หยุดจ่าย 3 เดือนแล้ว ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97435 โดย atcharos
ขอติดตามด้วยคนนะคะ ของเราบัตรทุกบค้าง 3 งวดเหมือนกันค่ะ กังวลมาก ถ้าโดนฟ้องพร้อม ๆ กัน เรามี ยูเมะ / บัตรกดเงินสด ktc / กรุงศรีดรีมโลน / บัตรเฟริสช้อย (หลวมตัวทำปรับโครงสร้างไปแล้ว) / สินเชื่อ city / บัตรกดเงินสด city (ปรับโครงสร้างแล้วเหมือนกันค่ะ) ทุกอย่างล้วนเข้า 3 งวด ล่าสุด สินเชื่อ city ส่งจดหมายไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน พ่อเราตกใจมากเลย เพราะที่เราเป็นหนี้ทางบ้านไม่รู้ค่ะ ไม่อยากให้เค้าไม่สบายใจแต่ก็คงไม่ทันแล้วล่ะ คงต้องค่อย ๆ อธิบายไป เฮ้อ ตอนนี้เครียดมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97444 โดย Naree_3830

atcharos เขียน: ขอติดตามด้วยคนนะคะ ของเราบัตรทุกบค้าง 3 งวดเหมือนกันค่ะ กังวลมาก ถ้าโดนฟ้องพร้อม ๆ กัน เรามี ยูเมะ / บัตรกดเงินสด ktc / กรุงศรีดรีมโลน / บัตรเฟริสช้อย (หลวมตัวทำปรับโครงสร้างไปแล้ว) / สินเชื่อ city / บัตรกดเงินสด city (ปรับโครงสร้างแล้วเหมือนกันค่ะ) ทุกอย่างล้วนเข้า 3 งวด ล่าสุด สินเชื่อ city ส่งจดหมายไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน พ่อเราตกใจมากเลย เพราะที่เราเป็นหนี้ทางบ้านไม่รู้ค่ะ ไม่อยากให้เค้าไม่สบายใจแต่ก็คงไม่ทันแล้วล่ะ คงต้องค่อย ๆ อธิบายไป เฮ้อ ตอนนี้เครียดมากค่ะ

ทางบ้านเราก็ไม่รู้ว่าเราเป็นหนี้เหมือนกันค่ะ เรากลัวที่สุดก็คือแม่ แม่เราจะเครียดมากถ้ารู้ว่าเราเป็นหนี้มากขนาดนี้
เรามียอดหนี้ค่อนข้างสุง และรายได้น้อย เราก็แอบกลัวที่จะถูกฟ้องพร้อมๆกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97456 โดย atcharos

Naree_3830 เขียน:

atcharos เขียน: ขอติดตามด้วยคนนะคะ ของเราบัตรทุกบค้าง 3 งวดเหมือนกันค่ะ กังวลมาก ถ้าโดนฟ้องพร้อม ๆ กัน เรามี ยูเมะ / บัตรกดเงินสด ktc / กรุงศรีดรีมโลน / บัตรเฟริสช้อย (หลวมตัวทำปรับโครงสร้างไปแล้ว) / สินเชื่อ city / บัตรกดเงินสด city (ปรับโครงสร้างแล้วเหมือนกันค่ะ) ทุกอย่างล้วนเข้า 3 งวด ล่าสุด สินเชื่อ city ส่งจดหมายไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน พ่อเราตกใจมากเลย เพราะที่เราเป็นหนี้ทางบ้านไม่รู้ค่ะ ไม่อยากให้เค้าไม่สบายใจแต่ก็คงไม่ทันแล้วล่ะ คงต้องค่อย ๆ อธิบายไป เฮ้อ ตอนนี้เครียดมากค่ะ

ทางบ้านเราก็ไม่รู้ว่าเราเป็นหนี้เหมือนกันค่ะ เรากลัวที่สุดก็คือแม่ แม่เราจะเครียดมากถ้ารู้ว่าเราเป็นหนี้มากขนาดนี้
เรามียอดหนี้ค่อนข้างสุง และรายได้น้อย เราก็แอบกลัวที่จะถูกฟ้องพร้อมๆกัน

ค่ะคุณ Naree_3830 ตอนนี้พยายามจะเก็บเงินนะคะ แต่รายได้ค่อนข้างน้อย เดือนนึงแทบไม่พอเก็บ จนปัญญา ปวดหัวจริง ๆ ค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97557 โดย Naree_3830
Update 10/10/2017
กรุงศรีแมนยู โทรมาให้จ่าย 2500 ถ้าไม่จ่าย วันนี้ต้องส่งเรื่องให้ฝ่ายกฏหมายดำเนินการต่อ
เราก้อตอบสั้นๆ" ค่ะ" เพราะไม่รุ้จะจะพุดไรต่อ เจ้าหน้าที่พูดเสียงห้วนมากกกกก

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97682 โดย faifreedom

Naree_3830 เขียน: Update : 2/10/2017

ไทยพานิชย์ โทรมาแต่เช้า
ต่อด้วยกรุงศรีแมนยู

ตอนนี้หวั่นใจกับ KTC มาก ยอดค่อนข้างเยอะ เก็บเงินไม่ทันแน่ๆ ที่สำคัญเห็นว่าไม่ลดอะไรให้เลย

เครียดๆ หรือ จะจ่ายหยอด ชะลอการฟ้องไปก่อน

KTC เรามียอด 3บัตร รวมกัน แสนกว่าบาท มี จนท เสนอ ส่วนลดอันน้อยนิด + ให้ ผ่อน 10 เดือน ตกเดือนละหมื่นกว่าบาท (ใครจะมีเงินจ่ายให้) ... แต่ จนท.จากสนง กฎหมาย โทรมาพูดจาดี เขาแนะนำให้ไปขึ้นศาลดีกว่า แค่ไปฟังๆและเซ็นต์เอกสาร (ผ่อนบัตรละ 1000บาทเอง) ซึ่งของเราจะส่งฟ้อง 20 ตค 60 นี้แล้ว น่าจะได้ไปศาล เดือน มค.61 จ้า

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97685 โดย Ebumohsu
ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ FC ไป แล้วหยุดจ่าย 4 เดือนละ ไม่มีขอเสนอส่วนลดให้เลย เดือนที่4 เงียบไปละครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97687 โดย Ebumohsu

ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ City ,FC และอีกหลายๆใบ หยุดจ่ายหลังปรับปรุงเข้าเดือนที่ 4 ละครับ
City โทรมาให้ชำระภายในเดือนนี้ รอลุ้นว่าจะส่งเอกสารไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านไหมเหมือนกัน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97858 โดย Naree_3830
Update ค่ะ
ล่าสุด KTC ส่งจดหมายมาให้ชำระหนี้ พร้อมดอกเบี้ยค่ะ
เอางัยดี ชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97874 โดย jackTs

Ebumohsu เขียน: ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ FC ไป แล้วหยุดจ่าย 4 เดือนละ ไม่มีขอเสนอส่วนลดให้เลย เดือนที่4 เงียบไปละครับ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97903 โดย Nutterrier
ตอนนี้เปรไงบ้างคะ ของเราก็หยุดสามเดือน เหมือนกัน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97907 โดย ZZZ
CIMB หยุดชำระ 1 งวด ได้รับ จดหมายทวงหนี้ จาก บริษัท ทวงนี้ ละครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97932 โดย Naree_3830

Nutterrier เขียน: ตอนนี้เปรไงบ้างคะ ของเราก็หยุดสามเดือน เหมือนกัน

โทรศัพท์โทรตามน้อยลง ที่มากขึ้นคือเอกสารทวงหนี้มากมาย

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98103 โดย Naree_3830
Uppdate : 1/11/17
วันนี้โทรเข้า KTC เพื่อเจรจา / ต่อรอง
เรา : ขอทราบยอดหนี้ บัตรหมายเลข XXXX ปัจจุบันยอดเท่าไรค่ะ
K : 40625 ค่ะ
เรา : จะปิดบัตร ลดได้เท่าไรคะ
K : เหลือ 39000 ค่ะ
เรา : ลด 1625 เองหรือคะ
K : ใช่ค่ะ และถ้าหากคุณยังไม่ชำระขั้นต่ำ ภายในวันที่ 18 ตามที่แจ้งไว้ ทางเราต้องส่งคืนบัญชีให้กับทาง KTC แล้วค่ะ

เอางัยดี ไอ้ที่ว่าส่งบัญชีคืน KTC นี่ คือฟ้อง ใช่มั้ย????

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98395 โดย faifreedom

Naree_3830 เขียน: Uppdate : 1/11/17
วันนี้โทรเข้า KTC เพื่อเจรจา / ต่อรอง
เรา : ขอทราบยอดหนี้ บัตรหมายเลข XXXX ปัจจุบันยอดเท่าไรค่ะ
K : ใช่ค่ะ และถ้าหากคุณยังไม่ชำระขั้นต่ำ ภายในวันที่ 18 ตามที่แจ้งไว้ ทางเราต้องส่งคืนบัญชีให้กับทาง KTC แล้วค่ะ

เอางัยดี ไอ้ที่ว่าส่งบัญชีคืน KTC นี่ คือฟ้อง ใช่มั้ย????

น่าจะยังไม่ส่งฟ้องนะคะ ถ้าจะฟ้อง จนท.จะพูดเลยค่ะว่า ของคุณ........จะทำเรื่องส่งฟ้องวันที่เท่าไรแล้วค่ะ อย่างเรา จนท ก็บอกว่า จะทำส่งฟ้อง วันที่ 20ตค.60 แล้ว คุณ...สามารถปิดยอดที่แจ้งได้ไหมค่ะ เราบอกไม่ไหว จนท ก็แนะนำว่า ไปขึ้นศาลดีกว่าถ้าไม่ไหวอ่ะคะ เพราะทำให้คุณผ่อนถูก+ผ่อนนาน+มีเวลาH/Cได้อีก เนื่องจากKTC จะมีจดหมายเสนอH/C ทุกปีค่ะ ว่าหลังคุณขึ้นศาลไปมีเงินเก็บจะปิดทั้งก้อนไหม (พี่สาวเราเพิ่งได้รับจดหมายเสนอส่วนลดหลังจากที่ขึ้นศาล+ผ่อนมาได้ 1 ปี เหมือนกันจ้า)

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98642 โดย Naree_3830

faifreedom เขียน:

Naree_3830 เขียน: Uppdate : 1/11/17

น่าจะยังไม่ส่งฟ้องนะคะ ถ้าจะฟ้อง จนท.จะพูดเลยค่ะว่า ของคุณ........จะทำเรื่องส่งฟ้องวันที่เท่าไรแล้วค่ะ อย่างเรา จนท ก็บอกว่า จะทำส่งฟ้อง วันที่ 20ตค.60 แล้ว คุณ...สามารถปิดยอดที่แจ้งได้ไหมค่ะ เราบอกไม่ไหว จนท ก็แนะนำว่า ไปขึ้นศาลดีกว่าถ้าไม่ไหวอ่ะคะ เพราะทำให้คุณผ่อนถูก+ผ่อนนาน+มีเวลาH/Cได้อีก เนื่องจากKTC จะมีจดหมายเสนอH/C ทุกปีค่ะ ว่าหลังคุณขึ้นศาลไปมีเงินเก็บจะปิดทั้งก้อนไหม (พี่สาวเราเพิ่งได้รับจดหมายเสนอส่วนลดหลังจากที่ขึ้นศาล+ผ่อนมาได้ 1 ปี เหมือนกันจ้า)

หลังจากวันนั้นก้อไม่ได้จ่ายนะคะ แล้วก้อยังไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมา เงียบๆ แอบกลัวเหมือนกันค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98643 โดย Naree_3830
update : 22/11/2017

กรุงศรี หยุดจ่าย 4 รอบบิลเต็ม ยอด 25,xxx เสนอจ่ายปิด 16,000 ยังไม่ตอบตกลง

ไทยพานิช อันนี้เราทำสัญญานรกเอาไว้ หยุดจ่ายจะคบ 3 รอบบิล

ไทย : ไม่ทราบว่าที่นัดไว้ชำระหรือยังคะ
เรา : เอางี้ค่ะ เราสะดวก วันที่ 30 สิ้นเดือน
ไทย : ไม่ไดแล้วค่ะ ของคุณทบจะ 3 รอบบิลแล้ว
เรา : ก้อไม่มีค่ะ
ไทย: พูดน้ำเสียงกระแทกไม่พอใจ งั้นจะให้โอกาศอีกวันนะคะ ไม่งั้นต้องส่งเรื่องยกเลิกสัญญา(นรก) กับธนาคาร
เรา : จ้าาาาาาาา

เสียประสาท :No:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98737 โดย Amonthep
พอๆกันเลยครับมันเล่นโทรมาที่ทำงานแต่ผมดีหน่อยหัวหน้าเค้าไม่ค่อยโอเครเลยบอกไปว่าไม่อนุญาติให้พนักงานรับสาย

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98842 โดย Naree_3830
update : 4/12/17

ยูโอบี : ชำระยอดหรือยังคับ
เรา : ยังค่ะ
ยูโอบี : จะชำระเมื่อไรคับ
เรา : เดือนนี้ยังไม่มีค่ะ
ยูโอบี : วันที่ 14 นี้ไหวมั้ยคับ จ่ายมาก่อน 5000
เรา : ไม่มีค่ะ
ยูโอบี : งั้นทางเราต้องปล่อยบัญชีตามระบบนะ ส่งสำนักงานกฏหมาย
เรา : เชืญค่ะ

จบ อะไรจะเกิดก้อ ช่าง ....

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99064 โดย Naree_3830
ให้ตายเหอะ โทรมาทวงหนี้ สองทุ่มครึ่ง

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99653 โดย Naree_3830
เมื่อวานตอนหกโมงเย็น เจ้าหน้าที่ ผู้ดูแลบัตร KTC โทรมาแจ้ง หมายศาลออกวันที่ 28 มค 2561 นี้

หากมีเงินก้อน ให้ชำระ 8หมื่น

เตรียมตัวรอขึ้นศาลดีกว่า

ผู้รู้ช่วยแนะนำการเตรียมตัวขึ้นศาลด้วยค่ะ ( ใจดีสู้เสือ)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.687 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena