อยากได้เทคนิคหรือแนวทางการต่อรองค่ะ เพราะตอนนี้ได้หมายศาลมาค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98368 โดย kullanith
ได้รับหมายศาลมา ให้ไปวันที่16/1/61 ค่ะ. เมื่อวานมีสำนักงานทนายความของลีดเดอร์กรุ๊ปเป็นตัวแทนของFCค่ะ. เจ้าหน้าที่ถามว่า"ได้รับหมายศาลไหมคะ พร้อมจะไปไหมคะ" ก็แจ้งเค้าว่า" เราพร้อมไปค่ะ" เจ้าหน้าที่ก็ถามว่า"ไม่ลองหาเงินก้อนมาปิด. เพื่อจะได้ไม่ต้องไปขึ้นศาลเหรอคะ" พอดียอดฟ้องของเราอยู่ที่ 46,472.76 ก็เลยถามเค้าไปว่าต้องจ่ายยอดเท่าไหร เค้าให้หามาปิดประมาณ38,000 ค่ะ เราก็แจ้งว่าคงไม่ไหวค่ะ เพราะยังไม่มี เจ้าหน้าที่ก่เลยบอกว่าลองไปตัดสินใจก่อน ยังไงภายในวันที่30 พย.60 จะโทรมาเข้ามาใหม่. คำถามคือ ตอนนี้เราควรทำยังไงดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98370 โดย ben10
38,000 ไม่ไหว ไหวเท่าไรก็ต่อรองเค้าไปครับ ตั้งเป้าไว้แล้วหรือยังครับ ตอนนี้มีเงินพอที่จะจ่ายมั้ย ถ้ามีก็เจรจากันไป แต่ได้หมายศาลแล้วต่อรองก็ค่อนข้างลำบากหน่อยละครับ...สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98389 โดย jackTs

kullanith เขียน: อยากได้เทคนิคหรือแนวทางการต่อรองค่ะ เพราะตอนนี้ได้หมายศาลมาค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98424 โดย Rasitayee
ถ้าหยุดต้องเก็บเงินคะ เราเป็นฝ่ายเสนอได้ว่าไกวเท่าไหร่กรือจะผ่อน
ก็เจรจาเอา ของดิฉันเจรจาทุกที่ เพราะไม่อยากไปขึ้นศาล พูดง่ายกลัวหมายศาล
มาติดหน้าบ้าน แต่โชคดีมี่ได้ส่วนลด ยังไงก็สู้ๆ เป็นกำลังใจให้คะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.391 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena