จะเริ่มหยุดจ่ายบัตร จะเป็นอะไรไหมคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97987 โดย kullarat13
ตอนนี้มีหนี้บัตร

ออมสิน 10,000 - กำลังจ่ายเดือนละ 1,000 ให้ครบ แล้วจะหักบัตร
เฟิร์สช้อย 27,000 - จ่ายเดือนละ 2,000
อิออน 42,000 - จ่ายขั้นต่ำ 1,300

จะเริ่มหยุด อิออนกับ เฟิร์สช้อยอ่ะค่ะ แต่กลัวว่าโดนฟ้อง แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำงานแล้ว รายได้เลยลดลงจะเป็นอะไรไหมคะ. ถ้าไม่ได้ทำงาน แล้วเขาจะยึดทรัพย์อะไรหรือเปล่า ขอบคุณนะคะ

ที่วางแผนว่าจะหยุดจ่ายซัก 1 ปี หางาน แล้วรวบรวมเงินไปขอส่วนลดปิดอ่ะค่ะ

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98003 โดย ReFreshZzz
ยอดหนี้ FC กับ AE ของท่านนั้น ภายใน 10 เดือนนี้ ท่านอาจจะยังไม่โดนฟ้อง (เป็นเพียงการคาดเดานะครับ อย่ายึดติดกับมัน)

เรื่องของการตกงาน ให้คุณศึกษา เกี่ยวกับประกันสังคม ในเรื่องของการว่างงาน (ในกรณีที่คุณยังไม่ทราบนะครับ ถ้าทราบแล้วก็ผ่านไปครับ)

คำแนะนำ ให้อ่านกระทู้ ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ ในเรื่องของ วิธีแก้หนี้ ครับ

สิ่งที่น่ากลัว ไม่ใช่ จำนวนยอดหนี้ครับ แต่เป็นตัวของคุณเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.304 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena