เป็นหนี้บัตร uob รอขึ้นศาล 31 ตค.

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97526 โดย nikky1980
อยากสอบถามค่ะ หนี้บัตร 190,xxx ยังไม่พร้อมจ่ายเพราะมีผ่อนชำระที่อื่นอยู่ ควรจะบอกเค้ายังไงดีคะ
ต่อรองแล้ว เค้าไม่มห้ผ่อน ให้จ่ายก้อน 120,000 เลยค่ะ แต่หาไม่ทัน อยากขอคำแนะนำค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97527 โดย jackTs

nikky1980 เขียน: เป็นหนี้บัตร uob รอขึ้นศาล 31 ตค.

อยากสอบถามค่ะ หนี้บัตร 190,xxx ยังไม่พร้อมจ่ายเพราะมีผ่อนชำระที่อื่นอยู่ ควรจะบอกเค้ายังไงดีคะ
ต่อรองแล้ว เค้าไม่มห้ผ่อน ให้จ่ายก้อน 120,000 เลยค่ะ แต่หาไม่ทัน อยากขอคำแนะนำค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97535 โดย nikky1980
ควรมีวิธีพูดยังไงดีคะ เรื่องไปถึงศาลแล้ว

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97536 โดย nookitty
เป็นหนี้ uob เหมือนกันเลยค่ะ กลัวมาก (o_O)

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97539 โดย สุขอยู่ที่ใจ
Replied by สุขอยู่ที่ใจ on topic เป็นหนี้บัตร uob รอขึ้นศาล 31 ตค.
มาเป็นกำลังใจให้คะ :สู้ๆ: เป็นหนี้UOBเช่นกัน ต่อรองค่อนข้างยาก เขี้ยวมาก แต่จากยอดฟ้องและส่วนลดที่คุณได้เยอะอยู่คะ ของดิฉันคุยเมื่อ 28/9/60ยอดหนี้200,000ให้จ่ายทีเดียว 170,000 และให้จ่ายภายใน30/9/60 จนท.คงบ้าไปแล้วให้เวลา2วันหาเงิน เลยปล่อยไปก่อน แล้วหยุดไปนานแค่ไหนคะถึงส่งฟ้อง

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97540 โดย nikky1980
ก้อเกือบปีค่ะ ยอด 2 แสน ให้จ่ายก้อนเดียวแสนสอง หาไม่ทันเหมือนกันค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97637 โดย Barcode910
ผมก็ขึ้นศาล วันที่ 7/11/17 นี้เหมือนกันกับ UOB ยอด250,000 กว่าบาท :เฮ้อ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97639 โดย ben10

Happyin เขียน: ก้อเกือบปีค่ะ ยอด 2 แสน ให้จ่ายก้อนเดียวแสนสอง หาไม่ทันเหมือนกันค่ะ

ข้อเสนอส่วนลดนี้ เสนอมาก่อนหรือหลังได้รับหมายศาล ครับ
ของผมก็ สองแสนกว่าบาทเช่นเดียวกันครับ ตั้งหลักรออยู่เหมือนกันครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97640 โดย ben10

Barcode910 เขียน: ผมก็ขึ้นศาล วันที่ 7/11/17 นี้เหมือนกันกับ UOB ยอด250,000 กว่าบาท :เฮ้อ:

ยอดพอๆกันเลยครับ รอตั้งรับอยู่เหมือนกันครับ :pray:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97642 โดย nookitty
:wake: มา UP DATE ให้ฟังด้วยน๊า

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97654 โดย nikky1980
ก่อนได้หมายศาลค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97655 โดย nikky1980
รู้สึกกลัวๆ ตื่นเต้นจังเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นยังไง กับการขึ้นศาลครั้งแรก กับหนี้ที่ตัวเองไม่ได้สร้าง

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97656 โดย ben10

Happyin เขียน: ก่อนได้หมายศาลค่ะ

ขอบคุณครับ
ของผมนี่เงียบมานานละ ไม่หือ ไม่อือ ส่วนลดไม่มี ถ้าลด 50% ยังคิดหนักเลยว่าจะหาเงินทันมั้ยเนี่ย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97680 โดย nikky1980
ทาง bank โทรมาต่อรองก่อนขึ้นศาลค่ะ ว่าจะลดให้ได้เหลือแค่ 145000 ให้หามาใช้ก่อนขึ้นศาล

ยังไงก็หาไม่ทันอยู่ดีค่ะ ก่อนสิ้นเดือน คงต้องปล่อยไปตามระบบ แล้วขอความเห็นใจจากศาลให้ช่วยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97690 โดย Ebumohsu

Barcode910 เขียน: ผมก็ขึ้นศาล วันที่ 7/11/17 นี้เหมือนกันกับ UOB ยอด250,000 กว่าบาท :เฮ้อ:

ค้างจ่ายกี่เดือนครับถึงฟ้อง ของผม เข้าเดือนที่4 ละครับ ยอดพอๆกัน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97746 โดย ZZZ
ผมเป็น หนี้ UOB บัตรเครดิต 46000 บัตรกด เงินสด 45000 เครียดกับ เจ้าหนี้รายนี้ เพราะเท่าที่อ่านมาทั้งหมด มีส่วนลดให้น้อย เพราะยังมี หนี้ อีก 2 เจ้าที่ยอดสูงมาก ถึงได้ส่วนลด ไม่รู้ว่าจะเก็บเงินทันมั้ย

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97756 โดย Na99

Happyin เขียน: ควรมีวิธีพูดยังไงดีคะ เรื่องไปถึงศาลแล้ว

ได้ลดเยอะดีครับ ผมกว่าจะได้เท่านี้ โทรหลายรอบมาก ถ้า h/c ได้ละดีเลย

ไปศาลทนายมีหนังสือทำยอมมาให้อ่าน ลองต่อลองกับทนายดูเรื่องยอดผ่อนกับระยะเวลา แต่ uob ทนายตัดสินใจไม่ได้ ต้องคุยกะแบงค์

สู้ๆครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97804 โดย Moo_30
ไปเจรจาไกล่เกลี้ยที่ศาล ของเจ้านี้มาค่ะ เมื่อเดือน สค
เขี้ยวมากกกก
ไปถึง ทนายโจทย์จะให้เราโทรคุยไกล่เกลี้ยกัยเจ้าหน้าที่ของธนาคาร
ส่วนใหญ่ ทุกคนที่ไปวันนั้น จะได้รับแพตเทินเดียวกัน คือ
ผ่อน 12-18 เดือนเท่านั้น ปิดงวดสุดท้ายทีเดัยวให้หมด
หากจะปิดงวดเดียว ก็ลดน้อยมากก

ยอดฟ้อง (เงินต้น 200,000) ถ้างวดเดียวให้ปิดที่ 170,000
ถ้าผ่อน เดือนละ 10,000 จำนวน 17 และงวดสุดท้ายให้ปิดให้หมด

ทนายบอกมาว่า ระหว่างนี้ ขอ ส่วนลดได้ตลอด ผ่อนมา 2เดือน โทรไปขอส่วนลดก็ได้ยอดเดิม
คิดว่า ถ้าเรื่องไปถึงศาล เราค่อนข้างเสียเปรียบมากกว่าค่ะ ถ้าเป็นไปได้ ขอส่วนลดก่อนวันไปศาลจะดีกว่า

แล้ว เจ้านี้ เค้ามี จนท ทวงหนี้ของตัวเอง คือไม่จ้าง บ นอก

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97852 โดย Barcode910

Ebumohsu เขียน:

ค้างจ่ายกี่เดือนครับถึงฟ้อง ของผม เข้าเดือนที่4 ละครับ ยอดพอๆกัน

ประมาณ 6 เดือนครับ ยอดจ่ายเดือน 2

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97854 โดย ben10

Barcode910 เขียน:

Ebumohsu เขียน:

ประมาณ 6 เดือนครับ ยอดจ่ายเดือน 2

UOB ของผมส่ง sms ชวนปรับปรุงหนี้ หลายครั้งแล้ว เคยโทรฯไป ทวงอย่างเดียว วันนี้ก็ส่งมาอีกละ หลังจากหยุดจ่ายมานานแล้ว โทรไปอีกดีมั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.589 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena