หยุดจ่ายอีซีี อิออน เฟรชช้อย ขอสู้เพื่อครอบครัวครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96910 โดย tommancity
สวัสดีครับ. ผมเป็นสมาชิกใหม่พึ่งเข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ ทำให้ผมค้นพบแสงสว่างในชีวิตเป็นความหวังของผมครับขอบคุณมากจริงๆ
หนี้ผมมีดังนี้ครับ
1. อีซี่บาย. ยอดหยุด42,000บาท หยุด 17/8/60
2. อิออน. ยอดหยุด ผ่อนสินค้า28,000/ต่อเดือน1,800บาท, กดเงินสดยอดหยุด12,000บาท เป็นบัตรเครดิต. หยุดจ่าย 2/9/60
3. เฟริชช้อย ยอดหยุด 43,000 บาท, ผ่อนของยอดหยุด 7,000บาท. หยุด 8/9/60
4. พรอมิส กดเงินสด 28,000บาท ยังจ่ายอยู่เพราะดูดจากบัญชีเงินเดือนทุก้ดือน. จะเป็นเจ้าสุดท้ายที่ปิด เห็นว่าฟ้องเร็วด้วย

เงินเดือนผมรวมกับแฟนก็ประมาณ25,000บาทต่อเดือน. มีผ่อนบ้าน=12,600, ผ่อนรถ=7,800
จ่ายกองทุน(กยศ)อีกเดือนละ 1,000บาท. หักแล้วต่อเดือนแทบไม่เหลือ. แถมช่วงนี้รายได้เสริมที่เคยได้ลดลงอีกเลยไม่ไหวตัดสินใจหยุดดีกว่าเพื่อให้ครอบครัวและลูกมีข้าวกินในแต่ละเดือน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96911 โดย tommancity
ก่อนหน้านี้ผมจะเริ้มหยุดเมื่อ 4,5เดือนที่ผ่านมา เพราะผมเริ้มหมุนเงินไม่ไหวครับ. แต่ติดตรงที่ไม่กล้า เกิดจากความกลัวของผมเอง กลัวโดนทวง กลัวเสียเครดิต กลัวนู้นกลัวนี้ไปหมด.จนประคับประครองหนี้มาเรื่อยๆ จนเกิดอาการหมุนเงินไม่ไหว. คิดว่าอีกสัก2-3เดือนข้างหน้าหมุนเงินแบบนี้คงไม่มีเงินจ่ายค่าบ้าน ค่ารถ.ก็ต้องหยุดจ่ายอยู่ดี หยุดตอนนี้ก็มีค่าเท่ากันก็เลยหยุด และตัดรายจ่ายที่ไม่จำเป้นออก เช่นเน็ตบ้ายทรูจ่ายรายเดือน 799 บาทก้ไม่ใช้. ห่อข้าวห่อน้ำไปกินทุกวัน ใช้เงินไม่เกิน20บาทต่อวันบ้างวันก็ไมาได้ใช้เลย. ให้แฟนไปทำงานวันละ60บาทห่อข้าวไปเหมือนกันส่วนใหญ่จะซื้อให้ลูกกินซะเป็นส่วนใหม่.
พูดกับแฟนเสมอ สักวันเราจะหมดปัญหาเรื่องพวกนี้ไปได้ขอให้เราอดทุน. กำลังใจจากคนรอบข้างสำคัญสุดครับที่จะผ่านมันไปได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96912 โดย tommancity
ผมลืมไปว่าบัตรอีซี่บายผ่อนขั้นต่ำ 1,200บาทต่อเดือนครับ
- เฟร้อยช้อย 2,600 บาทต่อเดือน
-อิออน. 2,700 บาทต่อเดือน
-พรอมิส 1,200 บาทหักจากบัญชีเงินเดือน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96920 โดย tommancity
หลังจากอีซี่บายหยุดจ่ายได้วันเดียวเจ้าหน้าที่ก้กระเหน่ำโทรกันมาวันละ5-6สายเลยต่อวัน. จนผมหงุดหงิดไปเลยอาจจะเป็นเพราะว่าผมไม่ชินกับการโดนถูกทวงหนี้ถี่แบบนี้. จนพักหลังผมจะรับสายแค่ครั้งเดียวหลัวจากนั้นโทรมาก็ไม่รับสาย. ก็เริ้มจะปรับตัวได้มากขึ้น. โทรมาก็บอกไม่มีครับ. ยังหาอยู่ไม่ได้นิ่งนอนใจมีเมื่อไหรจะไปเคลียให้. พนักงานก็พูดดีครับถึงจะโทรมาทวงบ่อยก็ตาม. โทรแบบนี้เรื่อยมาจนเมื่อวันที่12/9/60.

12/9/60
อีซี่. สวัสดีค่ะ. คุณ.......
ผม. ออ ยังไม่มีหรอกครับ. มีเมื่อไหร่จะรีบไปจ่ายให้ทั้งหมดเลยครับ ยังพูดไม่จบดีเลยพนักงานสวนมาว่า
อีซี่. อิชันเข้าใจคุณดีค่ะ ว่าคุณอยากจะปิดบัตรเพราะคุณยืนยันมาโดนตลอดว่าจะปิดบัตร. ลูกค้ามีปัญหาจริงๆ. ถ้าไม่มีปัญหาคุณก็คงจ่ายเข้ามาแล้ว เพราะก่อนหน้านี้ลูกค้าจ่ายตรงมาตลอด7-8ปี. เป็นลูกค้าชั้นดีเคยเคลียไปแล้วรอบหนึ่งยอดที่40,000บาทเมื่อ2ปีที่แล้ว. จนตอนนี้ลูกค้าเกิดปัญหาขึ้น. แต่อยากจะให้ลูกค้าพิจารณาในส่วนของการใช้บัตรอยากให้ใข้บัตรอย่างต่อเนื่องไม่อยากให้ทิ้งไป. ทางเราก็ไม่อยากให้ลูกค้าคิดแบบนั้น. ก็พูดบลาๆๆๆไปโน้มนาวจิตใจสุดๆ. ผมก็ได้แต่ครับๆไปจนวางหูไปเอง

16/9/60
อีซี่โทรมาตอนช่วงผมกำลังขับรถมาทำงานพอดี 9.30น. หมักชอบโทรมาช่วงนี้เป็นประจำรับบ้างไม่รับย้างถ้ารีบก็ยังไม่รับแต่บังเอิญวันนี้อยากรับ
อีซี่. สวัสดีค่ะคุณ......
ผม. ครับพูดอยู่ครับ
อีซี่. สรุปยอดยังไม่เข้ามานะค่ะ
ผม. ครับ. ไม่มีหรอกครับ. เดียวจะไปจ่ายทีเดียวเลยเมื่อมีแล้ว
อีซี่. วันพรุ่งนี้ก็ครบ2รอบบิลแล้วน่ะคะ สำรองจ่ายเข้ามาก่อนได้มัยคะ500บาท
ผม. ไม่มีครับ ผมมีปัญหาทางด้านการเงินอยากจะปิดจบๆไปคุณมีแนวทางไหนพอจะช่วยผมได้บางมัยครับ. (ก็ชวนคุยเเย็บๆไป)
อีซี่. เหมือนรู้แต่แกรงแถรไปอย่างอื่นไป. มีคะค่าทวงถามเราไม่คิด. ลูกค้าเพียงแค่จ่ายยอดปกติเข้ามา ไม่คิดค่าทวงถาม. (ที่จริงผมอยากปิดเจ้านี้เร็วๆนะครับเพราะจะได้ไปรบกับเจ้าอื่นต่อไปจะคลายความกดดันไปได้มากเลยครับ ผมเลยแย็บไปปล่อย. ตอนนี้ก็มีเงินเก็บก้อนเล็กๆบ้างแล้วพอที่จะต่อลองได้บ้าง. แต่ก็รอต่อไป)
ผม. ครับเดียวผมทำงานก่อนนะครับ ก็รีบตัดบทไปลูกค้าเข้าร้านพอดีแล้วก็วางสายไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96921 โดย tommancity
อิออน. ผมหยุดจ่ายที่2/9/60ที่ผ่านมา. 3-4วันโทรมาครั้งหนึ่งโทรมาตามยอดแล้วก็วางสายไป. แต่รับสายครั้งล่าสุดวันที่12/9/60ที่ผ่านมานี้ขนาดหยุดไปแค่11วันเจ้าหน้าที่เริ้มทำน้ำเสียงกวนตีนละ.

-อิออน. สวัสดีค่ะคุณ....
-ผม. ครับพูดอยู่ครับ
-อิออน. ยังไม่มียอดเข้ามานะค่ะ. จะจ่ายได้วันไหนค่ะ
-ผม. ยังหาไม่ได้เลยครับ. กะลังหาอยู่
-อิออน. หัวเลอะอิอิอิ. (คิดในใจหัวเลอะทำควยอะไร)ประมาณว่าก็ว่าแล้วอะไรประมาณนี้ซื้อไม่ถูกแต่หวย. เสียงหัวเลอะดูถูกกันสุดๆ. ไม่มีมารยาทเลย บอกยังไงก็สำลองจ่ายเข้ามาก่อนนะค่ะ 1,800บาท. ยอดกดเงินสดหยุดไว้ก่อนก็ได้จ่ายแต่ยอดผ่อนสินค้าก่อน
-ผม. เดียวจะพยายามดูให้น่ะครับ
-อืออน. เดี๋ยววันที่19/9โทรมาถามยอดอีกทีนะค่ะ วันตัดรอบบิลพอดี
-ผมครับ. แล้วก็วางสายไป

เฟริชช้อย หนุดจ่ายวันที่ 8/9/60ที่ผ่านมา ส่วนใหญ่โทรมาถามยอดจ่ายปกติ ยังพูดดีอยู่3-4วันโทรมาครั้งหนึ่ง. ล่าสุดโทรมาวันที่12/9โทรมาวันเดียวกับอิออน. บอกขออนุญาติโทรตามยอดเป็นไปตามระบบนะค่ะ. เดี่ยววันที่18โทรมาอีกทีหนึ่ง
ก็สู้วันต่อไปครับ ช่วงนี้ก็ประหยัดกันสุดๆเพื่อเก็บเงินไว้ปิดเร็วๆ. มีอะไรก็กินไปก่อนให้อิ่มเข้าไว้. มีผักก็กินผัก ผักหลังบ้านครับช่วยได้กินให้อิ่มไปได้ในแต่ละมือ. แต่ละวัน สู้ๆครับมันจะต้องผ่านไปได้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96965 โดย tommancity
9/9/60. อีซี่โทรมาให้ส่วนลดแล้วครับจากยอด42,000บาทลดให้เหลือ 22,000บาท หยุดไป2รอบบิลกะอีก1วันครับ. ลดเยอะเลยแต่บอกปฏิเสษไป.แล้วจะโทรมาใหม่อีกที

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96973 โดย ฟ้าใส
อิออน อีซี่ พึ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ทั้งสองบัตรเพราะไม่ไหวจริงๆค่ะ. แต่โดนทวงแบบคุกคามมากๆเลย จากทั้งสองบริษัท. จากรับสายตลอด ไม่อยากรับเลย เครียดค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96975 โดย tommancity
-อีซี่ เขาโทรจิกทุกวันนะครับ. ผมรับวันละสายโทรมาอีกผมก็ไม่รับ. จะเป็นแบบนี้ตลอดทั้งเดือนเลยจนครบ2รอบบิลไปแล้วก็เสนอส่วนลดมาให้เลย แต่บอกปัดไปก่อน.มีเงินอยู่ตอนนี้ไม่ถึงครับ. เลยขอต่อไป15,000 จ่ายสองงวดกับ10,000จ่ายงวดเดียวเลย. เขาก็บอกไม่ได้. ผมก็เลยบอกถ้าไม่ได้ผมขอเก็บเงินก่อน ตอนนี้ผมเงินไม่พอ. เจ้าหน้าที่บอกจะติดต่อกลับมาใหม่.วันนี้ยังเงียบอยู่ครับ. แต่เจ้านี้เข้าโทรบ่อยก็จริงแต่เขาพูดดีครับ. ผมไม่ค่อยหนักใจเท่าไหรรับมือได้. แต่ผมกังวนอิออนมากกว่า
-อิออน.พึ่งหยุดวันที่2/9ที่ผ่านมา. 3-4วันโทรมาทีหนึ่ง. ส่วนใหย่โทรมาแค่ถามยอดครับ แล้วก็วางสายไปบอกว่าวันนู้นวันนี้จะโทรมาอีก. น่าจะบิลที่2มั้งครับจะแข้มข้นขึ้น. ทำใจแล้วละครับมาดีก็ดีไปมาร้ายก็ร้ายไป
-เฟรชช้อยหลังจากหยุด8/9ที่ผ่านมา ช่วงนี้ก็เหมือยอิออน3-4วันโทรมาแจ้งยอดทีหนึ่งครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96976 โดย ฟ้าใส

tommancity เขียน: -อีซี่ เขาโทรจิกทุกวันนะครับ. ผมรับวันละสายโทรมาอีกผมก็ไม่รับ. จะเป็นแบบนี้ตลอดทั้งเดือนเลยจนครบ2รอบบิลไปแล้วก็เสนอส่วนลดมาให้เลย แต่บอกปัดไปก่อน.มีเงินอยู่ตอนนี้ไม่ถึงครับ. เลยขอต่อไป15,000 จ่ายสองงวดกับ10,000จ่ายงวดเดียวเลย. เขาก็บอกไม่ได้. ผมก็เลยบอกถ้าไม่ได้ผมขอเก็บเงินก่อน ตอนนี้ผมเงินไม่พอ. เจ้าหน้าที่บอกจะติดต่อกลับมาใหม่.วันนี้ยังเงียบอยู่ครับ. แต่เจ้านี้เข้าโทรบ่อยก็จริงแต่เขาพูดดีครับ. ผมไม่ค่อยหนักใจเท่าไหรรับมือได้. แต่ผมกังวนอิออนมากกว่า
-อิออน.พึ่งหยุดวันที่2/9ที่ผ่านมา. 3-4วันโทรมาทีหนึ่ง. ส่วนใหย่โทรมาแค่ถามยอดครับ แล้วก็วางสายไปบอกว่าวันนู้นวันนี้จะโทรมาอีก. น่าจะบิลที่2มั้งครับจะแข้มข้นขึ้น. ทำใจแล้วละครับมาดีก็ดีไปมาร้ายก็ร้ายไป
-เฟรชช้อยหลังจากหยุด8/9ที่ผ่านมา ช่วงนี้ก็เหมือยอิออน3-4วันโทรมาแจ้งยอดทีหนึ่งครับ[/quote
อีซี่เริ่มพูดไม่ดีค่ะ วันนี้เลยไม่รับเลย อืออนตามทุกวันเลยค่ะ ตามจนเครียดเลยตอนนี้ โทรเข้าที่ทำงานตลอด โทรเข้ามือถือเราก็รับบ้างไม่รับบ้าง เพราะพูดไม่เพาะเลยมีแต่จะให้จ่ายหยอดอย่างเดียว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96977 โดย Akung2528

tommancity เขียน: -อีซี่ เขาโทรจิกทุกวันนะครับ. ผมรับวันละสายโทรมาอีกผมก็ไม่รับ. จะเป็นแบบนี้ตลอดทั้งเดือนเลยจนครบ2รอบบิลไปแล้วก็เสนอส่วนลดมาให้เลย แต่บอกปัดไปก่อน.มีเงินอยู่ตอนนี้ไม่ถึงครับ. เลยขอต่อไป15,000 จ่ายสองงวดกับ10,000จ่ายงวดเดียวเลย. เขาก็บอกไม่ได้. ผมก็เลยบอกถ้าไม่ได้ผมขอเก็บเงินก่อน ตอนนี้ผมเงินไม่พอ. เจ้าหน้าที่บอกจะติดต่อกลับมาใหม่.วันนี้ยังเงียบอยู่ครับ. แต่เจ้านี้เข้าโทรบ่อยก็จริงแต่เขาพูดดีครับ. ผมไม่ค่อยหนักใจเท่าไหรรับมือได้. แต่ผมกังวนอิออนมากกว่า
-เฟรชช้อยหลังจากหยุด8/9ที่ผ่านมา ช่วงนี้ก็เหมือยอิออน3-4วันโทรมาแจ้งยอดทีหนึ่งครับ

อีซี่โทรจิกแต่ไม่กดดัน ลดไวมาก2เดือนก็เสนอแล้ว
อิออนไว้โทรทวงโดยบ.ACSเมื่อไร..ทั้งจิกและโคตรกดดันลดยาก ตามถึงที่
เฟริสช้อย ไม่กดดันแต่คุยกับเขาดีๆมีสิทธิได้ลด50%
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96980 โดย ฟ้าใส

Akung2528 เขียน:

อีซี่โทรจิกแต่ไม่กดดัน ลดไวมาก2เดือนก็เสนอแล้ว
อิออนไว้โทรทวงโดยบ.ACSเมื่อไร..ทั้งจิกและโคตรกดดันลดยาก ตามถึงที่
เฟริสช้อย ไม่กดดันแต่คุยกับเขาดีๆมีสิทธิได้ลด50%
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

อิออนจากacs. โทรกวนทุกวันค่ะ พูดให้ไปจ่าย เราบอกไม่รับปากนะคะ นางก็โทรๆๆๆๆ แบบว่าคุณไม่มีเงืนเลยหรือคะ ถ้ามีก็ไปจ่ายแล้วสิคะ ชาวงนี้เครียดจนไม่อยากรับสายใครเลยค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96981 โดย tommancity
ครับ. แต่วันนี้เงียบมากยังไม่มีเจ้าไหนโทรมาเลยครับ. สู้กันต่อไป

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96983 โดย Akung2528

tommancity เขียน: ครับ. แต่วันนี้เงียบมากยังไม่มีเจ้าไหนโทรมาเลยครับ. สู้กันต่อไป

อิออนเพิ่งหยุดก็อย่างนี้แหละครับปลายๆเดือนแรกเตรียมได้เลยเพราะตอนผมหยุดเดือนแรกเงียบมากครับส่งมาแต่ข้อความพอปลายเดือน1จนถึงทุกวันนี้โทรมาทุกวัน
:upset: :upset: :upset:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96985 โดย tommancity
:wake: ครับ บอกคนรอบตัวหมดแล้วกำลังเตรียมรับมืออยู่ครับ ใจจดใจจ่อกับเจ้านี้มากเลย. แต่ให้กำลังใจตัวเองเสมอบอกกับตัวเองว่า ความกลัวเกิดมาจากความคิดเราเอง. สงครามครั้งนี้สู้เพื่อครอบครัวครับ :upset:

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96996 โดย ฟ้าใส
ตะกี้รับสายอิออนทะเลาะกันเลยค่ะ พูดจาก็ไม่ดี ว่าเราทำนองเบี้ยวหนี้อีก ว่าเรารับปากกะอิออนต้องจ่ายทุกเดือน
อิออน. ขอสายคุณ......
เรา. ค่ะ
อิออน. เราขอสอบถามยอดที่คุณนัดจ่ายแต่วันนี้คุณยังไม่จ่าย น้องเขาโทรตามคุณทุกวันไม่เคยทิ้งคุณเลย.
เราสวนกลับ. ใช่ค่ะโทรทุกวัน คุกคามดิฉันมากเกินไป.
อิออนรีบพูด. เราไม่ได้คุกคามคุณนะคะ คุณสัญญากะเราเองว่าจะจ่าย
เรา. ดิฉันไม่เคยสัญญากะคุณ
อิออน. ก็ตอนทำสัญญากะทางอิออนคุณก็ทราบว่าต้องว่าคุณต้องจ่ายทุกวันที่2 ใช่มั้ยคะ. แล้วถ้าลูกค้า100คนบอกไม่มีจ่าย ทางอิออนจะอยู่ได้มั้ยคะ.ทำไมไม่คิดถึงตอนคุณมาขอกู้เราบ้างล่ะคะ
เรา. ก็ยังไม่มีชำระค่ะ
อิออน. วันนี้คุณต้องหามานะคะ
เรา. ไม่รับปากค่ะ
อิออน. ไม่ได้นะคะคุณดิฉันขอยอด1200 วันนี้วันสุดท้ายนะคะ
เรา. มีร้อยเดียวค่ะ จ่ายได้มั้ยคะ
อิออน. ทางเราจะบันทึกข้อมูลวาคุณจะชำระ ตามที่คุณบอกนะคะ แล้วอิออนจากacs. ก็วางสายไปทั้งที่คุยกันยังไม่จบ. โมโหมากๆๆๆๆเลยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96998 โดย Ladizzgirl

ฟ้าใส เขียน: ตะกี้รับสายอิออนทะเลาะกันเลยค่ะ พูดจาก็ไม่ดี ว่าเราทำนองเบี้ยวหนี้อีก ว่าเรารับปากกะอิออนต้องจ่ายทุกเดือน
อิออน. ขอสายคุณ......
เรา. ค่ะ
อิออน. เราขอสอบถามยอดที่คุณนัดจ่ายแต่วันนี้คุณยังไม่จ่าย น้องเขาโทรตามคุณทุกวันไม่เคยทิ้งคุณเลย.
เราสวนกลับ. ใช่ค่ะโทรทุกวัน คุกคามดิฉันมากเกินไป.
อิออนรีบพูด. เราไม่ได้คุกคามคุณนะคะ คุณสัญญากะเราเองว่าจะจ่าย
เรา. ดิฉันไม่เคยสัญญากะคุณ
อิออน. ก็ตอนทำสัญญากะทางอิออนคุณก็ทราบว่าต้องว่าคุณต้องจ่ายทุกวันที่2 ใช่มั้ยคะ. แล้วถ้าลูกค้า100คนบอกไม่มีจ่าย ทางอิออนจะอยู่ได้มั้ยคะ.ทำไมไม่คิดถึงตอนคุณมาขอกู้เราบ้างล่ะคะ
เรา. ก็ยังไม่มีชำระค่ะ
อิออน. วันนี้คุณต้องหามานะคะ
เรา. ไม่รับปากค่ะ
อิออน. ไม่ได้นะคะคุณดิฉันขอยอด1200 วันนี้วันสุดท้ายนะคะ
เรา. มีร้อยเดียวค่ะ จ่ายได้มั้ยคะ
อิออน. ทางเราจะบันทึกข้อมูลวาคุณจะชำระ ตามที่คุณบอกนะคะ แล้วอิออนจากacs. ก็วางสายไปทั้งที่คุยกันยังไม่จบ. โมโหมากๆๆๆๆเลยค่ะ

คนเดียวกันหรือเปล่าเนี่ย พูดแบบนี้ทุกวันทุกรอบ เหนื่อยใจ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #96999 โดย ฟ้าใส
ชื่ออะไรเนี้ยล่ะคะ ถามชื่อ. นามสกุล นางตอบแบบเร็วจนฟังไม่ได้ พอเราถามมากๆนางวางสายแล้วโทรมาใหม่ แล้วยิงคำพูดมาเลยค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97010 โดย tommancity
ผมรอนางอยู่ครับ. วันนี้เงียบยังไม่โทรกันมาเลย อี่ซี่หลังจากให้ส่วนลดแล้วตั้งแต่เมื่อวันก่อนก็หายเงียบไปเลยส่งใส่เล่นสงครามเย็นอยู่ ต่อรองนานๆเลยเจ้านี้แต่ถ้าได้ยอดที่ตัวเองจ่ายได้ก็ตกลงอยากปิดเร็วๆศัครูจะได้หายไปเจ้าหนึ่งจะได้ไปรบกับเจ้าอื่นต่อไปเบาลงบ้างนิดหนึ่ง

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97012 โดย ฟ้าใส

tommancity เขียน: ผมรอนางอยู่ครับ. วันนี้เงียบยังไม่โทรกันมาเลย อี่ซี่หลังจากให้ส่วนลดแล้วตั้งแต่เมื่อวันก่อนก็หายเงียบไปเลยส่งใส่เล่นสงครามเย็นอยู่ ต่อรองนานๆเลยเจ้านี้แต่ถ้าได้ยอดที่ตัวเองจ่ายได้ก็ตกลงอยากปิดเร็วๆศัครูจะได้หายไปเจ้าหนึ่งจะได้ไปรบกับเจ้าอื่นต่อไปเบาลงบ้างนิดหนึ่ง

รอรับสายจากยูเมะค่ะ แต่เมื้อวานเแ็นผู้ชายโทรมาพูดไม่ค่อยเพราะเลยวางสายไปรับสายเลยค่ะ เรารอรับสายดันไม่โทรเข้า พอเราไม่ว่างรับดันโทรเข้าประจำ แล้วดันว่าติดต่อเราไม่ได้สะงั้น

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97017 โดย tommancity
สู้ๆไปด้วยกันครับคุณ เราเป็นเพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ ในนี้เยิอเเยอะเลย เราไม่โดดเดี่ยวครับไม่ได้มีเราลำพังคนเดียว :sweat:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.718 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena