ขอคำแนะนำ umay+ หมายศาลมาแล้ว นัด 5 ตค 60 ต้องเตรียมตัวหรือข้อมูล ยังไงบ้างครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96732 โดย a12
ผมหยุดจ่ายไป ประมาณ มีนา 59 ประมาณ 1 ปี 6 เดือน หมายศาลมาแล้ว
ยอดรวมฟ้อง 227,xxx บ. ยอดค้าง ประมาณ195,000 บ.

ขอคำแนะนำ ควรเตรียมข้อมูลอะไร หรือ ทำยอมหน้าศาล ตอนนี้ไม่มีเงินก้อนที่จะปิดจบได้

** กำลังไล่อ่านเคสต่างๆ เพื่อเป็นแนวอยู่ครับ :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96737 โดย atcharos
ขอตามด้วยคนนะคะ ของเราค้างมา 4 งวดแล้วค่ะ ตอนนี้ยูเมะเงียบไม่ติดต่อมาเลย ไม่รู้ว่าจะดำเนินการอะไรบ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96753 โดย padungkij
Umay+ ของผมนี่หยุดจ่ายไป 1 เดือน โทรมา 4 เวลาเลย เช้า บ่าย เย็น ทุ่มครึ่ง :No:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96763 โดย deviilpop
ผมหยุดจ่ายไป 2 รอบบิลละ เสนอส่วนลดยอดปิดบัญชีมาละ ไวมาก แต่ไม่มีตัง :cry2: :cry2:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96800 โดย kade
ของเราก้อมีหมายศาลมาเหมือนกัน..แต่อยากจ่ายให้หมดไม่อยากไปศาล เพราะหมายศาลไม่มีเบอร์ให้ติดต่อกลับอ่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96836 โดย storydaisy
ก่อนหมายศาลมา มีจดหมายประมาณว่าถ้าไม่จ่าย จะยื่นเรื่องให้บริษัททวงหนี้เอกชนไหมครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96860 โดย a12
ผมมีเสนอ ส่วนลด ช่วง 6 เดือน หลังจากนั้น เงียบ ครบ 1.5 ปี หมายศาลมาเลย ครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96883 โดย Nutterrier
เราก็หยุดจ่ายมา สามงวดแล้วค่ะ
โทรจิกมากเลย แต่ยังไม่มีจ่ายเลยค่ะ :No:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96902 โดย jaja
สรุปเป็นไงบ้างค่ะ ยอมหน้าศาลหรือยัง
แต่ของเราเซ็นยินยอมหน้าศาล ผ่อนเดือนล่ะ1000 *36 งวด
ยอมเซ็นแบบมึนๆ
ลืมคิดเรื่องขอH/C
ไม่รู้ว่าหลังจากนี้จะสามารถขอH/Cได้ไหม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.417 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena