ไม่ได้ส่งมา5เดือนมีหนังสือจากสำนักงานกฎหมายส่งไปที่บ้าน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96903 โดย samurai
สวัสดีครับผมเพิ่งสมัครเข้ามา เป็นหนี้อยู่กับTmbเป๋นสินเชื่อส่วนบุคคลcash to go กู้2500,000รวมดอกแล้ว350,000 สัญญา5ปีจ่ายมา3ปีกับ5เดือนจ่ายขั้นต่ำมาตลอด พอดีธุรกิจไปไม่ไหวเลยไม่ไดจ่าย ช่วง1-3เดือนแรกเจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาตลอด ยอดหนี้ตอนหยุดจ่ายอยู่ที่128,000บาท หยุดจ่ายมา5เดือนแล้วมีจดหมายจากสำนักงานทวงหนี้ส่งไปที่บ้านเลยบอกว่า ยกเลิกสัญญาและให้ไปชำระหนี้และดอกเบี้ย ที่อยากถามคือสำนักทวงหนี้สามารถยกเลิกสัญญาเราได้ด้วยหรือครับ หาอ่านกะทู้ในนี้แล้วก็ไม่มี พี่ๆในนี้ช่วยแนะนำผมทีขอบพระคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97104 โดย Stronger
สนง.กฎหมายได้รับมอบอำนาจจากธนาคาร หรือเป็นตัวแทนธนาคาร จึงสามารถยกเลิกสัญญากับเรา (ลูกหนี้) ได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97105 โดย Stronger
ของผม TMB ยอดใกล้เคียงกันมาก วงเงิน 250,000 บาท จ่ายมาเรื่อยๆจนเหลือต้น 165,000 บาท หยุดมาเกือบ 3 ปีแล้วแล้ว มีจดหมายทวงมาบ้าง แต่พอดีติดบัตรเครดิตด้วย จนท.เลยเน้นตามบัตรฯก่อน

ส่วนสัญญาจะยกเลิกหรือไม่ ผลลัพธ์ไม่ต่างกัน เพราะยังไงธนาคารก็มีสิทธิเรียกเงินต้นคงค้าง + ดอกเบี้ยผิดนัดอยู่ดี

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97116 โดย Barcode910
ผมหยุดจ่ายมา 7 เดือนแล้ว เมื่อเดือน มีนาคม 2560 ครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98088 โดย Ebumohsu
TMB ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้ว
ค้างจ่าย 3เดือน ส่่งเอกสารไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านเรียบร้อยบอกปรับ ดอกเปน28%
โทรถามเจ้าหน้าที่บอกส่งเองตามระบบๆ ยังได้ดอปรับปรุงโครงสร้างอยู่ ให้ชำระก่อน 1 งวด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.340 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena