หยุด เพื่อรอเป็นอิสระกับ3บัตร(ยูเมะ,fr,speedy)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #100560 โดย nongthann
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีหนี้บัตรอยู่ 3 ใบ รวมหนี้แล้วก็ประมาณ 2แสนค่ะ
1ยูเมะ 100000 บาท หยุดจ่ายรอบบิลที่1(17/2/61)
ยอดหยุดที่140000 ปิดจบที่53000 แบ่งจ่าย 12
เดือน
ยังแบ่งจ่ายอยู่
2speedy cash 45000 หยุดจ่ายรอบบิลที่1(19/2/61)
ยอดหยุดที่55000 ปิดจบที่ 38000 แบ่งจ่าย 3
เดือน
รอหนังสือ
3fc 58000 จ่ายบิลสุดท้าย(14/2/61)ยอดหยุด
ที่65000 ปิดจบที่34000แบ่งจ่าย 2 เดือน
ได้รับหนังสือยืนยันการชำระปิดบัญชีแล้ว
ยูเมะหลังจากหยุดจ่าย โทร3เวลาเลยค่ะแต่พูดดีมากจนแทบจะใจอ่อน แต่ไม่ค่ะ ส่วนscb ส่งแต่ข้อความมาเตือน1ครั้งแล้วก็เงียบหายไปค่ะ
ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยน่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100562 โดย apthai
สู้ๆ ค่ะ เตรียมรับมือกับยูเมะไว้เลย เพราะจะหยุดรอบบิลแรกจะโทรทุกวัน วันละ 3 เวลา เว้นวันอาทิตย์ไว้ให้เหงาๆ นิดนึง ระวังใจอ่อนเพราะเค้าตื้อมากจริงๆ จะพยายามให้เราจ่ายหยอดให้ได้ ส่วน fc นี่ โทรไม่ถี่ค่ะ ประมาณสัปดาห์ละครั้ง speedy ไม่ได้ใช้เลยไม่มีประสบการณ์ค่ะ ของเราหยุดรอบบิลที่ 3 แล้ว โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว แต่เราขอจ่ายปิดทีเดียว คือขอรอเก็บเงินก้อน และรอส่วนลดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100567 โดย ReFreshZzz

nongthann เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีหนี้บัตรอยู่ 3 ใบ รวมหนี้แล้วก็ประมาณ 2แสนค่ะ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100568 โดย TongPilot

nongthann เขียน: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีหนี้บัตรอยู่ 3 ใบ รวมหนี้แล้วก็ประมาณ 2แสนค่ะ
1ยูเมะ 100000 บาท หยุดจ่ายรอบบิลที่1(17/2/61)
2speedy cash 45000 หยุดจ่ายรอบบิลที่1(19/2/61)
3fc 58000 จ่ายบิลสุดท้าย(14/2/61)
ยูเมะหลังจากหยุดจ่าย โทร3เวลาเลยค่ะแต่พูดดีมากจนแทบจะใจอ่อน แต่ไม่ค่ะ ส่วนsc ส่งแต่ข้อความมาเตือน1ครั้งแล้วก็เงียบหายไปค่ะ

สู้ๆเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ ผมก็เพิ่งหยุดยูเมะ กับ Aมั่นนี่ จะครบ 2 รอบบิลแล้วครับ ส่วนอิออน(เฉพาะยัวแคช) หยุดมาจะครบ รอบบิลที่ 5แล้วครับ ช่วง 3 เดือนแรกก็โทรจิ๊ก บังคับให้ไปจ่ายเหมือนเจ้าอื่นๆ แต่พ้นรอบบิลที่ 3 เค้าดูเงี่ยบไปเลย :-( :-( :-( :-( :-( เงี่ยบแบบนี้ เสี่ยวๆอยู่ แต่บอกทางบ้านไว้แล้วถ้ามี จม. หรือ หมายศาล ให้ถ่ายส่งมาให้ด้วย :sweat:

ยูเมะเค้าโทรหาทุกวั้น วันล่ะ 3 รอบ ครับ พยามพูดจาต่างๆ นาๆ ให้เราไปหาจ่ายยอดพิเศษให้ได้ ถ้าไม่ได้ ขอ 1พัน หรือ 5ร้อยก็ได้ -..- :P :P :P :P ยูเมะของผมยอดหนี้ที่หยุดจ่าย 85,000 บาท เยอะสุดโหดสุด วันนี้ 22- ก.พ. 2561 โทรมา เริ่มจะขู่ว่า หากไม่ไปจ่ายยอดพิเศษให้ได้ อย่างงัยก็ต้องไปจ่าย ยอด 2,100 บาท หรือถ้าไม่ได้ ก็ 1พัน หรือ 5ร้อย แต่ขอให้จ่ายวันนี้ไม่เกิน 14:00น. :vomit: :say:

ส่วน Aมั่นนี้ ก็คล้ายๆกัน โทรมา ไม่ต่ำวันล่ะ 2 - 3รอบ พูดนิ่งๆเช่นเดิม ครับ เจ้านี้ ยอดหนี้ผม 21,700 บาท อาจจะดูน้อยแค่ก็ เยอะพอสมควรครับ :ไม่ยอม:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100573 โดย Deaw
ของผมหยุดจ่าย 2รอบบิลเหมือนกัน เริ่มจะพูดเสียงแข็ง ๆ แล้วหล่ะ แต่ไงก็จะบอกเหมือนเดิม คำฮิตคำเดิมคือ ยังไม่พร้อมจ่าย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100578 โดย nongthann

apthai เขียน: สู้ๆ ค่ะ เตรียมรับมือกับยูเมะไว้เลย เพราะจะหยุดรอบบิลแรกจะโทรทุกวัน วันละ 3 เวลา เว้นวันอาทิตย์ไว้ให้เหงาๆ นิดนึง ระวังใจอ่อนเพราะเค้าตื้อมากจริงๆ จะพยายามให้เราจ่ายหยอดให้ได้ ส่วน fc นี่ โทรไม่ถี่ค่ะ ประมาณสัปดาห์ละครั้ง speedy ไม่ได้ใช้เลยไม่มีประสบการณ์ค่ะ ของเราหยุดรอบบิลที่ 3 แล้ว โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว แต่เราขอจ่ายปิดทีเดียว คือขอรอเก็บเงินก้อน และรอส่วนลดค่ะ

ยูเมะ เมื่อเช้าก็พูดยืดยาวขอเบอร์อ้างอิงแต่เราไม่ให้สอบถามแนวทางการจ่ายเงินการทำงาน แต่เราแจ้งไปว่าไม่ได้ทำงาน ค้าขายก็ขาดทุน นางก็ยังกล่อมยืดยาวว่าหนี้เราเป็นแสนยังไงก็ต้องจ่ายขั้นต่ำเราก็ค่ะไป เด่วเที่ยงโทรมาอีก นี่ก็นั่งรออยู่ ไม่เห็นโทรมาสักที 55555

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100579 โดย nongthann

ReFreshZzz เขียน:

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ขอบคุณค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100580 โดย nongthann

TongPilot เขียน:

3fc 58000 จ่ายบิลสุดท้าย(14/2/61)
ยูเมะหลังจากหยุดจ่าย โทร3เวลาเลยค่ะแต่พูดดีมากจนแทบจะใจอ่อน แต่ไม่ค่ะ ส่วนsc ส่งแต่ข้อความมาเตือน1ครั้งแล้วก็เงียบหายไปค่ะ

สู้ๆเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ ผมก็เพิ่งหยุดยูเมะ กับ Aมั่นนี่ จะครบ 2 รอบบิลแล้วครับ ส่วนอิออน(เฉพาะยัวแคช) หยุดมาจะครบ รอบบิลที่ 5แล้วครับ ช่วง 3 เดือนแรกก็โทรจิ๊ก บังคับให้ไปจ่ายเหมือนเจ้าอื่นๆ แต่พ้นรอบบิลที่ 3 เค้าดูเงี่ยบไปเลย :-( :-( :-( :-( :-( เงี่ยบแบบนี้ เสี่ยวๆอยู่ แต่บอกทางบ้านไว้แล้วถ้ามี จม. หรือ หมายศาล ให้ถ่ายส่งมาให้ด้วย :sweat:

ยูเมะเค้าโทรหาทุกวั้น วันล่ะ 3 รอบ ครับ พยามพูดจาต่างๆ นาๆ ให้เราไปหาจ่ายยอดพิเศษให้ได้ ถ้าไม่ได้ ขอ 1พัน หรือ 5ร้อยก็ได้ -..- :P :P :P :P ยูเมะของผมยอดหนี้ที่หยุดจ่าย 85,000 บาท เยอะสุดโหดสุด วันนี้ 22- ก.พ. 2561 โทรมา เริ่มจะขู่ว่า หากไม่ไปจ่ายยอดพิเศษให้ได้ อย่างงัยก็ต้องไปจ่าย ยอด 2,100 บาท หรือถ้าไม่ได้ ก็ 1พัน หรือ 5ร้อย แต่ขอให้จ่ายวันนี้ไม่เกิน 14:00น. :vomit: :say:

ส่วน Aมั่นนี้ ก็คล้ายๆกัน โทรมา ไม่ต่ำวันล่ะ 2 - 3รอบ พูดนิ่งๆเช่นเดิม ครับ เจ้านี้ ยอดหนี้ผม 21,700 บาท อาจจะดูน้อยแค่ก็ เยอะพอสมควรครับ :ไม่ยอม:

ยูเมะ 3เวลาจริงค่ะ พูดยืดยาวมากๆให้แต่หาจ่ายขั้นต่ำก่อน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100581 โดย nongthann

Deaw เขียน: ของผมหยุดจ่าย 2รอบบิลเหมือนกัน เริ่มจะพูดเสียงแข็ง ๆ แล้วหล่ะ แต่ไงก็จะบอกเหมือนเดิม คำฮิตคำเดิมคือ ยังไม่พร้อมจ่าย

ใช่ค่ะ ยังไม่พร้อม ยังไม่มี ยังหาไม่ได้ ยังไม่สะดวก เอาให้นอนละเมอกันไปเลย5555

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100592 โดย nongthann
อัพเดตยูเมะวันนี้ นางๆๆทั้งหลายพูดยืดยาวมาก ส่วน speedy เงียบมากเลยค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100631 โดย nongthann
วันนี้ยูเมะแจ้งหลังจากนี้จะตัดออกจากระบบเพราะครบกำหนด 7วันที่ค้างจ่ายแล้ว คืออะไรค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100636 โดย number

nongthann เขียน: วันนี้ยูเมะแจ้งหลังจากนี้จะตัดออกจากระบบเพราะครบกำหนด 7วันที่ค้างจ่ายแล้ว คืออะไรค่ะ

แค่คำขู่ค่ะ ถ้าเรากลัวอะไรเขาจะขู่แบบนั้น ดิฉันกลัวโทหาบุคคลอ้างอิง
ก็เอามาขู่ว่าจะโทหางั้นนี้ ตอนนี้ปล่อยค่ะ แล้วแต่จะโทโทไป หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2แล้วค่ะ
ยอดหยุด 80,000กว่าๆ สู้ๆนะคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100637 โดย Khunnuch
ขอเราก็เจอพี่ยู โทรมาทุกวัน เช้า เที่ยง เย็น ปวดหัวทุกครั้งที่รับสายพี่ยูคะ วันนี้วันอาทิตย์คงหยุดไม่ได้โทรมา พรุ่งนี้วันจันทร์เตรียมรับใหม่

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100639 โดย nongthann

number เขียน:

nongthann เขียน: วันนี้ยูเมะแจ้งหลังจากนี้จะตัดออกจากระบบเพราะครบกำหนด 7วันที่ค้างจ่ายแล้ว คืออะไรค่ะ

แค่คำขู่ค่ะ ถ้าเรากลัวอะไรเขาจะขู่แบบนั้น ดิฉันกลัวโทหาบุคคลอ้างอิง
ก็เอามาขู่ว่าจะโทหางั้นนี้ ตอนนี้ปล่อยค่ะ แล้วแต่จะโทโทไป หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2แล้วค่ะ
ยอดหยุด 80,000กว่าๆ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ เบื่ออีตรงที่ต้องมานั่งฟังนางท่องสคิปอ่ะค่ะ แต่ก็จะทนแล้วสู้ต่อไปค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100640 โดย nongthann

Khunnuch เขียน: ขอเราก็เจอพี่ยู โทรมาทุกวัน เช้า เที่ยง เย็น ปวดหัวทุกครั้งที่รับสายพี่ยูคะ วันนี้วันอาทิตย์คงหยุดไม่ได้โทรมา พรุ่งนี้วันจันทร์เตรียมรับใหม่

ใครว่าวันอาทิตย์หยุดค่ะ มีข้อความมาค่ะ ตื้อเก่งจริงๆๆ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100641 โดย number

nongthann เขียน:

Khunnuch เขียน: ขอเราก็เจอพี่ยู โทรมาทุกวัน เช้า เที่ยง เย็น ปวดหัวทุกครั้งที่รับสายพี่ยูคะ วันนี้วันอาทิตย์คงหยุดไม่ได้โทรมา พรุ่งนี้วันจันทร์เตรียมรับใหม่

ใครว่าวันอาทิตย์หยุดค่ะ มีข้อความมาค่ะ ตื้อเก่งจริงๆๆ

วันนี้ดิฉันก็มีข้อความมาค่ะ แต่ไม่โทหาดิฉันหลายวันแล้ว
ตั้งแต่วันพฤหัส ไม่รุพรุ่งนี้จะโทมามั่ย แต่ถ้าสิ้นเดือน
คงจะไม่น่าพลาด

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100643 โดย Khunnuch

number เขียน:

วันนี้ดิฉันก็มีข้อความมาค่ะ แต่ไม่โทหาดิฉันหลายวันแล้ว
ตั้งแต่วันพฤหัส ไม่รุพรุ่งนี้จะโทมามั่ย แต่ถ้าสิ้นเดือน
คงจะไม่น่าพลาด

พี่ยูโทรมาแน่นอนคะ พรุ่งนี้ก็เตรียมตั้งรับอยู่คะ คุยยูแล้วเครียดมากจิตตก
วกไปวนมา 555++ สู้ๆ นะเราหัวอกเดียวกันคะ รอส่วนลดอย่างเดียวเลยคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100644 โดย Khunnuch

ส่งมาตอนบ่ายๆ คะ ตอนแรกคิดว่าไม่มี ตื้อที่สุดเบย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100662 โดย nongthann
เหนื่อยกับพี่ยูจริง
พียู ขอสายคุณnongthann
N. พูดอยู่ค่ะ
พี่ยู รบกวนอัพเดตขอมูลครับ
N. ค่ะ
พี่ยู ตอนนี้ยังทำงานที่บ......นี้อยู่รึเปล่าครับ
N. (บอกไปแล้วไม่รู้กี่รอบว่าไม่ได้ทำงานมีอาชีพอิสระ ค้าขาย)ไม่ได้ทำ
ค่ะ
พี่ยู รบกวนขอเบอร์บุคคลอ้างอิงใหม่ด้วยครับ
N. ไม่สะดวกค่ะ
พี่ยู งั้นรบกวนเตรียมข้อมูลให้ด้วยน่ะครับ สามโมงครึ่งจะสอบถามอีกครั้ง
N. ค่ะ
พี่ยู ไม่ทราบว่าได้ปรึกษาการจ่ายกับทางครอบครัวรึยังครับ
N. (ตอบแบบห้วนๆกูชักรำคาญและไอ้ที่ถามกันมาก็เห็นบอกบันทึกข้อมูล
ไม่อ่านกันบ้างรึไง)โสด อยู่คนเดี่ยว
พี่ยู แล้ววันนี้จะสะดวกจ่ายได้เมื่อไหร่ครับ
N. ยังไม่มีค่ะ
พี่ยู ต้องจ่ายแล้วน่ะครับ
N. ค่ะ(แบบเริ่มมีอารมณ์)

สอบถามค่ะ จริงๆๆแล้วเราจำเป็นต้องให้รึไม่ให้เบอร์บุคคลอ้างอิงค่ะ คือเบอร์เก่าๆ เค้าไม่สามารถติดต่อได้ เค้าติดต่อได้กับเราเบอร์เดียว

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100663 โดย nongthann
คุณkhunnuch กับ คุณnumber หยุดมานานเท่าไหร่แล้วค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.691 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena