เป็นหนี้ scb ทิ้งหนี้มา ชำระหนี้ครั้งสุดท้ายปี มค 51 อยากรู้สถานะหนี้ ต้องทำไงครับ..

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98788 โดย BlueWarrior
เป็นหนี้ scb ทิ้งหนี้ไปตั้งแต่ 31 มค 51( ชำระหนี้ครั้งสุดท้าย) และวันเริ่มผิดนัดชำระหนี้ กพ 53 ยอดหนี้มี2 ยอดติดโชว์เครดิตบูโร 142,959 กับ 85,907 บาท

อยากทราบสถานะหนี้จะติดต่อยังไงครับ

อยากทราบว่าถูกอายัดทรัพย์ หรืออายัดบัญชีหรือเปล่า ต้องทำไงครับ ตอนนี้ไม่มีทรัพย์เป็นของตัวเอง

อยากต่อรองชำระหนี้ หรือ จะปล่อยให้หมดอายุความดีครับ

ต่อรองชำระหนี้มีโอกาสลดหนี้ให้ขนาดไหนครับ

ถ้าติดต่อไป ควรให้ข้อมูลส่วนตัว หรือ ไม่ควรครับ

ควรทำไงดีครับ ใบแจ้งหนี้ทางธนาคารไม่ได้ส่งให้แล้ว ถ้าพอไหวอยากจ่ายแล้วจบ เริ่มต้นใหม่ครับ ขอคำอนะนำครับ..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98791 โดย Narinpourp
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98801 โดย BlueWarrior
ขอบคุณมากๆครับ ผมทิ้งหนี้ไปเลย ไม่รู้ว่าฟ้องหรือเปล่าด้วย ทำไรไม่ถูกเลย ตอนนี้อยากเคลียร์ ไม่รู้จะเริ่มยังไง..

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99679 โดย BlueWarrior
มีคดีบัตรเครดิตแขวนไว้มา 7 ปีกว่าๆ ถูกพิพากษาตั้งแต่ปี 53 ถูกตั้งบังคับคดี ที่ผ่านมาไม่ทรัพย์สิน และเงินเดือน เจ้าหนี้ตามทรัพย์ไม่เจอ.. ด้วยใจจริงอยากใช้หนี้ลองติดต่อธนาคารเพื่อชำระหนี้ แต่ไม่สามารถชำระหนี้ตามที่ธนาคารเรียกร้องร้องได้ ไม่ค่อยยอมเลยเอาแต่ยึดถือหลักเกณฑ์..แล้วถึงจะใช้หนี้ต้องรอขั้นตอนนานไม่ถอนให้ทันที ทั้งคดีและ การยืนยันสิ้นสุดหนี้ จะวางใจได้ยังไง ว่าจบจริง..
ผมควรทำไงดี..

1. รอหมดอายุความ หรือ พยายามหาเงินตามที่ธนาคารเรียกร้องซึ่งยังไม่มีกำลังพอตามที่เรียกร้อง..จะต่อรองยังไงดีครับ..ใช้ไปแล้วจะไว้ใจว่าจบจริงยังไงเพราะขั้นตอนธนาคารไม่ได้ถอนให้ทันที..

2. มีหนี้กับ นครหลวงซึ่งปิดกิจการไปแล้ว จะหมดอายุความ พย. 51จะติดต่อเจ้าหนี้ยังไงครับ หรือต้องติดต่อ ธ.ธนชาติแทน ..แม้จะใกล้หมดอายุความก้อตั้งใจใช้หนี้ถ้ามีกำลังพอและธนาคารเห็นความตั้งใจและตกลงกันได้..
ที่สุดไม่อยากใช้วิธีปล่อยหมดอายุความ..

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.336 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena