เจ้าหน้าที่ส่งเอกสารคำร้องขอส่วนลดปลดหนี้มาให้เซ็นต์เอกสารและส่งกลับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96695 โดย mechanical29
สวัสดีครับทุกๆท่าน เจ้าหน้าที่สำนักงานกฏหมาย บอกว่า ถ้าต้องการปิดยอดหนี้ตามยอดที่ต้องการ ให้เขียนคำร้องมาและเซ็นต์สำเนาบัตร ปชช กับ ใบหนี้ทั้งหมด และเขียนรายละเอียด ค่าใช่้จ่ายในแต่ละเดือน และส่งเอกสารกลับให้ด้วย เพื่อพิจารณา เอกสารตัวนี้ใช้ได้มั้ยครับผมและต้องเขียนและเซ็นต์เอกสารส่งกลับมั้ยครับผม ขอบคุณครับผม (o_O)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96698 โดย ben10
กสิกร เสนอส่วนลดให้เท่าไรครับ ? นานมั้ยครับ ของผมตอนนี้เสนอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ อยู่ในขั้นตอนต่อไปนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96699 โดย mechanical29
ย่างเข้าเดือนที่ 6 ครับ เจ้าหน้าที่ให้ส่วนลด 40-45% แต่ต้องเขียนคำร้องและเเจ้งรายละเอียด กลับครับ แต่เอกสารที่เจ้าหน้าส่งมา ผมยังไม่กล้าตอบกลับครับ ต้องรอผู้รู้มาช่วยยืนยันหน่อยครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96700 โดย ben10

mechanical29 เขียน: ย่างเข้าเดือนที่ 6 ครับ เจ้าหน้าที่ให้ส่วนลด 40-45% แต่ต้องเขียนคำร้องและเเจ้งรายละเอียด กลับครับ แต่เอกสารที่เจ้าหน้าส่งมา ผมยังไม่กล้าตอบกลับครับ ต้องรอผู้รู้มาช่วยยืนยันหน่อยครับ

ขอบคุณครับ ลอง search หาในกระทู้ดูครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96720 โดย jackTs

mechanical29 เขียน: เจ้าหน้าที่ส่งเอกสารคำร้องขอส่วนลดปลดหนี้มาให้เซ็นต์เอกสารและส่งกลับ

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96725 โดย mechanical29

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.428 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena