หนี้เครดิต สินเชือบุคคล ขอคำปรึกษาน่อยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100036 โดย 1234567890
ตอนนี้เราเปนหนี้เยอะยุค่ะแต่เป็นของแฟนเรากู้เงินสินเชื่อส่วนบุคคลมาจ่ายได้11เดือนกู้มา130000สถานะเหลือ115000 เฟริสช้อย70000 กรุงศรีแพทชินั่ม48000กรุงเทพ35000ยุเมะพลัส22000รวมแร้ว290000ไม่ได้ว่าจะไม่จ่ายนะค่ะคือตอนนี้ไม่ไหวค่ะส่งมาเมื่อปี60เรากดมาใช้มารูดเหมือนเดิมไม่หมดซะทีตอนนี้เราตัดสินใจไม่ส่งเลยซักอย่างเพราะมีปันหาเงินขาดมือค่าใช้จ่ายครัวเรือน เราอยากจะทราบว่าถ้าเรามีรถยนต์ซึ่งผ่อนอยู่กับธนาคารกรุงศรีซึ่งเป็นเจ้าหนี้ที่เยอะที่สุดไฟแนซเดียวกับหนี้บัตรเค้าจะอายัดทรัพย์เราตรงนี้ไหมค่ะยังผ่อนอยู่เพิ่งไปรีไฟแนซมาแต่รถเราให้ญาติไปผ่อนต่อนะค่ะเราไม่ไหวให้ญาติไปตอนที่เราไปกู้เงินมาล่ะค่ะพร้อมบัตรที่ใช้ทั้งหมดเราต้องไปขึ้นศาลไกล่เกลี่ยกับเค้าได้ไหมส่งเดือนล่ะ1000ยกยอดหนี้รวมกันไหม ถ้าเราไม่ไปขึ้นศาลล่ะค่ะผลเกิดกับเราอย่างไร เราไปขึ้นศาลยอมจ่ายโดยแบบไม่มีดอกเบี้ยเลยได้ไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100041 โดย makamza41
เป็นกำลังใจให้ครับ สินเชื่อรถ กับบัตรเครดิตเป็นคนละบริษัทกันครับ ถ้าได้รับหมายศาลต้องไปครับขอไกล่เกลี่ยยอมความเขาจะกำหนดให้เราจ่ายเป็นเดือน อ่านข้อมูลในชมรมดูครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100048 โดย 1234567890
ค่ะ ขอบคุณค่ะ ค่อยโล่งใจขึ้นมาน่อยกังวลอ่านกระทู้วนไปวนมา อยู่นานหาข้อมูลเพิ่มเติม มูลหนี้ทั้งหมดให้เราส่งเป็นเดือนคิดดอกเบี้ยไหมค่ะขาดส่งนานเท่าไรถึงจะได้รับหมายศาลค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100051 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ถามใหม่ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะครับ
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ

โดนฟ้องศาลแล้วค้า.. นัดขึ้นศาลเดือนหน้าทำไงดี แนะนำหน่อยค่ะ
(ตัวคุณเป็นคนโพสต์ตั้งกระทู้เอง เมื่อ 5ปี กับอีก 8เดือนที่แล้ว)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=12197&Itemid=64

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.453 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena