สอบถามสินเชื่อจำนำทะเบียนรถค้างได้กี่เดือนครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100422 โดย xmen
รบกวนสอบถาม สอบถามสินเชื่อจำนำทะเบียนรถค้างได้กี่เดือนครับของผมทำกับ ธนาคาร Tissco ปกติ ผ่อน สัญญาณ เช่าซื้อกับ ธนาคาร Tissco อยู่ และ
ปัจจุบันผ่อนไฟแนนซ์ สัญญาณ เช่าซื้อหมดแล้ว แต่ได้ทำสินเชื่อเพิ่ม ขณะผ่อนไฟแนนซ์สัญญาณ เช่าซื้ออยู่ อีกก้อนนึงชื่อ " โครงการรถผ่อนอยู่ก็กู้ได้ "
แต่ตอนนี้ มีปัญหาเรื่องเงินหมุนไม่ทัน ครับ ซึ่งทาง Tisco ได้ส่งโอนกรรมสิทธิ์รถยนต์สัญญาณ เช่าซื้อมาให่้เป็นชื่อของผมผอมใบโอน
ถ้าเราจะค้างสินเชื่อจำนำทะเบียนรถจะค้างได้ประมาณกี่เดือนครับ จะมองเหมือนค้าง ไฟแนนซ์ สัญญาณ เช่าซื้อ หรือเป่าครับ

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100427 โดย ReFreshZzz
ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้นอกระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สัญญาเช่าซื้อ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือที่อยู่อาศัย
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ประกันภัย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(เช่น หนี้ที่อยู่อาศัย)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100443 โดย xmen
ขอ โทษ ด้วยครับ ผมพึ่งเข้ามาใหม่ ขอ อภัยอีกครั้ง
ผมก็ เป็นหนี้ บัตร เครดิต,บัตรกดเงินสด และสินเชื่อบุคคล ตอนนี้ ปล่อยมาพักหนึ่งแล้วครับ ก็ ได้ประโยชน์จากการอ่านข้อมูลจาก ชมรมนี้มาพักละครับ มีประโยชน์กับผมมากๆ พอดีจะ ปล่อยค้าง สินเชื่อจำนำทะเบียนรถ สัก 2-3 เดือน เลยสอบถาม ดูครับ เผื่อมีคนทราบ ข้อมูล ครับ ขอบคุณครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100684 โดย xmen
ขอ กำลังใจ ด้วยครับ เห็นว่า Post ได้คนละ 1 กระทู้ เลยมาต่อในกระทู้เดิมครับ
ของ ผมตอนนี้ที่ปล่อยไปแล้วครับ ผม เบื่อที่จ่ายขั้นต่ำแล้วหมุนเงินไม่จบ สักทีอายุใกล้ 40 ละ อยากปลดหนี้ แบบ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ประสบผลสำเร็จในที่นี้ กัน บ้างครับ

ของผมที่ปล่อยไป

- บัตรกดเงิน KTC หยุดจ่าย 19-11-2017 ยอดหยุด 107,076.08
- บัตรเครดิต KTC หยุดจ่าย 1-1-2018 ยอดหยุด 101,766.54
- บัตร UOB เครดิต หยุดจ่าย 8-1-2018 ยอดหยุด 60,914.95
- บัตรกดเงินสด UOB หยุดจ่าย 7-11-2017 ยอดหยุด 51,171.34
- สินเชื่อ UOB หยุดจ่าย 16-10-2017 ยอดหยุด 135,160.03
- ธนชาติเครดิต หยุดจ่าย 22-12-2017 ยอดหยุด 39,863.30
- ธนชาติกดเงินสด หยุดจ่าย 2-1-2018 ยอดหยุด 35,000

ตอนนี้ ก็ พยายาม เก็บเงินไว้ ต่อลองและจ่าย ยอดถ้าโอกาศ เอื้ออำนวย ครับ

ส่วนวันนี้ UOB โทรมา ทวง แบบถามว่า คุณมีแนวทางจ่ายหนี้ อย่างไร ( ก่อนหน้าก็โทรมาแต่ คุยไม่นาน ผมบอกไม่มี ก็จะวางสายไป ส่วนจ้าอื่นๆ ก็ คุยแปล็บเดียว ก็ วางไป )

ผมก็ ตอบ ยังไม่มีแนวทาง อะไรทั้งนั้น เพราะเงินไม่มี
จนท . บอกจะปรับโครงสร้างไหม
ผม . ไม่สะดวกครับ
จนท . ก็ ยังถามต่อแล้วคุณมี แนวทางจะชำระอย่างไรบ้าง ( จนท พยายาม ย้ำเน้นแบบ เสียงเข้ม ดู แบบ คุณ ต้องมีแนวทางอะไรสักอย่างให้ฉัน )
ผม . ชักอารมขึ้น 555 ผมบอก คุณ จะทวงนี้ แบบ นี้ เหรอ ผม ถามกลับ คุณ ชื่อ นามสกุล อะไร รหัส พนักงาน อะไร จนท เป็น ผญ บอกชื่อ และนาม สกุล แต่ไม่บอก รหัสพนักงาน กะจะขู่กลับ บ้าง เคยอ่านผ่านๆ ใน พระราชบัญญัติ การทวงถามหนี้ แต่ไม่รู้ผมหลงประเด็นหรือ เปล่า 555 ( ฝึกไว้ )
ผม . ก็ บอกต่อว่าไม่มีแนวทาง อะไร ทั้งนั้น เพราะไม่มีเงิน รอเก็บเงิน ค่อยมาจ่าย คงปล่อยไปตาม นั้น ก่อน
จนท . บอก ถ้าเช่นนั้น คงปล่อยไปตามระบบ ให้ทาง ฝ่ายกฎหมาย ดำเนินการต่อ
ผม . ก็ ตอบขอบคุณครับ

หลังจากนั้น จนท ก็ วางไป

แต่ ผม ก็ มีเรื่อง กังวลใจครับเรื่อง บ้านที่ผ่อนกู้ร่วมกับน้อง ซึ่งมูลค่าหนี้ ยังสูง กว่าราคา ตลาด ( เพราะกู้เพิ่มมา ) ก็ กังวลใจ หากเอาไม่อยู่จริง กลัวเค้าจะมาบังคับคดี ยึดบ้าน เคย ศึกษา อาจารย์ ประมาณ บอกทำได้ ทำนอง " เตะหมูเข้าปากหมา " แต่ ก็ มีหลายๆ คน บอก ถ้ายอดหนี้บ้านยัง สูงกว่า ราคาขายในท้อง ตลาดพวก เจ้าหนี้บัตร เค้าจะไม่ทำกัน ประเด็นนี้ ไม่ทราบว่า จริงเท็จ แค่ไหน ครับ อย่างไร ก็ เป็นกำลังใจให้ ผมกันด้วยนะครับ และเผื่อว่า กรณี ของผมจะมีประโยชน์ ต่อท่าน อื่นไม่มากก็ น้อย ขอบคุณครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100686 โดย ReFreshZzz
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

อ่านด้วยนะครับ ไม่ใช่ปล่อยผ่าน
ไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100712 โดย xmen

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100713 โดย xmen
เอกสารมาเรื่อยๆครับ รอๆ ครับ เก็บเงิน อย่างเดียว เลย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100724 โดย ReFreshZzz
ถ้าไม่มีความจำเป็นจริงๆ จดหมายพวกนี้ ผมแนะนำอย่าโพสดีกว่าครับ เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100738 โดย xmen

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100888 โดย xmen
มา Up-date ให้ฟังครับ
วันนี้ ทาง ธนาคาร ธนชาติ ก็ โทรมาแจ้งว่า คุณ ค้างใกล้จะ 4 เดือนแล้ว นะ ค่ะ เพื่อรักษาเครดิต และป้องกันการยกเลิก ผลิตภัณฑ์ บัตรต่างๆ ของทาง ธนชาติ ( ในใจก็ คิดตามสบายเลยครับ ) กรุญาจ่าย งวดแรกก่อนก็ ได้ จะนัดวันให้ พอผมบอก ไม่มี นัดไปก็ กลัวจะเสียการนัด เจ้าหน้าที่่ ก็ บอกเดี๋ยวขอติดต่อเข้ามาใหม่ อาจเป็น เจ้าหน้าที่ ท่าน อื่น

และตอนเลิกงานกลับห้อง ลุงเจ้าของหอบอกให้มา เอา เอกสารและบอกว่า ไปรษณีที่มาส่งเอกสาร ฝากบอกว่าทางเจ้าหน้าที่่ ธนาคาร ให้ผมโทร กลับ ด้วย มีแบบ นี้ ด้วย 555 :laughing: คาดว่าเป็นของ ธนาคาร UOB แน่ๆ เพราะ เอกสารที่รับวันนี้ เป็นของ UOB เป็น เอกสาร
เรื่อง โปรดติดต่อกลับเพื่อปรึกษาหาแนวทางแก้ไขหนี้ เหมือนเป็นแบบฟรอม มาตรฐาน ทั่วๆไป เจ้าหน้าที่ ก็ เขียนชื่อ ผม และเลขบัตร ลงไป ถ้าผมไม่ได้ ความรู้จากที่นี่ คงตื่นตหนก ไปละ ขอบคุณครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101132 โดย xmen
ตอนนี้ ผมโดยหมายศาล ของ KTC มาละครับ โดยระบุ “ ให้ท่านไปศาลเพื่อการไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยานในวันที่ 24 เดือน เมษายน พ.ศ. 2561 เวลา 08.30 นาฬิกา เพื่อศาลจะได้ดำเนินกระบวนพิจารณาต่อไป “ แต่ ผมแปลกใจ มีหนังสือตัวแดงว่า นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 10 เมย 2561 แบบ นี้ ผมต้องไป 2 วันหรือเป่าครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101133 โดย jackTs

xmen เขียน: ตอนนี้ ผมโดยหมายศาล ของ KTC มาละครับ โดยระบุ “ ให้ท่านไปศาลเพื่อการไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยานในวันที่ 24 เดือน เมษายน พ.ศ. 2561 เวลา 08.30 นาฬิกา เพื่อศาลจะได้ดำเนินกระบวนพิจารณาต่อไป “ แต่ ผมแปลกใจ มีหนังสือตัวแดงว่า นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 10 เมย 2561 แบบ นี้ ผมต้องไป 2 วันหรือเป่าครับ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101134 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

วันนัดขึ้นศาล มีตั้ง 2 ครั้ง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42963&limitstart=20&Itemid=64#82691

มหกรรมไกล่เกลี่ย (จัดทำโดยเจ้าหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42486&Itemid=64#81483

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101135 โดย xmen
ขอบคุณ มากครับ คุณ นกกระจอกเทศ กระจ่างเลย ครับ ของ KTC นี้ ฟ้องเร็วมากครับ ช่วงค้าง 1-2 เดือน แรกๆ ก็โทรตาม อยู่จะให้จ่ายสักงวดให้ได้ หลังๆไม่ได้ รับสาย หลังจากนั้นเดือนถัดไป นิ่ง เงียบเลย มาอีกที หมายศาลมาที่ หน้าบ้านละครับ :pray: ส่วนกรุงศรี เฟรืสช้อย ผมก็บอกไปว่าที่ หอพักโดนยกเค้าเมื่อปีที่ แล้วเดือนตุลา เค้าก็ชวนทำ สัญญา นรก แต่ก็ ปฏิเสธไป UOB ล่าสุดก็ พูดกดดัน เหมือนเดิม ว่าคุยจะมีแนวทางแก้หนี้ ยังไงผมก็บอกไม่มีจริงๆ ยังไม่รู้เลย UOB บอกถ้าเช่นนั้น คงส่งฟ้อง ผมก็ บอกครับ :No: ส่วน ธนชาติ โทรมาก็ให้จ่าย ขั้นต่ำและก็บอกว่า คุณเป็นลูกค้าผ่อนดี มาตลอด 92 งวด ( นึกในใจก็แน่ละกินดอก ช่วง 10 กว่าปี ผมไปบานละนิ ไม่ลดเงินต้นให้ ผมบ้างเหรอ หุๆ ) บอกเสร็จก็ วางสายไป ผมยังคิดอยู่ ถ้ายังขื้นดื้อหาเงินมาหมุนจ่าย ขั้นต่ำ ให้พวกคุณบัตรทั้งหลายกินดอก ชาตินี้ ก็ คงไม่หมด กับหนี้บัตร

6 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101206 โดย xmen
ข่าวออกมาแบบ " ธปท. สกัดโขกดอกเบี้ยโหดสะเทือนเช่าซื้อ-บัตรเครดิต " อนาคตน่าจะเป็นผลดีกับพวกเราไหมครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101494 โดย xmen
วันนี้ บัตรเครดิตกรุงศรี โทรมา น่าจะเป็นส่วนงานกฏหมายข้างนอก ยอดหนี้ 4 หมื่นกว่า เสนอจ่ายที่ 26,000 ( เสียดายไม่มีเงิน จะขอต่ออีกหน่อย )
ถ้าปรับปรุงโครงสร้างจ่ายที 1300 3 ปี คิดดอก 13 % ผมก็บอกรอไปก่อน ยังเก็บเงินอยู่ ( ใครจะไปทำสัญญา นรก :upset: )
คุยกันอยู่พักน้องเค้าก็ ถามสาเหตุว่ามีปัญหาการเงินตรงส่วนไหนเพราะพี่เป็น ลูกค้าที่ดีของแบงค์มาเป็น 10 กว่าปีเลย ( ผมคิดในใจจ่ายดอกไปไม่รู้เท่าไหร่ขอจ่ายสัก 1 หมื่นได้เป่าถ้ามองเป็นลูกค้าที่ดี :laughing: )
ผมก็บอกตามตรง ให้เหตุผลไปว่าถูกยกเค้าห้องเมื่อปลายปีที่แล้ว และบริษัท งด OT ที่ถูกยกเค้าโดนไปเกือบแสน ส่วนบริษัท งด OT เสียรายได้ไป เดือนละ 7000 บาท ถ้าจะมีเงิน ก็ ช่วง ปลายปี จะมีเงินเพิ่มเดือนละ 5000 น้องเค้า ก็ แนะนำให้จ่าย ขั้นต่ำมาสัก 1 เดือน เพื่อไม่ให้ทางแบงค์ ดำเนินการอย่างอื่นต่อ ผมก็ บอก เงินจะกินยัง ลำบากเลยครับ ( ใครจะจ่ายก็ จะยืดอายุไปอีกอะดิ :wake: )
บัตรเครดิตกรุงศรี นี่ผมค้างมา 4 เดือน เองเสนอมาละ ครับ สู้ๆครับ ทุกท่าน ผมก็ํสู้

6 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #101701 โดย xmen
ไปศาลมาละครับ วันที่ 10/4/2018 ที่บางปู สมุทรปราการ
ขั้นตอนก็ไม่ยุ่ง ยากครับ ขึ้นไปศาล มีช่องตรวจ เราก็แลกบัตรผู้ติดต่อปกติ มาตรวจรายชื่อ ตรง บอร์ดพอตรวจพบรายชื่อ เราก็ มาที่ ห้องฝั่งขวามือเป็นห้องไกล่เกลี่ย ยื่นหมายกับทางเจ้าหน้า พอเจ้าหน้าที่กรอกเอกสารก็ให้เรานั่งรอ ข้างนอกหรือ ข้างในก็ได้ครับ เดี๋ยวทางเจ้าหน้าที่จะเรียกอีกที
- พอถึงคิวผม ก็ มานั่งข้างในห้อง โดยมี เจ้าหน้าที่ ktc นั่งในแต่ละโต๊ะครับ กั้นด้วยฟิวเจอร์บอร์ด เหมือนที่ ทำงานเราๆ นี่ แหละครับ โดยโต๊ะนึงก็ นั่งกันคนละฝั่ง ลูกค้า 2 คน เจ้าหน้าที่ 2 คนในโต๊ะ เดียวกัน
- พอนั่งได้ สักพัก เจ้าที่ที่ผมคุยเป็นน้อง ผู้หญิง เค้าก็ถามชื่อ นามสกุล ตรงไหม และก็แจ้งยอด ดอกเบี้ยที่ธนาคารลดย้อนให้ในการไกล่เกลี่ยในครั้งนี้ สรุปว่าให้ ดอกที่ 10 % ครับ 36 งวด ผมก็ ยื่นเอกสารว่ามีหนี้บัตรอยู่ที่ไหนบ้าง เอกสารใบแจ้งความที่โดนยกเค้าที่ห้องพัก เอกสารสลิปเงินเดือนที่ บริษัท งด OT และ เอกสารที่ถูกบริษัท ที่ไปลงทุนทำเป็นคู่ค้าส่งหนังสือปรับเงินให้ เจ้าหน้าที่ดู เพื่อขอความเห็นใจ ขอลดดอกเบี้ย ลงหน่อยได้ไหมครับ น้องเจ้าหน้าที่บอกไม่ได้ ค่ะพี่ ถ้าลดให้หนูต้องเป็นคนจ่ายส่วนต่างเอง ( ผมก็ อุ๊บไปต่อไม่เป็น )
ตอนแรกกะว่าถ้า KTC จะให้จ่ายอยู่ที่ 5000-6000 ต่อเดือนเพราะยอดที่ฟ้อง 221,099 บาทมันสูงผม นึกในใจ ผมคงไม่ไหวก็คงไม่เซ็นอะไร แต่น้องเค้าก็ถามใบนี้พี่จ่ายต่อเดือนได้ที่เท่าไหร่ขอน้องเค้าไป 1,000 บาท และอีกใบจ่ายได้ที่เดือนละ 2,000 พอน้องเค้าตกลง ก็ สรุป กันอีกทีให้จ่ายใบละ 1,500 ต่อเดือน ผมก็ขอไปจ่าย งวดแรกเป็น 15/5/2018 เป็นงวดแรก และจ่าย งวดต่อไปสิ้นเดือน 6/2018 น้องเค้าก็ตกลง น้องเค้าแนะนำว่าถ้าเดือนไหนจ่ายไม่ไหวให้โทรมาบอกก่อน ( น้องให้บัตรเบอร์ติดต่อ เจ้าหน้าที่ธนาคารไว้ ) เพราะทางธนาคารจะลงข้อมูลไว้ในระบบให้ เพื่อหาทางออกอีกที และบอกว่าให้รอ หนังสือเชิญชวนปิดหนี้ด้วยเงินก้อนและจะมีส่วนลดให้อีกด้วย ส่วนการปิดยอดโดยให้ทาง ktc ลดต้นให้ตอนนั้นเลย น้องเค้าแจ้งเลยครับว่าไม่มีนโยบายในการลดต้นให้ และผมไม่มีเงินก้อนด้วยก็เลยไม่ถามต่อลองอะไรต่อ ซึ่งจ่ายแบบนี้จ่ายแบบ ลดต้นลดดอก มีมากจ่ายมาก หากมีเงินจะปิดก็ติดต่อทาง เจ้าหน้าที่ได้เลย และจ่ายให้หมดภายใน 36 งวด ครับ
- ผมสังเกตุจากยอดฟ้อง 221,099 กับยอดที่ตกลงเซ็น ใน ที่ไกลเกลี่ย ที่ 207,000 ต่างกัน = 14,099 ทางธนาคารน่าจะลดดอกให้บางส่วน ส่วนค่าทนายและค่าฤชาธรรม ไม่ต้องจ่าย ส่วนบัตร อื่นรอ เก็บเงินไว้แฮร์คัท ( แต่ก็เสียวต้องเอกสารใบที่ 2 หัวข้อที่ 2 ไม่รู้ว่า KTC จะโหดไหมครับถ้าเราผิดนัดและไม่ได้ไปแจ้งทางธนาคาร จะยังไกลเกลี่ยได้อยู่ไหม )

- ส่วน UOB ก็โทรมาแจ้งเหมือนเดิมครับ ว่าหนี้ที่มีอยู่มีแนวทางจะ Clear ให้แบงค์ อย่างไรได้บ้าง ก็ยังไม่เสนอ ส่วนลดซักที เพราะค้างมา 6 เดือนละ ผมก็บอกไปว่าพึ่งไปขึ้นศาล KTC มา เจ้าหน้าที่ก็บอก เดี๋ยวโทรมาใหม่หลังสงกรานต์

- จะรบกวนถามหน่อยครับ เพื่อนผมจะทำเรื่องกู้บ้าน ต้อง Check เครดิต บูโรก่อน เค้ามีหนี้ บัตร KTC กับ CITIBANK ค้างอยู่ ประมาณบัตรละ 5 หมื่น แต่เค้าไปตรวจสอบบน เครดิตบูโรมา ไม่มีประวัตื เค้าไปตรวจมา 2 ที่ ก็ไม่ขึ้น เพื่อนผมบอกว่าค้างมาร่วม 5 ปีละครับรบกวนถามหน่อยครับว่ามี ทางเป็นไปได้ด้วยหรือไม่ครับ และเพราะอะไรถึงไม่ขึ้นข้อมูลบนเครดิตบูโร แล้วยังงี้ เค้าจำเป็นต้องไป Clear หนี้ก่อนหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101719 โดย ReFreshZzz

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101734 โดย xmen

6 ปี 16 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101744 โดย annja15
ktc ฟ้องเร็วมากเลยค่ะ ยังไม่ถึง 6 เดือนเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.721 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena