อีซี่โทรหนักมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99880 โดย noo.sun
จากที่ศึกษาของเพื่อนๆในเวบบอร์ด
คิดว่าเป็นหนี้นิดหน่อยค่ะ
แค่อีซี่บาย=2หมื่นนิดๆ
อิออน=3หมื่นกว่าบาท
เพิ่งหยุดจ่ายอีซี่เมื่อ 2/1/61
แจ้งไปว่าภาระเยอะ
เจ้าหน้าที่ก็ให้หยิมยืมมาจ่ายทางบริษัท
แต่แอบเบื่อมากค่ะ โทรตั้งแต่ วันที่3/1/61 จนถึงปัจจุบัน
วันละ 2-3 ครั้ง (โทรเข้าสำนักงานและขอคุยกับหัวหน้างานด้วย
เพื่อ...แต่หัวหน้าไม่ว่างเจ้าหน้าที่เลยไม่ได้โอนสาย)
แบบนี้เราต้องแก้ไขยังไงคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99882 โดย jackTs
.
โปรดเกล้าฯ ก.ม.ทวงหนี้ฉบับใหม่ ห้ามข่มขู่ ดูหมิ่น ก่อความรำคาญ (ชมคลิป)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=42576&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99883 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99886 โดย Peemaibio
Replied by Peemaibio on topic อีซี่โทรหนักมาก
ต้องเข้มแข็งน่ะคะ อย่าทำเหมือนว่าเรากลัวเค้ามันจะเป็นจุดอ่อนการทวงค่ะ อ่านกระทูเยอะๆจะแข็งแกร่งขึ้นค่ะ อ่าน พรบ.ทวงหนีไว้ ปกป้องตัวเอง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99887 โดย padungkij
Replied by padungkij on topic อีซี่โทรหนักมาก
บันทึกเสียงไว้เลยครับ ของผมเองก็โดนพวกมันขู่ต่างๆ นาๆ โทรไปบอกญาติๆ เพื่อนๆ ข้อมูลการเป็นหนี้ของเรา แล้วยังมีหน้าบอกว่า พวกมันท้วงหนี้ถูกกฏหมาย 100% เพิ่งจะเถียงกับมันไปเหมือนอาทิตย์ก่อน เจรจาขอส่วนลดต่างๆ นาๆ มันไม่สนใจ ให้จ่ายเต็มอย่างเดียว ทั้งต้น ทั้งดอก ไม่มีการประนอมหนี้ ถ้าจ่ายไม่ได้ก็ให้ไปเคลียร์ที่ศาล เดี๋ยวมันจะส่งหมายศาลมาให้อาทิตย์นี้.....รอหมายศาลพวกมันอยู่ครับตอนนี้ คือเสียดายที่โทรศัพท์ผมบันทึกเสียงไม่ได้ ไม่งั้น พวกมันเสร็จหลายคนหละ บอกมาได้ ไม่มีเจ้าหน้าที่ท้วงหนี้ผิดกฏหมาย ฮืมมมม พูดแล้วขึ้น ขอใจเย็นแป๊บ เดี๋ยวโรคกำเริบ -_-"

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99894 โดย noo.sun
Replied by noo.sun on topic อีซี่โทรหนักมาก
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99895 โดย noo.sun
Replied by noo.sun on topic อีซี่โทรหนักมาก

padungkij เขียน: บันทึกเสียงไว้เลยครับ ของผมเองก็โดนพวกมันขู่ต่างๆ นาๆ โทรไปบอกญาติๆ เพื่อนๆ ข้อมูลการเป็นหนี้ของเรา แล้วยังมีหน้าบอกว่า พวกมันท้วงหนี้ถูกกฏหมาย 100% เพิ่งจะเถียงกับมันไปเหมือนอาทิตย์ก่อน เจรจาขอส่วนลดต่างๆ นาๆ มันไม่สนใจ ให้จ่ายเต็มอย่างเดียว ทั้งต้น ทั้งดอก ไม่มีการประนอมหนี้ ถ้าจ่ายไม่ได้ก็ให้ไปเคลียร์ที่ศาล เดี๋ยวมันจะส่งหมายศาลมาให้อาทิตย์นี้.....รอหมายศาลพวกมันอยู่ครับตอนนี้ คือเสียดายที่โทรศัพท์ผมบันทึกเสียงไม่ได้ ไม่งั้น พวกมันเสร็จหลายคนหละ บอกมาได้ ไม่มีเจ้าหน้าที่ท้วงหนี้ผิดกฏหมาย ฮืมมมม พูดแล้วขึ้น ขอใจเย็นแป๊บ เดี๋ยวโรคกำเริบ -_-"

พอดีบันทึกไม่ได้เหมือนกันค่ะ
พูดไม่ทันเค้าด้วยเค้าท่องบทมาดีมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99896 โดย noo.sun

Peemaibio เขียน: ต้องเข้มแข็งน่ะคะ อย่าทำเหมือนว่าเรากลัวเค้ามันจะเป็นจุดอ่อนการทวงค่ะ อ่านกระทูเยอะๆจะแข็งแกร่งขึ้นค่ะ อ่าน พรบ.ทวงหนีไว้ ปกป้องตัวเอง

ตอบอะไรไม่ได้เลยค่ะนอกจาก ค่ะๆๆๆ
เค้าไม่รับฟังเลย พยายามขอเบอร์เพื่อนที่ทำงาน
เพราะที่เคยให้ไว้เค้าเปลี่ยนเบอร์+ย้ายที่ทำงาน
แล้วยังขอเบอร์คนที่ทำงานด้วยอีกค่ะ
เราก็ตอบได้แค่ว่าไม่สะดวกให้
ให้ไปเค้าโทรหาเราไม่รับสาย เค้าอาจรบกวนเพื่อนที่ทำงานอีกค่ะ
ขนาดตอนนี้โทรเจ้า สนง.ยิกๆๆเลย
เพราะบางทีไม่ได้รับสายมือถือ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99897 โดย noo.sun

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

ขอบคุณมากค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99902 โดย annja15
Replied by annja15 on topic อีซี่โทรหนักมาก
กำลังจะหยุดรอบบิลนี้เลยค่ะ พยายามอ่านมาก ๆ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99903 โดย Peemaibio
Replied by Peemaibio on topic อีซี่โทรหนักมาก

annja15 เขียน: กำลังจะหยุดรอบบิลนี้เลยค่ะ พยายามอ่านมาก ๆ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย

สู้ๆน่ะคะ หาข้อมูลเยอะๆ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99906 โดย นายตะวัน
Replied by นายตะวัน on topic อีซี่โทรหนักมาก
อดทนครับ พวกนี้จะโทรจิกอยู่ 2 เดือนครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99908 โดย noo.sun

annja15 เขียน: กำลังจะหยุดรอบบิลนี้เลยค่ะ พยายามอ่านมาก ๆ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย

สู้ไปด้วยกันค่ะ วันนี้ไม่รู้เป็นยังไง เงียบไม่โทรมาเลย
#อีซี่บาย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99909 โดย noo.sun

นายตะวัน เขียน: อดทนครับ พวกนี้จะโทรจิกอยู่ 2 เดือนครับ

วันนี้เงียบเลยค่ะคุณ
แฟนรับสายไม่รู้แฟนคุยอะไรกับเค้า
ปกติโทรเข้า สนง.2-3รอบ/วัน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99912 โดย tnkrwj1989
Replied by tnkrwj1989 on topic อีซี่โทรหนักมาก
ผมจ่ายล่าสุด30-11-60หยุดจ่าย2-01-61 โทรทุกวันครับยกเว้นวันอาทิตย์.สู้ๆครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99919 โดย noo.sun

tnkrwj1989 เขียน: ผมจ่ายล่าสุด30-11-60หยุดจ่าย2-01-61 โทรทุกวันครับยกเว้นวันอาทิตย์.สู้ๆครับ

สู้ๆค่ะ ไม่ต่างกันค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99922 โดย นายตะวัน
Replied by นายตะวัน on topic อีซี่โทรหนักมาก
สู้ๆครับ ผมก็เคยโดนแบบนี้ จนต้องเปลี่ยนเบอร์ แจ้งบุคคลว่าไม่สามารถรับสายได้ในเวลาทำงาน
หยุดการติดต่อไป 5 ปี เพราะออกจากงาน จนวันนึงผมคิดว่าพร้อมก็โทรเข้าศูนย์อีซี่บายฝากเบอรืติดต่อไว้
และไม่กี่วัน สนง.กฏหมายก็โทรมาคุยดีมาก สรุปยอดให้ฟัง ตอนนี้สถานะหนี้อยู่ที่25,000 นะจากเดิมที่ผมหยุดจ่าย 19,000ก็ขึ้นมาไม่เท่าไรนะเทียบกับเวลา 5 ปี เค้าเสนอปิดบัญชี 15,000 ผมตอบสั้นๆว่า มีแค่ 8,000 จะเอามั๊ย ถ้าไม่เอาผมจะหายอีก 5 ปี เค้าขอปรึกษาหัวหน้าก่อนว่างั้นแล้วก้วางสายไป
สักพักโทรมาบอกว่า ตกลง 8,000 ให้เบอร์แฟกซ์หนังสือยืนยันกันไป เคสนี้จบสำหรับผม

ในกรณีของผมนี้ผมอาจจะมีสิทธิ์เลือกได้ค่อนข้างเยอะเพราะปัจจุบันผมไม่มีสถานะทางการเงิน ไม่ได้ทำงาน
โรงงาน ประกันสังคม มาตรา 39 จึงตามตัวไม่ได้ ระบุไว้ว่าอาชีพรับจ้างทั่วไป ดังนั้นโอกาสที่จะไม่ได้เงินมีสูง
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99933 โดย noo.sun

นายตะวัน เขียน: สู้ๆครับ ผมก็เคยโดนแบบนี้ จนต้องเปลี่ยนเบอร์ แจ้งบุคคลว่าไม่สามารถรับสายได้ในเวลาทำงาน
หยุดการติดต่อไป 5 ปี เพราะออกจากงาน จนวันนึงผมคิดว่าพร้อมก็โทรเข้าศูนย์อีซี่บายฝากเบอรืติดต่อไว้
และไม่กี่วัน สนง.กฏหมายก็โทรมาคุยดีมาก สรุปยอดให้ฟัง ตอนนี้สถานะหนี้อยู่ที่25,000 นะจากเดิมที่ผมหยุดจ่าย 19,000ก็ขึ้นมาไม่เท่าไรนะเทียบกับเวลา 5 ปี เค้าเสนอปิดบัญชี 15,000 ผมตอบสั้นๆว่า มีแค่ 8,000 จะเอามั๊ย ถ้าไม่เอาผมจะหายอีก 5 ปี เค้าขอปรึกษาหัวหน้าก่อนว่างั้นแล้วก้วางสายไป
สักพักโทรมาบอกว่า ตกลง 8,000 ให้เบอร์แฟกซ์หนังสือยืนยันกันไป เคสนี้จบสำหรับผม

ในกรณีของผมนี้ผมอาจจะมีสิทธิ์เลือกได้ค่อนข้างเยอะเพราะปัจจุบันผมไม่มีสถานะทางการเงิน ไม่ได้ทำงาน
โรงงาน ประกันสังคม มาตรา 39 จึงตามตัวไม่ได้ ระบุไว้ว่าอาชีพรับจ้างทั่วไป ดังนั้นโอกาสที่จะไม่ได้เงินมีสูง

สุดยอดเลยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100063 โดย noo.sun
เหนื่อยกับอีซี่บายจังค่ะ
พอดี ณ ตอนนี้เงินเดือนเหลือน้อยลงจากเดิม
เลยขอหยุดจ่ายของอีซี่ ตั้งแต่ 2/1/61
โทรมาทุกวันวันละ3 รอบ แล้วได้แจ้งไปว่าอีกบัญชีนึงเสนอลด%
ให้จ่ายก็จะปิดตัวนั้นก่อน แล้วแจ้งว่าใหเทางอีซี่บายดำเนินการตามระเบียบ
ของบริษัทเลย จ่ายของเค้าไม่ไหว ขอปิดทีละคัวๆไป
ก็ยังคะยั้นคะยอให้เราไปจ่าย โทรเข้ามือถือบางทีไม่ได้รับ
เพราะบางครั้งอาจวุ่นๆกับงาน ช่วงนี้โทรเข้า สนง เลยจ้า
ก็แจ้งเค้าไรบกวนโทรเข้ามือถือช่วงพักเที่ยง/หลังเลิกงาน
เพราะตรงที่เราทำงานคือเป็นโทรฯส่วนกลาง
ใครเค้าใช้โทรฯเยอะ เราคุยเรื่องส่วนตัวดูไม่งาม
บางทีมีประชาชนมาติดต่องานด้วยค่ะ
เคยตัดบทไปว่าแค่นี้นะคะมีประชาชนมาติดต่องาน
แล้วทางพนักงานยังไม่ฟังเราอีกมัวแต่พูดๆๆๆจนเราต้องวางสายไปเลย
น่าเบื่อมากค่ะ อยากทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100067 โดย ReFreshZzz
Replied by ReFreshZzz on topic อีซี่โทรหนักมาก

noo.sun เขียน: เหนื่อยกับอีซี่บายจังค่ะ
พอดี ณ ตอนนี้เงินเดือนเหลือน้อยลงจากเดิม
เลยขอหยุดจ่ายของอีซี่ ตั้งแต่ 2/1/61
โทรมาทุกวันวันละ3 รอบ แล้วได้แจ้งไปว่าอีกบัญชีนึงเสนอลด%
ให้จ่ายก็จะปิดตัวนั้นก่อน แล้วแจ้งว่าใหเทางอีซี่บายดำเนินการตามระเบียบ
ของบริษัทเลย จ่ายของเค้าไม่ไหว ขอปิดทีละคัวๆไป
ก็ยังคะยั้นคะยอให้เราไปจ่าย โทรเข้ามือถือบางทีไม่ได้รับ
เพราะบางครั้งอาจวุ่นๆกับงาน ช่วงนี้โทรเข้า สนง เลยจ้า
ก็แจ้งเค้าไรบกวนโทรเข้ามือถือช่วงพักเที่ยง/หลังเลิกงาน
เพราะตรงที่เราทำงานคือเป็นโทรฯส่วนกลาง
ใครเค้าใช้โทรฯเยอะ เราคุยเรื่องส่วนตัวดูไม่งาม
บางทีมีประชาชนมาติดต่องานด้วยค่ะ
เคยตัดบทไปว่าแค่นี้นะคะมีประชาชนมาติดต่องาน
แล้วทางพนักงานยังไม่ฟังเราอีกมัวแต่พูดๆๆๆจนเราต้องวางสายไปเลย
น่าเบื่อมากค่ะ อยากทราบว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว
ขอบคุณค่ะ

คุณต้องอ่านกระทู้เยอะหน่อยนะครับ ตัวอย่างในนี้ มีหลายกระทู้
ถึงแม้คุณจะเป็นหนี้ คุณก็สามารถเป็นผู้คุมเกมส์ ได้นะครับ
บทสนทนา รู้จักปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกับตัวคุณเอง ว่าจะต้องพูดยังไงไม่ให้เจ้าหนี้ มันคุยเยอะ (คุณก็จะเหนื่อยแค่ช่วงแรก ๆ แค่นั้น)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.671 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena