ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

กระทู้: UOB ,CIMB เก็บเงิน H/C ไม่ทันแน่ กำลังเข้าโครงการแก้หนี้ ครับ

UOB ,CIMB เก็บเงิน H/C ไม่ทันแน่ กำลังเข้าโครงการแก้หนี้ ครับ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97307

• ZZZ
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ ZZZ
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 136
  • Thank you received: 26
ตามที่ได้อ่านในกระทู้ มา ผมจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร กับ หนี้สินเชื่อ ครับ

CIMB 154,000
Kbank 169500
KTC 60200
UOB 43360
UOB บัตรกดเงินสด 45820
Krungsri 85000

ตัดบัตรทิ้งทุกใบ และจะหยุด จ่ายขั้นต่ำ เริ่มเดือนนี้ รอรับการทวงหนี ครับ ตอนนี้ คงผ่อนรถ อย่างเดียว เพราะต้องใช้ทำงาน

ผมยอมรับผิดที่ ใช้บัตรเครดิตจนเป็นหนี้ มากมาย ตอนนี้ได้แต่พยายาม แก้ไขหนี้ที่เกิดขึ้น ใช้เงินให้ประหยัดที่สุด
แก้ไขล่าสุด: 11 เดือน 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย ZZZ.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: FrozenHeart, power_mangpor

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร ครับ ตามแนวทางปลดหนี้ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97347

• ZZZ
  • สิบเอก
วันนี้ได้ความช่วยเหลือจาก ที่บ้าน ให้ยืมไปปิด ในส่วนของ ktc 6 หมื่น เพราะยังไม่เลยกำหนดจ่าย และอ่านจากหลายๆท่านแล้ว ktc ไม่มีลดหย่อนให้ เลยปิดไปเลย ครับ. ตัวต่อไปคงเก็บเงิน เพื่อรอ hair cut ของ uob ยอด หยุด 8 หมื่นกว่า ไม่รูว่า อีก 3-4 เดือนยอดจะวิ่งไ เท่าไร. ก้มหน้ารับผลที่ได้กระทำไป
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97579

• ZZZ
  • สิบเอก
CIMB เลยกำหนด จ่าย 1 วัน โทรมา ถามละครับ ว่าจะชำระ วันไหน

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97583

• Ebumohsu
  • รูปประจำตัวของ Ebumohsu
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 36
  • Thank you received: 6
สู้ๆครับ หยุดมาเข้าเดือนที่4ละครับ สายเริ่มเงียบ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: FrozenHeart

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97586

• ben10
  • รูปประจำตัวของ ben10
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 200
  • Thank you received: 38
CIMB มีส่วนลดครับ แต่ลดน้อย
UOB ไม่แน่ใจว่ามีมั้ยเพราะของผมไม่มีเสนอมาเลย
กรุงศรี ของผมลดได้ไม่เกิน 50% ประมาณ 48-49%
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: FrozenHeart

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97592

• ZZZ
  • สิบเอก
ben10 เขียน:
CIMB มีส่วนลดครับ แต่ลดน้อย
UOB ไม่แน่ใจว่ามีมั้ยเพราะของผมไม่มีเสนอมาเลย
กรุงศรี ของผมลดได้ไม่เกิน 50% ประมาณ 48-49%

เครียด CIMB กับ กสิกร มากครับ เพราะ ยอดหนี้ สูง ณ ตอนนี้ หักค่าใช้จ่ายทุกอย่างที่ จำเป็นแล้วเหลือ ประมาณ 7600 บาท สำหรับ เก็บใช้หนี้

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97725

• ZZZ
  • สิบเอก
update

วันนี้ CIMB เลยกำหนดจ่าย มา 8 วัน. โทรมาตามครั้งที่ 2 เช้านี้แจ้งไปว่า มีปัญหาการเงินยังไม่สะดวกจ่ายให้โทรมาติดตามได้เรื่อยๆ

Kbank เลยกำหนดมา 8 วัน โทรมาตามครั้งแรก ตอนเย็น แจ้งไปว่า มีปัญหาการเงิน ยังไม่สะดวกจ่าย ให้โทรมาติดตามได้เรื่้อยๆ

เครียด 2 ยอดนี้มาก เพราะยอดหนี้ สูง :sweat:

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97893

• ZZZ
  • สิบเอก
เมื่อวาน CIMB โทรมา สอบถามการชำระหนี้ อีก ตอบเจ้าหน้าที่ ไปว่า มีปัญหาการเงิน ยังไม่พร้อมจ่าย ครับ เจ้าหน้าที่บอกจะขอโทร ติดต่อเป็นระยะ

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97894

• เจ๋งแจ๋ว
  • รูปประจำตัวของ เจ๋งแจ๋ว
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 106
  • Thank you received: 32
ต้องอดทน มีสติเรื่องการใช้เงินตลอดเวลา
ที่สำคัญ ความมีวินัยครับ
เมื่อ 2 ปีกว่าๆที่ผ่านมา ผมกับแฟนก็กลุ้มใจเหมือนกับคุณทุกอย่าง
แต่วันนี้ เหลืออีกแค่แบงค์เดียวแล้วครับ
แล้วคุณจะรู้ทันทีเลยครับว่า
" ชีวิตที่ไม่มีหนี้ มันสุดยอดขนาดใหน "
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับผม

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97901

• ZZZ
  • สิบเอก
CIMB หยุดจ่าย 1 เดือน ส่งเรื่องออกข้างนอก ละครับ เร็วมาก แบบนี้มีโอกาส ส่งฟ้องเร็วมั้ยครับ

:cry2:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
แก้ไขล่าสุด: 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา โดย ZZZ.

กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร หมุนไม่ไหวแล้วครับ 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97913

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5828
  • Thank you received: 2565
ZZZ เขียน:
CIMB หยุดจ่าย 1 เดือน ส่งเรื่องออกข้างนอก ละครับ เร็วมาก แบบนี้มีโอกาส ส่งฟ้องเร็วมั้ยครับ

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

หยุดจ่ายละครับ หนี้ประมาณ 5 แสน. เตรียมตัวไปศาล 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97978

• ZZZ
  • สิบเอก
CIMB บริษัท ทวงหนี้มาอีก ครั้งวันนี้ แจ้งไปว่า ยังไม่พร้อมมีหนี้หลายที่่

เจ้าหน้าที่ ของบริษัท ทวงนี้ งั้นส่งเรื่องตามระบบ นะครับ

จะโดนส่งฟ้อง เร็วแบบนี้ หรอ หยุดจ่าย 1 เดือน

หยุดจ่ายละครับ หนี้ประมาณ 5 แสน. เตรียมตัวไปศาล 1 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97988

• Ekasit
  • รูปประจำตัวของ Ekasit
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 84
  • Thank you received: 22
ผมเคยเครียดมาก่อน สู้ๆนะครับ แล้วคุณจะพบกับทางสว่าง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41251&Itemid=64

หยุดจ่ายละครับ หนี้ประมาณ 5 แสน. 1 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98619

• ZZZ
  • สิบเอก
มา update ครับ

CIMB โทรมาทุกวัน ให้จ่ายเข้าไป 1 เดือน ก่อน หยุด 2 เดือน

Kbank 2 วันโทร ครั้งหนึง หยุด 2 เดือน

กรุงศรี 2 วันโทร ครั้งหนึง หยุด 1 เดือน

UOB ช่วงนี้ โทรทุกวัน หยุด 1 เดือน

แจ้งทุกเจ้าหนี้ไปว่า ยังหาเงินไม่ทัน ตอนนี้ประหยัดสุดๆ เก็บเงินสดให้ได้มากที่สุด

หยุดจ่ายละครับ หนี้ประมาณ 5 แสน. 1 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98922

• ZZZ
  • สิบเอก
CIMB มีจดหมายแจ้งเตื่อน ว่าให้ชำระยอดค้าง ภายใน 7 วัน จะดำเนินการทำกฏหมาย

ถ้าได้จดหมายแบบนี้ ประมาณอีกกี่เดือนถึงฟ้องครับ หยุดจ่ายมา 2 เดือน ครับ ถ้าได้คิดหาทาง หารายได้พิเศษ มา H/C
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

หนี้ประมาณ 5 แสน. ประหยัดสุดๆ เพื่อปลดหนี้ 1 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99198

• ZZZ
  • สิบเอก
update ครับ

CIMB โทรทุกวันเป็น ปกติ เจ้าหน้าที่เริ่มเสียง แข็ง

กสิกร VISA หยุดเข้ารอบเดือนที่ 3 ชวนปรับโครงสร้างหนี้ แต่บอกไปว่าไม่พร้อม เลยจะส่งเรื่องออกข้างนอก

UOB โทรวันเว้นวัน

กรุงศรี โทรวันเว้นวัน คงส่งเรื่องออกข้างนอกเร็วๆ นี้

หนี้ประมาณ 5 แสน. ประหยัดสุดๆ เพื่อปลดหนี้ 1 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99204

• FrozenHeart
  • รูปประจำตัวของ FrozenHeart
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 122
  • Thank you received: 9
ZZZ เขียน:
update ครับ

CIMB โทรทุกวันเป็น ปกติ เจ้าหน้าที่เริ่มเสียง แข็ง

กสิกร VISA หยุดเข้ารอบเดือนที่ 3 ชวนปรับโครงสร้างหนี้ แต่บอกไปว่าไม่พร้อม เลยจะส่งเรื่องออกข้างนอก

กรุงศรี โทรวันเว้นวัน คงส่งเรื่องออกข้างนอกเร็วๆ นี้

มาส่งกำลังใจให้้นะคะ สู้สู้ไปด้วยกันคะ คุณ ZZZ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ZZZ

หนี้ประมาณ 5 แสน. ประหยัดสุดๆ เพื่อปลดหนี้ 1 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99213

• มะกะโท
  • รูปประจำตัวของ มะกะโท
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
  • Thank you received: 25
zzz เขียน

update ครับ

กสิกร visa ถ้าส่งเรื่องไปข้างนอกแล้ว ถ้ามีจังหวะที่เจ้าหน้าที่เปิดทางให้ ลองคุยขอจ่ายปิดไปเลยครับ ยอดของผมตอนปิด ต่ำกว่าคุณไม่มาก คุยต่อรองกัน 1 เดือน วันนี้ 20/12/17 ธนาคารอนุมัติแล้ว

เป็นกำลังใจให้ครับ

NEVER SAY DIE.

หนี้ประมาณ 5 แสน. ประหยัดสุดๆ เพื่อปลดหนี้ 1 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99269

• ZZZ
  • สิบเอก
ช่วง นี้ CIMB เงียบไป หยุด 3 เดือน หวั่นใจ ว่าจะฟ้อง หรือป่าว

UOB ช่วงนี้โทรถี่ ขึ้น วันละ 2 รอบ เช้าเย็น

กสิกร เงียบไปหลังจาก ชวนให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ผมไม่พร้อม

กรุงศรี 2 วันโทร ครั้งหนึง

หนี้ประมาณ 5 แสน. ประหยัดสุดๆ เพื่อปลดหนี้ 1 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99302

• Barcode910
  • รูปประจำตัวของ Barcode910
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 146
  • Thank you received: 12
ZZZ เขียน:
ช่วง นี้ CIMB เงียบไป หยุด 3 เดือน หวั่นใจ ว่าจะฟ้อง หรือป่าว

เหมือนกันครับ เงียบหายไป 2 เดือนกว่าแล้ว
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.249 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 240 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :