หยุดจ่ายยอดหนี้หลายธนาคารหลายบัตรหลายแสน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99028 โดย faifreedom
Update 13/12/2017

เมื่อวานไปขึ้นศาลบัตร KTC ที่ ศาลธนบุรีแขวงพระนครเหนือมาค่ะ พอไปถึงศาลเข้าประตูไป รับบัตรคิว
ได้คิวที่ 5 นั่งรอไปสักพักลูกหนี้ KTC เริ่มทยอยมานั่งรอกันเยอะเลยที่นั่งไม่พอเลยค่ะ นั่งรอเกือบ 9โมง จนท.แบงค์หอบสำนวนฟ้องมาเยอะมากค่ะ พอ 9โมงเป๊ะ จนท.เริ่มเรียกคิวเข้าไปในห้อง บรรยากาศไม่ได้น่ากลัวแบบทีคิดไว้ จนท.เป็นกันเอง เขาจะเอาหนี้ยอดรวม มาปัดลดให้เป็นตัวเลขกลมๆแล้ว แจ้งว่า KTC สามารถให้ ลค ผ่อนจ่ายได้ สูงสุด 36 งวด แล้วเอา ยอดรวมมาหาร 36 แล้วถามว่าไหวไหม รีบตอบทันทีค่ะ ว่า ไม่ไหวค่ะ เค้าก็จะคำนวนมาอีกครั้งตามยอดที่เราไหว เราจึงบอกไป ว่า สะดวกขั้นต่ำ ใบละ 1,000 บาท แล้วถ้า ปีต่อไป หากสะดวก-มีกำลังจ่าย มากขึ้นก็จะเพิ่มยอดจ่ายให้ค่ะ จนท.แบงค์ ตอบ ตกลง จึงเขียนยอดการขอผ่อน ส่งให้ ทนายแบงค์ เรียกไปเซ็นต์ยอมรับทราบค่ะ แล้วได้เอกสารมาแผนนึงค่ะ แจ้งรายละเอียด ว่า เลขที่บัตรนี้เราจ่ายขั้นต่ำกี่บาท เสร็จขั้นตอนกลับบ้านค่ะ ใช้เวลา รวมการนั่งรอก้อ 1 ชม.กว่าๆ

**เป็นกำลังใจให้คนที่จะไปขึ้นศาลทุกคนนะคะ** o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99031 โดย ReFreshZzz
ทำยอม ไปแล้ว 2 คดี
และถ้าต้องไปทำยอม อีกสัก 2 คดี
พอถึงเวลานั้น อยากจะเก็บเงิน H/C
จะเอาเงินที่ไหนไป H/C เพราะเอาเงินไป ทำยอมหมดแล้ว

ฝากไว้เป็นข้อคิดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99048 โดย faifreedom

ReFreshZzz เขียน: ทำยอม ไปแล้ว 2 คดี
และถ้าต้องไปทำยอม อีกสัก 2 คดี
พอถึงเวลานั้น อยากจะเก็บเงิน H/C
จะเอาเงินที่ไหนไป H/C เพราะเอาเงินไป ทำยอมหมดแล้ว

ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆค่ะ สำหรับยอดตัวอื่นๆ พอดีมีเงินเก็บก่อนหน้าที่จะปล่อย (เตรียมตัวไว้ก่อนแล้ว) + เงินกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ + โบนัสที่จะได้เดือน กพ.2561 นี้เพียงพอสำหรับทุกๆตัวที่เหลือจ้า เพียงรอแต่ละธนาคารมาเสนอH/C & ยอดที่ตั้งใจไว้ค่ะ

** ส่วน KTC ตั้งใจปล่อยแล้วไปทำยอมเพราะ ศึกษามาว่า KTC ไม่มีส่วนลดใดๆเลยค่ะ ตั้งใจจ่ายยอดน้อยๆไปก่อนในปีแรกๆค่ะ หากมีเงินเพิ่มเติมหรือได้เงินก้อนมาอีกก็จะปิดยอดที่เหลือค่ะ

ปล.ยอด 2,000 บาท ที่ต้องจ่ายKTC ต่อเดือนไม่กระทบกับเงินเก็บที่รอ H/C นะคะ ) :love: ตอนนี้ได้แต่ภาวนาขอให้ได้ส่วนลดงามๆแบบ Citi Advance จ้า

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99059 โดย Maifar18
สอบถามหน่อยนะคะคุณ farfreedom ของ KTC กี่เดือนถึงฟ้องคะ แล้วส่งเอกสารไปที่ไหนคะ
ตามบัตประชาชนหรือ ที่อยู่ปัจจุบันคะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99060 โดย Maifar18
FC หยุดจ่ายกี่เดือนแล้วคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99061 โดย ben10

Maifar18 เขียน: สอบถามหน่อยนะคะคุณ farfreedom ของ KTC กี่เดือนถึงฟ้องคะ แล้วส่งเอกสารไปที่ไหนคะ
ตามบัตประชาชนหรือ ที่อยู่ปัจจุบันคะ ขอบคุณค่ะ

ของผม หยุดจ่ายประมาณ 4 เดือน ก่อนหน้านั้นจะมีจดหมายทวงส่งมาที่ทำงานตลอด แต่...เมื่อไรมีจดหมายฉบับสุดท้ายส่งไปตามที่อยู่ในบัตรประชาชน หรือตามทะเบียนบ้าน นั่นเป็นสัญญาณว่า หมายศาลจะตามมาในอีก 1-2 เดือนครับ และจะไปแขวนไว้หน้าบ้านตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99065 โดย thanji

Maifar18 เขียน: สอบถามหน่อยนะคะคุณ farfreedom ของ KTC กี่เดือนถึงฟ้องคะ แล้วส่งเอกสารไปที่ไหนคะ

ของเราประมาณ 9 เดือน ฟ้องค่ะ KTC

หมายศาลได้ ที่บ้านที่อยู่ตามทะเบียนบ้านเลยค่ะ มาแขวนไว้ วันหยุดราชการด้วยค่ะ จนท ขยันมาก ๆ :pray: :pray:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99066 โดย thanji

ReFreshZzz เขียน: ทำยอม ไปแล้ว 2 คดี

รบกวน สอบถาม คุณ ReFreshZzz ค่ะ ถ้าไม่ทำยอมแล้วมีหนทางไหนแนะนำไหมคะ ตอนนี้ ยังเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ โบนัสที่คาดหวังไว้ก็ไม่เป็นไปตามที่หวังเลยค่ะ รู้สึกได้ว่าจะมีหมายศาลตามมาเร็ว ๆ นี้ จาก UOB และ TMB ค่ะ แล้ว 2 ธนาคารนี้ ก็ใจดี สุด ๆ เลยค่ะ ตอนนี้ค่อยข้างกังวลมาก ๆ หยุดมา เกือบปี เพิ่งเจรจาไปได้ ตัวเดียว แถมเงินก็เก็บไม่ได้เลย กลัวถึงที่สุดแล้ว จะโดนยึดคอนโด หรือเปล่า :cry2: :cry2:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99073 โดย ReFreshZzz

thanji เขียน:

รบกวน สอบถาม คุณ ReFreshZzz ค่ะ ถ้าไม่ทำยอมแล้วมีหนทางไหนแนะนำไหมคะ ตอนนี้ ยังเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ โบนัสที่คาดหวังไว้ก็ไม่เป็นไปตามที่หวังเลยค่ะ รู้สึกได้ว่าจะมีหมายศาลตามมาเร็ว ๆ นี้ จาก UOB และ TMB ค่ะ แล้ว 2 ธนาคารนี้ ก็ใจดี สุด ๆ เลยค่ะ ตอนนี้ค่อยข้างกังวลมาก ๆ หยุดมา เกือบปี เพิ่งเจรจาไปได้ ตัวเดียว แถมเงินก็เก็บไม่ได้เลย กลัวถึงที่สุดแล้ว จะโดนยึดคอนโด หรือเปล่า :cry2: :cry2:

ผมเคยบอกท่านไปแล้ว ที่กระทู้ของท่าน ว่าต้องทำอย่างไร จำไม่ได้เหรอครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99075 โดย Maifar18
KTC ของคุณ thanji ยอดหนี้เท่าไหร่คะ่ ฟ้องนานจังค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99076 โดย thanji

Maifar18 เขียน: KTC ของคุณ thanji ยอดหนี้เท่าไหร่คะ่ ฟ้องนานจังค่ะ

2 บัตรรวมกันก็แสนเกือบแสนค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99077 โดย thanji

ReFreshZzz เขียน:
ผมเคยบอกท่านไปแล้ว ที่กระทู้ของท่าน ว่าต้องทำอย่างไร จำไม่ได้เหรอครับ

จับใจความได้แค่ทำตัวให้ว่างเปล่าค่ะ ก็อยากทำอยู่ค่ะ แต่หมายศาลใกล้มาแล้ว ยังเก็บเงินไม่ได้ ถ้าไปถึงศาล ให้ศาลตัดสิน ต้องไปหักคอจ่ายใช่ไหมคะ กลัวหักคอจ่ายแล้ว จะโดนบังคับคดี กังวลสุด ๆ :pray: :pray: :pray:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99082 โดย faifreedom

ของเราเข้าเดือนที่ 5 จ้า แต่ก่อนKTC จะฟ้องจะโทรมาเสนอปิดยอด(ที่ส่วนลดแทบไม่มี) + จะส่งฟ้องวันไหนค่ะ จนท. จะติดต่อเราให้ได้ก่อนค่ะ

*** สว่นหมายศาล พอดีของเราบัตร ปชช + ทะเบียนบ้าน เป็นที่อยู่เดียวกันค่ะ ***

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99085 โดย faifreedom

Maifar18 เขียน: FC หยุดจ่ายกี่เดือนแล้วคะ

หยุดมา 6 เดือนแล้วค่ะ สำหรับเจ้านี้ เสนอ H/C มาตั้งแต่ เดือนที่ 3เข้าเดือนที่ 4 เลยนะคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99086 โดย ReFreshZzz

จับใจความได้แค่ทำตัวให้ว่างเปล่าค่ะ ก็อยากทำอยู่ค่ะ แต่หมายศาลใกล้มาแล้ว ยังเก็บเงินไม่ได้ ถ้าไปถึงศาล ให้ศาลตัดสิน ต้องไปหักคอจ่ายใช่ไหมคะ กลัวหักคอจ่ายแล้ว จะโดนบังคับคดี กังวลสุด ๆ :pray: :pray: :pray:

"ทำตัวให้ว่างเปล่า" ก็รีบทำซะแต่เนิ่นๆ สิครับ ตอนนี้ก็ยังทันครับ

ผมไม่เคยแนะนำการหักคอจ่ายครับ เพราะผมไม่ถนัด แต่ถ้าอยากศึกษา ก็ลองดูที่กระทู้ของคุณ Chairat
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45647&Itemid=64

ส่วนเรื่องบังคับคดี ถ้ากลัว ก็ลองศึกษา เยอะๆ สิครับ อ่านกระทู้ บ้าง หรือจะมาถามเพิ่มก็ได้ครับ

**** แนะนำท่าน ถามต่อกระทู้ของท่านเองครับ เกรงใจ จขกท ครับ ****

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99104 โดย thanji

"ทำตัวให้ว่างเปล่า" ก็รีบทำซะแต่เนิ่นๆ สิครับ ตอนนี้ก็ยังทันครับ

ผมไม่เคยแนะนำการหักคอจ่ายครับ เพราะผมไม่ถนัด แต่ถ้าอยากศึกษา ก็ลองดูที่กระทู้ของคุณ Chairat
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45647&Itemid=64

ส่วนเรื่องบังคับคดี ถ้ากลัว ก็ลองศึกษา เยอะๆ สิครับ อ่านกระทู้ บ้าง หรือจะมาถามเพิ่มก็ได้ครับ

**** แนะนำท่าน ถามต่อกระทู้ของท่านเองครับ เกรงใจ จขกท ครับ ****

ขอบคุณมากค่ะ อ่านทุกวันเลยค่ะ แต่พอดีว่าเป็นคนหัวไม่ค่อยดีค่ะ เข้าใจอะไรยากสักหน่อย ต้องรบกวนด้วยนะคะ แต่ก็จะพยายามอย่างที่สุดค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99105 โดย thanji
เวลาได้หมายศาลจะมีคำเชิญชวนให้ไปไกล่เกลี่ย ตอนเราได้รับ คำเชิญแจ้งว่าจะลดให้ 30% จากทุนทรัพย์ แต่พอไปไกล่เกลี่ยจริง ๆ ลดให้30% ของดอกเบี้ยเท่านั้น

ที่ฝันหวานไว้ ดับไปในพริบตา :pray: :pray: :pray:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99210 โดย faifreedom
Update 20/12/2017

จนท.CIMB ( บ.กรัณฑ์) โทรมา แจ้งหนี้ สินเชื่อ + บัตรกดเงินสด ยอดหนี้รวม 1.2แสนแล้วนะคะ จะมีแนวทางชำระหนี้ยังไงค่ะ ถ้าเสนอส่วนลดให้ก็ได้ประมาณ 1 แสนถ้วนนะคะ ถ้าจ่ายไม่ได้็หมดก็ชำระมาบางส่วนก่อน หรือถ้าไม่จ่ายก็ส่งเรื่องฟ้องตามปกติ น่าจะประมาณ กพ ได้เลขบัญชีดำแน่นอนนะคะ

คือเราพร้อมชำระH/C แต่เราว่ายอด 1 แสน แทบไม่ลดอะไรให้เลยค่่ะ เนื่องจาก เราขอH/C บัตรกดเงินสด ก่อนได้ไหม เพราะยอดแค่ หมื่นกว่าๆ แต่เค้าบอกไม่ให้ จะให้จ่ายหนี้รวมเท่านั้นค่ะ

** เรียนสอบถามผู้มีประสบการณ์ ไม่ทราบCIMB จริงๆแล้วให้ส่วนลดเยอะไหมค่ะ ??

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99223 โดย Maifar18

faifreedom เขียน:

Maifar18 เขียน: FC หยุดจ่ายกี่เดือนแล้วคะ

หยุดมา 6 เดือนแล้วค่ะ สำหรับเจ้านี้ เสนอ H/C มาตั้งแต่ เดือนที่ 3เข้าเดือนที่ 4 เลยนะคะ

ของเรายอดประมาณ 55,000 เข้าเดือนที่ 4 แล้ว เงียบเลยค่ะ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99233 โดย faifreedom

Maifar18 เขียน:

faifreedom เขียน:

ของเรายอดประมาณ 55,000 เข้าเดือนที่ 4 แล้ว เงียบเลยค่ะ

ตอนนี้ก็ เงียบเช่นกันค่ะ แต่เมื่อวานได้รับหนังสือจากทาง บ.กฎหมาย เจ้าใหม่ ส่งมาแล้วค่ะ ..รอเจ้าใหม่โทรมาเสนอH/C ค่ะ (เดิมที่เก่าเสนอให้ 28.000 บาท ) รอลุ้นๆค่ะ :shy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.677 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena