อยากรีไฟแนนท์บ้านแต่ติดเครดิตบูโลต้องทำยังไงครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97040 โดย จิ๊กโก๋
ผมเคยยื่นรีไฟแนนท์บ้านกับธนาคารไทยพานิชย์กะไทยเครดิตมาแล้ว
โดยพนักงานที่ดูแลเรื่องเคสผมรับรองว่าเรื่องยื่นผ่านแน่นอนผมก็เลยไม่ได้ชำระหนี้บัตรเพราะว่าผมจะรอเงินที่รีบ้านได้มาปิดให้หมดสุดท้ายก็แจ้งว่าเรื่องของผมไม่ผ่านหนี้บัตรผมก็เลยสะสมจนผมชำระไม่ได้ก็เลยเกิดประวัติไม่ดีในการชำระหรือติดเครดิตบูโรผมต้องทำยังไงครับถึงจะยื่นรีบ้านผ่านครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97052 โดย jackTs
.
ถ้าประวัติในเครดิตูโรเสียไปแล้ว ไปขอกู้ หรือรีไฟแนนซ์ที่ไหนก็ไม่ผ่านหรอกครับ

วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#179

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97055 โดย ben10
ครับไม่ผ่านครับ แต่ขอลดดอกเบี้ยแบงค์เดิมได้ครับ ถ้าประวัติการจ่ายดี แต่ลดได้น้อย แต่ก็ดีกว่าไม่ลดเลย จาก MRR-1.25 = 5.85%(ประมาณนะครับ) ลดเหลือ 4.8% ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.389 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena