รบกวนสอบถามค่ะ กรณีของดิชั้นจะใช้วิธีหยุดจ่ายได้มั๊ย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97966 โดย phavee
ดิชั้นเป็นหนี้บัตรเครดิตหลายใบ ทั้งที่เป็น bank และ non bank รวมๆ 500,000 บ. ตอนนี้ตกงานมา 8 เดือนแล้ว จ่ายไม่ไหวแม้แต่ประกันสังคมก็ยังไม่ได้จ่ายเลย และได้ศึกษาแนวทางปลดหนี้จากที่ชมรมแนะนำ ก็เลยเริ่มหยุดจ่ายไปประมาณ 2 เดือนแล้ว แต่ก็มานึกขึ้นได้ว่า ดิชั้นมีชื่อเป็นเจ้าของบ้านที่พ่อกับแม่อาศัยอยู่ (บ้านพ่อแม่เค้ายกให้เป็นมรดก) แต่ดิชั้นไม่ได้มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านหลังนั้น มีแต่ชื่อลูกๆของดิชั้นกับ พ่อของดิชั้นเท่านั้น

รบกวนสอบถามว่ากรณีของดิชั้นควรใช้วิธีหยุดจ่ายรอการเจรจาแฮร์คัตมั๊ยคะ แล้วเจ้าหนี้เค้าจะรู้มั๊ยว่าเราเป็นเจ้าของบ้านหลังนี้มั๊ย ขอคำแนะนำแนวทางที่เหมาะสมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97968 โดย jackTs

phavee เขียน: ดิชั้นเป็นหนี้บัตรเครดิตหลายใบ ทั้งที่เป็น bank และ non bank รวมๆ 500,000 บ. ตอนนี้ตกงานมา 8 เดือนแล้ว จ่ายไม่ไหวแม้แต่ประกันสังคมก็ยังไม่ได้จ่ายเลย และได้ศึกษาแนวทางปลดหนี้จากที่ชมรมแนะนำ ก็เลยเริ่มหยุดจ่ายไปประมาณ 2 เดือนแล้ว แต่ก็มานึกขึ้นได้ว่า ดิชั้นมีชื่อเป็นเจ้าของบ้าน ที่พ่อกับแม่อาศัยอยู่ (บ้านพ่อแม่เค้ายกให้เป็นมรดก) แต่ดิชั้นไม่ได้มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านหลังนั้น มีแต่ชื่อลูกๆของดิชั้นกับ พ่อของดิชั้นเท่านั้น

รบกวนสอบถามว่ากรณีของดิชั้นควรใช้วิธีหยุดจ่ายรอการเจรจาแฮร์คัตมั๊ยคะ แล้วเจ้าหนี้เค้าจะรู้มั๊ยว่าเราเป็นเจ้าของบ้าน หลังนี้มั๊ย ขอคำแนะนำแนวทางที่เหมาะสมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สรุปว่า คุณมีชื่อเป็นเจ้าของบ้าน หรือ เจ้าของที่ดิน กี่หลังกี่แปลงกันแน่ครับ?

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97970 โดย phavee
ดิชั้นมีชื่อเป็นเจ้าของบ้านพร้อมที่ดินหลังที่พ่ออยู่ค่ะ แต่ตนเองอาศัยจริงอยู่บ้านตัวเองซึ่งสามีเป็นคนกู้และกำลังผ่อนอยู่เพียงคนเดียว แต่มีชื่อเป็นผู้อาศัยอยู่ในทะเบียนบ้านของแม่ค่ะ (พ่อแม่หย่ากันอยู่คนละบ้านค่ะ)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena