ศรีจะไม่ทน กับการจ่ายขั้นต่ำ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99150 โดย kluaylso
ศรีจะไม่ทน กับการชำระขั้นต่ำอีกต่อไป
สวัสดีค่ะฝากตัวด้วยคะ เข้ามาอ่านกระทู้นี้ทุกคืนเนื่องจากนอนไม่หลับมีอาการเครียดจากบัตรเครดิต หลังสุดอารมณ์เปลี่ยนโวยวายกับลูก รู้สึกผิด จนเป็นที่มาขอกระทู้นี้คะ

ขอความรู้จาก สมช และ แอดมินด้วยนะคะ
1.TMB So Chill=101,000.- ค้างชำระ 2 งวด ธค.เป็นงวดที่ 3 ลังเลว่าจะจ่าเข้าไปงวดนึงเพื่อซื้อเวลาให้พอเนื่องจากจะมีเงินก้อนเข้ามาทุก 4 เดือน
มีเงินHC ******แต่ได้ข่าวว่านางไม่ลดเลย เลยอยากขอคำแนะนำสำหรับคนที่ปิดได้ค่ะ****
2.KTC Credit card=85,000.- ปกติ จะเริ่ม ธค.60 ได้ข่าวว่าหินรบกวนขอคำแนะนำคะ
3.KTC Cash= 80,000.- ค้างชำระ 1 งวดค่ะ
4.UOB Cash= 57,000.- ปกติค่ะ จะเริ่ม ธค.60
5.UOB เงินก้อน=65,000.-ปกติคะ จะเริ่ม ธค.60
6.CITIBANK credit card =5000 ปกติ ตั้งใจจะจ่ายให้หมดคะ
7.CITIBANK ready=162,000.- มีเงินแอดวานด์ไม่ทราบเท่าไหร่แต่เชคยอดค้างเท่านี้ จ่ายไม่หมด
8.Umay+ =110,492.43 ปกติ จะเริ่ม ธค.60

หมายเหตุคะ
*** ที่ต้องการซื้อเวลาหาก HC พร้อมกันกลัวไม่ทันเนื่องจาก จะมีเงินเข้ามาทุก 4 เดือน 30,000.- ****
*** ในปีหน้าจะมีโบนัสช่วงต้นปีไม่เกินมีนาคม น่าจะได้ไม่เยอะประมาณการ 35000.- ***
****ถ้าหากไม่จ่ายเลยซักใบจะมีเงินคงเหลือให้เก็บเดือนละ 5,000-10,000.-****

ด้วยสมองอันน้อยนึดของดิฉัน จึงรบกวนขอคำชี้แนะจาก สมช และ แอดมิน
ขอกำลังใจด้วยจ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99152 โดย Ebumohsu
สู้ๆครับ ของผมหยุดมา 5 เดือนละครับ
มี Kbank เสนอ ส่วนลด50% ปิดจบ จ่ายงวดเดียว
มี SCB เสนอ30 % ผ่อน 3 งวด
ทนกับการทวง อดทนรอๆๆๆๆๆ อย่าไปกลัวครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99189 โดย kluaylso

Ebumohsu เขียน: สู้ๆครับ ของผมหยุดมา 5 เดือนละครับ
มี Kbank เสนอ ส่วนลด50% ปิดจบ จ่ายงวดเดียว
ทนกับการทวง อดทนรอๆๆๆๆๆ อย่าไปกลัวครับ

ขอบคุณมากคร้า

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99190 โดย kluaylso
Update 19-12-60
1. Ktc cash=เจ้าหน้าที่โทรมาฟังมะรุ้เรื่องแต่เหมือนเปนอีกบริษัทที่เคทีชีมอบหมายให้มาทวง ให้ชำระเข้าไป 1 งวดขั้นต่ำค่ะ
2.umay+=เปนระบบอัตโนมัติ บอกให้ชำระไม่เกิน 27/12/60
3.citibank=จนท.โทรมาให้ชำระงวดที่ค้าง เราฟังมะค่อยทันเลย
****ปล.tmb เงียบมาก น่ากลัว จะเป็นสึนามิ เข้าเดือนที่ 3 ****
ใครมีประสบการณ์จาก Tmb เล่าสู่กันฟังบ้างนาจา :)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99202 โดย เจ๋งแจ๋ว
- โบนัส ผมว่าตัดได้แน่ๆอย่างน้อย 1 แบงค์ ( แต่ไม่แน่ใจว่าแบงค์จะเสนอเร็วขนาดใหน ) หรืออาจจะพอดีช่วงที่โบนัสออกพอดี
- ส่วนเงินเก็บแต่ละเดือน เก็บให้เยอะที่สุดนะครับ ตัดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นออก เก็บเงินใว้รอแบงค์เสนอ H/C มา ถ้าคิดว่าพอใจในตัวเลข ก็จ่ายไปทีละแบงค์นะครับ

โดยส่วนตัวผมว่าหนี้ขนาดนี้ เหนื่อยเหมือนกันในการลุ้นไม่ให้โดนฟ้องก่อนที่จะเคลียร์ได้หมด
แต่ยังใงตั้งสติแก้ปัญหาให้ดีที่สุดนะครับ สู้ สู้ o_) o_)

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99336 โดย kluaylso
ขอบคุณคร้าคุณเจ๋งแจ๋ว

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99337 โดย kluaylso
Ubdate 26/12/60

Ktc กดเงินสด=ทวงให้จ่ายเข้าไปคะ 2300฿
UOB บุคคล=คือเพิ่งช้าเองทวงละ
อื่นๆเงียบสงัด
ที่เงียบที่สุดคือ Tmb จ้า ใครมีบัตร tmb แชร์ประสบการณ์ให้ฟังบ้างเน้อ :ไม่ยอม:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99341 โดย Barcode910
TMB เงียบจริงๆ ผมไม่ได้จ่ายมาตั้งแต่ 03/17 ครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99343 โดย ZZZ

Ebumohsu เขียน: สู้ๆครับ ของผมหยุดมา 5 เดือนละครับ

Kbank ของผมยอด 16xxxx หยุดชำระมา 3 เดือน เดือนหน้าส่งเรื่องออกข้างนอกละครับ. ถ้าได้ส่วนลด 50% คงพร้อมจบ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99371 โดย kluaylso

Barcode910 เขียน: TMB เงียบจริงๆ ผมไม่ได้จ่ายมาตั้งแต่ 03/17 ครับ

ไม่ทราบว่าวงเงินเท่ากันไหมคะ เกินแสนกลัวเค้าฟ้องเรว ไปเจอกระทุ้พี่คนนึ่งมาคะ แกทำ ปปน. ก่อนที่จะโดนฟ้อง เค้าก็ลดให้ นิดหน่อย อีกกระทุ้ HC ก็ชำระต้นเงิน แบบไม่ลด โหดมากคะ แถมห้องเรว กลุ้มกะตัวนี้มากคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99372 โดย kluaylso
Udate 27/12/60–บิลมาครบละคะ

ประเภท ยอดค้าง หยุด ผล
KTC Cr. 94,000฿ 12/60 ยังมะโทรมายังมะถึงกำหนดจ่าย
KTC Cash 84,000฿ 11/60 โทรมาให้จ่าย1งวด
UOB Cash 59,500฿ 12/60 ยังมะโทรคะ
UOB PL. 65,000฿ 12/60 โทรมา 3รอบ/วัน พุดดีคะ
CITIBANK Cr. 4,500฿ จ่ายปกติคะ -
CITIBANK ADV. 168,000฿ 12/60 พนง.2 ครั้งแอบทำเสียงโหด/อัตโนมัติ 3ครั้ง
TMB Sochill 124,000฿ 10/60 ไม่โทรมาเลยเค้ากลัวนะตัวเอง
Umay+ 110,492฿ 12/60 เพิ่งครบกำหนด โทรมา2ครั้งเพลียกะนาง

Update เงินเก็บ 27/12/60=4000฿ /4000฿
Update นิสัย
1-ข้าวเช้า-bfซื้อทานประมาน2อย่างแถมซื้อเผื่อรุ่นน้องที่ทำงาน//af ตั้งงบ 20฿พอ
2-ข้าวเที่ยง-bf จากกินข้าวต้องพิเศษ มีน้ำหวาน ขนม ผลไม้/af กินข้าวไม่พิเศษ ทานน้ำเปล่า งบ ไม่เกิน50฿
3-ข้าวเย็น-bf ชื้อกลับบ้าน100฿//af ไม่กินถ้าหิวกินนมจืด
4-bf อาทิตย์หนึ่ง จะชื้อ นม1โหล 156฿/ผลไม้ 200฿/น้ำผลไม้125฿(รับทุกวันขวดละ25฿)
af เหลือ นม 1/2 โหล //ผลไม้ ชื้อเฉพาะให้ลูก100฿// น้ำผลไม้รับแค่ 2วัน50฿
ท่องในใจ ไม่ชื้อ ไม่ชื้อ อดทนอดทน เราเองก้อจะหุ่นดีๆๆ สุ้ๆๆๆๆๆๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99373 โดย kluaylso
อยากทราบ ลำดับความรวดเรวในการฟ้องจากผู้มีประสบการคะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99376 โดย Pheonix
การถูกฟ้องไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัว ฟ้องแล้ว ส่วนใหญ่ศาลให้ดอกเบี้ย 12%
ถ้าถูกอายัดเงินเดือน อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท อายัดได้ทีละเจ้าเดียว
ถ้าไม่มีทรัพย์ให้ยึด เล่นเกมส์ยาว เกมส์เพื่อความอยู่รอด พวกเราตกเป็นเหยื่อของพวกเค้าแล้ว
ถ้าเล่นต่อ เงินที่ผ่อน ก็เหมือนกับเลือกในกายเรา สุดท้ายก็ไม่มีเลือด แล้วจะพอยู่รอดได้อย่างไร

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99378 โดย kluaylso

Pheonix เขียน: การถูกฟ้องไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัว ฟ้องแล้ว ส่วนใหญ่ศาลให้ดอกเบี้ย 12%
ถ้าถูกอายัดเงินเดือน อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท อายัดได้ทีละเจ้าเดียว
ถ้าไม่มีทรัพย์ให้ยึด เล่นเกมส์ยาว เกมส์เพื่อความอยู่รอด พวกเราตกเป็นเหยื่อของพวกเค้าแล้ว
ถ้าเล่นต่อ เงินที่ผ่อน ก็เหมือนกับเลือกในกายเรา สุดท้ายก็ไม่มีเลือด แล้วจะพอยู่รอดได้อย่างไร

ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้ความกระจ่างการฟ้องคะ
ตอนนี้เงินเดือนบวกค่าอื่นๆอยุ่ที่ 30,000฿
ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ เหลือใข้จริง 13,000฿คะ
เค้าคงไม่อายัดเงินเดือนอันน้อยนิดหรอกเนอะะะะเ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99749 โดย kluaylso
ubdate เดือน มค 61
สวัสดีปีใหม่ สมช ทุกท่านคร้า
ไม่ได้เข้ามาหลายอาทิตย์งานยุ่งมากจ้า

Uob:cash-ตอนนี้ 2 เดือนแล้วคะ โทรตาม สุภาพดี รับบ้างไม่รับบ้าง บิล มค 61 ยอด 57,600฿
Uob:pl-รอบบิลที่ 2 ยอดยังไม่มาคะแต่เงินต้อนที่ 65,000฿ ขอให้เราชะระไป 1 ยอด
KTC-cash -ค้าง 2 รอบบิลค่ะ 80,000฿
KTC:cr- ค้าง 2 รอบบิลค่ะ 99,000฿
Citibank-raedy ยอด 162,000฿ ค้าง 1 งวด
Citibank-cr- 4,500฿ ปกติ
Umay+= ค้าง 1 รอบบิลค่ะ โทรจิกตลอด 110,000฿ เงินต้นค่ะ
Tmb:โทรเข้าเบอร์ที่ทำงาน แจ้งว่ากำลังเข้าสู่งวดที่ 4 บัตรถูกปิดถาวร และกำลังจะส่งเรื่องต่อไปยังฝ่ายกฏหมาย ต้องจ่ายเข้าไป4,000฿ เลยสอบถามเรื่องปรับปรุงหนี้ไปคะ นางแจ้งกลับมาว่า ต้นเงิน 101,000฿ผ่อนเดือนละ 2,000฿ ระยะ เวลา 7 ปี คุณพระ!!!!!!!!งั้นชั้ลต้องโดนดอกอีก68,000฿เลยนะ

สอบถามคะ
Umau+เคยอ่านเจอว่าถ้าเค้าจะให้ส่วนลดเยอะ ต้องเปนลูกค้าเค้ามากกว่า 2 ปี หรอคะเหมือนกับว่าเค้ามีรายได้จากการจ่ายดอกของเรามาพอที่จะลดได้สุง ประมานนั้น ถ้าใช่นิกังวลเลยคะ เราน่าจะแค่ปีเดียว :ไม่ยอม: :pray: :ไม่ยอม:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99767 โดย ReFreshZzz

kluaylso เขียน:
สอบถามคะ
Umau+เคยอ่านเจอว่าถ้าเค้าจะให้ส่วนลดเยอะ ต้องเปนลูกค้าเค้ามากกว่า 2 ปี หรอคะเหมือนกับว่าเค้ามีรายได้จากการจ่ายดอกของเรามาพอที่จะลดได้สุง ประมานนั้น ถ้าใช่นิกังวลเลยคะ เราน่าจะแค่ปีเดียว :ไม่ยอม: :pray: :ไม่ยอม:

ขึ้นชื่อว่า ลูกหนี้ ที่เป็น NPL มันก็เหมือนๆ กันครับ

การจะได้ส่วนลดเยอะ หรือนัอยนั้น อยู่ที่ความอดทน จังหวะ เวลา บทสนทนา และความมีสติ ครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100093 โดย kluaylso

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100094 โดย kluaylso

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100095 โดย kluaylso
Ubdate 1/2/61

:wake: Tmb—-โทรน้อยคะ มะวานคุยกันครั้งสุดท้ายเค้าบอกให้จ่ายเข้ามา 4000฿ ไม่งั้นเรื่องจะไปที่ฝ่าย กฏหมายคะ เลยไม่ได้จ่ายไปคะ
:เฮ้อ: Umay+ ——-อันนี้โมโหมากคะ เนื่องจากงานน้องต้องออกพื้นที่คะ รับบ้างไม่รับบ้าง วันนี้นางโทรมารัวๆ ไม่ได้รับ เพราะอยู่ข้างนอกไม่ได้ยิน นางขอโทรเข้าออฟฟิต ขอคุยกับหัวหน้างานเราเลยค่ะ อันนี้เรางงมากเค้ามีสิทธิ์คุยกับหัวหน้างานเราด้วยหรอคะ ไม่ใช่รายชื่อของคนที่เราให้ติดต่อได้นะ

:wake: Uob -โทรมาน้อยมากคะ คุยสุภาพดีคะ

:wake: Citibank - โทรน้อย ยังสุภาพอยู่คะ

:wake: KTc —- โทรน้อยมากคะ

****ถามจริงๆนะคะ เค้ามีสิทธิ์คุยกับหัวหน้างานเราจริงหรอคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100103 โดย kluaylso
Update บ่าย14:30

Umay +
-เสียงผู้ชายโทรมา ขู่ว่าถ้าไม่จ่ายจะมีผลเวลาโทรตามที่ทำงาน
มีความหมายเป็นนัยว่าชั้ลจะโทรไปกวนเทอทร่ทำงาน ข่ะ
อดทนสุดชีวิตเพื่อจะแฮร์คัด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.691 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena