ปรับโครงสร้างหนี้ไปแล้ว แต่จ่ายต่อไม่ไหว !!!

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99644 โดย leena nuyum
ปรับโครงสร้างหนี้กับยูแมะไปแล้ว ประมาณ 2 ปี (ขอโทดจิงๆ เพราะตอนนั้นมันเครียดมากเลยไม่ไหวจิงๆๆ และก็ยอดหนี้เยอะกว่าบัตรอื่นๆ)

ปัญหาคือ ยูแมะ ให้จ่าย 4,000 บาท /เดือน แต่จ่ายไม่เคยไหว เลยจ่ายมาเดือนละ 2,100 บาท มาตลอด ก็เป็นดอกเบี้ยซะส่วนใหญ่ ไปหักต้นแค่นิดเดียว
พอมาถึงวันนี้ จ่ายไม่ไหวแล้ว ยอดหนี้เหลืออีกประมาณ 160,000 บาท เพิ่งหยุดจ่ายไป เมื่อ ธค.60 ที่ผ่านมา โทรมาทุกวัน รับทุกสายค่ะ ก็บอกว่าไม่มี ยืมใครก็ไม่ได้ (ขอโทดนะค่ะ ที่ไม่เชื่อฟัง ที่ไปทำสัญญานรกไว้) อยากจะถามว่าเขาจะทำยังงัยกับเราต่อค่ะ ถ้าไม่จ่าย (อ่านในกระทู้แล้วค่ะ ว่าจะฟ้องเร็ว แต่เร็วขนาดไหนได้ค่ะ บอกคร่าวๆ ได้มั้ยค่ะ )

ปล. น้อมรับความผิดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99649 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41782&Itemid=64#57249

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena