ตอนนี้หมายศาลมาที่บ้านแล้วครับ ผมต้องทำยังไง

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #98178 โดย x8266
ตอนนี้หมายศาลมาถึงบ้านแล้วครับ นัดไป 19 พย 61 ผมต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนพี่ๆแนะนำวิธีจัดการกับหนี้ด้วยครับ ผมต้องเจรจาไกล่เกลี่ยแบบไหนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98179 โดย keng
คนละนิติบุคคลกัน เค้าไม่ดูดเงินคุณหรอกครับ แต่ถ้าคุณเป็นหนี้บัตรเครดิตกสิกรไทย และรับเงินเดือนผ่านกสิกรไทย ก็ไม่แน่ครับ

ตอนสมัยผมแก้ปัญหาหนี้ ตอนนั้นเงินเดือนผมเข้าไทยพาณิชย์ ผมกลัวเค้าดูดเงินเดือน ก็เลยใช้วิธีประนอมหนี้กับไทยพาณิชย์ โดยให้ผ่อนต่อเดือนน้อยที่สุด จะได้มีเงินเหลือไปเก็บเป็นเงินก้อนเพื่อ Hair Cut ส่วนหนี้ตัวอื่นหยุดจ่ายหมดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98183 โดย x8266
ขอบคุณครับพี่ อีกเรื่องคือผมมีรถมอเตอร์ไซค์เข้าไว้กับสินสวัสดิ์แต่เรื่องนี้ผมจ่ายทุกเดือนแน่นอน อยากถามว่าในวันที่จ่ายรถหมด มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับเพราะรถเป็นชื่อผม ขอบคุณครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98185 โดย keng
ผ่อนหมดรถก็ต้องโอนเป็นชื่อคุณ หากเจ้าหนี้เค้าจะยึดทรัพย์คุณ เค้าก็ต้องไปฟ้องศาลให้ศาลมีคำพิพากษาออกแล้ว แล้วคุณยังไม่ยอมชำระหนี้ เค้าถึงจะไปร้องขอบังคับคดีโดยการอายัดเงินเดือนหรือยึดทรัพย์ต่อไป

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98187 โดย x8266
ผมเพิ่งจะเริ่มไม่จ่ายอิออน เมื่อ 2-11-60 นี้เองครับ รถที่ติดสินสวัสดิ์เหลืออีก 10 งวด

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98211 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: x8266

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106098 โดย x8266
วันนี้หมายศาลมาติดที่บ้านแล้วของอิออน ทางบ้านโทรมาบอก แต่พรุ่งนี้ผมถึงจะเข้าบ้านไปดู รบกวนแนะนำแนวทางทีครับว่าผมต้องทำยังไงต่อบ้าง ผมเครียดมากเพราะที่บ้านไม่เข้าใจและด่าผม

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106124 โดย ReFreshZzz
สิ่งที่คุณอยากรู้อยู่ ที่ Reply #98211 ในกระทู้ของคุณนี่แหละครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.418 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena