ศาลนัด 13/11/17 ต้องทำอย่างไรบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97995 โดย wutbt18
เป็นหนีบัตรเฟริสซ้อย เงินต้น 9xxxx โดนฟ้องแล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98001 โดย ReFreshZzz
ข้อมูลแค่นี้ คุณคงไม่ได้รับคำตอบที่ต้องการหรอกครับ

ผมแนะนำให้ไปอ่านกระทู้ ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ นะครับ อ่านหลายๆ รอบ ครับ แล้วกลับมาถามใหม่ให้ตรงประเด็นครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98031 โดย wutbt18

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98057 โดย pandanoi
ไปศาลมาหลายครั้งแล้วค่ะ ลองมาหลายรูปแบบ ทั้งยอมควาตามที่แบงค์เสนอ ทั้งให้ศาลตัดสินให้เลย และสุดท้าย scb ใบล่าสุดที่ฟ้องไม่ได้ไปค่ะ แต่สุดท้ายหลังศาลตัดสินเอาหมายมาปิดอีกรอบ จนท ก็โทรมาเสนอส่วนลดให้ จากยอดฟ้องสุทธิ 105,000โดยประมาณ ลดเหลือ53,000 ก็เลยHC ปิดยอดเลยค่ะ เพราะฉะนั้นแนะนำให้อ่านเยอะๆค่ะ เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน อ่านมาเป็นแนวทางไว้ปรับใช้กับเราค่ะ เพราะเท่าที่ผ่านมา ก่อนฟ้อง หลังฟ้อง บางเจ้าก็ไม่ต่างค่ะ ดิฉันได้ความรู้ในเว็ปนี้มากค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98130 โดย wutbt18
ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับคำแนะนำ
ขอถามเพิ่มเติมครับ ยอมความตามที่แบงค์เสนอมาให้ กับ ให้ศาลท่านตัดสินให้เลยอันไหนจะดีกว่ากันครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena