หากเรื่องดำเนินไปถึงบังคับคดี กังวลเรื่องสินสมรส

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96707 โดย Hazel
สวัสดีค่ะ ตอนนี้หยุดจ่ายยูเมะมาถึงเดือนที่สองแล้วค่ะ เป็นหนี้มาประมาณสามปีจ่ายมาเรื่อยๆทั้งขั้นต่ำทั้งปิดยอดกดมาใหม่ สถานการณ์ตอนนี้ว่างงาน กำลังท้องจะคลอดเดือนธันวา ไม่มีรายได้ ในกรณีที่มีข้อเสนอแฮร์คัทมาก็อาจจะไม่มีจ่าย ที่กังวลคือ ถ้าหากถึงขั้นตอนที่ศาลตัดสินแล้วถึงบังคับคดี ผลจะเป็นอย่างไร

เพิ่งจดทะเบียนสมรสกับสามี เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมาหลังจากตั้งท้อง ก่อนจดสามีซื้อบ้านซื้อรถ ไม่ได้ระบุตอนจดทะเบียนว่าเป็นสินส่วนตัวหรือสินสมรส ตัวดิฉันไม่มีทรัพย์สินอะไร กรมบังคับคดีสามารถยึดบ้านรถของสามีได้หรือไม่คะ
อีกเรื่องที่กังวลคือ ถ้าตอนท้องแก่ต้องไปศาล หรือหลังคลอดใหม่ๆควรทำอย่างไร ต้องไปศาลที่ กทมหรือเปล่าคะ

รบกวนขอความรู้และคำแนะนำด้วยค่ะ
ตอนนี้เครียดมาก จนปัญญาจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96718 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45347&Itemid=64#95414

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96726 โดย Hazel
รับทราบ แต่หาที่ลบไม่เจอ ต้องลบอันนี้มั้ยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.401 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena