กำลังจะหยุดจ่าย. Ktc. เฟริสช้อย 2 ใบ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98343 โดย fern0412
ตอนนี้เป็นหนี้
บัตร ktc 43,000
บัตร กรุงศรี เฟริสช้อย 20,000
บัตร กรุงศรี แพลตินัม 33,000

ตอนนี้หมุนเงินไม่ทัน ค้างชำระอยู่ บัตรละ 1 รอบบิล แต่กะว่าจะจ่าย ktc ต่อค่ะ หรือจะหยุด ทั้งหมดเลยดีไหม แต่เริ่มมีสายโทรเข้ามาตามให้ชำระหนี้ บ้างแลัะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98363 โดย Cee

fern0412 เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้
บัตร ktc 43,000
บัตร กรุงศรี เฟริสช้อย 20,000
บัตร กรุงศรี แพลตินัม 33,000

ตอนนี้หมุนเงินไม่ทัน ค้างชำระอยู่ บัตรละ 1 รอบบิล แต่กะว่าจะจ่าย ktc ต่อค่ะ หรือจะหยุด ทั้งหมดเลยดีไหม แต่เริ่มมีสายโทรเข้ามาตามให้ชำระหนี้ บ้างแลัะ

ตอนที่คุณหยุดตอนแรกคิดยังไงคะ
คิดให้แน่ใจก่อนที่จะหยุดนะคะ ทุกคนมีเป้าหมายเดียวกันคือ ปลดหนี้
แต่วิธีการอาจไม่เหมือนกัน ตามกำลังของแต่ละคน

อ่านให้มาก ๆ ค่ะ แนะนำกระทู้ปักหมุด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98400 โดย fern0412
อยากจะหยุดเพราะ เงินหมุนไม่ทันเงินไม่พอจ่ายค่ะ จ่ายค่าบัตร หมดเดือนๆหนึ่ง ไม่มีเงินเก็บเลย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98406 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98465 โดย fern0412
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98847 โดย fern0412
มาอัปเดทค่ะ

ตอนนี้ ktc. หยุดจ่าย 2 รอบบิลจะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ... โทร 2-3 สัปดาห์ 1 ครั้ง
กรุงศรีทั้ง 2 ใบ หยุดจ่าย จะเข้ารอบบิลที่ 3 เหมือนกันค่ะ .... โทรมาสัปดาห์ละ 1 ครั้ง

...... ทุกสายตอบอย่างเดียวกันคือตอนนี้ยังไม่สะดวกจ่ายค่ะ แล้วก็เลื่อนวันไปไปก่อนค่ะ
ตั้งเป้าไว้เก็บตังแลวรอส่วนลด แล้วปิดยอดที่เดียว

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98871 โดย Farkfah
ช่วงนี้เก็บเงินไปก่อนค่ะ 5-6เดือน รอเสนอส่วนลดนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ ๆ ของเราเหลืออีกเยอะเลยยยย กลุ้มใจจจ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98882 โดย Cee
ของคุณยอดแต่ละบัตรไม่สูง คงยังไม่ฟ้องง่าย ๆ
เก็บตังค์รอ H/C ค่ะ พยายามเก็บให้ได้เยอะ ๆ ค่ะ สู้ ๆ นะคะ :สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98894 โดย fern0412
นานไหมค่ะ กว่าจะเสนอส่วนลดมา และจะฟ้อง

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99098 โดย peepojuve
ผมยกตัวอย่างของผม พอได้ทราบคร่าวๆ ครับ
- KTC ยอด 45,000 หยุดจ่ายมา 1 ปีแล้ว ยังไม่ฟ้อง
- เฟิสช้อย ยอด 68,000 หยุดจ่าย 9 เดือน ฟ้อง ครับ
(ก่อนฟ้อง เขาเสนอปิดจบงวดเดียว 28,500 บาท ผมไม่มีเงินก้อน เลยไม่ได้รับข้อเสนอ)

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99113 โดย Cee

fern0412 เขียน: นานไหมค่ะ กว่าจะเสนอส่วนลดมา และจะฟ้อง

เริ่มงวดที่ 5-6 จะเริ่มมีส่วนลดค่ะ
ของคุณยอดไม่ถึง 100,000 บาท คงยังไม่ฟ้องค่ะ เป็นปีนั่นแหละ
เราแนะนำให้เก็บเงิน H/C ต่อรองอย่างต่ำ 50% ค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99412 โดย fern0412
ขอบคุณมากค่ะ กะว่าจะเก็บเงินรอ H/Cเหมือนกันค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99413 โดย fern0412
ขอบคุณ คร่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99417 โดย halaluya
เราเป็นหนี้เฟริช 71000 เพิ่งได้สัญญาส่วนลดมาเองค่ะลดเหลือ25000 หยุดจ่าย6เดือน

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99431 โดย fern0412
มาอัปเดส ค่ะ

-บัตร ktc 43,000 หยุดจ่าย 3 รอบบิล.... โทรมาล่าสุดบอกให้ชำระยอดขั้นต่ำ และเสมอปรับโครงสร้าง แต่ตอบกลับไปว่ายังดีกว่า และยังไม่มีค่ะ

-บัตร กรุงศรี เฟริสช้อย 20,000 หยุดจ่าย 3 รอบบิล ... โทรมาล่าสุดบอกให้ชำระยอดขั้นต่ำ และเสมอปรับโครงสร้าง แต่จอบกลับไปว่ายังดีกว่า และยังไม่มีค่ะ

-บัตร กรุงศรี แพลตินัม 33,000 หยุดจ่าย 3 รอบบิล.... โทรล่าสุด บอกเหมือนกัน และชำระเข้ามาก่อนเพื่อรักษาสถานะบัตร ตอบกลับไปว่า ยังไม่มีค่ะ

...ตอนนี้กำลังเก็บเงินรอ H/C รอส่วนลดเยอะๆๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99432 โดย fern0412
ลดเยอะเลย .. อยากได้ลดเยอะๆๆ แบบนี้บ้างจัง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99774 โดย fern0412
อัปเดส ค่ะ ......

กรุงศรี แพทตินัม เสนอส่วนลดมา จาก 2xxxx เหลือ 13xxx รอเอกสารปส่วนลดปิดค่ะ

กรุงศรี วีซ่า เงียบ

ktc เงียบมาก

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99951 โดย fern0412
สอบถามค่ะ fc มีส่งเอกสารมาให้ ปิดบัญชี ส่งแฟกซ์มาค่ะ ถ้าจะจ่ายไป ต้องรอเอกสารตัวจิงมาก่อนหรือ ว่าปิดไปได้เลย ค่ะ :sweat:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99958 โดย jackTs

fern0412 เขียน: สอบถามค่ะ fc มีส่งเอกสารมาให้ ปิดบัญชี ส่งแฟกซ์มาค่ะ ถ้าจะจ่ายไป ต้องรอเอกสารตัวจิงมาก่อนหรือ ว่าปิดไปได้เลย ค่ะ

สามารถไปจ่ายได้เลยครับ

ลองไปดู"ตัวอย่าง"ของคนอื่นๆดูสิครับ ส่วนใหญ่ก็ได้รับแค้ Fax เพียงอย่างเดียวเท่านั้น

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99959 โดย jackTs
.
โดนทวงหนี้จากยอดที่ปิดยอดไปแล้ว ถ้าหาจดหมายยืนยันปิดยอดไม่เจอ ใช้ข้อมูลเครดิตบูโร ที่มี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45510&Itemid=64#97000

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.685 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena