Citi ฟ้องแล้ว ขึ้นศาล 4/12/60

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100352 โดย atcharos
ได้รับหมายศาลซิตี้แบงค์แล้วค่ะ ศาลนัดเจรจา 9/4/61 ควรทำยังไงดีค่ะ รู้สึกหวั่น ๆ เป็นครั้งแรกที่ขึ้นศาล เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100372 โดย 1sara

atcharos เขียน: ได้รับหมายศาลซิตี้แบงค์แล้วค่ะ ศาลนัดเจรจา 9/4/61 ควรทำยังไงดีค่ะ รู้สึกหวั่น ๆ เป็นครั้งแรกที่ขึ้นศาล เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

สู้ ๆ นะคะ เราก็ได้หมายศาลเหมือนกัน ขึ้น 26/2 แต่ต่อนนี้ สนง. กฎหมาย มีหนังสือมาให้ติดต่อเรื่องผ่อนชำระ เพื่อจะได้ถอนฟ้องค่ะ เด่วว่าจะติดต่อไป ยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ของเรายอดฟ้องเยอะอยู่ค่ะ คงลดไม่ได้มาก แต่จะลองดู

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100396 โดย atcharos

1sara เขียน:

atcharos เขียน: ได้รับหมายศาลซิตี้แบงค์แล้วค่ะ ศาลนัดเจรจา 9/4/61 ควรทำยังไงดีค่ะ รู้สึกหวั่น ๆ เป็นครั้งแรกที่ขึ้นศาล เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

สู้ ๆ นะคะ เราก็ได้หมายศาลเหมือนกัน ขึ้น 26/2 แต่ต่อนนี้ สนง. กฎหมาย มีหนังสือมาให้ติดต่อเรื่องผ่อนชำระ เพื่อจะได้ถอนฟ้องค่ะ เด่วว่าจะติดต่อไป ยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ของเรายอดฟ้องเยอะอยู่ค่ะ คงลดไม่ได้มาก แต่จะลองดู

ขอบคุณนะคะ ยังไงมาแชร์กันบ้างนะคะ ของเรายอดประมาณ 105,000 ค่ะ เป็นเจ้าแรกเลยที่ได้หมายศาลแล้ว ส่วนเจ้าอื่น ๆ กำลังทะยอยคุยอยู่ค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100803 โดย atcharos
ใกล้จะถึงวันต้องขึ้นศาลแล้วรู้สึกกังวลมาก ไม่รู้จะต้องทำยังไงดีเพราะเงินเก็บก็ไม่มี ถ้าไปขึ้นศาลจะต้องเจรจากับเค้ายังไงบ้าง ช่วงนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ซิตี้โทรมาเสนอส่วนลดให้ปิดที่ 60,000 บาท แบ่งจ่ายได้ 2 งวด จากยอดฟ้อง 106,600 บาท เฮ้อ !!!!! กลุ้มใจมากค่ะ ติดตรงที่ไม่มีมีเงินเก็บเลย ส่วนบัตรอื่น ๆ เด๋วก็คงมีหมายตามมาอีก

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105018 โดย Cee

atcharos เขียน: ใกล้จะถึงวันต้องขึ้นศาลแล้วรู้สึกกังวลมาก ไม่รู้จะต้องทำยังไงดีเพราะเงินเก็บก็ไม่มี ถ้าไปขึ้นศาลจะต้องเจรจากับเค้ายังไงบ้าง ช่วงนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ซิตี้โทรมาเสนอส่วนลดให้ปิดที่ 60,000 บาท แบ่งจ่ายได้ 2 งวด จากยอดฟ้อง 106,600 บาท เฮ้อ !!!!! กลุ้มใจมากค่ะ ติดตรงที่ไม่มีมีเงินเก็บเลย ส่วนบัตรอื่น ๆ เด๋วก็คงมีหมายตามมาอีก

อ่านของเรานะ ช่วงต้นๆ เราบอกไว้อยู่

ตอนนี้ปิดซิตี้ เรดดี้เครดิต 1 ใบ ได้ลดนิดเดียว
เหลือ ซิตี้ วีซ่า สำนักงานกฎหมาย โทรมาวันนี้ จะให้ปิดอีกบัตร ยังเก็บได้นิดเดียวเอง
คงต้องเลื่อนไป ณ ตอนนี้ คิดดอกก็คิดไปเถอะ มีตังค์ค่อยปิด

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105048 โดย Mochi
ของเราฟ้องแล้ว รอขึ้นศาลค่ะ
ตอนนี้เก็บตังอยู่ แต่ถึงวันไปศาลเงินก็น่าจะยังไม่พอ
ยอดฟ้อง 98xxx ลดให้ 85000
สนง.ให้ส่วนลดน้อยมาก แทบไม่ได้ลดเลย

มีใครเคยเจอ สนง.เชษ เอเขียบ้างไม๊คะ
พอจะต่อรองบ้างได้หรือเปล่า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.428 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena