เป็นหนี้บัตรอิออน เฟิสซอย กสิกร หยุดจ่ายมา 5 เดือนกว่าแล้วคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96656 โดย khanny
สวัสดีพี่ๆๆเพื่อนๆๆๆทุกท่านคะ
ได้ติดตามเว็บนี้มาประมาณ 5 เดือนแล้วคะ วันนี้มีโอกาศมาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมคะ

ข้อมูลหนี้มีดังนี้
- อิออน(สัญญาที่ 1) ยอด 14,961 ณ วันที่ 4/9/60 เสนอส่วนลด 12,000 บาท
ยังไม่ถูกใจ รอเจ้าหน้าที่โทรมาใหม่
- อิออน(สัญญาที่ 2) ยอด 7,535 ณ วันที่ 2/9/60 ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา
- เฟริสช้ิอย ยอด 47,177.26 ณ วันที่ 6/9/60 เสนอส่วนลด 21,000 บาท ชำระ 3 งวด
จะต่อรองเหลือ 18,000 บาท รอวันที่ 20/9/60 อีกครั้ง

- กสิกร บัตรเงินสด ยอด 34,193.83 ณ วันที่ 10/8/60
- กสิกร สินเชื่อส่วนบุคคล ยอด 64,157.04 ณ วันที่ 10/8/60
ไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาเลย แต่ได้รับจดหมายจากบริษัททวงหนี้
กลัวรายนี้มาก กลัวจะโดนฟ้องก่อนเก็บเงินได้ ท่านใดมีข้อมูลเกี่ยวกับธนาคารกสิกร
ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยนะคะ จะได้รับมือได้ถูกทาง

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97090 โดย khanny
สวัสดีคะ
วันนี้มาอัพเดท เฟริสช้อย
เจ้าหน้าที่โทรมา เราขอต่อรอง 180000 บาท
ผลอนุมัติ รอเอกสารยืนยัน

เยๆๆๆๆๆๆๆใบแรกกำลังจะสำเร็จ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #97103 โดย tommancity
ลดเยอะเลยครับ ของผมเฟรชช้อยยอดก็ใกล้ๆเคียงกับคุณ 46,000บาท หยุดมาได้รอบบิลแรกวันที่8/9ที่ผ่านมา. ของคุณหยุดไปกี่เดือนครับถึงลดได้เยอะแบบนี้. 18,000นี้จ่ายงวดเดียวหรือผ่อนกี่งวดครับ ถามเป้นแนวทางครับ. ขอบคุณครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97371 โดย khanny
สวัสดีคะ วันนี้มีเรื่องรบกวนสอบถาม
เรื่องของบัตร เฟิร์สช้อย ตามที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น
เจรจรต่อรองกันได้ ที่ 18000 บาท
แต่พอเราขอเอกสารยืนยันการตกลง ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่ายกเลิกนโยบายการส่งเอกสาร
ให้ลูกค้าทางแฟกซ์หรืออีเมล์แล้ว ต้องส่งจดหมายอย่างเดียวซึ่งเจ้าหน้าที่กำหนดจ่ายเป็นวันพรุ่งนี้งวดแรก
ยังไงก็ไม่ทันแน่นอน เขาให้เราไปจ่ายก่อน เราก็ไม่แน่ใจเลยยังไม่จ่ายและยืนยันกับเจ้าหน้าที่ไปว่าถ้าไม่ได้เอกสารยืนยันจะยังไม่จ่าย มีใครเจอเคสแบบนี้ไหมคะ นี้เป็นอุบายของเจ้าหน้าที่หรือเปล่า

รบกวนขอความรู้ด้วยคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97372 โดย khanny
ตกลงกันแบ่งจ่าย 3 งวดคะ งวดละ 6000 บาท
งวดแรกเขากำหนดวันเอง
ว่วนอีก 2 งวดเราเลือกได้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97383 โดย tommancity
เอกสารมา หรือได้เรื่องยังไง ช่วยรบงวนเข้ามาอับเดตการปิดของเฟรชข้อยบ้างนะครับ. จะได้เป็นแนวทาง

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97465 โดย khanny

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97597 โดย Patolemee
เราเพิ่งทำแฮร์คัทของ fc มาค่ะ จากยอด 24000 จ่ายไป 12800
เมื่อวันที่ 13 กันยายน 60 หลังจากหยุดจ่าย 6 เดือน ตั้งแต่ เดือน เมษายน 60
ทาง fc ส่งเอกสารทางแฟกซ์มาให้นะคะ แต่ไม่ส่งทางเมล์ให้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97768 โดย khanny

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97770 โดย khanny
สวัสดีคะ วันนี้มาอัพเดท
- อิออน(สัญญาที่ 1) ยอด 14,xxx ณ วันที่ 19/10/60 เสนอส่วนลด 11,300 บาท แบ่งจ่าย 2 งวด
ยังไม่ถูกใจ รอเจ้าหน้าที่โทรมาใหม่สิ้นเดือน พย.
- อิออน(สัญญาที่ 2) ยอด 8,xxx ณ วันที่ 19/10/60 เสนอส่วนลด 6,700 บาท
ยังไม่ถูกใจ รอเจ้าหน้าที่โทรมาใหม่สิ้นเดือน พย.

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97848 โดย Enminey888
กสิกรไทยเป็นไงบ้างค่ะ? กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97983 โดย khanny
กสิกร มีใบแจ้งหนี้มาที่บ้านเหมือนเดิม เฉพาะตัวบัตรกดเงินสด
แล้วมีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลด บอกว่าถ้าจะปิดสินเชื่อส่วนบุคคลลดไม่ได้ แต่บัตรกดเงินสดลดให้ 50% แต่ต้องจ่ายทั้งสองวงเงินพร้อมกัน เรายังไม่มี ก็เลยแจ้งเจ้าหน้าที่ไป

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99619 โดย khanny
วันนี้มาอัพเดท เฟิร์สช้อย
โดนหมายฟ้องเรียบร้อยจร้า ^^
15 กพ. นี้ วัดนัดศาล
แต่วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดปิด
จากยอด 49000 บาท ลด 32000 บาท
แบ่งจ่าย 2 งวด 25 มค. และ 31 มค.
เขาพูดเหมือนเดิมอีกแย้วๆๆๆๆๆ เอกสารปิดบัญชีจะส่งหลังจ่ายเงิน
เราก็แจ้งไปว่าขอเอกสารปิดบัญชี

รอต่อไป ถ้าไม่ได้คงต้องไปศาล

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99622 โดย knd
ได้รับหมายศาลแล้วเช่นกันค่ะ เมื่อวานนี้เอง 12/1/61
นัด27 ก.พ. ยอด100,000นิดๆ จากยอดเต็ม80,000 หยุดตั้งแต่มี.ค.60

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99742 โดย khanny
วันนี้มาอัพเดท fc คะ
ตกลงกันที่ยอด 32000 บาท ลดไม่เยอะแต่อยากจ่ายให้จบก็เลยตกลง
แต่มีข้อสงสัย
รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคะ

ตามเอกสารแนบที่วงกลมสีแดง เกี่ยวกับค่าธรรมเนียมศาล ค่าฟ้องร้องคดี เรายังต้องจ่ายอีกไหมคะ

รบกวนจริงๆๆคะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99760 โดย Ice23
ของผมเฟิสช้อยไม่เสนอลดให้เลยครับให้ปิดยอดเต็ม สุดท้ายฟ้องแล้วเหมือนกัน ยอด 50,000 กว่าบาท

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99812 โดย khanny
เดี่ยวเขาก็โทรมาเสนอ ให้คะ รอเลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99946 โดย momayhot
ตอนนี้หนูเป็นหนี้อิออนอยู่ 52,748.72 บาทผ่อนเดือน 1,600 บาท แหละเป็นหนี้บัตรอื่นๆอีก4ใบ หนูส่งอิออนไม่ไหวแล้วค่ะ หนูจะทำยังไงดี บัตรอื่นผ่อนไหวอยู่เพราะผ่อนขั้นต่ำ500-800บาท ต้องซื้อนมกับแพมเพิสให้ลูกอีกค่ะตกเดือนล่ะ 4000-5000 บาทค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99947 โดย Ice23

khanny เขียน: เดี่ยวเขาก็โทรมาเสนอ ให้คะ รอเลย

เสนอส่วนลดมาแล้วครับ ปิดจบจ่ายวันนี้...

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99966 โดย jackTs

khanny เขียน: วันนี้มาอัพเดท fc คะ
ตกลงกันที่ยอด 32000 บาท ลดไม่เยอะแต่อยากจ่ายให้จบก็เลยตกลง
แต่มีข้อสงสัย
รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคะ

ตามเอกสารแนบที่วงกลมสีแดง เกี่ยวกับค่าธรรมเนียมศาล ค่าฟ้องร้องคดี เรายังต้องจ่ายอีกไหมคะ

รบกวนจริงๆๆคะ

ไม่ต้องจ่ายครับ เพราะข้อความในวงกลมสีแดงนั้น มันหมายความว่า เป็นค่าถอดถอนการอายัด หลังจากที่ลูกหนี้ถูกบังคับคดีแล้ว

แต่ตอนนี้คุณเพิ่งโดนฟ้องศาล ยังไม่ถึงขั้นตอนการถูกบังคับคดี(ถูกยึดทรัพย์ / อายัดเงินเดือน)...ดังนั้น...จึงไม่มีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ครับ
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.655 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena