ขอความเห็นและความช่วยเหลือ หนี้บัตร standard charter

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98494 โดย แตงกวา
เราค้างหนี้บัตรสแตนดาร์ทประมาณ 5 เดือน เราก็บอกเขาว่าไม่มีเงินจ่ายขอค้างก่อน

วันก่อนเจ้าหน้าทีโทรมาคุย ยอดอยู่ที่ 98000 บาท ต่อรองเหลือ 73000 บาท โดยให้แบ่งจ่ายได้
ตอนแรกเราก็อยากปิด คิดว่าคงไปยืมเงินญาติผู้ใหญ่มาโป๊ะก่อน แต่คุยไปคุยมา ทางแบงค์กลับออกเอกสารหนังสือสัญญาให้ไม่ได้

เราเพิ่งปิดของเฟริสช้อย เขาก็มีจมเหมือนทั่วๆๆไปค้างเท่าไร่ แต่สแตนดาร์ทบอกว่าออกไม่ได้เพราะกำลังเข้าทิสโก้ ต้องรอทางทิสโก้ คือเขายอมลดเหลือ 73000 บาท แล้วให้จ่าย 3 งวด งวดแรกภายในอาทิตย์หน้า งวดตอไป ธค และ มค ?????

เราก็งงมาก แล้วเราจะเชื่อได้อย่างไรว่า เขาลดยอดจริง เขาก็บอกว่า บัตรเราใช้ไม่ได้แล้ว คำพูดเขา มีการบันทึกไว้ เชื่อถือได้ อย่างเดือนนี้จ่ายมาที่ 30000 ก่อน เดือนหน้า 20000 แล้วที่เหลืออีกเดือน

จะเชื่อถือได้เหรอคะ คำพูดเปล่าๆๆ ของพนักงาน แบบนี้ก็ไม่เหมือนปิดยอดซิ มันก็น่าจะกลับไปที่ 98000 หรือว่า เพื่อนๆๆ ใครมีความเห็นอย่างไร รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98506 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45469&Itemid=64#96605

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98538 โดย แตงกวา
ขอโทษด้วยค่ะ คุณนกกระจอกเทศจะลบเลยกระทู้นี้เลยก็ได้นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.377 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena