SCB / KTC / TMB / Aeon / Umay / K-Express จะเริ่มหยุดจ่ายแล้วนะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100126 โดย Notbad
เป็นหนี้อยู่ 7 อย่างค่ะ รวมทั้งหมดประมาณ 284000 บาท จ่ายขั้นต่ำทุกเจ้ามาตลอด ไม่ไหวแล้วค่ะ หมุนวนไปมาหลายปีแล้ว แล้วคือเริ่มวางแผนจะซื้อบ้านให้ได้ภายใน 5 ปีนี้ แต่คงต้องปลดหนี้ท่วมหัวให้หมดก่อน และก็ทิ้งเวลาหลุดจากแบล็คลิสด้วย ก็เลยเริ่มหยุดจ่ายตามนี้เลยค่ะ
1. Scb credit ยอดเต็ม 45000 จะเริ่มหยุดจ่าย 8/2/18
2. Scb speedy ยอดเต็ม 60000 หยุดจ่าย 30/1/18
3. TMB สินเชื่อ ยอดปัจจุบัน 36000 ค้างจ่ายยอดขั้นต่ำ 4 งวดแล้ว
4. Ktc credit ยอดเต็ม 40000 จะเริ่มหยุดจ่าย 5/2/18
5. K-express ยอดเต็ม 30000 ยังจ่ายขั้นต่ำปกติ เพราะเงินเดือนเข้าธนาคารนี้
6. Aeon ยอดเต็ม 27000 หยุดจ่าย 2/2/18
7. Umay ยอดเต็ม 46000 จะเริ่มหยุดจ่าย 17/2/18

ระหว่างนี้ก็กำลังเก็บเงินก้อนรอไว้ด้วยค่ะ อยากขอคำแนะนำจากคนมีประสบการณ์จากบัตรต่างๆ ข้างต้นนี้ ต้องเจอกับการทวงหนี้แบบไหนบ้าง นานแค่ไหนกว่าจะได้ข้อเสนอ H/C จะโดนหมายศาลมั้ย มีเจ้าไหน H/C ไม่ได้บ้างมั้ย เรื่องของเรื่องคือไม่อยากให้ที่บ้านรู้ด้วยกลัวเค้าเครียดกับเรา เราผิดพลาดเองที่ไม่มีวินัยการเงินตั้งแต่ตอนทำงานใหม่ๆ ตอนนี้เราคิดได้แล้ว ถ้าล้างหนี้ได้หมดจะไม่ใช้บัตรเครดิตอีกเป็นอันขาด อยากได้อะไรก็เก็บเงินซื้อเป็นเงินสดดีกว่า เข็ดหลาบกับขุมนรกนี้มากๆ อยากมีชีวิตใหม่ ยังงัยก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100165 โดย tipmatha
สู้ๆครับ ผมก็หยุดจะเข้ารอบบิลที่3แล้ว ก็ช่วงรอบบิลแรก ก็รับสายจนหัวหมุนเลยครับ รอบบิลที่2 ก็ยังคงมาเรื่อยๆครับ พอมาถึงรอบบิลที่3 ก็เริ่มหายๆไป แต่ก้อยังมีโทรเข้ามาครับแต่ไม่มากเหมือน2รอบบิลแรกๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100172 โดย ReFreshZzz
เอาเป็นว่า รบกวนคุณไปอ่านกระทู้ปักหมุด ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ ก่อนนะครับ แล้วไม่เข้าใจตรงไหนค่อยมาถามเพิ่มนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100844 โดย Notbad
Update สถานการณ์หลังจากหยุดจ่ายมา 1 เดือน ณ วันนี้ 6 มี.ค. 2561

1. SCB credit & Speedy - โทรมาอาทิตย์ละสามครั้ง มี sms ส่งมาแจ้งให้ไปจ่ายขั้นต่ำ
2. TMB สินเชื่อ - โทรมาน้อยมาก ที่ผ่านมา 1 เดือน โทรมาแค่สองครั้งให้ไปจ่ายเดินบัญชีสักงวดเดียวก่อนก็ได้ น่ากลัวอ่ะเงียบเกิน
3. KTC credit - โทรมาสองวันครั้งนึง ให้คอนเฟิร์มว่าจะจ่ายขั้นต่ำงวดเดียวหรือสองงวดเลย เราก็บอกปัดๆไปตลอดว่างวดเดียวก่อนจะรีบจัดการให้
4. Aeon - หลังจากวันครบกำหนดจ่ายเมื่อวันที่ 2 ก.พ. โทรมาถี่มาก ผู้หญิงคนเดิมเลย เช้ากลางวันเย็น แรกๆก็พูดจาดี พอหลังๆ สองอาทิตย์ไป นางเริ่มเสียงแข็ง บังคับให้จ่ายขั้นต่ำ
เราก็ตอบเหมือนเดิม ยังไม่มี ยังไม่ได้
พอเริ่มเข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาไม่ถี่เท่าแรกๆ ล่าสุดวันนี้นี่เอง
พนักงานที่โทรมาถามว่าเราลาออกจากที่ทำงานเดิมแล้วเหรอ เพราะเจ้าหน้าที่ของเค้าเข้าไปติดต่อที่ออฟฟิศแล้วคนที่นั่นบอกว่าเราลาออกไปแล้ว
เราก็ตกใจเลยถามเค้ากลับว่านี่ส่งคนไปออฟฟิศเก่าเลยหรอ เหวี่ยงใส่พนักงานไป ว่าเหมือนเป็นการประจานหนี้เราเลยนะ
เค้ายังมีหน้ามาพูดอีกนะว่าก็ลาออกไปแล้วไม่ใช่หรอคะ อารมณ์ประมาณว่าจะไปแคร์ทำไมลาออกมาแล้ว
เราเลยยิ่งโมโห บอกไปว่า ถือเป็นการประจานหนี้เลยนะ ให้บุคคลอื่นรู้ว่าเราเป็นหนี้
แล้วทำไมไม่ติดต่อทางมือถืออย่างเดียว ทางนั้นพูดมาว่าโทรมาหาเราแล้วเราไม่รับสาย
เราปรี๊ดแตกเลย เรารับทุกสายไม่เคยหนี เคยมีครั้งนึงเองที่เรารับไม่ทัน
เราเลยบอกนางไปว่า ยั่งงี้ไม่โอเคนะ อาจต้องมีการร้องเรียนนะ ทวงหนี้แบบนี้ มันเป็นการประจานหนี้
แล้วเราก็ขอชื่อนามสกุลเค้า เค้าก็อึ้งๆ ไม่ตอบ ได้แต่พูดว่า
ต้องขออภัยด้วย อันนี้เป็นงานของฝ่ายเซอร์เวย์ ยังงัยจะบันทึกข้อมูลไว้ให้ แต่ยังงัยรบกวนจ่ายขั้นต่ำมาก่อน 1 รอบบิล
เราก็บอกนาง ไม่แจ้งชื่อไม่เป็นไร เดี๋ยวไปหาเองก็ได้ แล้วก็ขั้นต่ำเรายังไม่มี ยังไม่จ่าย รอไปก่อนด้วย
แล้วนางก็อึ้งๆ ไปแล้วก็วางสาย
วันนี้ปรี๊ดแตกมากกับอิอ้อนตีน ยังงัยต้องรอดูต่อไป

5. Umay - เจ้านี้นี่ก็โทรถี่ยิบ วันนึง 5 เวลา เรารับทุกสายนะ ต่างฝ่ายต่างพูดเหมือนเดิม
ทางนั้นโทรมาแต่ละครั้งพูดเหมือนท่องบท วกไปวนมา สาระมีอย่างเดียว คือให้จ่ายหยอด แล้วกดเงินออกได้ ไม่งั้นบัตรคุณจะกดไม่ได้ บลาๆๆ น่ารำคาญมาก
เราบอกเราไม่สะดวกจ่าย ยังไม่มี ทางนั้นก็พูดจาเหมือนพ่อพระแม่พระ ให้ทางเราช่วยเหลืออะไรคุณได้บ้าง
เราบอกยืมคุณจ่ายได้มั้ยล่ะ เค้าก็อึ้งๆ แล้วบอกไม่ได้นะครับ รบกวนลองไปยืมคนในครอบครัวหรือเพื่อนมาจ่าย ยอดขั้นต่ำ 1,200 บาทเท่านั้น
หรือให้ผมแนะนำ ถ้าไม่สะดวกจริงๆ ก็แบ่งจ่ายก็ได้ วันเสาร์นี้สัก 600 บาท และวันจันทร์อีก 600
เราเลยขำแล้วบอกไปว่านี่คือวิธีช่วยเหลือของคุณงั้นหรอ
สรุปก็รู้เลย เจ้านี้ยิ่งคุยยิ่งเสียเวลาไม่ได้อะไรเลย ยิ่งไปคุยต่อความยาวยิ่งไม่จบ
ถ้าโทรมาก็พูดให้น้อยสุดพอแล้ว
แล้วก็ชอบโทรหาบุคคลอ้างอิง ปกติเรารับทุกสาย แต่มีบางครั้งที่รับไม่ทันหรือติดประชุมอยู่
แต่ก็แค่ครั้งสองครั้งเอง เค้าจัดการโทรหาบุคคลอ้างอิงทันที พี่ชายเราก็บ่นทุกครั้งที่มันโทรไปหาพี่ชาย
เราโมโหเลยโทรกลับไปที่ยูเมะ เหวี่ยงไปว่าทำไมแค่ไม่รับสายเดียวต้องโทรหาคนอื่น
เค้าก็อ้ำๆอึ้งๆ บอกเป็นนโยบายบริษัท ถ้างั้นผมจะลงบันทึกว่าถ้าไม่รับสองสายจะโทรหาบุคคลอ้างอิง
เราบอกไปว่า ต้องสิบสายค่ะไม่ใช่สองสาย สิบสายไม่รับค่อยโทรนะคะ มันไม่เมคเซ้น
เรามีงานทำจะมานั่งรับให้ทันทุกสายหรอ ไม่เผื่อเวลาเรากำลังยุ่ง ประชุมอยู่เลยหรอ
ถ้าเจ้านายไล่ออกก็ไม่ต้องเอานะคะยอดชำระอ่ะค่ะ
ทางนั้นก็อึ้งๆไป แต่ยังคงยืนยันต้องทำตามนโยบายบริษัท เราก็ อืมนะ เดี๋ยวได้รู้กัน
ล่าสุดเมื่อวันที่ 5 มีนา มีหัวหน้าฝ่ายทวงหนี้โทรมาคุย ก็พูดแพทเทินเดิมๆ
แล้วเค้าก็บอกว่าวันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้วจะส่งเรื่องไปอีกแผนก
เราก็ อืมม จะทำไรก็ทำไปเถอะ
อัพเดทวันนี้ 6 มีนา ยูเมะไม่โทรมาเลยทั้งวัน แอบแปลกใจ ไม่รู้กำลังถึงขั้นตอนไหนแล้ว
อยากได้ H/C ไวๆจัง แต่นี้เพิ่งเข้ารอบบิลที่ 2 ต้องลุ้นต่อไป

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100846 โดย Oreo_

Notbad เขียน: Update สถานการณ์หลังจากหยุดจ่ายมา 1 เดือน ณ วันนี้ 6 มี.ค. 2561

1. SCB credit & Speedy - โทรมาอาทิตย์ละสามครั้ง มี sms ส่งมาแจ้งให้ไปจ่ายขั้นต่ำ
2. TMB สินเชื่อ - โทรมาน้อยมาก ที่ผ่านมา 1 เดือน โทรมาแค่สองครั้งให้ไปจ่ายเดินบัญชีสักงวดเดียวก่อนก็ได้ น่ากลัวอ่ะเงียบเกิน
3. KTC credit - โทรมาสองวันครั้งนึง ให้คอนเฟิร์มว่าจะจ่ายขั้นต่ำงวดเดียวหรือสองงวดเลย เราก็บอกปัดๆไปตลอดว่างวดเดียวก่อนจะรีบจัดการให้
4. Aeon - หลังจากวันครบกำหนดจ่ายเมื่อวันที่ 2 ก.พ. โทรมาถี่มาก ผู้หญิงคนเดิมเลย เช้ากลางวันเย็น แรกๆก็พูดจาดี พอหลังๆ สองอาทิตย์ไป นางเริ่มเสียงแข็ง บังคับให้จ่ายขั้นต่ำ
เราก็ตอบเหมือนเดิม ยังไม่มี ยังไม่ได้
พอเริ่มเข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาไม่ถี่เท่าแรกๆ ล่าสุดวันนี้นี่เอง
พนักงานที่โทรมาถามว่าเราลาออกจากที่ทำงานเดิมแล้วเหรอ เพราะเจ้าหน้าที่ของเค้าเข้าไปติดต่อที่ออฟฟิศแล้วคนที่นั่นบอกว่าเราลาออกไปแล้ว
เราก็ตกใจเลยถามเค้ากลับว่านี่ส่งคนไปออฟฟิศเก่าเลยหรอ เหวี่ยงใส่พนักงานไป ว่าเหมือนเป็นการประจานหนี้เราเลยนะ
เค้ายังมีหน้ามาพูดอีกนะว่าก็ลาออกไปแล้วไม่ใช่หรอคะ อารมณ์ประมาณว่าจะไปแคร์ทำไมลาออกมาแล้ว
เราเลยยิ่งโมโห บอกไปว่า ถือเป็นการประจานหนี้เลยนะ ให้บุคคลอื่นรู้ว่าเราเป็นหนี้
แล้วทำไมไม่ติดต่อทางมือถืออย่างเดียว ทางนั้นพูดมาว่าโทรมาหาเราแล้วเราไม่รับสาย
เราปรี๊ดแตกเลย เรารับทุกสายไม่เคยหนี เคยมีครั้งนึงเองที่เรารับไม่ทัน
เราเลยบอกนางไปว่า ยั่งงี้ไม่โอเคนะ อาจต้องมีการร้องเรียนนะ ทวงหนี้แบบนี้ มันเป็นการประจานหนี้
แล้วเราก็ขอชื่อนามสกุลเค้า เค้าก็อึ้งๆ ไม่ตอบ ได้แต่พูดว่า
ต้องขออภัยด้วย อันนี้เป็นงานของฝ่ายเซอร์เวย์ ยังงัยจะบันทึกข้อมูลไว้ให้ แต่ยังงัยรบกวนจ่ายขั้นต่ำมาก่อน 1 รอบบิล
เราก็บอกนาง ไม่แจ้งชื่อไม่เป็นไร เดี๋ยวไปหาเองก็ได้ แล้วก็ขั้นต่ำเรายังไม่มี ยังไม่จ่าย รอไปก่อนด้วย
วันนี้ปรี๊ดแตกมากกับอิอ้อนตีน ยังงัยต้องรอดูต่อไป

5. Umay - เจ้านี้นี่ก็โทรถี่ยิบ วันนึง 5 เวลา เรารับทุกสายนะ ต่างฝ่ายต่างพูดเหมือนเดิม
ทางนั้นโทรมาแต่ละครั้งพูดเหมือนท่องบท วกไปวนมา สาระมีอย่างเดียว คือให้จ่ายหยอด แล้วกดเงินออกได้ ไม่งั้นบัตรคุณจะกดไม่ได้ บลาๆๆ น่ารำคาญมาก
เราบอกเราไม่สะดวกจ่าย ยังไม่มี ทางนั้นก็พูดจาเหมือนพ่อพระแม่พระ ให้ทางเราช่วยเหลืออะไรคุณได้บ้าง
เราบอกยืมคุณจ่ายได้มั้ยล่ะ เค้าก็อึ้งๆ แล้วบอกไม่ได้นะครับ รบกวนลองไปยืมคนในครอบครัวหรือเพื่อนมาจ่าย ยอดขั้นต่ำ 1,200 บาทเท่านั้น
หรือให้ผมแนะนำ ถ้าไม่สะดวกจริงๆ ก็แบ่งจ่ายก็ได้ วันเสาร์นี้สัก 600 บาท และวันจันทร์อีก 600
เราเลยขำแล้วบอกไปว่านี่คือวิธีช่วยเหลือของคุณงั้นหรอ
สรุปก็รู้เลย เจ้านี้ยิ่งคุยยิ่งเสียเวลาไม่ได้อะไรเลย ยิ่งไปคุยต่อความยาวยิ่งไม่จบ
แล้วก็ชอบโทรหาบุคคลอ้างอิง ปกติเรารับทุกสาย แต่มีบางครั้งที่รับไม่ทันหรือติดประชุมอยู่
แต่ก็แค่ครั้งสองครั้งเอง เค้าจัดการโทรหาบุคคลอ้างอิงทันที พี่ชายเราก็บ่นทุกครั้งที่มันโทรไปหาพี่ชาย
เราโมโหเลยโทรกลับไปที่ยูเมะ เหวี่ยงไปว่าทำไมแค่ไม่รับสายเดียวต้องโทรหาคนอื่น
เค้าก็อ้ำๆอึ้งๆ บอกเป็นนโยบายบริษัท ถ้างั้นผมจะลงบันทึกว่าถ้าไม่รับสองสายจะโทรหาบุคคลอ้างอิง
เราบอกไปว่า ต้องสิบสายค่ะไม่ใช่สองสาย สิบสายไม่รับค่อยโทรนะคะ มันไม่เมคเซ้น
เรามีงานทำจะมานั่งรับให้ทันทุกสายหรอ ไม่เผื่อเวลาเรากำลังยุ่ง ประชุมอยู่เลยหรอ
ถ้าเจ้านายไล่ออกก็ไม่ต้องเอานะคะยอดชำระอ่ะค่ะ
ทางนั้นก็อึ้งๆไป แต่ยังคงยืนยันต้องทำตามนโยบายบริษัท เราก็ อืมนะ เดี๋ยวได้รู้กัน
ล่าสุดเมื่อวันที่ 5 มีนา มีหัวหน้าฝ่ายทวงหนี้โทรมาคุย ก็พูดแพทเทินเดิมๆ
แล้วเค้าก็บอกว่าวันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้วจะส่งเรื่องไปอีกแผนก
อัพเดทวันนี้ 6 มีนา ยูเมะไม่โทรมาเลยทั้งวัน แอบแปลกใจ ไม่รู้กำลังถึงขั้นตอนไหนแล้ว
อยากได้ H/C ไวๆจัง แต่นี้เพิ่งเข้ารอบบิลที่ 2 ต้องลุ้นต่อไป

หยุด 2/2/18 ค่ะ umay ตอนนี้ให้ส่วนลดมาแล้ว 50%ค่ะ คิดว่าจะรับเพราะจะได้จัดการไป1 ขี้เกียจต่อปากต่อคำกับเจ้านี้มากค่ะ ลด50% ผ่อน12เดือน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100847 โดย Notbad
หยุดจ่ายมากี่เดือนหรอคะ ลดเยอะเหมือนกันนะคะ ได้แบ่งจ่าย 12 เดือนด้วย อยากได้บ้างจัง

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100848 โดย Khunnuch

Oreo_ เขียน:

Notbad เขียน: Update สถานการณ์หลังจากหยุดจ่ายมา 1 เดือน ณ วันนี้ 6 มี.ค. 2561

หยุด 2/2/18 ค่ะ umay ตอนนี้ให้ส่วนลดมาแล้ว 50%ค่ะ คิดว่าจะรับเพราะจะได้จัดการไป1 ขี้เกียจต่อปากต่อคำกับเจ้านี้มากค่ะ ลด50% ผ่อน12เดือน

ได้ส่วนลดเร็วจังคะ อยากได้แบบนี้บ้างจังคะ อยากปิดเพราะนางโทรมาน่ารำคาญมากคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100865 โดย Oreo_

Notbad เขียน: หยุดจ่ายมากี่เดือนหรอคะ ลดเยอะเหมือนกันนะคะ ได้แบ่งจ่าย 12 เดือนด้วย อยากได้บ้างจัง

เดือนเดียวค่ะ จ่ายตอนได้ใบยืนยัน2000 สิ้นเดือนนี้อีก 2,000 แล้วก็เริ่มมจ่ายอีกที 2 พฤษภาคม เดือนที่12 ปิดจนครบ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100892 โดย Notbad

Notbad เขียน: หยุดจ่ายมากี่เดือนหรอคะ ลดเยอะเหมือนกันนะคะ ได้แบ่งจ่าย 12 เดือนด้วย อยากได้บ้างจัง

เดือนเดียวค่ะ จ่ายตอนได้ใบยืนยัน2000 สิ้นเดือนนี้อีก 2,000 แล้วก็เริ่มมจ่ายอีกที 2 พฤษภาคม เดือนที่12 ปิดจนครบ

ไวมากเลยค่ะ อยากปิดเจ้านี้ให้ไวที่สุด น่ารำคาญมาก

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100903 โดย TongPilot

Notbad เขียน:

ไวมากเลยค่ะ อยากปิดเจ้านี้ให้ไวที่สุด น่ารำคาญมาก

:hurt: ของผม ณ วันนี้วันที่ 8-3-2561 ยอดหนี้คงค้าง+ดอกเบี้ยค้างจ่ายนั่นโน้นนี้ 90,500 บาท จากเดิมมียอดหนี้คงค้างที่ 85,000 บาท เพิ่งเข้ารอบบิลที่ 2 เดือนมีนานี้เองครับ มีเสนอลดให้ รอบแรกโทรมาบอกถ้าจะปิดบัญชีเลย เค้าให้ได้ 60,000 ผมว่ายังสูงไป เลยขอเสนอไปว่าถ้าอยากจะปิดงวดเดียว สักไม่เกิน 30,000 ได้ไหม เค้าก็ให้ถือสายรอสักครู่ แล้วได้คำตอบมาว่า 45,000 บาท แบ่งจ่ายได้ 6 งวด ผมก็เลยบอกว่า งั้นขอสัก 38,000 บาท หรือไม่ 40,000 บาท ได้ไหมครับ เค้าก็บอกว่า เดียวทางดิฉันขอเอาเรื่องไปเสนอ ผู้ใหญ่ก่อนว่าจะให้ได้ไหมตามที่ลูกค้าขอมา :No: :No: :No: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

รอกันต่อไป ถ้าได้ก็ดี จะได้จัดการไป 1 เจ้าให้เสร็จๆไปครับ :sweat:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101161 โดย Notbad
อัพเดท 19 มี.ค 61
ล่าสุดที่อัพเดทเมื่อต้นเดือนที่ยูเมะหายไปไม่โทรมา ก็หายไปแค่วันเดียว
หลังจากวันนั้นโทรจิกห้าเวลาทุกวันมาตลอด
จนวันนี้เกินดีลจ่ายยูเมะงวดที่ 2 มาสองวันแล้ว
มีพนักงานโทรมาพูดจาดีมาก มีการถามด้วยสะดวกให้ติดต่อเวลาไหน
ผิดกับที่ผ่านมาโทรมาไม่เกรงใจเวลาทำงานเลย
คราวนี้มาเสนอปรับโครงสร้างหนี้ โดยให้ผ่อนเดือนละ 1100 เป็นเวลา 60 เดือน
ซึ่งยอดหนี้จริงประมาณ 48000 เราปฏิเสธไม่เอาวิธีนี้
พอเราปฏิเสธปุ๊บ เค้าเสนอยอด H/C ให้ทันที ลดเหลือ 35000 ผ่อน 12 เดือน
แต่เราบอกยังสูงไป ถ้า 20000 จะปิดให้งวดเดียวเลย
เค้าบอกคงให้ได้ประมาณ 25000 แต่ต้องไปยื่นเรื่องขอก่อน อีกสองวันจะให้คำตอบ
ตอนนี้ก็รอว่าเค้าจะให้ยอดเท่าไร ลุ้นๆค่ะ ใกล้ความจริงแล้ว จะได้รีบเคลียร์เจ้านี้ซะที น่ารำคาญสุด
ส่วนเจ้าอื่นๆ อิออน เฟิสช้อย SCB TMB ยังมีโทรมาให้จ่ายยอดขั้นต่ำอยู่ แต่เริ่มโทรน้อยลงแล้ว อดทนๆค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101162 โดย Nuanjun
พึ่งหยุดจ่ายของยูเมได้รอบบิลเดียวเองค่ะโทรจิกทุกวัน รอเวลาส่วนลดงามๆๆอยากได้เหมือนกันค่ะ มีเทคนิคในการพูดยังไงค่ะจะได้นำกลับไปใช้บ้าง

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101163 โดย Notbad

Nuanjun เขียน: พึ่งหยุดจ่ายของยูเมได้รอบบิลเดียวเองค่ะโทรจิกทุกวัน รอเวลาส่วนลดงามๆๆอยากได้เหมือนกันค่ะ มีเทคนิคในการพูดยังไงค่ะจะได้นำกลับไปใช้บ้าง

พูดเหมือนเดิมตลอดค่ะ ยังไม่ได้ พยายามรวบรวมอยู่ แล้วเค้าพูดอะไรก็ปล่อยเค้าไป บางทีเรารับแล้วปล่อยสายทิ้งไว้เลยรำคาญ 555 บางทีเรากำลังยุ่งๆ โทรมาไม่ยอมวาง เราก็ด่าไปค่ะ แต่พยายามรับทุกสายนะคะจะได้ไม่ไปรบกวนบุคคลอ้างอิง สู้ๆค่ะอดทนสักสองเดือนน่าจะได้ส่วนลดแล้ว เพราะเห็นคนอื่นก็ประมาณรอบบิลที่สองเหมือนกันค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101244 โดย Notbad
อัพเดท 22 มี.ค 61
ยูเมะโทรมาคอนเฟิร์มยอด H/C เป็น 25000 บาท ผ่อน 12 เดือน
ไปรับเอกสารยืนยันปิดยอดแล้วค่ะ ตามไฟล์แนบนี้เลย
สบายใจไปเปราะนึง ไม่ต้องคอยรับสายน่ารำคาญอีกแล้ว
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101253 โดย annja15

Notbad เขียน: อัพเดท 22 มี.ค 61
ยูเมะโทรมาคอนเฟิร์มยอด H/C เป็น 25000 บาท ผ่อน 12 เดือน
ไปรับเอกสารยืนยันปิดยอดแล้วค่ะ ตามไฟล์แนบนี้เลย
สบายใจไปเปราะนึง ไม่ต้องคอยรับสายน่ารำคาญอีกแล้ว

รวดเร็วจังเลยค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101264 โดย Nuanjun
ดีจังค่ะนี่พึ่งหยุดมาได้23 วัน โดนโทรตามแจเลยค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101269 โดย Notbad

Nuanjun เขียน: ดีจังค่ะนี่พึ่งหยุดมาได้23 วัน โดนโทรตามแจเลยค่ะ

อดทนอีกนิดเดียวค่ะ นี่หยุดมาได้ 30 กว่าวันจนเลยครบกำหนดจ่ายบิลรอบสอง เค้าก็เสนอยอด H/C มาแล้วค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101274 โดย Nuanjun
ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ จะสูู้ๆค่ะ เพื่อวันของเรา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105436 โดย Notbad
แต่ยังไม่มีเอกสารส่งมายืนยัน คือโทรคุยตกลงกันจบที่ยอด 18,000 จาก 51,500 บาท
โดยเจ้าหน้าที่บอกว่าได้ส่งเรื่องไปกรุงศรีสำนักงานใหญ่แล้ว ให้โทรเช็คได้ที่เบอร์ 02-777-1600
พอเราโทรไปเค้าก็ยืนยันยอดอนุมัติปิดบัญชี 18,000 บาท ให้ชำระเข้ามาได้เลย
เรื่องของเรื่องคือเค้าบอกว่าถ้าเกิน 31 สิงหานี้ จะไม่ได้ส่วนลดเท่านี้ ถ้าต้องส่งเอกสารมาทางไปรษณีย์
ก็อาจจะไม่ทัน ก็เลยใช้วิธีนี้อ่ะค่ะ
แบบนี้เราเชื่อถือได้มั้ยคะ หรือต้องรอเอกสารมาก่อนเท่านั้นถึงจะชำระปิดบัญชีได้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105437 โดย 10021986
ลองโทรไปขอดูเอกสารให้เค้า Fax มาให้ดู หรือส่งมาทางไลน์ บอกไปเลยคะถ้าไม่เห็นเอกสารดิฉันจะยังไม่จ่ายนะคะ ไหนๆก็ลดแล้ว ขอดูเอกสารก่อนถ้าเห็นเอกสารปุ๊บดิฉันเดินไปโอนเลย ลองโทรคุยพรุ่งนี้คะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.765 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena