หยุดจ่ายหนี้ประมาณ 2 เดือน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99683 โดย apthai
หยุดจ่ายหนี้หลายใบมาประมาณ 2 เดือน พอดีจะได้เงินก้อนมา ควรรีบโปะเลยมั๊ยคะ แล้วจะได้ส่วนลดเยอะมั๊ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99686 โดย jackTs
.
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99687 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99695 โดย apthai
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99731 โดย apthai
เป็นหนี้อยู่หลายใบ หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2

ธนาคารกสิกรไทย บัตรเครดิต 70,000
ธนาคารกสิกรไทย บัตรกดเงินสด 24,000
ธนาคาร UOB บัตรเครดิต 49,000
ธนาคาร UOB บัตรกดเงินสด 18,000
ธนาคาร UOB สินเชื่อ 81,000
กรุงศรีเฟิร์สชอยส์ บัตรกดเงินสด 54,000
ยูเมะพลัส บัตรกดเงินสด 121,500
ธนาคาร TMB สินเชื่อ 76,200

ทวงหนักสุดก็ umay ค่ะ รองมาคือ FC รองมาอีกคือ UOB

update19/1/18 หลังจากรับสายกระหน่ำมาตั้งแต่ต้นเดือน วันนี้มี umay โทรมาเจ้าเดียวแต่จะครั้งเดียวหรือไม่ ไม่รู้ รำคาญตรงพูดแพทเทินเดิมๆ ยาวๆ นานๆ ซ้ำไปซ้ำมา เราก็ยังยืนยันคำตอบเดิมคือขอชำระปิดจบเมื่อเงินพร้อมเท่านั้น ไม่จ่ายหยอดให้เป็นปัญหาเดิมๆอีก เฮ้อลำไยจริง umay ถ้าปิดจบได้ลาขาดและจะบอกคนอื่นเลยว่าอย่าไปยุ่งกับมันนะบริษัทเนี้ย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99844 โดย apthai
update 24/1/2018

กสิกรไทย - ส่งเรื่องไปตามระบบ จะโทรติดตามอีกครั้ง
UOB - ส่งเรื่องไปตามระบบ จะโทรติดตามอีกครั้ง
Umay - ตื้อให้จ่ายหยอดเพื่อรักษายอด รักษาเครดิต รอวันเงินเดือนออกจะโทรมาอีกที หลังจากวันนี้ โทรมา 3 รอบ รอบ1 เวลา 12.09 - เราบอกไม่สะดวกคุยกำลังกินข้าว รอบ2 14.20 - โทรมารับไม่ทัน โทรเข้าเบอร์ออฟฟิศทันที เราไม่ได้รับเอง ฝากเบอร์โทรกลับ (ไม่มีวัน) รอบ3 15.23 ตื้อให้จ่ายหยอด 2200 โดยให้สำรองเงินเดือนมาจ่ายก่อน (แล้วตรูจะเอาไรกิน) เราบอกต้องดูก่อน เพราะมีเจ้าอื่นที่มาจ่อรออีกเช่นกัน วางสายไปบอก เด๋ววันเงินเดือนออกจะโทรมาใหม่

???จะพูดยังไงกับUmayดีว่าถึงคุณจะโทรมากี่รอบเราก็ยังไม่มีจ่ายเหมือนเดิม??? บอกเค้าไปตรงๆแบบนี้เลยดีมั๊ย เค้าไม่รู้เลยหรือว่าการโทรจิกแบบนี้ มันมีแต่ผลเสียมากกว่า แทนที่เราจะได้เอาเวลาไปคิดว่าจะทำอะไรให้ได้เงินมาจ่ายให้เค้า กลับต้องมานั่งคิดคำพูดเพื่อตอบเค้าเนี่ย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99846 โดย Nutterrier

apthai เขียน: เป็นหนี้อยู่หลายใบ หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่2

ธนาคารกสิกรไทย บัตรเครดิต 70,000
ธนาคารกสิกรไทย บัตรกดเงินสด 24,000
ธนาคาร UOB บัตรเครดิต 49,000
ธนาคาร UOB บัตรกดเงินสด 18,000
ธนาคาร UOB สินเชื่อ 81,000
กรุงศรีเฟิร์สชอยส์ บัตรกดเงินสด 54,000
ยูเมะพลัส บัตรกดเงินสด 121,500
ธนาคาร TMB สินเชื่อ 76,200

ทวงหนักสุดก็ umay ค่ะ รองมาคือ FC รองมาอีกคือ UOB

update19/1/18 หลังจากรับสายกระหน่ำมาตั้งแต่ต้นเดือน วันนี้มี umay โทรมาเจ้าเดียวแต่จะครั้งเดียวหรือไม่ ไม่รู้ รำคาญตรงพูดแพทเทินเดิมๆ ยาวๆ นานๆ ซ้ำไปซ้ำมา เราก็ยังยืนยันคำตอบเดิมคือขอชำระปิดจบเมื่อเงินพร้อมเท่านั้น ไม่จ่ายหยอดให้เป็นปัญหาเดิมๆอีก เฮ้อลำไยจริง umay ถ้าปิดจบได้ลาขาดและจะบอกคนอื่นเลยว่าอย่าไปยุ่งกับมันนะบริษัทเนี้ย

สู้ๆค่ะ ตอนนี้เราก็ติดยูเมะพลัส เจ้างวดที่ 7แล้ว
ยังไม่ปิดเพราะตังเอาไปปิดบัตรที่ยอดน้อยก่อน
ช่วงสามเดือนแรกต้องอดทนค่ะ พอเข้าเดือนที่4 รับบ้างไม่รับบ้าง จนไม่ค่อยโทรมาค่ะ
จนตอนนี้ รอให้โทรมายังเงียบๆเลยล่ะ 555

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99848 โดย apthai
ขอบคุณค่ะ umay จะโทรเบาลงตอนกี่เดือนคะ เพลียใจเลย

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99854 โดย golfvi
กสิกร ส่วนลดดีครับ รอประมาณ 7 รอบบิล

กรุงศรีส่วนลดดีครับ รอประมาณ 7-8 รอบบิล

จะโทรหนักๆช่วง 2-3 เดือนแรกครับ เดือน 4เป็นต้นไปก็ปะปลาย เพราะมันกำลังจะไปอยู่ตามบริษัทสำนักกฏหมายแต่มันก็คือบริษัท ทวงหนี้ละครับ อย่าไปกลัว ผม 5 บัตรปิดไป 4 บัตรแล้วครับ เหลืออีก 1 บัตรรอขึ้นศาลอย่างเดียว ของ KTC ครับ เจ้านี้ส่วนมากไม่ค่อยลดครับ :pray:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99859 โดย apthai
สู้ๆค่ะ ตอนนี้เราก็ติดยูเมะพลัส เจ้างวดที่ 7แล้ว
ยังไม่ปิดเพราะตังเอาไปปิดบัตรที่ยอดน้อยก่อน
ช่วงสามเดือนแรกต้องอดทนค่ะ พอเข้าเดือนที่4 รับบ้างไม่รับบ้าง จนไม่ค่อยโทรมาค่ะ
จนตอนนี้ รอให้โทรมายังเงียบๆเลยล่ะ 555[/quote]

ขอบคุณมากค่ะ สู้ไปด้วยกัน ไม่หนี แต่ตอนนี้ยังไม่มี เลยยังไม่จ่ายเนอะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99862 โดย apthai

golfvi เขียน: กสิกร ส่วนลดดีครับ รอประมาณ 7 รอบบิล

กรุงศรีส่วนลดดีครับ รอประมาณ 7-8 รอบบิล

จะโทรหนักๆช่วง 2-3 เดือนแรกครับ เดือน 4เป็นต้นไปก็ปะปลาย เพราะมันกำลังจะไปอยู่ตามบริษัทสำนักกฏหมายแต่มันก็คือบริษัท ทวงหนี้ละครับ อย่าไปกลัว ผม 5 บัตรปิดไป 4 บัตรแล้วครับ เหลืออีก 1 บัตรรอขึ้นศาลอย่างเดียว ของ KTC ครับ เจ้านี้ส่วนมากไม่ค่อยลดครับ :pray:

ขอบคุณค่ะ สุดยอดเลยเหลืออีกใบเดียวสู้ๆค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100519 โดย apthai
update 20/2/2561

ธนาคารกสิกรไทย บัตรเครดิต 70,000 = เข้างวดที่ 3 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อนนะ
ธนาคารกสิกรไทย บัตรกดเงินสด 24,000 = เข้างวดที่ 3 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อนนะ
ธนาคาร UOB บัตรเครดิต 49,000 = เข้างวดที่ 3 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อนนะ
ธนาคาร UOB บัตรกดเงินสด 18,000 = เข้างวดที่ 3 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อนนะ
ธนาคาร UOB สินเชื่อ 81,000 = เข้างวดที่ 3 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อนนะ
กรุงศรีเฟิร์สชอยส์ บัตรกดเงินสด 54,000 = เข้างวดที่ 3 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ หรือปิดยอดที่ 33,000 รอนิดได้มั๊ยเก็บเงินยังได้ไม่ถึง
ยูเมะพลัส บัตรกดเงินสด 121,500 = เข้างวดที่ 2 แจ้งให้ปรับโครงสร้างหนี้ หนี้ ณ ปัจจุบัน 127,xxx ลดให้เหลือ 120,500 พร้อมให้ผ่อน 12 งวด ไม่ไหวนะ ไม่อยากผ่อนอีกแล้ว
ธนาคาร TMB สินเชื่อ 76,200 = เข้างวดที่ 4 แจ้งให้จ่ายซะ ไม่งั้นส่งฟ้องละ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.525 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena