สิ้นเดือนนี้หยุดหนี้ ทุกบัตร เริ่มต้นชีวิตใหม่

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100282 โดย annja15

Peemaibio เขียน: update 5/02/61
- ยูเมะโทรมา1รอบ แจ้งให้ชำระขั้นตำ่ ให้ปรึกษาคนรอบข้าง แล้วพรุ่งนี้จะโทรมาใหม่
-พรอมิส แจ้งว่าเกินมา 1เดือน5วันแล้วให้ลูกค้าหาหยิบยืม ไม่งั้นเรื่องจะส่งไประบบกฏหมาย
-อิออนให้หาชำระขั้นต่ำ เข้ามา
แต่รู้สึกว่าเริ่มเดือนที่2เริ่มเงียบกว่าแรกๆหรืออาจเป็นเพราะเมื่อวันที่ 1-วันที่4เราไม่ยอมรับโทรศัพเลย เพราะเกิดอาการเซ็งๆ โทรเข้าที่ทำงานให้หัวหน้าบอกว่าเราไม่มา พอเริ่มวันจันทร์ที่5ค่อยเริ่มต่อสู้กับการรับโทรศัพท์อีกรอบ ตอนแรกที่เรารับสายแรก พนักงานทำเสียงตื่นเต้นน่ะที่เรารับโทรศัพท์แล้ว

ตอนนี้หยุดจ่ายพรอมิสรอบแรก เขายังทวงดีอยู่เลยค่ะ เราบอกเขามีปัญหาไม่มีเงินจ่ายเลย ดูเหมือนเขาจะเข้าใจขอตามเป็นระยะ เพราะเราขอดูอีกทีสิ้นเดือนว่าจะมีจ่ายไหมเขาเลยไม่จิกเท่าไหร่ สิ้นเดือนนี้คงโดนแน่ค่ะ กะว่าสิ้นเดือนต้นเดือนจะไม่รับบ้างดีกว่าให้เขาใจหายเล่น ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100309 โดย Oreo_

annja15 เขียน:

Oreo_ เขียน: หยุดUmay+ 2/2/18 (5วันเท่านั้น ) ยอดเต็ม60,000
วันนี้โทร
-8.10รับ
-10.00รับ
-12.00รับ
-17.00 รับแล้วไม่ได้ยิน. 10วิเลยวางสาย ประมาณ2นาที พ่อโทรมา บอก easy buy ติดต่อเราไม่ได้ เราเลยโดนบ่นเลย ขณะเดียวกันก็ปรี๊ดดดดดแตก

โทรกลับไปจัดชุดใหญ่ไฟกระพริบ

เริ่มหยุดรอบเดียวกันเลยค่ะ โทรทุกวัน วันละหลายรอบจริง ๆ โทรหาแม่หาที่ทำงานเรียบร้อย เรารับเองก็แจ้งว่าไม่สะดวกคุยโทรเข้ามือถือเขาก็วางไปนะคะ เราบอกเขาให้โทรพักเที่ยงกับเย็นถ้าจะโทรหาทุกวันบ่อย ๆ ล่ะก็ สู้ ๆ ไปด้วยกันค่ะ ท้อก็เข้ามาอ่านแนวทางทุกท่านค่ะ

วันนี้ Umay+เงียบไปเลยค่ะ ไม่มีโทรมาเลย สงสัยเมื่อวานโดนเราจัดแน่เลย รู้สึกมีพลังขึ้นหลังจากที่เค้ารุกรานเราเกินไป เมื่อวานเย็นคือแบบโกรธจนสั่น ไม่กลัวใครแล้วจังหวะนั้น555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100336 โดย Peemaibio
update 9/02/61
ยูเมะเสนอปิดบัญชีมาแล้วค่ะ หลังจากเข้ารอบบิลที่2มา9วันแล้ว ยอดตอนนี้57569 บาท ถ้าสนจัยปิด บัญชีเสนอ มาที่38000 คำนวนดู ลดไป 34%เลย บอกว่าขอไปหายืมใครก่อนแต่ในใจอยากได้ลดซัก 50% รอไปก่อนล่ะกันน่ะ นี่เพิ่งรอบบิลที่ 2เอง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100340 โดย Oreo_

Peemaibio เขียน: update 9/02/61
ยูเมะเสนอปิดบัญชีมาแล้วค่ะ หลังจากเข้ารอบบิลที่2มา9วันแล้ว ยอดตอนนี้57569 บาท ถ้าสนจัยปิด บัญชีเสนอ มาที่38000 คำนวนดู ลดไป 34%เลย บอกว่าขอไปหายืมใครก่อนแต่ในใจอยากได้ลดซัก 50% รอไปก่อนล่ะกันน่ะ นี่เพิ่งรอบบิลที่ 2เอง

หายไป2วันแล้วค่ะทางนี้ แต่เพิ่งรอบบิลแรกเอง หนทางอีกยาวไกล

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100434 โดย Peemaibio
14/02/61
วันนี้อิออนโทรมา เสียงผู้หญิงพูดจากระชากเสียงมาก กวนบาทามาก เราก็เลยทำเสียงใส่บ้าง ถามเราว่าต้องอะไร เราก็บอกว่าไม่ต้องการค่ะ แต่ไม่มีเงิน เค้าเลยบอกให้หามาให้ได้ก่อน2โมง แล้ววางสายใส่เราเลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100435 โดย Oreo_

Peemaibio เขียน: 14/02/61
วันนี้อิออนโทรมา เสียงผู้หญิงพูดจากระชากเสียงมาก กวนบาทามาก เราก็เลยทำเสียงใส่บ้าง ถามเราว่าต้องอะไร เราก็บอกว่าไม่ต้องการค่ะ แต่ไม่มีเงิน เค้าเลยบอกให้หามาให้ได้ก่อน2โมง แล้ววางสายใส่เราเลย

มีการถามอีกเนาะว่าต้องการไร ใจร่มๆค่ะ บอกตัวเองเหมือนกัน555

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100672 โดย Peemaibio
หลังจากวันที่14มาถึงวันนี้ 26 /02 โทรศัพเงียบมาก มีเพียงเจมันนี่ ที่นานๆโทรมา ส่วนวันนี้อิออน โทรมา เสนอปรับโครงสร้างหนี้ เราแกล้งทำเป็นสน แต่ไม่ให้คำตอบ อีกสองวันค่อย บอกล่ะกันว่าไม่รับ :bye:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100831 โดย Peemaibio
เครียดมากค่ะวันนี้กับอิออนเข้ารอบบิลที่3 คุยยาว 20นาที ถามอยู่นั่นแหละมาจะทำยังไงถ้าไม่ยอมปรับโครงสร้างหนี้พอเราบอกว่าบริษัทจะดำเนินการยังไงก้อทำเลยค่ะ ยังจะให้เราแฟ็กบัตรประชาชนไปอีก เราปฏิเสธไป พรุ่งนี้เค้าจะโทรมาใหม่ เครียดจัง อุส่าหายเครียดไปพักนึงแล้ว ใครมีประสบการ ช่วยแชร์หน่อยจ้า

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100836 โดย Oreo_

Peemaibio เขียน: เครียดมากค่ะวันนี้กับอิออนเข้ารอบบิลที่3 คุยยาว 20นาที ถามอยู่นั่นแหละมาจะทำยังไงถ้าไม่ยอมปรับโครงสร้างหนี้พอเราบอกว่าบริษัทจะดำเนินการยังไงก้อทำเลยค่ะ ยังจะให้เราแฟ็กบัตรประชาชนไปอีก เราปฏิเสธไป พรุ่งนี้เค้าจะโทรมาใหม่ เครียดจัง อุส่าหายเครียดไปพักนึงแล้ว ใครมีประสบการ ช่วยแชร์หน่อยจ้า

เข้ารอบที่3เหมือนกันค่ะ บอกจะฟ้องเหมือนกัน แล้วก็วางไปเลย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100900 โดย TongPilot

Oreo_ เขียน:

Peemaibio เขียน: เครียดมากค่ะวันนี้กับอิออนเข้ารอบบิลที่3 คุยยาว 20นาที ถามอยู่นั่นแหละมาจะทำยังไงถ้าไม่ยอมปรับโครงสร้างหนี้พอเราบอกว่าบริษัทจะดำเนินการยังไงก้อทำเลยค่ะ ยังจะให้เราแฟ็กบัตรประชาชนไปอีก เราปฏิเสธไป พรุ่งนี้เค้าจะโทรมาใหม่ เครียดจัง อุส่าหายเครียดไปพักนึงแล้ว ใครมีประสบการ ช่วยแชร์หน่อยจ้า

เข้ารอบที่3เหมือนกันค่ะ บอกจะฟ้องเหมือนกัน แล้วก็วางไปเลย

ของผม อิออนเข้ารอบบิลที่ 5 แล้ว พอพ้น 3 เดือนไปไม่เห็นติดต่ออะไรมาเลย กังวลเหมือนกัน ยอดหนี้ยัวแคช์ 48000 ณ วันที่หยุดจ่าย ตอนนี้คงจะปาไป 5-6หมื่นได้แล้วมั่งครับเนี้ย :cry2: :cry2: :cry2:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101045 โดย Peemaibio

TongPilot เขียน:

ของผม อิออนเข้ารอบบิลที่ 5 แล้ว พอพ้น 3 เดือนไปไม่เห็นติดต่ออะไรมาเลย กังวลเหมือนกัน ยอดหนี้ยัวแคช์ 48000 ณ วันที่หยุดจ่าย ตอนนี้คงจะปาไป 5-6หมื่นได้แล้วมั่งครับเนี้ย :cry2: :cry2: :cry2:

เหนื่อยมากเลยค่ะกับการรับโทรศัพอิออนรอบบิลที่3คุยด้วยไม่ยอมรับฟัง

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101046 โดย PICH
สู้กันต่อไป
Citi bank ก็ไม่ธรรมดาคะ
พูดจาบีบบังคับ กดดัน ทำน้ำเสียงดูถูกสุดพลัง
สู้ ๆคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101091 โดย Oreo_

TongPilot เขียน:

เข้ารอบบิลที่3 ค่ะ โทรมาเมื่อวาน ถ้าจ่ายไม่ได้ จะฟ้อง เลยบอกดำเนินการตามนั้นก่อนค่ะ ยังไม่มีจริงๆ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102283 โดย Peemaibio
หลังจากหายไปนานเข้ารอบบิลที่5 มีหมาย ศาล พรอมิส มาแล้วค่ะ ไวมาก

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102285 โดย annja15

Peemaibio เขียน: หลังจากหายไปนานเข้ารอบบิลที่5 มีหมาย ศาล พรอมิส มาแล้วค่ะ ไวมาก

ไม่มีการเจรจาอะไรก่อนส่งหมายศาลเลยหรอคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102390 โดย Maiza
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราหยุดUmay ไป11เดือน ยอดหยุด73,000 ณ วันนี้ยอดพุ่งไป87,000 อดทนรอนะคะ ได้ส่วนลดปิดบัญชีมาเรียบร้อย ปิดไปวันนี้15,000บาทค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102392 โดย bumbump
เป็นกำลังใจให้ครับ
ผมก็เดือนแรก ยังไม่กล้าปฎิเสธ จ่ายแค่บอกรอเงินอยู่ไม่อน่ใจว่าถูกต้องไหม

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102416 โดย Natkidta538
หยุดจ่ายอิออนเหมือนกันค่ะ จะเข้ารอบบิลที่4 แล้ว พนักงานพูดไม่ดีมากเลย บอกเราถ้าชำระภายในวันนี้ไม่ได้ขอส่งเรื่องให้ฝ่ายเร่งรัดหนี้สินนะคะ ผ่านมา2 วันยังเงียบอยู่ ไม่รู้จะเจออะไรอีก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.605 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena