หยุดจ่ายอีซีี อิออน เฟรชช้อย ขอสู้เพื่อครอบครัวครับ

6 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101308 โดย tommancity
-26/3/61 สรุปแล้วเจ้าหน้าที่แจ้งผลอนุมัติแล้วครับ ของเฟริชช้อย. ปิดจบที่23,000บาท จ่ายงวดเดียว. ยอดตอนนี้รวมดอกเบี้ยอยู่ที่60,600บาท. หยุดจ่ายมาเดือนนี้ก็จะเข้า8เดือนแล้วครับ. วันนี้เจ้าหน้าที่จัดส่งเอกสารปิดจ่ายให้ส่งมาทางEMS. น่าจะถึงบ้านพรุ่งนี้จ่ายที่เซเว่นหรือธนาคารกรุ่งศรีได้เลย.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101517 โดย Maifar18

tommancity เขียน: -26/3/61 สรุปแล้วเจ้าหน้าที่แจ้งผลอนุมัติแล้วครับ ของเฟริชช้อย. ปิดจบที่23,000บาท จ่ายงวดเดียว. ยอดตอนนี้รวมดอกเบี้ยอยู่ที่60,600บาท. หยุดจ่ายมาเดือนนี้ก็จะเข้า8เดือนแล้วครับ. วันนี้เจ้าหน้าที่จัดส่งเอกสารปิดจ่ายให้ส่งมาทางEMS. น่าจะถึงบ้านพรุ่งนี้จ่ายที่เซเว่นหรือธนาคารกรุ่งศรีได้เลย.

โห ได้ส่วนลดดีมาเลยค่า ของเรา ยอด57,400 เสนอมาที่29,000 เรารับไว้ค่า อยู่ระหว่างรอผลการอนุมัติ
นางบอกว่าลดเยอะกว่านี้ไม่ได้แล้ว แงๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101524 โดย paaa263
ยอดเยอะ พอๆ กับเรา อิออนเราเก้าหมื่น ต้องจ่ายเดือนเกือบหมื่น เห็นเค้าว่า แฮรคัทยาก มาก
ถ้าเราประนอม เค้าบอกให้เราจ่าย 2700 แต่ส่งไปสักระยะ มันบอกให้ทำเรื่องขอส่วนลดได้ ถ้าจะปิด
กำลังรังเรๆ จะประนอมดีมั้ย

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101525 โดย paaa263

tommancity เขียน: -26/3/61 สรุปแล้วเจ้าหน้าที่แจ้งผลอนุมัติแล้วครับ ของเฟริชช้อย. ปิดจบที่23,000บาท จ่ายงวดเดียว. ยอดตอนนี้รวมดอกเบี้ยอยู่ที่60,600บาท. หยุดจ่ายมาเดือนนี้ก็จะเข้า8เดือนแล้วครับ. วันนี้เจ้าหน้าที่จัดส่งเอกสารปิดจ่ายให้ส่งมาทางEMS. น่าจะถึงบ้านพรุ่งนี้จ่ายที่เซเว่นหรือธนาคารกรุ่งศรีได้เลย.

อันนี้คือ ไม่ได้ทำประนอมหนี้เลยใช่ป่าว คือ หยุดเด็ดขาดจิงๆ 7-8 เดือน เค้าถึงจะแฮรคัทให้
ของเราพึ่งเข้าเดือนที่ 4 คับ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101572 โดย tommancity
-ไม่ได้ทำประนอมครับ. บอกปัดเขามาเรื่อย พักหลังมานี่เจ้าหน้าที่โทรมาเดือนละครั้ง. ลดมาตั้งแต่35,000 30,000บ้างตอนที่เจ้าหน้าที่เสนอมา30,000 จำได้ว่าฉะกับเจ้าหน้าที่ดุเดือดเลย เขาก็จะเร่งให้ปิดพูดพล่ามๆไปเรื่อยพูดกดดันเรา. เราก็บอกไม่มีอย่างเดี๋ยวเพราะไม่มีเงิน คิดเสมอว่ามันต้องลดได้มากกว่านี้อีก. โทรมาอีกครั้งสุดท้ายเจ้าหน้าที่เลยบอก. 23,000บาทงวดเดี่ยว. ผมอยากปิดมากไม่มีตังเลยเก็บไม่ได้ มีแต่ค่าใช้จ่าย เลยตอบตกลงไปก่อนดีที่พี่สาวให่ยืมมาปิดก่อน ขอบคุณพี่สาวจริงๆ. จบไปอีกเคส.
เหลือแต่อิออนของผมยังสรุปกับทางเจ้าหน้าที่ไม่ได้ จะให่ประนอมอย่างเดียวเลย เอาค้างไว้แบบนั้นก่อน ฟ้องก็ให้มันฟ้องไปครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102066 โดย Tyliew
หลังจากที่ได้คุยกับคุณไป เมื่อ 7 เดือนที่แล้ว ตอนนี้เราปิด UMAY+ ได้เรียบร้อยแล้วค่ะ
ยอดก่อนหยุดจ่าย ประมาณ 73,000฿ ยอดพุ่งไปที่ 83,000 เราขอปิดไปได้ที่ยอด 35,000 ค่ะ
ดีใจมาก หมดไปเจ้าหนี้ไป 1 ราย สู้ๆนะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102366 โดย tommancity
ดีใจด้วยครับ ค่อยๆปิดไปทีละบัตร ของผมเหลืออิออนยังไม่สำเร็จตอนนี้ก็เงียบไปละรู้สึกว่าครั้งบ่าสุดที่โทรมาก็ต้นๆเดือนที่แล้วรอฟ้องครับ ตอนนี้ผมหยุดไปประมาณ9เดือนแล้วครับ. ยังไม่รุจะเอายังไง

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102419 โดย Natkidta538
ช่วงนี้จิตตกเหมือนกันค่ะ โดนเจ้าหน้าที่ของอิออนโทรมาตามตลอดเลย พอได้เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณ เริ่มมีกำลังใจขึ้นมาบ้าง สู้ต่อไปเป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.429 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena