กลุ้มใจมากๆ ยอดหนี้หลายแสน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97823 โดย leklekju
:shy: กลุ้มใจมากๆ เป็นหนี้หลายธนาคาร สู้ จนถึง ศาล กัดฟันทนมาตลอด จนตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ฟ้องพร้อมกันหลายธนาคาร จ่ายเดือนๆนึงเยอะเหมือนกัน หยุดจ่ายไปบ้าง ทยอยจ่ายบ้าง ถูกฟ้องมาจะ2 ปี ใช้หนี้ยังไม่หมด สู้สุดตัวแต้ไม่ไหวๆ วันนี้หนักมาก รับสายจากแบงค์สีม่วง จะลดหนี้ให้จาก 1แสนต้น เหลือ 6 หมื่นแบ่งจ่าย 2 งวด อยากจะจ่ายแต่ไม่มีจริงๆ. กลัวเค้าจะสืบทรัพย์ทำไงดี เพราะว่ามีบ้าน 1 หลัง ชื่อเรา บ้านหลังนี้คือ ศูนย์รวมครอบครัวพ่อแม่ ยาย อยู่ด้วย เพราะทางเจ้าหน้าที่สำนักงานกฏหมายบอก เค้าจะสืบทรัพย์ แน่ๆยอดหนี้สูง
กลุ้มใจคะๆเครียด ปนน้ำตา. สู้นะแต่บางครั้งก็ไม่ไหว
มีใครเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97825 โดย MAKOMNOY

leklekju เขียน: :shy: กลุ้มใจมากๆ เป็นหนี้หลายธนาคาร สู้ จนถึง ศาล กัดฟันทนมาตลอด จนตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ฟ้องพร้อมกันหลายธนาคาร จ่ายเดือนๆนึงเยอะเหมือนกัน หยุดจ่ายไปบ้าง ทยอยจ่ายบ้าง ถูกฟ้องมาจะ2 ปี ใช้หนี้ยังไม่หมด สู้สุดตัวแต้ไม่ไหวๆ วันนี้หนักมาก รับสายจากแบงค์สีม่วง จะลดหนี้ให้จาก 1แสนต้น เหลือ 6 หมื่นแบ่งจ่าย 2 งวด อยากจะจ่ายแต่ไม่มีจริงๆ. กลัวเค้าจะสืบทรัพย์ทำไงดี เพราะว่ามีบ้าน 1 หลัง ชื่อเรา บ้านหลังนี้คือ ศูนย์รวมครอบครัวพ่อแม่ ยาย อยู่ด้วย เพราะทางเจ้าหน้าที่สำนักงานกฏหมายบอก เค้าจะสืบทรัพย์ แน่ๆยอดหนี้สูง
กลุ้มใจคะๆเครียด ปนน้ำตา. สู้นะแต่บางครั้งก็ไม่ไหว
มีใครเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ

ยอดหนี้แต่ละที่เท่าไหร่คะถึงจะสืบทรัพย์ ของดิฉันเฉพาะต้นประมานแสนต้นๆคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97826 โดย jackTs
.
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97828 โดย Pheonix
พระพุทธเจ้าสอนให้เราปล่อยวางครับ อะไรจะเกิดก็เกิด ถูกยึดบ้าน ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีบ้านอยู่ เช่าบ้านอยู่ได้ครับ เอาชีวิตอยู่รอดให้ได้ครับ ใจต้องลุกขึ้นสู้ครับ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ทุกอย่างไม่เที่ยง ทุกอย่างเป็นทุกข์ ทุกอย่างเป็นอนัตตา ไม่มีตัวเรา ไม่มีของเรา พระพุทธเจ้าสอนให้เราพ้นทุกข์ครับ ปล่อยวางอย่างเดียวครับ./

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.363 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena