
ชีวิตดีขึ้นมาก ๆเลยคะ เพื่อน ๆพี่ ๆที่เพิ่งเริ่มต้น สู้ ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ

เมือตอนต้นปีก็ได้ไปขึ้นศาล ของ CIMB มา สถานการณ์ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด
ตกลงทำยอมผ่อน เพราะลดให้น้อยเหลือเกิน เนื่องจากมีเงินอยู่ก้อนเดียว

เลยเอาเงินก้อนที่มีไปปิด Kbank ซึ่งให้ส่วนลดงามมาก ^^

เจ้าสำคัญที่ยังคุยไม่รู้เรื่อง อิออน 3-4เดือนแรก ทวงโหดมาก หลังจาก 4เดือนหายไปเลย
ช่วงนี้เพิ่งเริ่ม ๆโผล่มา พูดจาดีไม่เหมือนช่วงแรก แอบดีใจที่นางติดต่อมาแสดงว่ายังไม่ฟ้อง เย้!

สู้ต่อไปจากคนที่หมดหวัง กำลังจะกลายเป็นคนหมดหนี้ :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.710 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena