ก้าวแรกกับการหยุดจ่ายหนี้เกือบ3 แสน เป้าหมาย 2ปีปลดหนี้

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101054 โดย Enminey888
เพิ่มเติม

วันนี้ เฟริสช้อยโทรมาอนุมัติยอดปิดบัญชี จำนวน 29,000 บาท จากยอด 57,000 บาท จ่ายงวดเดียวจบ ตอนนี้รอเอกสารปิดบัญชีอยู่จ้า คงเคลียร์จบได้ตามกำหนด คิดแล้วได้ส่วนลดประมาณ 49.12% ได้ข่าวมาว่าของแบงค์นี้ได้มากสุดประมาณเท่านี้เลยยอดจ่ายให้จบๆไปค่ะ

ตอนนี้จะเหลืออีก 3 แบงค์ คือ

1. KTC รอขึ้นศาล
2. อิออน เจ้านี้เงียบ มีแค่เสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้
3. กสิกร เต้านี้ยอดล่าสุด 43,000 ยาท เสนอมาให้ปิด 31,000 บาท คิดว่ายอดยังสูงไปเลยปฏิเสธ

อย่าถามว่าใครเคยได้ส่วนลดของ 3 แบงค์นี้เท่าไรกันบ้างค่ะ?
ตอนนี้เราหยุดมาเจ้ารอบบิลที่ 6 แล้วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101154 โดย Enminey888
ได้รับเอกสาร ปิดยอดของเฟริสช้อยเรียบร้อยแล้วค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101205 โดย starke

Enminey888 เขียน: Udate 14/3/18

ช่วง 2-3 เดือนที่ผ่านมาไม่มีอะไรคืบหน้า หลายๆแบงค์ที่เหลือโทรมาตามเป็นระยะ แต่มาช่วงปลายเดือนที่ผ่านมา โดน KTC ฟ้องศาลแล้วจ้า นัดขึ้นศาล 28/5/18 คงต้องหาข้อมูลเตรียมตัวให้พร้อมอีกแน่ ใครมีประสบการณ์มาแนะนำกะนบ้างนะค่ะ

สอบถามคุณ "Enminey888" KTC นี่ก่อนส่งฟ้องนี่นอกจากทวงให้จ่ายแล้ว เค้าไม่มีต่อรองให้ส่วนลดมั่งเลยหรอครับ ทางผมเองก็หยุดจ่ายมาได้เดือนนึงแล้วครับ รอลุ้นกับจ้าวนี้เช่นกัน ...สู้ๆนะครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #101208 โดย xmen
KTC ของผม เค้าไม่เสนอ ส่วนลดเลยครับ ค้าง แค่ 3-4 เดือน ผมโดนฟ้องเลย ครับ ยอด หนี้ 2 แสนกว่าบาท แต่ เป็น ลูกค้า เค้ามา 10 กว่าปี จ่าย ดอกบาน เลยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena