หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ,fr,speedy)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100668 โดย nongthann
speedy เงียบมากๆๆเลยใครเคยมีประสบการณ์นี้เล่าสู่กันฟังบ้สงน่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100669 โดย number
หยุดเข้ารอบบิลที่2แล้วค่ะ งวดวันที่1-3-61ต้องจ่ายรอบบิลที่สองค่ะ
เมื่อเย็นโทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ 1500 เพื่อจะได้สิทธิ์ในการลดหนี้
เราบอกยังไม่ที บอกจะโทมาใหม่อีก2วัน ถ้ายังไม่ได้รับการชำระ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100681 โดย Khunnuch

nongthann เขียน: คุณkhunnuch กับ คุณnumber หยุดมานานเท่าไหร่แล้วค่ะ

1 รอบบิลคะ โทรจิก 3 เวลาเลยคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100682 โดย Khunnuch

nongthann เขียน: คุณkhunnuch กับ คุณnumber หยุดมานานเท่าไหร่แล้วค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100690 โดย Deaw
วันนี้ พี่ยูเมะ เล่นโทรหา มั่วซั่วไปหมด โทรหาเราเราไม่ว่างรับเพราะต้องเข้าไปทำงานในไลน์ผลิต จากนั้นโทรหาที่ทำงาน จากนั้นโทรหาเพื่อนเก่าสมัยทำงานด้วยกัน จากนั้นโทรหาเพื่อนร่วมงาน เหนื่อยใจจริง ๆ กับ พี่ยูเมะ โทรเช้า กลางวัน เย็น มืด บอกไปหลายครั้งแล้วช่วงนี้ไม่มีจ่าย เพราะว่าช็อตมาก ก็ถามอยู่นั่นแหละ ได้ชำระเข้ามายัง ก็บอกว่าไม่มีไม่มี เซ็งจิตจริง ๆ :say: :say: :say: :say:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100697 โดย nongthann
อ้พเตดหน่อยค่ะ 27/2/61
ยูเมะ ยังขยันเหมือนเดิม เริ่มคุยนานขึ้น15-20นาที กล่อมจะให้จ่ายแต่ขั้น
ต่ำ บอกแต่เป็นลูกค้าชั้นดี ก็ทนฟังไปค่ะเพราะยังพูดดีอยู่
speedy วันนี้มาแล้วค่ะหลังจากที่คอยมานาน มาเร็วไปเร็วค่ะไม่เหมือนยู
เมะ บอกแค่ว่สค้างชำระจะจ่ายได้วันไหนจะได้ลงระบบไว้ บอก
วันเสร็จ สวัสดีค่ะวางสายไปเลย....

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100698 โดย nongthann

Deaw เขียน: วันนี้ พี่ยูเมะ เล่นโทรหา มั่วซั่วไปหมด โทรหาเราเราไม่ว่างรับเพราะต้องเข้าไปทำงานในไลน์ผลิต จากนั้นโทรหาที่ทำงาน จากนั้นโทรหาเพื่อนเก่าสมัยทำงานด้วยกัน จากนั้นโทรหาเพื่อนร่วมงาน เหนื่อยใจจริง ๆ กับ พี่ยูเมะ โทรเช้า กลางวัน เย็น มืด บอกไปหลายครั้งแล้วช่วงนี้ไม่มีจ่าย เพราะว่าช็อตมาก ก็ถามอยู่นั่นแหละ ได้ชำระเข้ามายัง ก็บอกว่าไม่มีไม่มี เซ็งจิตจริง ๆ :say: :say: :say: :say:

อดและทนค่ะ บอกคนอื่นไม่รู้ตัวเองจะสติแตกเมื่อไหร่เหมือนกันค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100701 โดย number

Khunnuch เขียน:

เข้ารอบบิลที่ 2แล้วค่ะ โทร4เวลา เช้า เที่ยง เย็น มืด
พรุ่งนี้สิ้นเดือน และอาทิตย์หน้าต้นเดือนคงโดนตามหนักหน่อย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100709 โดย Maifar18

nongthann เขียน: speedy เงียบมากๆๆเลยใครเคยมีประสบการณ์นี้เล่าสู่กันฟังบ้สงน่ะค่ะ

ของเราเขารอบบิลที่ 6 แล้ว เงียบเหมือนกัน มีโทรมาอาทิตย์ทีแล้ว ให้จ่ายขั้นต่ำ แล้วค่อยได้สิทธ์ส่วนลด
จริ่งหรือ 555

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100710 โดย nongthann

number เขียน:

Khunnuch เขียน:

เข้ารอบบิลที่ 2แล้วค่ะ โทร4เวลา เช้า เที่ยง เย็น มืด
พรุ่งนี้สิ้นเดือน และอาทิตย์หน้าต้นเดือนคงโดนตามหนักหน่อย

เพิ่งวางสายไปตะกี้ มีการบอกพรุ่งนี้ส่วนมากเงินเดือนออกลองหาหยิบยืมจากคนที่ไว้ใจดูน่ะครับ (เด่วกูจะยืมมึงละกันน่ะ)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100711 โดย nongthann

Maifar18 เขียน:

nongthann เขียน: speedy เงียบมากๆๆเลยใครเคยมีประสบการณ์นี้เล่าสู่กันฟังบ้สงน่ะค่ะ

ของเราเขารอบบิลที่ 6 แล้ว เงียบเหมือนกัน มีโทรมาอาทิตย์ทีแล้ว ให้จ่ายขั้นต่ำ แล้วค่อยได้สิทธ์ส่วนลด
จริ่งหรือ 555

ค่อยยังชั่วหน่อยค่ะจะได้มีเวลาเก็บเงิน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100807 โดย TongPilot

nongthann เขียน: เหนื่อยกับพี่ยูจริง
พียู ขอสายคุณnongthann
N. พูดอยู่ค่ะ
พี่ยู รบกวนอัพเดตขอมูลครับ
N. ค่ะ
พี่ยู ตอนนี้ยังทำงานที่บ......นี้อยู่รึเปล่าครับ
N. (บอกไปแล้วไม่รู้กี่รอบว่าไม่ได้ทำงานมีอาชีพอิสระ ค้าขาย)ไม่ได้ทำ
ค่ะ
พี่ยู รบกวนขอเบอร์บุคคลอ้างอิงใหม่ด้วยครับ
N. ไม่สะดวกค่ะ
พี่ยู งั้นรบกวนเตรียมข้อมูลให้ด้วยน่ะครับ สามโมงครึ่งจะสอบถามอีกครั้ง
N. ค่ะ
พี่ยู ไม่ทราบว่าได้ปรึกษาการจ่ายกับทางครอบครัวรึยังครับ
N. (ตอบแบบห้วนๆกูชักรำคาญและไอ้ที่ถามกันมาก็เห็นบอกบันทึกข้อมูล
ไม่อ่านกันบ้างรึไง)โสด อยู่คนเดี่ยว
พี่ยู แล้ววันนี้จะสะดวกจ่ายได้เมื่อไหร่ครับ
N. ยังไม่มีค่ะ
พี่ยู ต้องจ่ายแล้วน่ะครับ
N. ค่ะ(แบบเริ่มมีอารมณ์)

สอบถามค่ะ จริงๆๆแล้วเราจำเป็นต้องให้รึไม่ให้เบอร์บุคคลอ้างอิงค่ะ คือเบอร์เก่าๆ เค้าไม่สามารถติดต่อได้ เค้าติดต่อได้กับเราเบอร์เดียว

:ลั่ลล้า: ผมก็เจอแบบคุณ nongthann เดะๆ :laughing: เค้าก็ขอผมนะครับ แต่ผมบอกว่าไม่มีครับ ไม่สะดวกให้ครับ มีอะไรก็โทรมาได้เบอร์ผมเบอร์เดียวแหละรับได้ตลอด แต่ถ้าเวลาทำงานอาจจะไม่ได้หยิบโทรศัพท์ติดตัวไป ก็ไม่ได้ครับครับ แต่ก็สามารถโทรมาได้ตลอดครับ :pray:

สู้ๆครับคุณ nongthann เป็นอีกกำลังใจให้ครับ o_) :wo:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100897 โดย nongthann
อัพเดตหน่อยค่ะ 8/3/18
ยูเมะ เริ่มโทรน้อยลงจากวันละ3-4ครั้งต่อวัน ลดลงวันละ2ครั้งแต่ก็ยังให้
แบ่งจ่ายเดินบัญชีอยู่ค่ะ
speedy อาทิตย์ละครั้ง ถามวันชำระแล้วก็วางสาย สั้นๆง่ายๆบอกทำตาม
ระบบ ก็ดีเหมือนกันค่ะไม่กดดันเหมือนพี่ยูเค้า

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100913 โดย TongPilot

nongthann เขียน: อัพเดตหน่อยค่ะ 8/3/18
ยูเมะ เริ่มโทรน้อยลงจากวันละ3-4ครั้งต่อวัน ลดลงวันละ2ครั้งแต่ก็ยังให้
แบ่งจ่ายเดินบัญชีอยู่ค่ะ
speedy อาทิตย์ละครั้ง ถามวันชำระแล้วก็วางสาย สั้นๆง่ายๆบอกทำตาม
ระบบ ก็ดีเหมือนกันค่ะไม่กดดันเหมือนพี่ยูเค้า

:P :P ของผม วันนี้ 09-03-2561 เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ให้ได้ลดสูงสุด 43,000 แบ่งจ่ายได้ 10 เดือน โดย งวดแรก จ่าย 6,500 บาท และงวดที่ 2-9 งวดล่ะ 3,000 บาท และงวดสุดท้าย 10,000 บาท ใจก็น่าสนใจอยู่ เพราะของผม เจรจามา 3 รอบแล้ว รอบแรก 60,000 บาท รอบ2 ได้ 45,000 บาท และ ล่าสุด ได้ 43,000 บาท จากยอด 90,600 บาท ผมเลยบอกใจอยากปิดงวดเดียวเลย ถ้าได้ 38,000 หรือ 40,000 บาท เดียวผมขอไปคิดปรึกษากับทางบ้านก่อน วันจันทร์โทรมาอีกครั้งนะครับ แล้วก็ว่างสายกันไป
:wake:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101028 โดย nongthann
อัพเดตหน่อยค่ะ 14/3/18
ยูเมะ วันนี้มายิงตรงเลย ลูกค้าอยากให้เราช่วยยังไงบ้างครับเราก็เลยย้อนกลับไปว่าแล้วทางคุณจะช่วยเรายังไงคำตอบก็คือให้เราหามาผ่อนจ่ายคาดคั้นกำหนดจ่ายแหล่งรายได้ เราก็ได้แต่ตอบว่ายังไม่แน่ใจไม่กล้ารับปากเด่วรับปากไปแล้วจะทำไม่ได้ โอเคครับเด่วผมให้เวลาพยายามหาอีกหนึ่งวันน่ะครับ ยังไงก็รบกวนให้นึกถึงเราเป็นที่แรกก่อนน่ะครับ
speedy ถามยอดการชำระวันชำระตอบว่ายังไม่มีก็วางไป แบบนี้น่ากลัวเน๊าะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101036 โดย TongPilot

nongthann เขียน: อัพเดตหน่อยค่ะ 14/3/18
ยูเมะ วันนี้มายิงตรงเลย ลูกค้าอยากให้เราช่วยยังไงบ้างครับเราก็เลยย้อนกลับไปว่าแล้วทางคุณจะช่วยเรายังไงคำตอบก็คือให้เราหามาผ่อนจ่ายคาดคั้นกำหนดจ่ายแหล่งรายได้ เราก็ได้แต่ตอบว่ายังไม่แน่ใจไม่กล้ารับปากเด่วรับปากไปแล้วจะทำไม่ได้ โอเคครับเด่วผมให้เวลาพยายามหาอีกหนึ่งวันน่ะครับ ยังไงก็รบกวนให้นึกถึงเราเป็นที่แรกก่อนน่ะครับ
speedy ถามยอดการชำระวันชำระตอบว่ายังไม่มีก็วางไป แบบนี้น่ากลัวเน๊าะ

สู้ๆครับคุณ Nongthann อดทน เท่านั้นครับ พยามเก็บเงิน รอจนกว่าเค้าจะเสนอลดยอดหนี้ สวยๆงามๆให้เราครับ ผม ตอนนี้ ตกลงไปแล้ว ผ่อน 10 เดือน จากยอดหนี้ค่างจ่าย รวมดอกเบี้ย + ค่าธรรมเนียมต่างๆนาๆที่เค้าจะ คิดเราเพิ่มหลังกจากวันที่เราไม่ได้จ่าย 111,000 บาท ลดจ่าย 10 เดือน 43,000 บาทครับ
:hurt:
ขอเป็นกำลังใจให้สมาชิกหลายๆท่านนะครับ ขอให้ได้หมดหนี้เร็วๆ ดังหวังครับ

อ้างอิงข้อความครับ debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45819&Itemid=64&limitstart=20

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101052 โดย nongthann

TongPilot เขียน:

nongthann เขียน: อัพเดตหน่อยค่ะ 14/3/18

สู้ๆครับคุณ Nongthann อดทน เท่านั้นครับ พยามเก็บเงิน รอจนกว่าเค้าจะเสนอลดยอดหนี้ สวยๆงามๆให้เราครับ ผม ตอนนี้ ตกลงไปแล้ว ผ่อน 10 เดือน จากยอดหนี้ค่างจ่าย รวมดอกเบี้ย + ค่าธรรมเนียมต่างๆนาๆที่เค้าจะ คิดเราเพิ่มหลังกจากวันที่เราไม่ได้จ่าย 111,000 บาท ลดจ่าย 10 เดือน 43,000 บาทครับ
:hurt:
ขอเป็นกำลังใจให้สมาชิกหลายๆท่านนะครับ ขอให้ได้หมดหนี้เร็วๆ ดังหวังครับ

อ้างอิงข้อความครับ debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45819&Itemid=64&limitstart=20

ขอบคุณค่ะ คือเหนื่อยกับการคุยและหมดมุขที่จะตอบค่ะ

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101201 โดย nongthann
อัพเดตสักหน่อยค่ะ (20/3/61)
1.ยูเมะ เข้ารอบบิลที่2(17/3/61)เสนอปรับโครงสร้างหนี้ และh/cที่
ยอด 70000 ผ่อน10เดือน 5555รอไปก่อนค่ะยังไม่มีตังค์
2.speedy เข้ารอบบิลที่2(19/3/61)ถามแค่ยอดชำระ
3.fc พึ่งหยุดจ่ายรอบบิล14/3/61 แจ้งเข้ามาแค่ยอดที่ต้องชำระ
จากที่ผ่านมา ยูเมะโทรเก่งมากคุยนานแต่ก็พูดคุยดีช่วยเราหาทางออกเดือนแรกนี่ขยาดกับพี่ยูเลยคือเห็นเบอร์แล้วเบื่อเลยพอจะสิ้นรอบบิลแรกเริ่มพูดคุยแนวทางการจะหามาชำระ ส่วน speedyอาทิตย์ละ2ครั้งแจ้งยอดถามกำหนดชำระเสียงแข็งคือไปเร็วมาเร็ทำตามหน้าที่

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101220 โดย TongPilot

nongthann เขียน: อัพเดตสักหน่อยค่ะ (20/3/61)
1.ยูเมะ เข้ารอบบิลที่2(17/3/61)เสนอปรับโครงสร้างหนี้ และh/cที่
ยอด 70000 ผ่อน10เดือน 5555รอไปก่อนค่ะยังไม่มีตังค์
2.speedy เข้ารอบบิลที่2(19/3/61)ถามแค่ยอดชำระ
3.fc พึ่งหยุดจ่ายรอบบิล14/3/61 แจ้งเข้ามาแค่ยอดที่ต้องชำระ
จากที่ผ่านมา ยูเมะโทรเก่งมากคุยนานแต่ก็พูดคุยดีช่วยเราหาทางออกเดือนแรกนี่ขยาดกับพี่ยูเลยคือเห็นเบอร์แล้วเบื่อเลยพอจะสิ้นรอบบิลแรกเริ่มพูดคุยแนวทางการจะหามาชำระ ส่วน speedyอาทิตย์ละ2ครั้งแจ้งยอดถามกำหนดชำระเสียงแข็งคือไปเร็วมาเร็ทำตามหน้าที่

:pray: สู้ๆครับคุณ nongthann :pray: อดทนอีกนิดสักระยะครับ คิดว่าอาจจะได้ยอด ปิดจบ งวดเดียวเลยก็ได้ อิอิ
:สู้ๆ:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101478 โดย nongthann
มาอัพเดตหน่อยค่ะ 3/4/18
ยูเมะ หลังจากที่เสนอปรับฯกับส่วนลด เงียบหายไปเลยค่ะ
fcกับscb อาทิตย์นี้โทรตามทุกวัน วันละครั้ง แจ้งยอดชำระและกำหนดชำระแล้วก็ไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.648 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena