สอบถามการปิดหนี้ Hair-cut กับแบงค์สีม่วงค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96884 โดย jenapaopan
สวัสดีค่ะ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆค่ะ
เราเป็นหนี้บัตรเครดิต สปีดดี้ และ สินเชื่อ กับ แบงค์สีม่วงค่ะ เจ้าเดียว
หยุดจ่ายมาได้ประมาณหกเดือน ช่วงสองสามอาทิตย์ก่อนมี จนท.จากบริษัทรับติดตาม โทรเข้ามาเสนอส่วนลดปิดยอด 40% ซึ่งก้อถือว่าพอรับได้ แต่ปัญหาคือ เราสามารถปิดได้ทีละหนี้ค่ะ ไม่สามารถปิดหนี้ได้หมดทั้งสามตัวพร้อมกัน
แต่เงื่อนไขเขาเสนอมา ปิดยอดนึงได้ แต่ต้องจ่ายขั้นต่่ำ อีกสองยอดนี้เข้าไปด้วย

สมมุติถ้าอยากปิด สปีดดี้ ก้อต้องจ่ายขั้นต่ำ บัตรเครดิต และสินเชื่อเข้าไปพ่วงด้วย

แบบนี้เราก้อไม่สามารถเคลียร์ได้ทีละหนี้ทีละสัญญาได้ใช่ไหมคะ รู้สึกว่า ถ้าจ่ายเข้าไปในส่วนหนี้ที่ยังปิดไม่ได้ ก้อคงเหมือนเสียไปเปล่า หลักหมื่นเลยทีเดียว เสนอมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ด้วยค่ะ แต่มาคำนวณแล้ว ทบทวีคูณเลยค่ะยอดหนี้ เลยไม่สนใจปรับ ว่าจะรอเก็บเงินปิดทีเดียว

สอบถามเพื่อนๆ ที่เคยเป็นหนี้บัตรกับแบงค์นี้หน่อยค่ะ ว่าระบบเขาเป็นแบบนี้จริงไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96890 โดย jenapaopan
สอบถามเพิ่มเติม ค่ะ ถ้า ปิด Hair-cut ปกติต้องแบ่งชำระ 3 งวดเท่านั้น ใช่ไหมคะ ไม่มีมากกว่านี้แล้วใช่ไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97160 โดย consciousness
ของคุณบัตรเครดิต บัตรกดเงินสด(Speedy) สินเชื่อส่วนบุคคล ดิฉันเข้าใจถูกใช่มั๊ยคะ

เราก็เป็นหนี้ของแบงก์นี้ค่ะ มีเฉพาะบัตรเดรดิตค่ะ ยอด 8 หมืื่นกว่า หยุดจ่ายมา 7 เดือน ส่วนลด 40% กว่าๆ
ไม่ต่างกันมากค่ะ เท่าที่คุยมาแบ่งจ่ายได้สูงสุด 6 เดือนค่ะ แต่ยอดอาจจะสูงกว่าจ่ายงวดเดียวแบบ H/C นิดหน่อยค่ะ

เห็นแบงก์อื่น ตอนฟ้องมีการรวมหนี้เป็นก้อนเดียว แต่ในระหว่างที่เจรจานี้ ไม่ทราบจริงๆค่ะ ว่าเป็นแบบใด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena