อิออนส่งเจ้าหน้าที่มาทวงหนี้ถึงที่ทำงาน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99972 โดย Thanchanok_B
สวัสดีค่ะ นี่เป็นกะทู้แรกค่ะ (ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ)
เริ่มเลยนะค่ะ พอดีเราเป็นหนี้ 1.อิออนประมาน59,000.- 2.อีซี่บาย64,000.-
ผ่อนจ่ายตรงมาตลอด มาช่วงเดือนธ.ค.2560 เราสะดุด เริ่มต้นปีใหม่เจ้าหนี้ก็โทรมาทวงวันละหลายรอบเลยค่ะ เราลำคานรับบ้างไม่รับบ้าง ช่วงหลังตามหนักโทรเข้าเบอร์สนง.ซึ่งเราไม่เคยคุยมีแต่ให้เพื่อนร่วมงานบอกว่าเราไม่อยู่ มาวันนี้ตอนเช้าประมาน9โมงเช้ามีผู้ชายเดินมาที่ห้องทำงานเราขอพบเรา อ้างว่าได้รับมอบอำนาจจากอิออนมาทวงหนี้ บอกให้เราจ่ายขั้นต่ำประมาน2พันเราบอกไม่มีเราสะดุดเรื่องเงิน เขาบอกถ้าจ่ายวันนี้จะออกใบเสร็จให้เราเลยบอกว่าไม่สะดวกจะจ่ายสิ้นเดือนละกันแล้วเขาก็กลับไปอยากจะสอบถามแบบนี้ค่ะ
1.บริษัททวงหนี้เขาสามารถส่งเจ้าหนี้ออกมาทวงหนี้แล้วให้จ่ายหนี้ ณ ตอนนั้นได้ด้วยหรอค่ะ
2.แล้วถ้าเราไม่จ่ายตามที่พูดไว้เขาจะมาตามที่ทำงานเราอีกไหม
3.เราสามารถทำอะไรได้บ้างที่จะไม่ให้เขาเข้าทวงหนี้เราแบบนี้
ช่วยชี้แนะเราด้วยจ้า เราเลี้ยงลุกคนเดียว 3 คน สามีสร้างหนี้ด้วยกันแล้วทิ้งเราไปทุกอย่างเป็นชื่อเรา เครียดมากตอนนี้ อายเพื่อนร่วมงานหัวหน้างาน จนอยากจะย้ายที่ทำงานแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99977 โดย arpkan

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99978 โดย jackTs
.
โปรดเกล้าฯ ก.ม.ทวงหนี้ฉบับใหม่ ห้ามข่มขู่ ดูหมิ่น ก่อความรำคาญ (ชมคลิป)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=42576&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99990 โดย Thanchanok_B
ขอบคุนมากๆค่ะ สู้ต่อไป :sweat: :sweat:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100017 โดย padungkij
ของผม เจมันนี่ มันมาที่ห้องพักที่ กทม. กับที่อยู่ตามทะเบียนบ้านเลย นี่ขนาดยังไม่ได้ขึ้นศาลนะ มาหาถึงที่เลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100098 โดย Thanchanok_B
(o_O) สู้ๆค่ะ ตอนนี้ โทรทั้งมือถือวันละหลายสิบรอบ หนักโทรเข้าเบอสนง.ขอคุยกับหัวหน้างานด้วย เพลีบจิง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100140 โดย Pheonix
เราเป็นหนี้ในระบบ สินเชื่อที่คุณให้เรา เป็นหนี้ในระบบ โปรดดำเนินการตามระบบ ไปฟ้องศาลซีครับ ถ้าทุกคนไม่ลุกขึ้นต่อสู้ อาชีพคุกคาม ข่มขู่ ทำให้อาย แล้่วได้เงินไป ก็จะเฟื่องฟู จะแก้เรื่องนี้ ก็ไม่จ่ายหนี้ตามที่คุกคาม ช่มขู ทำให้อาย ขอให้ดำเนินการตามกฎหมายอย่างเดียว

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100142 โดย honeylcoolz
ของเราก็มาทวงที่ทำงานเรา เราบอกว่าจะติดต่อไปทางเบอร์ที่ให้
พอเช้ามีจนท โทรมา เราเลยบอกเค้าว่า ไม่มีสิทธิเค้ามาทวงที่ทำงานนะค่ะ
เค้าบอกว่าเราไม่รับโทรศัพท์เค้า
( วันพุธโทรมาเช้า เราแจ้งไปแล้วว่าเราไม่สะดวกชำระ
เย็นโทรมาอีกเราไม่ทันรับเพราะงานยุ่ง เช้าวันพฤหัสเข้ามาบอกเราไม่รับโทรศัพท์)

เลยบอกว่า ไม่รับตอนเย็น แต่ทุกสายรับนะ คุณไม่มีสิทธิเข้ามาทวงที่ทำงาน
ไม่มีเจ้าหนี้บัตรไหนมาทวงเลย โมโหมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100189 โดย Thanchanok_B
เช้าวันที่ 05/02/2561
เราตั้งใจไว้ว่าจะรับทุกสาย
เพราะไม่อยากให้เขาโทรมาเบอที่ทำงานไม่อยากให้คนอื่นเดือดร้อนค่ะ
ตามคาด สายแรก 1.อิออนค่ะ โทรมาก็คุยดีเราก็บอกไปว่ายังไม่มีเขาบอกให้ชำระวันี้ก่อน1พันจะตัดได้2ยอด เราก้เลยบอกว่ายังไม่มีขอหาตังอีกก่อนประมานอาทิตย์นี้เขาโอเครไม่เซ้าซี้วางสายไป
ตอนบ่าย อีซีบายค่ะ เสียงผช.โทรมาเราก็ยังยืนยังคำเดินว่ายังไม่มีขอผลัดไปช่วงกลางๆเดือนเขาก้โอเครวันนี้มาเสนอส่วนลดให้เราค่ะ จากหนี้68000บอกว่ามีส่วนลดให้ ถ้าปิดในเดือนนี้จะได้จ่ายแค่48000
ลดไป2หมื่นแบ่งจ่าย10เดือน เราบอกไปว่าเรายังไม่พร้อมขอชำระขั้นต่ำไปก่อน อยากได้ล่วนลดอีก 5555
เริ่มมาอาทิตย์นี้ไม่ค่อยโทรมาบ่อยแล้วค่ะ ลืมบอกไปว่าเราค้างงวดนี้เริ่มงวดที่2แล้ว สู้ๆค่ะ อย่างที่เขาบอก เราเป็นหนี้ไม่ได้ฆ่าคนตาย พูดดีมาดีกลับไม่ดีมาก็ไม่ดีกลับเช่นกัน ^^ :psy: :555:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100207 โดย Amonthep
ผมเจอมาสดๆเลยครับมาตามที่อยู่ทะเบียนบ้านผมไม่ได้พักที่นั้นบ้านพ่อกับแม่ มาหาแต่ไม่เจอใครรู้มั้ยครับมันทำยังไง มันไปหาผู้ใหญ่บ้านเลยครับแถมมีการขอเบอร์ผู้ใหญ่บ้านจะโทรมาหาใหม่ด้วยแบบนี้เข้าข่ายอะไรมั้ยครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100216 โดย ReFreshZzz

Amonthep เขียน: ผมเจอมาสดๆเลยครับมาตามที่อยู่ทะเบียนบ้านผมไม่ได้พักที่นั้นบ้านพ่อกับแม่ มาหาแต่ไม่เจอใครรู้มั้ยครับมันทำยังไง มันไปหาผู้ใหญ่บ้านเลยครับแถมมีการขอเบอร์ผู้ใหญ่บ้านจะโทรมาหาใหม่ด้วยแบบนี้เข้าข่ายอะไรมั้ยครับ

ตามหลักทั่วไป ถ้าเจ้าหนี้ติดต่อคุณได้ สะดวก ก็ไม่น่าจะมีเรื่องพวกนี้เกิดขึ้นนะครับ
หนักสุดส่วนใหญ่ ก็มาแค่ที่ทำงานนะครับ
ส่วนบุคคลที่ 3 เป็นต้นไป พวกเจ้าหน้าที่ มันคงไม่เข้าไปยุ่งหรอกครับ เพราะไม่มีประโยชน์

ปัญหานี้ ส่วนใหญ่ เจ้าหนี้อาจจะติดต่อคุณไม่ได้หรือป่าวครับ
หรือ คุณไม่ได้บอกทางบ้าน หรือคนรอบข้าง ให้เตรียมตัวไว้หรือป่าวครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100494 โดย Thanchanok_B
:crying: :cry2:
อัฟเดตค่ะ หลังจากที่เรานัดอิออนว่าให้เราจ่ายเข้าไป1พันครบกำหนดมะวาน16/02/61 แล้วไม่ได้จ่าย
17/02/61วันนี้14.30น.เจ้าหน้าที่ทวงหนี้มาถึงบ้านเราเลยจ้าเราอยู่บ้านพอดีเราก็นั่งคุยกับเขาเขาพูดดีนะเราบอกว่าเรายังไม่มีเขาเหมือนจะเห็นใจเรานะแต่อยากให้เราคุยกับหัวหน้าเขาเราเลยให้โทรเข้ามาเบอมือถือเดี๋ยวคุยเองมันคุยไม่ดีเลยค่ะ เราโมโหมากมันบิกเราว่าคุนมีเจนาที่จะไม่จ่ายเสียงดุดังเราบอกว่ายังไม่มีมันไม่ฟังเราหลุดเลยบอกไปว่าฉันเปนหนี้ไม่ได้ไปฆ่าใครตายอยากฟ้องเชิญเลยค่ะ มันบิกได้เลยคุนพูดเองนะ เชิญค่ะฉันรออยู่

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100495 โดย Thanchanok_B
ยอมรับว่าโมโหกับคำพูดในสายมากค่ะหลังจากวางสายหันมาคุยกับเจ้าหน้าที่มาหาที่บ้านเขาก็พูดดีนะบอกว่สถ้าเขาโทรมสหาอีกพูดไม่ได้ด้วยก็วางสายไปเถียงไปเขาก็ไม่ฟังอยู่ดีเพราะเขามีแต่อยากให้เราจ่ายเงิน เราเลยบอกไปว่าเรามีภาระเยอะถ้าเราไม่สะดุดเรื่องเงินก็คงจ่ายปกติถ้ามีเงินก้อนนึ่งให้ซื้อนมให้ลูกกับใช้หนี้อันไหนก่อนเราขอเลือกซื้อนมให้ลูกก่อน เขาก็กลับไปนะแต่เราเข้าใจนะมันหน้าที่ของเขาอ่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100851 โดย Thanchanok_B
ต่อจากกรุทู้เดิมนะค่ะ หลังจากที่เราหยุดจ่ายบัตรมาเข้า 3 งวด อาทิตย์นี้ อิออนบอกให้เข้าไปเซ็นหนังสือประนอมหนี้ค่ะ เราต้องเข้าไปไหมค่ะ มีข้อดีข้อเสียยังไงหรือป่าว

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100855 โดย Deaw

Thanchanok_B เขียน: ต่อจากกรุทู้เดิมนะค่ะ หลังจากที่เราหยุดจ่ายบัตรมาเข้า 3 งวด อาทิตย์นี้ อิออนบอกให้เข้าไปเซ็นหนังสือประนอมหนี้ค่ะ เราต้องเข้าไปไหมค่ะ มีข้อดีข้อเสียยังไงหรือป่าว

เรื่องประนอมหนี้ ห้ามทำเด็ดขาดเลยครับ ให้รอปิดยอดอย่างเดียวเลย ถ้าไม่มีก็ยังไม่ต้องไปตกลงอะไรทั้งนั้น
ของผมก็โทรมาให้ประนอมหนี้นะ แต่ผมก็ปฏิเสธไป
ของผมที่ติด ก็มีของ เฟริสช้อย กับ ยูเมะ ครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100856 โดย ReFreshZzz

Thanchanok_B เขียน: ต่อจากกรุทู้เดิมนะค่ะ หลังจากที่เราหยุดจ่ายบัตรมาเข้า 3 งวด อาทิตย์นี้ อิออนบอกให้เข้าไปเซ็นหนังสือประนอมหนี้ค่ะ เราต้องเข้าไปไหมค่ะ มีข้อดีข้อเสียยังไงหรือป่าว

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

กระทู้ปักหมุด มีบอกทำไมไม่เข้าไปอ่านครับ !!!

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100867 โดย Thanchanok_B

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100962 โดย Thanchanok_B
(o_O) (o_O) (o_O) วันนี้ทั้งอิออนทั้งอีซี่บาย โทรเข้ามาค่ะ ต่อจากกระทู้เดิม บอกให้เราเข้าไปทำเรื่องประบปรุงโครงสร้างหนี้ใหม่ ของอิออนบอกว่าสัญญาตัวนี้จะคิดแค่เงินต้นค่ะ แบ่งจ่าย ไม่มีดอกเบี้ยไม่มีค่าติดตามประมาณ57,000คร่าวๆ ยอกว่าวันนี้ต้องตัดสินใจแล้ว เพราะว่าโครงการนี้มีจำนวนจำกัด ให้เฉพาะลูกค้าVIP ^^ +5555 เขาขี้เกียจพูดเยอะก็เลยบอกไปว่าเราขอปรึกษาที่บ้านก่อน เราเคยบอกไปแล้ววาเราจะปิดหนี้ยอดเดียวแต่เขาก้ยังรบเร้าให้เราไปทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ก่อนถ้ามีเงินจะปิดยอดก้ได้โดยไม่ค่าดอกเบิี้ยของอิออนนะค่ะ :say:
อีซี่บายค่ะ จากหนี้ที่เรากดมา64,000 ตอนนี้มีค่าอะไรไม่รู้ 74,000 บลาๆๆๆๆๆๆ มันบอกว่าถ้าเรายังไม่พร้อมปิดให้ไปทำเรื่องประนอมหนี้ปรับโครงสร้างหนี้ใหม่ ถ้าจะปิดยอดมันบอกว่าให้ได้แค่5หมื่น เราขอลดมันบอกไม่ได้แล้ว ลดให้สุดๆ แต่พูดไปวกมาก้จะให้เข้าไปปรับโครงสร้างหนี้อะค่ะ
:sweat:
สอบถามผู้รู้นะค่ะ ถ้าเราไม่เข้าไปปรับโครงการหนี้ตามที่เขาบอกเขาก้จะโทรมาหาเราทุกวันใช่ไหมค่ะ แล้วเขาจะทำอะไรเราต่อค่ะ ทำเรื่่องฟ้องเลยหรือป่าวค่ะ ค้างมา 3 งวดแล้วค่ะ ขอบคุนค่ะ :wake: :laughing: :ไม่ยอม: :No: :psy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.704 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena