อยากสอบถามเรื่องการทวงหนี้ A Money กับ J Fintech

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97275 โดย Slowmono8746
อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์การทวงหนี้ของ A Money กับ J Fintech คับ ตอนนี้เป็น
A Money 24,500 บาท
J Fintech 37,500 บาท
ทั้ง 2 ทวงหนี้โหดมั้ยคับ ถ้าผ่านไปสักระยะมีส่วนลดในการปิดสินเชื่อมั้ย กว่าจะส่งฟ้องนานมั้ย

:wake:
ขอบคุณมากคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97295 โดย ReFreshZzz
รบกวนอ่านกระทู้ ปักหมุด ทำความเข้าใจเบื้องต้นก่อนนะครับ แล้วถ้ามีข้อสงสัยในจุดไหน ค่อยถามเพิ่มนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97442 โดย MAKOMNOY
ไม่โหดคะนานๆโทรทีดิฉันหยุดจ่ายเข้าเดือนที่สิบแล้ว เจฟินเทคบังคับเข้าปรับโครงสร้าง แต่ดิฉันไม่สนใจคะ ทีนี้ทางนั้นโทรมาหาฝ่ายบุคคลสอบถามข้อมูลเรา สักพักโทรกลับมาหาเราอ้างว่าเป็นฝ่ายเอกสารเตรียมฟ้องแต่จะมาคุยกับเราก่อน ถ้าเราดึงดันไม่จ่ายก็จะฟ้อง (หมายเหตุ: อายัดเงินเดือนไม่ได้คะเพราะเงินเดือนน้อยคะ)

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97443 โดย MAKOMNOY
จดหมายล่าสุดคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97708 โดย Khwan2303

MAKOMNOY เขียน: จดหมายล่าสุดคะ

เพิ่มจาก สามหมื่นเป็นห้าหมื่นเลยหรอค่ะ แล้วเขามีส่วนลดให้ไหมค่ะ ตอนนี้เพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรก กลัวๆเหมือนกันค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97731 โดย padungkij
พอดีผมตกงานและไม่มีเงินจ่าย ผมโดนมันโทรท้วงถามทุกวันครับ วันละ 3-4 ครั้ง แถมโทรไปท้วงกับทางญาติพี่น้อง เพื่อนที่ทำงานเก่าอีก ตอนนี้กำลังดำเนินการแจ้งความอยู่ครับ เพราะมันโทรไปบอกลายละเอียดทุกอย่างว่าเราเป็นหนี้เท่าไร กู้วันไหน โอนเข้าธนาคารอะไร แถมมันยังจะให้ทางญาติจ่ายเงินขั้นต่ำแทนเราอีก ตอนนี้โมโหมากครับ จะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97732 โดย raknapa
ตามกฎหมายไม่สามารถแจ้งหนี้ให้ผู้อื่นทราบได้นี่คะได้แค่แจ้งให้คนเป็นหนี้ติดต่อกลับ ไม่ทราบว่าของAmoneyรึป่าวคะอันนี้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97733 โดย padungkij
ของเจมันนี่ครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น เจฟินเทค ครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97763 โดย MAKOMNOY
ไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้นคะ

ตอนนี้ได้จดหมายอีกต่างหาก

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97764 โดย MAKOMNOY
ของดิฉันก็เคยโทรไปหาแม่คะ แจ้งว่าเรามีหนี้ของเอมันนี่ ดิฉันโทรด่าเละตั้งแต่คนโทรยันหัวหน้าเลย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97780 โดย raknapa
อยากทราบการทวงหนี้ของA moneyค่ะ ส่งได้3เดือน
จะหยุดส่งเพราะมีหลายบัตรค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97786 โดย MAKOMNOY

raknapa เขียน: อยากทราบการทวงหนี้ของA moneyค่ะ ส่งได้3เดือน
จะหยุดส่งเพราะมีหลายบัตรค่ะ

นานๆโทรทีคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97793 โดย padungkij
เพิ่งโดนญาติโทรมาด่า ว่าเจฟินเทค โทรไปท้วงหนี้กับเขา ให้ทางผมแก้ปัญหาเอง ไม่งั้นทางญาติจะแจ้งความทั้งผมและเจฟินเทค แม่งเลวซิบหายเจฟินเทค ผมเป็นลูกหนี้มันไม่โทรหาผม กับโทรหาทางญาติแล้วไปท้วงเงินอีก ไปแจ้งความตำรวจแม่งไม่รับแจ้งอีก เหออออออ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97819 โดย nootan
เจฟินเทค หยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 6 แล้วค่ะ แรก ๆ โทรมาบ่อย หลังๆ ก็ นาน ๆ โทรมาทีค่ะ
ล่าสุดมาปรับโครงสร้างหนี้ให้เราโดยอัตโนมัติ เราก็ไม่จ่ายค่ะ เพราะไม่ได้ตกลงอะไรด้วย
ก็รออยู่ค่ะ ยังไม่มีส่วนลดใดใดเลยค่ะ :sweat:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97820 โดย MAKOMNOY

nootan เขียน: เจฟินเทค หยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 6 แล้วค่ะ แรก ๆ โทรมาบ่อย หลังๆ ก็ นาน ๆ โทรมาทีค่ะ
ล่าสุดมาปรับโครงสร้างหนี้ให้เราโดยอัตโนมัติ เราก็ไม่จ่ายค่ะ เพราะไม่ได้ตกลงอะไรด้วย
ก็รออยู่ค่ะ ยังไม่มีส่วนลดใดใดเลยค่ะ :sweat:

ได้ปรับปรุงเหมือนกันคะ พอไม่จ่ายก็ได้รับจดหมายเตือนครั้งสุดท้ายก่อนฟ้องคะ 10เดือน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97822 โดย nootan

MAKOMNOY เขียน:

nootan เขียน: เจฟินเทค หยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 6 แล้วค่ะ แรก ๆ โทรมาบ่อย หลังๆ ก็ นาน ๆ โทรมาทีค่ะ

ได้ปรับปรุงเหมือนกันคะ พอไม่จ่ายก็ได้รับจดหมายเตือนครั้งสุดท้ายก่อนฟ้องคะ 10เดือน

ของเราตอนนี้โทรมาทุกวันค่ะ ยังไม่ได้จดหมายเตือน มันว่าเราว่าทำไมไม่ยอมจ่ายก็ตกลงกันเรียบร้อยว่าจะจ่าย ๆ เรานี่เซงไปตกลงด้วยตอนไหนฟ่ะรมณ์เสียมากค่ะ ทนต่อไปค่ะยังไงก็ไม่จ่าย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97824 โดย MAKOMNOY
ฉบับที่3แล้วคะ :sweat:

เฉพาะเดือนนี้ก็สองฉบับคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97827 โดย Pheonix
ผมคิดว่า เราเป็นหนี้ในระบบ ถ้าจะฟ้องหรือทำอะไรก็ว่ากันตามระบบ จะมากดดันกันมากๆ ก็เอาโทรศัพท์วางไว้กับโต๊ะ ไม่จำเป็นต้องเอามาแนบหูฟัง แล้วก็เกิดความเครียด ถูกฟ้องไม่มีอะไรน่ากลัว จะมาเรียกดอกเบี้ยดอกเบี้ยร้อยละ 28 ต่อปี ศาลส่วนใหญ่ท่านไม่ให้หรอกครับ เพราะถือว่าสัญญาสิ้นสุดกันแล้ว ตามมาตรา 391 เมื่อสัญญาเลิกกันแล้ว ให้คู่กรณีกลับคืนสู่ฐานะเดิม แต่ไม่ตัดสิทธิโจทก์จะเรียกค่าเสียหาย ดอกเบี้ยร้อยละ 28 ต่อปี ไม่ใช่ค่าเสียหาย ต้นทุนเงินฝากวันนี้อยู่ที่ร้อยละ 1.3 ต่อปี หักแล้ว มีกำไร 28 ลบ 1.3 เท่ากั้บกำไรร้อยละ 26.7 ต่อปี หรือกำไร 2,053.85% ของต้นทุนเงินฝาก ไม่ใช่ค่าเสียหายครับ เกมส์นี้เราต้องเลิกเล่นครับ ยิ่งเล่นนานวัน เราจะหมดตัวครับ อย่าไปกลัวคนทวงหนี้มากครับ ทุกคนต้องลุกขึ้นต่อสู้ อย่าไปกลัว ให้ไปดำเนินการตามกฎหมายอย่างเดียว เราก็อยู่รอดได้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.529 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena