ค้างจ่าย city มา แปดเดือน มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายก่อน 1 เดือน ก่อน แล้วจะทำเรื่องลดหนี้ให้ จ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98592 โดย samaiph
ค้างจ่าย city มา แปดเดือน มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายก่อน 1 เดือน ก่อน แล้วจะทำเรื่องลดหนี้ให้ จริงไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98594 โดย jackTs
.
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98606 โดย samaiph
คนทวงหนี้แจ้งว่า ภายใน 28 /11/17 จะหมดหน้าที่ของเขาแล้ว แล้วเรื่องต้องส่งต่อไปสำนักงานกฎหมาย เพื่อฟ้อง สืบทรัพย์ ให้ผมรีบจ้างก่อนอย่างน้อย 1 เดือน เพื่อที่เขาจะทำเรื่อง ขอลดหย่อนให้ ฟังดูแล้ว ผมว่าผมโดนหลอกแน่นอน ถ้าไม่มีเอกสารได้ๆ ห้ามจ่ายใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101747 โดย samaiph

6 ปี 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101749 โดย ReFreshZzz

samaiph เขียน: บัตรเครดิศธนาคารกรุงเทพมีส่วนลดปิดบัญชีไหม

ทำไมไม่อ่านกระทู้ปักหมุดละครับ 4 เดือนนี้คุณทำอะไรอยู่

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #105843 โดย samaiph
ผ่อนบ้านอยู่ต้องการให้อายัดเงินเดียวอย่างเดียวได้ไหมครับ ไม่ต้องการให้ยึดบ้าน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106141 โดย samaiph
ถ้าเราไม่ยอมประนอมหนี้ รอศาลตัดสินเพื่อให้ลดดอกเบี้ยให้แนวทางต่อไป จะเป็นยังไงต่อ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106150 โดย eakkachai
การที่เขาฟ้องคุณเพื่อให้ชำระหนี้แล้ว ถ้าคุณอยากให้ศาลท่านช่วยลดดอกเบี้ยให้ คุณต้องจ้างทนายเขียนคำให้การและยื่นคำให้การกับศาล ศาลท่านไม่มีอำนาจที่จะลดดดอกเบี้ยให้หรอกถ้าคุณไม่ยื่นคำให้การ การที่คุณมีบ้านแต่อยากให้เขาอายัดเงินเดือนอย่่างเดียว คุณต้องเข้าใจก่อนนะการที่เขาจะอายัดเงินเดือนหรือยึดบ้านคุณ เขาต้องฟ้องคุณแล้วแล้วถ้าคุณไม่ไปตามศาลนัดหรือไปแต่ตกลงไม่ได้แล้วไม่ได้ขอให้ศาลเลื่อนการพิจารณาออกไปเขาก็จะฟ้องคุณข้างเดียวและถือว่าชนะ แล้วเขาก็จะเอาอำนาจตรงนี้มาบังคับคดีกับคุณ การที่เจ้าหนี้จะยึดเอาอะไรนั้นผมบอกก่อนเลยถ้าคุณมีบ้านเขาเลือกยึดบ้านก่อนแน่นอน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106171 โดย samaiph
แนวทางที่ปลอดภัยคือต้องประนอมหนี้ใช่ไหม มี บัตร 4 ใบรวมกันประมาณสามแสน
1. TMB SOGOOD บัตรเครดิด ฟ้องแล้ว
134,966.96 เริ่มหยุด ฟ้อง ที่ 167,672.66 TMB เสนอมาแล้ว 3800/เดือน 4 ปี ยอด
2. ธนาคากรุงศรีอยุธยา สินเชื่อ่ส่วนบุคคล 83,959.19
3. ธนาคารกรุงเทพ บัตรเครดิด เริ่มหยุด 39,343.78 ฟ้องแล้ว 47,754.53
4. TMB สินเชื่อแคชทูโก 77,621.22

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106173 โดย thida28

samaiph เขียน: แนวทางที่ปลอดภัยคือต้องประนอมหนี้ใช่ไหม มี บัตร 4 ใบรวมกันประมาณสามแสน
1. TMB SOGOOD บัตรเครดิด ฟ้องแล้ว
134,966.96 เริ่มหยุด ฟ้อง ที่ 167,672.66 TMB เสนอมาแล้ว 3800/เดือน 4 ปี ยอด
2. ธนาคากรุงศรีอยุธยา สินเชื่อ่ส่วนบุคคล 83,959.19
3. ธนาคารกรุงเทพ บัตรเครดิด เริ่มหยุด 39,343.78 ฟ้องแล้ว 47,754.53
4. TMB สินเชื่อแคชทูโก 77,621.22

........ก่อนอื่น บอกก่อนว่า..ข้าพเจ้าก็เป็นหนี้เช่นเดียวกันกับคุณค่ะ หัวอกเดียวกัน แต่อยากบอกว่า...
1.ในเว็บนี้มีความรู้มากมาย โปรดใจเย็นๆแล้วอ่านดู กรณีของเพื่อนๆก็ช่วยเราได้เพราะมีปัญหาคล้ายๆกัน
ตอบว่า จากข้อมูลหนี้ของคุณทั้ง4รายการ หากมีเงินจะโปะหนี้คือขอส่วนลดเป็นHaircutได้ คุณก็โปะหนี้ได้ตามที่คุณมีเงินโปะ แต่ทั้งนี้ต้องได้รับเอกสารเป็นทางการ ไม่ใช่เอกสารทางไลน์เพราะมีการปลอมได้ (อ่านจากกระทู้ของเพื่อนๆจะมีเล่ห์เหลี่ยมแบบนี้ด้วยค่ะ)
2. การได้รับส่วนลดเยอะๆ คือยอดลดหนี้แบบhaircutนั่นน่ะค่ะ จะได้ก็ต่อเมื่อ ปล่อยไม่จ่ายหนี้นานสัก5เดือนขึ้นไป ส่วนตัวข้าพเจ้าเอง ปล่อยไป5เดือน ก็มียอดปิดครึ่งหนี่งของหนี้ แต่ยังไม่มีปัญญาจ่าย จึงรอต่อไป
3.การยึดทรัพย์ อ่านตามที่คุณนกกระจอกเทศแนะไว้ค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106179 โดย samaiph
กำลังชั่งใจ ว่าจะยอมหรือจะสู้ดี ข้อมูลหาอ่านอยู่แล้ว ล่ะ แต่อยากถามในเคสของตัวเองดูเพื่อใครจะแนะนำอะไรดีๆ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106182 โดย eakkachai
กำลังชั่งใจ ว่าจะยอมหรือจะสู้ดี ข้อมูลหาอ่านอยู่แล้ว ล่ะ แต่อยากถามในเคสของตัวเองดูเพื่อใครจะแนะนำอะไรดีๆ

การยอมให้เขาฟ้องข้างเดียวเป็นทางเลือกที่คนที่คิดว่าฟ้องไปก็ทำอะไรเราไม่ได้ไม่มีอะไรให้ยึดแบบนี้ ผมบอกเลยคิดผิดเพราะถ้าเขาฟ้องชนะไปแล้วเขาได้อายุความมาใหม่เลย10ปีในการรอยึดทรัพย์คุณในช่วง10ปีนี้คุณดันมีอะไรมาเขาก็จะยื่นทำเรื่องยึดทันที และเวลาเราจะไปทำอะไรก็ลำบากแค่ฝากเงินใว้เขาก็อาจมาอายัดบัญชีเงินฝากได้ ที่ทำได้คือต้องจ่ายอย่างเดียว แต่ถ้าคุณไม่สู้ปล่อยให้เขาฟ้องเลยคุณต้องจ่ายมากกว่าไปต่อรองอีกทั้งค่าเงินต้น+ดอกเบี้ย+ค่าปรับ+ค่าทนายโจทน์ รวมๆแล้วเยอะเอาการ คิดให้ดีครับเราสร้างหนี้มาเองก็ต้องเคลียร์ได้ด้วยตัวเรานี้แหละ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106218 โดย samaiph
มีใครเขาอยากเป็นหนี้บ้างล่ะ ถ้ามันไม่จำเป็น ไม่อยากให้มันฟ้องมันก็ฟ้องอยู่ดี กำลังคิดหาทางออก ถ้าไม่ช่วยก็ไม่ต้องมาซ้ำเติมทำไม ในนี้คงไม่มีแต่คนที่เป็นหนี้หรอกคงมีพวกทวงหนี้เจ้าหนี้อยู่ด้วย

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106230 โดย eakkachai
ใช่ไม่มีใครอยากเป็นหนี้หรอก แต่การแนะนำของคนอื่น ใครจะเอาไปใช้หรือเอาไปคิดทบทวนเอาเองก็ได้ ถ้าคนที่เขาคิดว่าเป็นประโยชน์เขาก็นำไปใช้ ไม่มีใครบังคับให้ใครทำอะไรได้หรอก (คุณตั้งกระทู้มาถามผ่านมา10เดือน ถึงเวลานี้คุณก็ยังตั้งคำถามอยู่ แล้วคำตอบของคุณอยู่ตรงไหน) เหมือนกับท่าน ReFreshZzz บอก
บัตรเครดิศธนาคารกรุงเทพมีส่วนลดปิดบัญชีไหม

ทำไมไม่อ่านกระทู้ปักหมุดละครับ 4 เดือนนี้คุณทำอะไรอยู่

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=6

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106951 โดย samaiph
หลังศาลตัดสินสามารถเจรจาผ่อนชำระได้ไหมคดีบัตรเครดิส

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106965 โดย eakkachai
ไม่ได้ตกลงประนอมหนี้ืีแบบผ่อนรายเดือนที่ศาล แล้วปล่อยให้ศาลตัดสินตามฟ้อง ส่วนมากจะขอผ่อนไม่ได้เจ้าหนี้มักให้ปิดงวดเดียว ถ้าเราไม่มีเขาก็จะรอสืบทรัพย์บังคับคดีกับอายัดเงินเดือน
ก็ลองต่อรองดูครับถ้าได้ก็ประมาณระยะสั้นๆแบบรอเงินก้อนโบนัสมาปิดแบบนี้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106968 โดย เจ๋งแจ๋ว

samaiph เขียน: หลังศาลตัดสินสามารถเจรจาผ่อนชำระได้ไหมคดีบัตรเครดิส

เฮ้ออออออ อนิจจัง วัตสังขารา
11 เดือนที่ผ่านมาแทบจะไม่มีประโยชน์อะไรเลย
คุณอ่านแล้วจริงๆเหรอครับ
ไม่ได้อยากจะซ้ำเติม อยากให้คุณค่อยๆคิดค่อยๆอ่านนะครับ
แล้วคุณจะเจอทุกคำถามที่ถามมา มีคำตอบในสิ่งที่หลายๆท่านเข้ามาช่วยคุณครับ

สู้สู้ ใจเย็นๆนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.763 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena