หยุดจ่าย 3 เดือนแล้ว ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #96986 โดย Naree_3830
หนี้สินจำนวนมากโข
กรุงศรีแมนยู บัตรเครดิต 25,000 ชำระครั้งสุดท้าย 07/2017เจรจาปิดที่ 13500 15/2/18
กสิกร บัตรเครดิต 17,000 ชำระครั้งสุดท้าย 08/2017 หนี้สุดท้าย 14000 ปิดจบที่ 6000 31/10/18
UOB บัตรเครดิต 32,000 ชำระครั้งสุดท้าย 07/2017เจรจาปิดที่ 25000 แบ่งจ่าย 2 งวด งวดละ 12500
UOB บัตรกดเงินสด 17,000 ชำระปกติ และกดมาใช้ในชีวิตประจำวัน
KTC บัตรเครดิต 40,000 ชำระครั้งสุดท้าย 07/2017 ปิด 05/03/18
KTC บัตรกดเงินสด 40,000 ชำระครั้งสุดท้าย 07/2017 ปิด 05/03/18
ไทพานิชย์ ประนอมหนี้ ผิดชำระ 08/2017
Central Card ประนอมหนี้ ผิดชำระ 08/2017
กรุงศรี FIRST CHOICE ใช้ปกติ จ่ายขั้นต่ำ 3,000
ตอนนี้ไม่มีเงินเหลือกินละ เครียดมากด้วย โทรทวงกันสนั่นหวั่นไหว แต่ยังคงสภาพโทรมาวันละรอบ
โทรมา รับทุกสายนะ แต่สิ่งที่กังวลคือ ถ้าโทรเข้าที่ทำงานล่ะ เป็นเรื่อง เพราะหัวหน้าและผู้ร่วมงาน
ไม่ โอเค สำหรับเรื่องนี้เลย (เคยคุยแล้วนะ)

แต่ตัดสินใจแล้ว ได้เรียนรู้ข้อมูลจากห้องนี้แล้ว พอได้ฉุกคิด ให้กำลังใจตัวเอง สู้ต่อไป

ถ้ามีข้อแนะนำอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะเสียโง่ประนอมหนี้ไป 2 ธนาคาร แล้วค่ะ

ได้โปรด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96987 โดย happydead
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้อนทนต่อสิ่งที่จะเข้ามา และก็สู้ๆคับ

แนะนำให้อ่านหาความรู้ในนี้เยอะๆครับ จะได้ไม่เครียด

อ่านให้เข้าใจ จะได้รับมือกับมันได้ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96994 โดย Naree_3830
ค่ะ พยายามอ่านมากๆ หาข้อมูลเพิ่มเติม เตรียมรับมือสถานการณ์ที่เกิดขึ้น

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97007 โดย Naree_3830
update : = ช่วง 10 โมงเช้า กสิกรโทรมาแจ้ง คุณค้างชำระ 2 งวดแล้วครับ สะดวกชำระเมื่อไร

ส่วน ธนาคารอื่นๆ วันนี้ยังเงียบอยู่

โทรศัพท์ เรารับทุกสายอยู่แล้ว แต่ก้อหวั่นๆ จะโทรเข้าที่ทำงาน ซึ่งหัวหน้าต้องไม่พอใจแน่ๆ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97009 โดย Tommy_2536
ทำใจสู้นะครับ
เพราะพวกนี้โทรแน่ แค่เราพลาดมือถือสายเดียว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97034 โดย faifreedom
:love: เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ... เราหยุด3เดือนเช่นกันค่ะ เดือนแรก-2เดือน กระหน่ำโทรทุกเจ้าเลยค่ะ โทรหนักสุด Citi ,CIMB และFirst C. แต่เดือนที่3 เข้าสู่เดือนที่ 4 ทาง First C.มีมาเสนอส่วนลดแล้วค่ะ (เสนอให้เรา33%) แต่เรายังไม่ได้ตอบตกลงไป เพราะเราอ่านๆข้อมูลบางท่านในนี้ได้ส่วนลด 50-70% เลยก็มีค่ะ ยังไงอ่านข้อมูลจากเว็บนี้เยอะๆนะคะ..ทำให้เรามีภูมิคุ้มกัน-กำลังใจในการปลดหนี้ได้ดีทีเดียวเลยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97049 โดย Naree_3830

faifreedom เขียน: :love: เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ... เราหยุด3เดือนเช่นกันค่ะ เดือนแรก-2เดือน กระหน่ำโทรทุกเจ้าเลยค่ะ โทรหนักสุด Citi ,CIMB และFirst C. แต่เดือนที่3 เข้าสู่เดือนที่ 4 ทาง First C.มีมาเสนอส่วนลดแล้วค่ะ (เสนอให้เรา33%) แต่เรายังไม่ได้ตอบตกลงไป เพราะเราอ่านๆข้อมูลบางท่านในนี้ได้ส่วนลด 50-70% เลยก็มีค่ะ ยังไงอ่านข้อมูลจากเว็บนี้เยอะๆนะคะ..ทำให้เรามีภูมิคุ้มกัน-กำลังใจในการปลดหนี้ได้ดีทีเดียวเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ สำหรับกำลังใจ
พยายามศึกษาข้อมูลให้มากที่สุดอ่ะค่ะ
วันนี้ มีโทรมาหลายสาย รับทุกสาย มีทั้งพูดดีและไม่ดี
สูดหายใจลึกๆ สู้ต่อค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97054 โดย tommancity
ผมพึ่งหยุดF/Cมาวันที่8/9/60 ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งยอด3-4วันจะโทรมาสักครั้งหนึ่ง เจ้านี้พอจะลดได้ถึง50%มัยครับ. แอบกลัวเก็บเงินไม่ทันกลัวจะโดนฟ้องซะก่อน. ตอนนี้กำลังเจรจาเพื่อปิดบัตรอีซี่บายอยู่ เงินก้อนที่เก็บได้เอามาปิดอีซี่. F/Cต้องเริ้มต้นเก็บใหม่กลัวเก็บไม่ทัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97066 โดย Hai555
FC เจรจาดีๆ ถ้าปิดก้อนเดียวได้ส่วนลดมากกว่า 50% ส่วนของผมลดเกือบ 50% และผ่อนอีก 10 งวด แต่กว่าจะต่อรองได้ใช้เวลาตั้งแต่หยุดจ่าย 7-8 เดือนครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97072 โดย Amonthep
นานมั้นครับกว่าจะมีแฮคัทจากบัตรแต่ละบัตรหรือแต่ละคนไม่เท่ากัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97077 โดย Naree_3830
Update ค่ะ วันนี้ตั้งแต่เช้าไม่มีสายไหนโทรเข้ามาเลย พอช่วงบ่ายมีไทยพานิชย์ โทรมา พูดจาไม่น่าฟัง
ทำงานด้วยความหวาดระแวง ไม่ค่อยสบายใจเท่าไร แต่ก็ต้องยอมรับความจริง

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97098 โดย Naree_3830
Update
วันนี้ คือวันเสาร์ มีโทรศัพท์ติดตามทวงถามมา
เราเลยถือโอกาสแจ้ง ให้สามารถติดต่อได้
วันจันทร์ถึงศุกร์ เสาร์อาทิตย์ไม่สะดวก
1.กรุงศรีแมนยู ตอบเราแบบสุภาพว่า... ถ้าไม่สะดวกรับให้ตัดสายทิ้งได้เลย
(จริงหราาาาาาา)
2.ไทยพานิชย์ ตอบเรา บอกว่าไม่สามารถคอนโทรลเรื่องนี้ได้ แต่จะลงบันทึกไว้ให้
3.KTC โทรมาแจ้งว่าบัตรถุกตัดถาวร พร้อมชำระเมื่อไรคะ เราตอบว่ายังไม่มีและขอโทรมาสอบถามอีกวันที่29/09/17

ไม่รุ้จะได้ผลมั้ย. รอดูต่อไป

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97266 โดย Naree_3830
Update
ทุกบัตรโทรมาทวง แต่ยังใช้คำพูดไม่รุนแรงนัก จะให้เราจ่ายวันที่29นี้บัตรละ 1500บ้างอะไรบ้างเราก้อค่ะๆๆๆตามน้ำไป รับทุกเสียงทุกสายเหมือนเดิม
ส่วนของการแจ้งว่าสะดวกรับโทรศัพท์จันทร์-ศุกร์ แจ้งไว้4บัตรแล้วมาตามดูเสาร์นี้ จะได้ผลมั้ย?
อ่อ ลืมเล่า UOB ส่งsms มายื่นข้อเสนอประนอมหนี้แต่เราไม่ได้ตอบรับ
มีคำถามคือ.... UOB เคยยื่นข้อเสนอ H/C ประมานกี่%
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ
ช่วงเอกสารขอให้ชำระหนี้กองเต็มโต้ะทำงาน อายหัวหน้าจังเดินเอามาวางที่โต้ะเฮ้อ....

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97279 โดย Na99
3 เดือนแล้ว เดี๋ยวก็เงียบแล้วครับ เก็บเงินไปเรื่อยๆ เตรียมพร้อมหมายศาล

UBO ผมได้ 35 % ไม่ลด ต่อรองยากมาก คุยกันหลายรอบมาก เก็บไว้ท้ายๆ ยื้อไปเรื่อยๆ รอมีเงินก้อนค่อยคุย

สู้ๆไปด้วยกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97327 โดย Naree_3830

Na99 เขียน: 3 เดือนแล้ว เดี๋ยวก็เงียบแล้วครับ เก็บเงินไปเรื่อยๆ เตรียมพร้อมหมายศาล

UBO ผมได้ 35 % ไม่ลด ต่อรองยากมาก คุยกันหลายรอบมาก เก็บไว้ท้ายๆ ยื้อไปเรื่อยๆ รอมีเงินก้อนค่อยคุย

สู้ๆไปด้วยกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

วันนี้ UOB โทรมายื่นข้อเสนอ ให้จ่าย 2 รอบบิล ลดดอกเบี้ยให้ 900
เลยบอกไปว่า รอบบิลเดียวยังจ่ายไม่ไหว ตัดข้อเสนออกไปเถอะค่ะ.....

ที่กลัวนี่คือ KTC ยอดค่อนข้างเยอะ ฟ้องไวด้วย เอางัยดีนะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97329 โดย pokobo
Uob เหมือนกันเลย หยุดมาจะครบ3เดือน สิ้นเดือนนี้
เสนอให้จ่าย แล้วจะลดดอกเบี้ย ช่วง2เดือนนี้ให้
แต่ผมก้อไม่เอา อดทน เก็บเงิน รอส่วนลดงามๆ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97357 โดย Naree_3830
Update : 2/10/2017

ไทยพานิชย์ โทรมาแต่เช้า
ต่อด้วยกรุงศรีแมนยู

ตอนนี้หวั่นใจกับ KTC มาก ยอดค่อนข้างเยอะ เก็บเงินไม่ทันแน่ๆ ที่สำคัญเห็นว่าไม่ลดอะไรให้เลย

เครียดๆ หรือ จะจ่ายหยอด ชะลอการฟ้องไปก่อน

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97361 โดย Na99
จ่ายหยอดเอาไปตัดดอกหมด ไหนๆก็เสียเครดิตแล้ว ktc ไปผ่อนที่ศาลเลยครับ ยอดต่อเดือนคงไม่เยอะ

ของผม 2 แสน เดือนละ 2000 เก็บไป h/c ตัวอื่นดีกว่า

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97363 โดย Naree_3830

Na99 เขียน: จ่ายหยอดเอาไปตัดดอกหมด ไหนๆก็เสียเครดิตแล้ว ktc ไปผ่อนที่ศาลเลยครับ ยอดต่อเดือนคงไม่เยอะ

ของผม 2 แสน เดือนละ 2000 เก็บไป h/c ตัวอื่นดีกว่า

รบกวนสอบถามค่ะ

ขณะที่เรายังติดต่อได้ และรับสายการทวงถามตลอด หยุดจ่ายกี่เดือน ถึงจะมีหมายศาลคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97414 โดย Naree_3830
Update เมื่อวาน 3-10-2017

เมื่อวาน โทรมาทวงทุกธนาคาร เล่นแบบไม่มีสมาธิทำงานเลย รับโทรศัพท์จนเพื่อนร่วมงานมองหน้า
เพราะ รับโทรศัพท์แล้วจะพูดซ้ำๆเหมือนๆกันทุกครั้ง ยิ่งเวลาติดสายลูกค้า เราต้องยอมใจรับโทรศัพท์ทวงหนี้
ก่อน เพราะกลัวว่าไม่รับแล้วโทรเข้าบริษัท ไม่ได้อายที่เป็นหนี้นะ แต่หัวหน้าไม่โอเคสำหรับเรื่องนี้เลย

-UOB เสนอให้จ่ายยอดค้าง 3 งวด จะตัดดอกเบี้ยของ 3 งวดออกให้ 12,000 แต่ต้องชำระภายใน 11/10/2017
-กรุงศรี Man u โทรมาให้ชำระ
-กสิกร โทรมาให้ชำระ
-ไทยพานิชย์ โทรมาให้ชำระ ก่อนหน้านี้ โทร มาช่วง หลัง 6 โมงด้วย เลยจากเวลาที่แจ้งไว้
-Central Card โทรมาให้ชำระ
-KTC โทรมาตาม แต่แจ้งไม่สะดวกคุย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.656 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena