หนี้ บัตรเครดิตประมาณ 6 ล้าน หยุดจ่ายเดือน 11/60 ขอคำแนะนำด้วยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98301 โดย sorrysorry
citibank 200,000
อิออน 400,000
เฟริสช้อย 500,000
กรุงศรี แมนยู 660,000
ไทยพานิช 1,750,000
speedy cash 750,000
กสิกรไทย 330,000
kexpress cash 514,000
กรุงเทพ 200,000
ธนชาติ 200,000
ktc 200,000
ktc pround 300,000

ผมเป็นเจ้าของกิจการ กิจการไปได้ดี แต่ ผมไปเล่นหุ้นหมด หมดตัว กินทุนไปอีก ตอนนี้ หนักมากครับ
คิดจะตาย หลายหน มาเจอเวปนี้ เลย ได้กำลังใจ ตอนนี้ โดนโทรทวง แล้วครับ ใครมีอะไรแนะนำผมได้นะครับ และจะมาอัพเดตให้ครับ

ตอนนี้กังวลอย่างเดียวคือ อิออน กิจการผมมีการขายผ่านระบบอิออนด้วย ไม่รู้เขาจะตัด code อิออนไหม เขาจะนำไปรวมกันไหม เครียดมาก ใครพอทราบบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98305 โดย nipit
ชีวิตมีขึ้นมีลงครับ ชีวิตของทุกคนยืนอยู่บนความเสื่ยงได้ทั้งนั้น

ความไม่แน่นอนคือความแน่นอนครับ

ช่วง 3 เดือนแรกจนถึง 6 เดือนต้องผ่่านการโดนทวงไปให้ได้

ส่วนของอิออน คิดว่าทุกครั้งที่เรามี transaction ผ่าน financial/account system ของอิออน อาจจะเกิดปัญหาได้ครับ อันนี้ต้องลองเจรจากับอิออนดู เพราะว่าธุรกิจเรา base บน system ของอิออน

บอกเขาว่าถ้าผมไม่สามารถจะทำธุรกิจได้ แล้วจะมีเงินที่ไหนมาใช้หนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98369 โดย faifreedom
ช่วง 1-3 เดือนแรกต้องอดทนสุดๆเลยนะคะ พยายามรับสายไปเลยค่ะ แจ้ง ว่าไม่มีๆ อย่างเดียวไปก่อนค่ะ เดือนที่ 4 เป็นต้นไป เริ่มเบาบางลงแล้วค่ะ ยังไงสู้ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ :สู้ๆ:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98379 โดย Barcode910
เป็นหนี้เกืนหนึ่งล้าน ระวังโดนฟ้องล้มละลายนะครับ

ลองอ่านกระทู้นี้ดูนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44277&Itemid=64&limitstart=20

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98399 โดย sorrysorry
แสดงว่า หนี้ไทยพานิช 1,750,000 กับ speedy cash 750,000 รวมกันก็ 2,450,000

ผมก็ h/c ไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องหาเงินจ่ายขั้นต่ำ ใช่ไหมครับ เครียดเลย

แล้วหนี้บัตรอื่นๆ จะเป็นอย่างไร ถ้าล้มละลาย ต้องจ่ายอีกไหม

ผมยังมีที่ดินปลอดจำนอง ปลอดภาระ อีก 2 ที่

ตอนนี้ เริ่มงง ตัง้ใจว่าจะหยุดจ่าย ทำ h/c ตอนนี้ แนวทาง เร่ิมสับสน กลัวโดนล้มละลาย ต้องจ่ายขั้นต่ำใช่ไหม แนะนำด้วยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98407 โดย jackTs

sorrysorry เขียน: หนี้บัตรเครดิตประมาณ 6 ล้าน หยุดจ่ายเดือน 11/60 ขอคำแนะนำด้วยครับ

หนี้รวมทั้งหมดของคุณเยอะมาก ใช้วิธีการ Haircut ไม่ได้หรอกครับ
ผมว่า...คุณโทรขอคำแนะนำจากคุณอาไพโรจน์จะดีกว่า

Hotline สายด่วนคนเป็นหนี้...

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: sorrysorry

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98409 โดย Pheonix
การฟ้องล้มละลาย ถ้าลูกหนีั้ให้ร่วมมือกับเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ ครบ 3 ปี หลุดพ้นจากล้มละลาย พร้อมกับหลุดพันจากหนี้สินทั้งหลายทั้งปวงที่ีมีอยู่ก่อนล้มละลายด้วย ถ้าฟ้องล้มละลาย เจ้าหนี้สูญ 6 ล้านนะครับ ตอนนี้ธนาคารพาณิชย์กำไรลดลงติดต่อกัน 3 ไตรมาสแล้ว เนื่่องจาก NPL เพิ่มขึ้น การตั้งสำรองเพิ่มขึ้น อย่ากลัวคำขู่ของพวกเค้าครับ ต้องวางแผนเอาตัวให้รอด การหยุดจ่าย เมื่อครบ 3 เดือน สัญญาเลิกต่อกันแล้ว เจ้าหนี้ไม่สามารถคิดดอกเบี้ยในอัตราร้อยละ 20 ต่อปี หรือ 28 ต่อปี ได้ เพราะสัญญาเลิกต่อกันไปแล้ว โอกาสหลุดพ้นจากปัญหาจะมีมากกว่า

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98812 โดย Chuakunta
สถานการณ์เดียวกันเลยค่ะ....
โดนไป 7.5 ล้าน แถมหนี้เก่าอีก
กำลังจะปลดเกียร์ว่างยอมล้มแล้ว...
ถ้าเป็นไปได้อยากคุยกะพี่หลังไมค์ค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99130 โดย sorrysorry
ต้องขออภัยด้วยครับ ผม ไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้

ผมจะอัพเดท ทางนี้ให้เรื่อย ๆ นะครับ

ตอนนี้ โดนโทรทวง ทุกเจ้าเลยครับ เครียดๆ เหมือนกันครับ ขอเก็บตัวก่อน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99138 โดย Pheonix
ตอนนี้กังวลอย่างเดียวคือ อิออน กิจการผมมีการขายผ่านระบบอิออนด้วย ไม่รู้เขาจะตัด code อิออนไหม เขาจะนำไปรวมกันไหม เครียดมาก ใครพอทราบบ้างครับ
หนี้ของ อิออน 400,000 บาท จากทั้งหมด 6,000,000 บาท เพียงแค่ 6.67% น้อยมาก รักษาเครดิตไว้เจ้าเดียว นอกนั้นหยุดหมด เพียงแค่นี้ชีวิตก็อยู่รอดแล้วครับ ปัญหาอื่นๆ ค่อยๅ แก้ ครับ ทุกปัญหามีทางออกครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99275 โดย sorrysorry
ขอบคุณมากครับ ลืมคิดไปเลย ขอบคุณจริงๆ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99428 โดย sorrysorry
สอบถามปัญหา เครียด ๆ หน่อยนะครับ แต่ผมคงไม่ทำนะครับ ผมถามเป็นความรู้ไว้

หากกระผม ต้องถึงแต่กรรม หนี้ผม จะหมดไป ไหมคับ หรือ เจ้าหนี้จะไปเรียกร้องกับลูก หลาน ญาติ พี่น้อง พ่อ แม่ ได้อีกไหมครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99429 โดย jackTs

sorrysorry เขียน: หากกระผม ต้องถึงแต่กรรม หนี้ผม จะหมดไป ไหมคับ หรือ เจ้าหนี้จะไปเรียกร้องกับลูก หลาน ญาติ พี่น้อง พ่อ แม่ ได้อีกไหมครับ

ญาติเสียชีวิตและยกบ้านให้แต่เป็นหนี้บัตรเครดิตด้วย ส่งต่อเดือนไม่ไหว ทำไงดีครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42642&Itemid=64#66174

สอบถามกรณีลูกหนี้เสียชีวิต
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45497&Itemid=64#43487

ต้องใช้หนี้ให้คุณพ่อที่เสียชีวิต มีเรื่องสอบถามค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=37853&Itemid=64#37853

การฟ้องลูกหนี้ที่เสียชีวิต
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=26133&Itemid=64#26134

เจ้าหนีจะฟ้องผู้จัดการมรดก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=22677&Itemid=64#22677

ฟ้องผี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=12455&limitstart=20&Itemid=64#13109

ปรึกษาปัญหาหนี้ของคุณพ่อที่เสียชีวิตไปแล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=3475&Itemid=64#3475

ปัญหาหนี้ของคนตาย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=3169&Itemid=64#3169

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100364 โดย sorrysorry
หมายศาลมาแล้ว จากบัตร ktc pround บัตร เครดิต ktc รวมกัน 530000 บาท นัด 24/02/61 นี้

ทนายคงช่วยไม่ได้มาก รับชะตากรรม ไว จัง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100373 โดย 1sara

sorrysorry เขียน: หมายศาลมาแล้ว จากบัตร ktc pround บัตร เครดิต ktc รวมกัน 530000 บาท นัด 24/02/61 นี้

ทนายคงช่วยไม่ได้มาก รับชะตากรรม ไว จัง

สู้ ๆ นะคะ ทุกอย่างมีทางออกค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100390 โดย Araya21
สวัสดีค่ะ จขกท
ขอให้มีสติ ในการแก้ปัญหานะคะ
อย่าเอาทุกปัญหามารวมกัน แล้วมองว่าเป็นปัญหาที่ใหญ่ แก้ไม่ได้
ลอง แยกปัญหา ออกจากกัน แล้วแก้ไปทีละปัญหา
เบื้องต้นลองสำรวจรายได้ที่เข้ามาก่อน ว่า จะสามารถเอามาจ่ายหนี้ได้เหมือนเดิมมั้ย
เจ้าหนี้บัตรฯแต่ละใบมีระยะเวลาในการฟ้องไม่เท่ากันค่ะ ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย
(ดูจาก บัตรฯ แล้ว CITY เป็นอีกบัตรที่ต้องระวังค่ะ มาเร็วทุกขั้นตอน)
หมายศาล KTC แนะนำว่าให้เอาไปปรึกษาทนายของชมรม อย่างน้อยก้อเพื่อรักษาสิทธิ์ของลูกหนี้
ชีวิตคนเป็นชีวิตที่มีค่า คิดถึงคนในครอบครัวให้มากๆ นะคะ
อีกหนึ่งกำลังใจค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: sorrysorry

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100729 โดย sorrysorry
ผมต้องการถ่วงเวลา ให้นานาที่สุด ให้ฟ้องช้าที่สุด

ผมควรจะรับสาย ทุกสาย หรือ ไม่รับสาย ดีครับ

ถ้ารับสาย ผมก็จะโดนคุยให้จ่าย ไม่จ่าย ก็ฟ้อง
ถ้าไม่รับสาย น่าจะดีกว่าใช่ไหมครับ

จะรับ หรือ ไม่รับสาย ดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ต้องการถ่วงเวลาให้นานที่สุด

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100909 โดย Araya21
การรับสาย จะทำให้เราได้ทราบสถานะการณ์ ว่าเจ้าหนี้ดำเนินการไปถึงขั้นตอนไหน เจ้าหนี้รับรู้ว่าเรายังมีตัวตนอยู่ ยังติดต่อได้

ถ้าไม่รับสายเจ้าหนี้เอง เจ้าหนี้ก้อจะติดต่อไปตามที่อยู่ทุกที่ ที่เราได้ให้ข้อมูลไว้ ตั้งแต่เริ่มแรกที่เราสมัครใช้บัตร ติดต่อไปถึงบุคคลอ้างอิงที่เรากรอกใบสมัครไว้

ยอดหนี้ต่อบัตรของ จขก จัดได้ว่าเป็นหนี้ที่ค่อนข้างสูงค่ะ มีความเสี่ยงที่จะโดนฟ้องเร็ว

เรื่องที่น่าห่วง น่าจะเป็นที่ดินที่ปลอดภาระ 2 แปลง ถ้าเป็นชื่อของ จขกท เอง เจ้าหนี้บัตรสืบทรัพย์เจอ ก้อจะเข้ามาอายัดได้ค่ะ (กรณีของ จขกท โดน KTC ฟ้องมาแล้ว ถ้าเคลียร์ไม่ได้ เจ้าหนี้ก้อจะสืบทรัพย์ต่อค่ะ)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100938 โดย pataweekarn
เป็นกำลังใจให้ครับ ค่อยๆ แก้ไปครับ ทุกอย่างมีทางออกครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.614 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena